เจ้าของ: gva
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศัลยกรรมทำให้สวย

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2013-10-12 04:13
เห็นด้วยทุกประการค่ะ แต่ก็แปลกนะคะทำไมหมอไม่รับคน ...

คนที่เป็นโรคเลือด คนแผลหายช้า ช้ำง่ายจะทำศัลยกรรมแล้วค่อนข้างบวมง่าย

อันตรายมากคะหมอที่ทำต้องมือเบามากๆ ยิ่งเคสแก้ด้วยแล้วจะมีการถอดเข้าออกด้วย

คิดว่าหมอรับเยอะเพราะคิวเยอะ ได้เงินไวด้วยมั้งคะ
102#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-13 04:16:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2013-10-13 01:45
หนูก้อปลายบางค่ะ ใช้หลังหูมาช่วยพึ่งแก้ได้สิบกว่า ...

นั่นแหล่ะจ้าที่พี่ไปทำเสียสามหมื่นบาทแล้วเลือดคั่งเลยโละออกทั้งยวงเพราะกลัวติดเชื้ออักเสบน่ะค่ะ
หายไวๆน่ะค่ะ คิดอยากจะทำจมูก พออ่านเรื่องของพี่แล้วหนูไม่กล้าเลย
104#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-13 04:26:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2013-10-13 03:29
คนที่เป็นโรคเลือด คนแผลหายช้า ช้ำง่ายจะทำศัลยกรรมแ ...

นั่นน่ะสิคะ ไม่รู้ว่าหมอได้เป็นเงินเดือน+%หรือเปล่าทำไมวันนึงรับคนไข้เยอะมากไม่มีเวลาคุยไม่มีเวลาทำเลยค่ะ เคยเห็นเว็ปของหมอนพรัตน์ผ่าคนไข้ห่างกันชั่วโมงเดียว ผ่าทุ่มถึงเช้าเลยหมอไม่หิวไม่ง่วงไม่เมื่อยเหรอคะ? เลยไม่กล้าไปหาอุตส่าห์หนีมา รพ คิดว่าน่าจะดีกว่าเพราะรับเป็นเงินเดือนผ่ามากผ่าน้อยเงินเดือนเท่าเดิม ตอนนี้ไม่แน่ใจเสียแล้วล่ะคะ
105#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-13 04:40:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tangmeii เมื่อ 2013-10-13 04:26
หายไวๆน่ะค่ะ คิดอยากจะทำจมูก พออ่านเรื่องของพี่แล้ว ...

ขอบคุณค่ะ ถ้าไปเสริมอย่างเดียวคงไม่ช้ำเยอะมั้งคะ แต่ถ้าน้องยอมรับผลดีซึ่งเรารับมือได้ง่ายกว่าผลเสียล่ะก็ไปทำก็ได้นะคะ แต่ผลระยะยาวมีแน่นอนค่ะ ถ้าพี่ย้อนเวลากลับไปได้พี่จะไม่ทำเลย
ขอบคุณนะครับ สำหรับเรื่องราวๆ ดีๆ  และขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
107#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-14 00:02:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kan543 เมื่อ 2013-10-13 20:40
ขอบคุณนะครับ สำหรับเรื่องราวๆ ดีๆ  และขอเป็นกำลังใจใ ...

ขอบคุณมากค่ะ แค่อยากให้เพื่อนๆได้รับรู้ถึงอีกหนึ่งแง่มุมของการศัลยกรรมน่ะค่ะ ไม่ใช่ว่าทุกคนทำแล้วจะออกมาดูดี สวยเริศ มันมีทั้งผลดีและผลเสีย คิดอยู่นานเหมือนกันค่ะกว่าจะตัดสินใจมารีวิว ตอนแรกจะไปที่พันธุ์ทิพย์เพราะมีผู้ใช้งานเยอะ คนที่คิดจะไปทำจะได้ฉุกคิดก่อน แต่โพสรูปไม่ได้เลยมาที่ดั้งโด่ง ถ้ารีวิวนี้จะมีประโยชน์อะไรกับใครก็ตาม ก็ดีใจแล้วล่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2013-10-13 04:26
นั่นน่ะสิคะ ไม่รู้ว่าหมอได้เป็นเงินเดือน+%หรือเปล่ ...

