ดู: 106828|ตอบกลับ: 268
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศัลยกรรมทำให้สวย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gva เมื่อ 2013-10-11 15:28

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 21:50:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-11 03:07:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก จนลืมไปแล้วว่าดั้งโด่งๆของเรานี่มันของแปลกปลอมเน้อ ไม่ได้ดูแลอะไรเป็นพิเศษ ไม่ได้ระมัดระวัง ยังคงกระโดดโลดเต้น และบีบสิวอย่างเมามัน ทั้งรีดทั้งเค้นสิวหัวดำออกจากจมูกเช่นเคย จากวันนั้นจนถึงวันนี้ที่น้องซีลี่ อยู่กับเรามาก็สิบกว่าปี ย่างเข้าปีนี้ 2013 สังเกตุเห็นว่าน้องซิลี่เริ่มเอียง เอียงลงทางด้านซ้ายของจมูก คือสันตรง แต่ปลายโค้งซ้าย ตรงปลายจมูกจะเห็นเป็นวงสีขาวๆเหมือนอาการหนังบางลงกลัวน้องซิลี่จะกระทุ้งทะลุออกมา ไม่เจ็บ ไม่ปวด ไม่อักเสบ ไม่บวมแดง ไม่มีอาการอะไรเลยนะคะ เราขอผลโหวตจากเพื่อนหลายๆคนพากันแห่แหนมาดูน้องซีลี่ตามคำร้องขอของเรา ทุกคนลงความเห็นว่าเอาออกดีกว่า อย่าคอยจนมันอักเสบและทะลุ จะรักษายากมาก ต้องปะ ปลูกเนื้อกันเลย และจมูกจะเป็นรอยบุ๋ม ยุบลงไป จะน่าเกลียดมาก อ่านรีวิวคนอื่นที่เจออาการแบบนี้ ขนลุกเลย เห็นภาพด้วยแหล่ะ ขอขอบคุณที่มารีวิวให้ดูขอให้ได้บุญเยอะๆเลยนะตัวเอง และขอให้หายไวๆด้วยกลับมาสวยเหมือนเดิม

สรุปว่า หลังจากสังเกตเห็นว่าน้องซีลี่เริ่มกระทุ้ง นอยด์ได้แค่เดือนเดียว เรารีบหาข้อมูลแล้วลางานและนัดหมอเลยแหล่ะค่ะ
ต้องประคบเย็นค่ะ ประคบทั้งวัน จะหายเร็ว

แสดงความคิดเห็น

gva
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะจะลองทำดูค่ะ  โพสต์ 2013-10-12 02:39
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-11 03:32:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จิตเริ่มตก วิตกกังวล ถ้าหน้าไม่กลับมาเป็นเหมือนเดิมจะยะจะได้หนอ เครียด นอนไม่หลับ มีอยู่คืนนึงเข้าวันที่ 4 ปวดแผลมาก มันเต้นตุบๆๆๆ อยู่ตรงหน้าผาก นูนๆออกมา ตุ่ยๆ ต้องกินยาแก้ปวด รุ่งเช้าโทรถามนางพยาบาล นางบอกว่าปรกติค่ะ ให้กลับมาหาหมอตามนัดละกัน อ่ะ เราก็เชื่อ รุ่งขึ้นก็ยังบวม ตุ่ยมากกว่าเดิม เหมือนเลือดคั่งอ่ะ แม่ไล่ให้ไปหาหมอ เลยโผล่หน้าเน่าๆไปโรงพยาบาลเลย ไม่ทงไม่โทรแล้ว ขืนโทรไปก็บอกเหมือนเดิมนั่นแหล่ะ ทุกคนเห็นหน้าเราสะกิดๆกันดู อายไหม? อารมณ์นั้นไม่อายค่ะ อยากหายมากกว่า ไปไหนใครๆก็มอง ไม่ใช้ผ้าปิดจมูกด้วยแหล่ะ มั่นมาก อาจจะเป็นเพราะเกี่ยวหูไม่ได้ด้วยแหล่ะ เจ็บ