ที่ยันฮีไม่ทราบคะแต่หมอนพรัตน์เช่าห้องผ่าตัดเอาคะ ไม่ได้เป็นหมอประจำ รพ

จ่ายค่าเช่าให้ รพ ไปนอกเหนือจากนั้นก็เป็นค่ามือของหมอและพยาบาลมั้งคะ

เคยไปคุยกับคุณหมอที่ MD คลีนิคและหมอนพรัตย์เนี้ยแหละแต่รู้สึกไม่ประทับใจ

หมอ MD ไปนั่งรออยู่ 2 ชม เจอหน้าได้คุยกันไม่ถึง 10 นาทีทั้งที่จมูกตอนนั้นเยินมาก

ส่วนหมอนพรัตน์ไม่ได้เจอตัวแกหรอกคะคุยผ่ายเลขาส่วนตัว แถมหมอรับปรึกษาเป็นช่วงๆ

คือเลขาบอกว่าส่วนใหญ่จะไม่มีใครได้ปรึกษาหมอจะจองคิวทำแล้วค่อยไปเจอหน้ากันในห้องผ่าเลย

เลยรู้สึกไม่ค่อย ok เท่าไรไม่รู้จิ เสียตังทีไม่ใช่ถูก 4-5 หมื่นเคสแก้ด้วยต้องระวังมากๆเลยการเอาใจใส่ดูแลสำคัญที่สุด

เพราะของแบบนี้มันละเอียดอ่อนมากๆคะพลาดนิดเดียวเจ็บตัวแถมเสียตังเรียกร้องจากใครก็ไม่ได้

เพราะแพทย์บางท่านก็โทษว่าเป็นที่ตัวเราเองก็มี

ถ้าคุณหมอท่านไหนเวลาปรึกษาแล้วไม่สนใจนี่จะไม่ทำเลยคะตัดออกไปเลยคะ
109#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-14 17:54:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2013-10-14 03:48
ที่ยันฮีไม่ทราบคะแต่หมอนพรัตน์เช่าห้องผ่าตัดเอาคะ ...

ใช่ค่ะ ถ้ามีปัญหาอะไรตามมาก็มาโทษแต่คนไข้ว่าดูแลตัวเองไม่ดี เรามีเวลาแค่สองอาทิตย์ อยากจะหายมาก ดูแลตัวเองดีตลอด ตั้งนาฬิกาปลุกเพื่อประคบเย็นทั้งคืน นั่งหลับไปห้าคืนติดกันจนปวดก้นกบมากแม่ต้องหายาหม่องมานวดให้ ใช้หมอนล็อกคออย่างดี จิบแต่น้ำอุ่น กินโจ๊กตลอด อะไรที่ห้ามเราไม่ทำ ยังเละตุ้มเปะแล้วมาโทษว่าเราประคบไม่ดี ไปนู่นเลย
ตอนทำเราได้ยิน นางพยาบาลถามว่า คุณหมอไม่เคยใช้อันนี้เหรอคะ หมอบอกว่า ไม่มันทื่อๆ เราไม่รู้ว่าคุยกันเรื่องอะไร เครื่องมือที่ใช้ในการผ่าตัดเลาะทำจมูกของเราหรือเปล่า? ไม่อยากปรักปรำค่ะเพราะไม่เห็น เพียงแต่ได้ยิน.....ไม่อยากให้เกิดขึ้นกับใครเลยค่ะแบบนี้ ต้องมานั่งเศร้าไปอีกกี่เดือน ตอนนี้ยังมีปัญหาอยู่เรื่อยเลย ผนังกั้นรูจมูกทั้งสองข้างมีเลือดซึมตลอดเวลา ทั้งๆที่ไม่เคยแคะจมูก ใช้คอตตอนบัดชุบน้ำอุ่นเช็ดทำความสะอาดเป็นเดือนแล้ว ใครเป็นเหมือนเราบ้างคะ?
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2013-10-14 17:54
ใช่ค่ะ ถ้ามีปัญหาอะไรตามมาก็มาโทษแต่คนไข้ว่าดูแลต ...

สงสัยแผลจะยังไม่หายดีมั้งคะเพราะจมูกช้ำเยอะและผ่าตัดบ่อยๆ กินยาแก้อักเสพไว้ก่อนก็ดีนะคะ

เพราะว่าข้างในมันยังไม่หายดีเดียวจะยุ่งไปกันใหญ่ เราไม่รู้ว่าหมอทำอะไรกับจมูกเราบ้าง

ความรับผิดชอบของหมอส่วนใหญ่จะน้อยพอเห็นคนไข้เยอะๆความโลภก็เข้าบังตารับเยอะๆ

ไม่ค่อยสนใจคนไข้คนไหนเป็นพิเศษ เราเองต้องรู้จักเลือกหรือดูหมอที่มีจรรยาบรร

คนไข้เยอะบางทีไม่ได้หมายความว่าหมอทำดีหรอกคะแต่ราคาคำบอกต่อโฆษณาอาจจะดีก็ได้

เราศึกษาข้อมูลเยอะมากๆก่อนจะแก้รอบสองแถมเปลี่ยนหมอกระทันหันด้วยคะก่อนทำไม่ถึงเดือน

รักตัวเองดีกว่าเกรงใจเพราะยังไงผลเสียอยู่ที่เราบางทีหาความรับผิดชอบไม่ได้อีก เสียตังเจ็บตัว
111#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-14 21:48:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2013-10-14 20:45
สงสัยแผลจะยังไม่หายดีมั้งคะเพราะจมูกช้ำเยอะและผ่า ...

ไม่ทราบว่าไม่แก้ที่ไหนคะ แล้วมีปัญหาอะไรตามมาหรือเปล่าคะ ช้ำเยอะไหม
นู๋ทำแก้หมอเดียวกับพี่ เปนแบบพี่เลยค่ะ ตอนนีเพี่หายดียังค่ะ
113#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-15 18:43:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pimpoly เมื่อ 2013-10-15 16:38
นู๋ทำแก้หมอเดียวกับพี่ เปนแบบพี่เลยค่ะ ตอนนีเพี่หาย ...

ยังเละค่ะ รอยช้ำรอยดำยังไม่หาย จมูกยังเจ็บยังบวมอยู่ค่ะ
114#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-15 18:56:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นมีหลายคนเลยที่ไปแก้กับหมอเดียวกันนี้และมีปัญหาเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร เราประคบเย็นไม่ดีเหมือนที่หมอบ่นใช่ไหม?  งั้นก็แสดงว่าคนอื่นๆที่มีปัญหาเดียวกันก็คงประคบเย็นไม่ดีล่ะสิ? ไม่รู้จริงๆว่าทั้งหมดนี้มันเกิดจากสาเหตุอะไร คนอื่นที่ไปแก้กับหมออื่นไม่เห็นเขาจะเป็น หรือว่ามี แต่ไม่มีใครมารีวิวให้ดู?

ส่วนตัวจริงๆแล้วเราคิดว่า เคสแก้ไข อาจจะทำยากกว่าเคสเสริม หมอต้องค่อยๆทำ ต้องละเอียด ปราณีตมากกว่านี้ ต้องค่อยๆเลาะให้เวลากับคนไข้แต่ละคนมากๆ ไม่ใช่รีบๆเลาะ ดึง กระชากแรงๆจะได้ไปทำให้คนไข้คนอื่นที่โดนฉีดยานอนหลับและยาชาคอยท่าไว้แล้ว.... อย่างนี้ก็ไม่แฟร์สำหรับคนไข้น่ะสิคะ ถ้าทำแล้วทุกคนต้องกลับไปหาหมอด้วยอาการเลือดคั่งและบวมผิดปกติ ทำไมหมอไม่ฉุกคิดบ้างล่ะคะว่ามันจะต้องมีสาเหตุอะไรสักอย่าง ถ้าว่าด้วยจรรยาบรรณแล้วน่าจะคิดได้นะคะ ว่า เอ...เราอาจทำแรงไปไหมนะ หรือว่าถ้ามันเลี่ยงที่จะทำแรงไม่ได้เนื่องจากพังผืดมันเยอะ อาจจะใส่ท่อระบายเลือดไว้สักสองสามวันไหม? ทำไมหมอถึงไม่คิดถึงทางแก้ไขหรือทางเลือกอื่นที่จะป้องกันไม่ให้มันเกิดขึ้นอีกับคนไข้รายต่อไป? ไม่เคยเข้าใจและจะไม่มีวันเข้าใจ....