แล้วตอนนี้หายเป็นปกติไหมค่ะ คือว่าตอนนี้กำลังหาข้อมูลก่อนทำคะ  โพสต์ 2013-12-21 23:20
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-11 03:12:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
8/9/13
บินกลับวันที่ 7 กย. 2013 ไปถึงสุวรรณภูมิวันอาทิตย์ที่ 8 กย.เรียกแท๊กซี่ให้มาส่งที่โรงแรม นอนพักแป๊บนึง อาบน้ำ สระผม และเดินออกไปปากซอยเห็นป้าย รพ.อยู่ลิบๆ ขี้เกียจเดินอ่ะค่ะ อากาศร้อนอบอ้าว ฟ้าอึมครึม ไม่มีแดด เลยเดินข้ามสะพานลอยแล้วเรียกแท๊กซี่ไปส่งที แท๊กซี่ไปถึง รพ. มิเตอร์ยังไม่ขึ้นสักบาทเลย คงที่ ที่ 35 บาท เราสงสารเลยให้ไป ร้อยนึง(นี่คือนิสัยที่ไม่ดีของเรา ขี้สงสารคนอื่นแต่ตัวเองก็ยังลำบากอยู่เหมือนเดิม) ไปถึง รพ.ราวๆ 11.15 เดินไปหาคุณจิ๋วที่เคาท์เตอร์ชั้น 1 ที่เคยโทรคุยกัน ทำบัตรใหม่เพราะประวัติเก่าที่เคยรักษาโดนลบไปหมด แล้วก็ขึ้นลิฟท์ไปชั้น 4 ติดต่อ ว่ามาทำอะไร วัดความดัน ซักประวัติ อายุ น้ำหนัก ส่วนสูง แพ้ยาอะไร สูบบุหรี่ ดื่มเหล้าหรือเปล่า อะไรประมาณนั้น แล้วก็นั่งคอย

มีคนมาเยอะมาก ทำจมูกเยอะแยะ มีทุกเพศทุกวัย ตัดแต่งถุงใต้ตาและกรีดตาสองชั้น ใครเดินผ่านเป็นต้องมองหมดทุกคน บางคนทำมาสวยบางคนก็ไม่สวย เพราะทำโด่งเกินไม่รับกับหน้า เราว่าทำแบบธรรมชาตืไม่ฝืนเนื้อมากจะสวย แลดูไม่แข็งกระด้าง และปลอดภัยในระยะยาวที่สุด เรานั่งคอยจนเคลิ้มเกือบจะหลับ กว่าหมอจะเรียกเข้าไปคุยก็คอยจนเบื่ออยู่เกือบชั่วโมงครึ่ง แล้วจะนัดทำไม 11 โมง

เดินเข้าไปคุยกับคุณหมอ ชื่อ กิตติชัย ก็ร่ายให้หมอฟังว่าเราไปทำเมื่อไหร่ กับใคร ที่ไหน คุณหมอก็บอกว่า ศ.นพ.สมศักดิ์ เป็นอาจารย์ของหมอเอง  

เราถามคุณหมอ : ถ้าถอดออกแล้วไม่เสริมต่อจมูกจะยุบและเป็นรอบบุ๋มหรือเปล่าคะ?

เราเอารูปที่มีคนมารีวิวไว้ให้ดู

เรา : เนี่ย บุ๋มอย่างนี้อ่ะค่ะ ของหนูจะเป็นเป่าคะ?
คุณหมอ : บอกไม่รับประกันนะ

(มารู้ทีหลังคือถ้าปล่อยให้อักเสบแล้วถอดออกจะบุ๋ม ถ้าเอาออกเฉยๆ ยังไม่อักเสบ ไม่บุ๋มค่ะ แต่จะกลับคืนสู่สภาพเดิมไหม ขึ้นอยู่กับเหตุปัจจัยต่างๆของสภาพจมูกก่อนเสริม และหลังเสริมว่าหมอได้ทำอะไรไปบ้าง เช่นตะไบกระดูก ตัดนู่นเติมนี่ ไม่ได้ยัดซิลิโคนอย่างเดียว)

เรา : หนูกลัวหน้าช้ำเยอะ หนูมีเวลาสองสัปดาห์เอง หมอทำเบาๆนะคะ
หมอ : ไม่อยากทำแรงหรอกมันขึ้นอยู่กับเนื้อเยื่อและผังผืดของคนไข้แต่ละคน เนี่ย วันที่สามแต่งหน้าได้เลยนะไม่มีปัญหาหรอก

เอียงครั้งนี้ก็ปล่อยไว้ค่ะ ไม่ได้ไปแก้แล้ว ไม่อยากเจ็บตัวหลายๆรอบ อาศัยแต่งหน้าไลท์ดั้งให้ดูกลมกลืนค่ะ  โพสต์ 2015-1-9 07:29
ทำกับคุณหมอกิตติชัย ยันฮี เหมือนกันค่ะ เป็นเคสแก้ คือเคยเสริมมาแล้วแต่ทรงมันสั้น เลยไปเสริมใหม่กะตุณหมอกิตติชัย โดยใช้กระดูกอ่อนหลังหูทำหยดน้ำ โชคดีที่ไม่อักเสบแบบคุณ แต่สรุปผลสุดท้าย จมูกเอียงค่ะ  โพสต์ 2015-1-9 07:24
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-11 03:44:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
227#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-22 00:58:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
janiezpn ตอบกลับเมื่อ 2015-7-10 09:45
ไปเอาออกมาแล้ว คลินิกที่ไปเอาออกบอกว่า คลินิกที่เรา ...

ใช่ค่ะ เลือกหมอผิดจิตตก
226#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-22 00:57:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
maapug ตอบกลับเมื่อ 2015-7-9 01:44
ขอบคุณสำหรับรีวิวคะ

ยินดีค่ะ
225#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-22 00:57:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
janiezpn ตอบกลับเมื่อ 2015-7-8 17:49
อยากเอาออกค่ะ ทำมาแล้วบางตั้งแต่แรก ทนมา 7 เดือน
ตอนน ...

ถ้าถอดแต่เนิ่นๆคืนสู่สภาพเดิม 90 % ค่ะ
224#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-22 00:56:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
witchhazal ตอบกลับเมื่อ 2015-7-21 11:58
สวัสดีคะ เราก็ไปทำกับคุณหมอเดียวกันกะพี่เลยคะ ทำมาไ ...

ดีใจด้วยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย witchhazal เมื่อ 2015-7-21 21:20

สวัสดีคะ เราก็ไปทำกับคุณหมอเดียวกันกะพี่เลยคะ ทำมาได้สี่วันแล้วแต่อาการต่างกันของหนูไม่มีรอยช้ำเลือดแต่หน้าบวมทั้งหน้า......ตาก็บวมบวมอย่างกับไม่ใช่หน้าคน เหมือนตัวอ็อค orcใน the lord of the ring..... หรือ hybrid ใน The hill has eyes, chernobyl diaries ประมาณว่าถ้าใครเห็นคงนึกว่าปีศาจเลยแหละ ไม่รู้ทำไมมันบวมได้ขนาดนั้นแม้แต่แก้มยงบวมทั้งที่เราเป็นคนหน้าเล็ก และที่สำคัญมันอัดอัดมากหายใจไม่ออกเลย แต่ก็แค่สี่วันเองยังไงเราก็จะรอดูไปก่อนให้ครบสองอาทิตย์นะคะ ของเรางานแก้เหมือนกันแต่ตัดปีกด้วย......กังวลนิดๆคะกลัวว่าหน้ามันจะไม่กลับคืนสภาพปกติแล้ว แต่ตอนนี้หายห่วงแล้วคะ สี่วันเริ่มยุบบวมแล้ว และทรงดูท่าจะสวย
ไปเอาออกมาแล้ว คลินิกที่ไปเอาออกบอกว่า คลินิกที่เราไปทำ มาแก้กับหมอบ่อยมาก
แต่คลินิกนี้กับไม่มีคนมารีวิวในด้านลบเลย ใครคิดจะทำอะไร เลือกหมอดีๆ นะคพ
เราขยาดไปเลย
ขอบคุณสำหรับรีวิวคะ
อยากเอาออกค่ะ ทำมาแล้วบางตั้งแต่แรก ทนมา 7 เดือน
ตอนนี้เหมือนกรระดูกด้านอ่อนด้านซ้ายเคลื่อนลงมา มันนูนๆ ตรงที่กั้นระหว่างรูจมูกอ่ะค่ะ เรียกไม่ถูก
กังวลมาก กลัวถอดแล้วไม่เหมือนเดิม
219#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-26 01:41:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
omorawan ตอบกลับเมื่อ 2015-6-25 10:55
พี่เค้าเอาออกฟรีนะคะ แหมขนาดนี้ถ้าคิดตังก็นะ   แต่ราคาที่โทรถาม 5000 บาท

น่ารักจัง มาตอบแทน ขอบคุณๆๆๆ ;)
218#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-26 01:41:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mew79 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-24 22:17
พี่ไปเอาออกกับหมอพิชญ์ เท่าไหร่ค่ะ