ทุกวันนี้ เสียใจที่เลือกหมอผิด แต่ไม่เคยเสียใจเลยที่ถอดออกทั้งหมด

วันหน้าจะต้องมีปัญหาตามมาแน่ๆเพราะคนเราเริ่มแก่ตัวลงหนังก็บางลงเรื่อยๆต้องได้แก้ไขอย่างแน่นอน สิบปีหรือยี่สิบปีแล้วแต่กระบวนการจัดการกับสิ่งแปลกปลอมของร่างกายแต่ละคน ถ้าเราเลือกที่จะเก็บไว้ ราวๆอายุห้าสิบหรือหกสิบจะต้องไปผ่าเสริมจมูกแก้จมูกอีกเหรอคะ? คงไม่ไหวแล้วล่ะคะ

เรื่องรอยช้ำใต้ตา ถ้าไปทำRFน่าจะช่วยได้นะค่ะ เราเพิ่งไปทำใต้ตามา 3อาทิตย์ละ ยังช้ำอยู่เลย ลองไปทำดูก็ดีขึ้นนะค่ะ แต่คงต้องหลายครั้งหน่อย
116#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-16 17:12:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Fere เมื่อ 2013-10-16 01:59
เรื่องรอยช้ำใต้ตา ถ้าไปทำRFน่าจะช่วยได้นะค่ะ เราเพิ่ ...

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้ยังไม่อยากทำอะไรกับร่างกายเลยค่ะ กลัวประวัติศาสตร์จะซ้ำรอยอีก เสียเงิน เสียใจ เสียเวลา ต้องมานั่งรักษาตัวเองอีกนาน....
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2013-10-14 21:48
ไม่ทราบว่าไม่แก้ที่ไหนคะ แล้วมีปัญหาอะไรตามมาหรือ ...

แก้กับคุณหมอมนัส เมโกะคลีนิคคะอยู่ข้างใต้ข้อความเลยคะ รีวิวไว้ทุกอย่างแบบละเอียดเลยคะ
118#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-17 04:15:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2013-10-17 03:04
แก้กับคุณหมอมนัส เมโกะคลีนิคคะอยู่ข้างใต้ข้อความเ ...

ขอบคุณมากนะคะ ตามเข้าไปอ่านรีวิวแล้วค่ะ จมูกอันใหม่นี้สวย สวยมาก สวยเป็นธรรมชาติ รับกับหน้า ทำให้ดูสวย ไฮโซขึ้นเยอะเลยค่ะ ขึ้นกล้องด้วย ถ่ายภาพนิ่งก็สวย ไม่ว่าจะดูมุมไหนก็สวย แสดงว่าหมอมือเบามากขนาดขูดพังผืดออกยังไม่บวมช้ำเลยค่ะ ของเราแค่ถอดออกและใส่ใหม่นี่เละ ตอนนี้ยังเละอยู่ ไม่น่าเลย ถ้าได้รู้จักคุณและได้อ่านรีวิวก่อนคงจะตามไปทำ สองแสนถือว่าไม่แพงเลยค่ะ ถ้าฝีมือขนาดคุณหมอและได้ทรงที่สวย รับกับทุกส่วนบนใบหน้าแล้ว ถือว่าเกินคุ้มค่ะ

ถ้า...ถ้ายังมีแรงฮึดอีกรอบ คงจะตามไปติดๆนะคะ แต่ตอนนี้ยังเขย็ดขยาดอยู่เลยค่ะ

ขอชมอีกครั้งนะคะ ว่า คุณสวยมาก
เราอ่านพอเข้าใจค่ะ เราก็เคยเจอแบบนั้นมาและก็เคยถอดพักจมูกแล้วปีนึง แต่ตอนนี้ได้ทำใหม่แล้วแต่เราก็ไม่ท้อนะ เราทำจมูกมาเจ็ดรอบบแล้วค่ะ ไม่มีใครรู้นอกจากตัวเราเองที่รู้แก่ใจแต่เราไม่เคยช้ำเยอะแบบตัวเองค่ะ ขอให้หายไวไวและถ้าคิดทำใหม่ขอให้เจอหมอเก่งและเป็นคนดี มีจรรยาบรรณรับผิดชอบเมื่อเกิดปัญหานะคะ
เจ้าของกระทู้เข้มแข็งมากๆ เก่งมากครับพี่ ผมเป็นกำลังใจให้นะ
เข้าใจความรู้สึกเลย ว่ามันเสียแค่ไหน  สู้ๆนะครับ
121#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-18 15:22:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koryar เมื่อ 2013-10-17 21:08
เราอ่านพอเข้าใจค่ะ เราก็เคยเจอแบบนั้นมาและก็เคยถอด ...

ขอบคุณมากค่ะ ที่เป็นกำลังใจให้ ของเราแค่รอบสองนี่ช้ำจนเข็ดเลยค่ะ ถ้าจะทำอีกคงต้องคิดหนักๆนานๆล่ะค่ะ
122#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-18 15:24:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย a_fang เมื่อ 2013-10-18 01:20
เจ้าของกระทู้เข้มแข็งมากๆ เก่งมากครับพี่ ผมเป็นกำลั ...

ขอบคุณมากนะครับ พี่ไม่เข้มแข็งเลย แต่พี่ไม่มีทางเลือกอื่นใดเหลืออยู่ ต้องทนและยอมรับอย่างเดียวเลย ตอนนี้ก็ต้องมานั่งมองหน้าอันทุเรศของตัวเองทุกๆวัน มันบั่นทอนจิตใจมาก เมื่อก่อนเคยสวยใครๆก็ชื่นชม ตอนนี้แม้แต่ตัวเรายังชมตัวเองไม่ได้เลย เศร้าจิตมากค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2013-10-17 04:15
ขอบคุณมากนะคะ ตามเข้าไปอ่านรีวิวแล้วค่ะ จมูกอันใหม ...

จริงๆถ้าไปเจอคุณหมอก่อนราคาจะไม่แพงขนาดนี้เลยแต่จมูกเละแล้วไปเจอถึงได้แพงขนาดนี้

คิดตามความยากง่ายของเคสแต่ละคนคะ แต่ก็คุ้มกับตลอดชีวิตนะคะไม่ต้องกลัวปัญหาตามมา

ไม่ว่าจะปัญหาใหม่หรือเก่า หมอมือเบาทำออกมาไม่กี่วันก็แต่งหน้าเฉิดฉายออกนอกบ้านได้แล้ว

ถ้าจมูกหายดีเมื่อไรอยากสวยก็ลองแวะไปปรึกษากับคุณหมอได้เลยคะ จะได้สวยแบบไร้กังวล ฮิฮิ

เราเพิ่งไปใส่กระดูกอ่อนมาเมื่อวาน  จมูกที่ทำมาครั้งแรกก็สวยดียังไม่บางทำมา 4 ปีและ  แต่รู้สึกมันเชิดเหมือนจมูกหมู  เลยไปให้หมอเดิมเสริมหยดน้ำให้  เจ็บกว่าทำจมูกอีก  รอดู  ลุ้นเหมือนกันค่ะ  ยิ่งมาอ่านกระทู้นี้กับ comment  ก็อดเสียวไม่ได้
125#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-20 19:57:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fontanacosmetic เมื่อ 2013-10-20 10:43
เราเพิ่งไปใส่กระดูกอ่อนมาเมื่อวาน  จมูกที่ทำมาครั้ง ...

ลุ้นด้วยคนค่ะ อัพเดทด้วยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้