ขอโทษค่ะ ไม่ได้เข้ามาดู
หมอพิชญ์ถอดให้ฟรีค่ะ
ถ้าคนไข้นอกเข้าไปปรึกษา ค่ารักษาอาจอยู่ที่ 5000 บาทค่ะ
Mew79 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-24 22:17
พี่ไปเอาออกกับหมอพิชญ์ เท่าไหร่ค่ะ

พี่เค้าเอาออกฟรีนะคะ แหมขนาดนี้ถ้าคิดตังก็นะ   แต่ราคาที่โทรถาม 5000 บาท
214#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-29 17:00:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nipaka ตอบกลับเมื่อ 2015-5-29 05:15
ฮือๆๆเสริมมาได้จะครบปีใช้กระดูกหูอ่อนเติมปลายคิดว่ ...

ขอให้หายไวๆนะคะ สู้ๆค่ะ
ฮือๆๆเสริมมาได้จะครบปีใช้กระดูกหูอ่อนเติมปลายคิดว่าจะรอดก็ยังไม่รอดเลยค่ะ หน้าตาก็ช้ำมากๆแต่ไม่ขนาดเจ้าของเรื่องนะคะ
แต่สรุปตอนนี้ก็ปลายแดงๆและมีติ่งดันๆออกในรูจมูกเจ็บแปล๊บๆ กำลังจะบินไปเอาออกเหมือนกันค่ะ เบื่อมากๆไกลหมอเหมือนกันเลยค่ะทรมานจริงๆชีวิตคนต่างแดน สู้ๆไปด้วยกันนะคะ
212#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-25 19:52:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
omorawan ตอบกลับเมื่อ 2015-5-21 14:47
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ อยากเอาออกเหมือนกัน พี่มารีวิวอีกนะคะอยากเห็นรูปปัจจุบัน

รอรวบรวมรูปนะคะ เดี๋ยวมารีวิว รูปปัจจุบันให้ดูค่ะ
211#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-25 19:52:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Manoka ตอบกลับเมื่อ 2015-5-12 23:35
ขอบคุณมากๆนะค่ะที่มารีวิวให้ความรู้  เป็นประโยชน์มา ...

กระดูกกร่อนลงค่ะ ไม่เท่ากันด้วย เป็นผลมาจากซิลิโคนวางทับนานเกินไป
ปลายเชิดนิดนึงค่ะ แต่พอรับไหว
210#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-25 19:50:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ely.jai ตอบกลับเมื่อ 2015-3-19 14:21
เป็นกำลังใจให้คะ ขอให้หายเร็วๆๆนะคะ คิดอยากเปลี่ยนดั้งใหม่ ให้ความรู้ดีมากคะ

ขอบคุณมากค่ะ
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ อยากเอาออกเหมือนกัน พี่มารีวิวอีกนะคะอยากเห็นรูปปัจจุบัน
ขอบคุณมากๆนะค่ะที่มารีวิวให้ความรู้  เป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะ  เพราะตอนนี้กำลังคิดอยากจะไปถอดออก ทำมาแล้ว เมื่อ 10 ปีที่แล้ว
แต่ไม่ได้มีปัญหาข้างเคียงอะไรนะค่ะ พออายุมากขึ้นอะไรๆก็เปลี่ยน เวลาถ่ายรูปด้านข้างจะเป็นสันให้เห็นแบบชัดเจนมาก แต่ถ้ามองตรงตัวจริงๆแทบจะมองไม่ออกเลยว่าทำมาเพราะทำแบบธรรมชาติ

อยากทราบว่าถอดออกมาแล้วดั้งยุบกว่าเดิม หรือ เสียทรงไหมค่ะ ( หมายถึงจมูกเดิมที่เรามีแต่เดิมอ่ะค่ะ  ) เพราะเคยอ่านเจอว่าจมูกจะไม่เหมือนเดิม ของพี่ถอดออกแล้วกลับมาเป็นเหมือนเดิมที่เคยมีไหมค่ะ

ขอบคุณมากๆนะค่ะที่มารีวิวให้ความรู้  เป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะ  เพราะตอนนี้กำลังคิดอยากจะไปถอดออก ทำมาแล้ว เมื่อ 10 ปีที่แล้ว
แต่ไม่ได้มีปัญหาข้างเคียงอะไรนะค่ะ พออายุมากขึ้นอะไรๆก็เปลี่ยน เวลาถ่ายรูปด้านข้างจะเป็นสันให้เห็นแบบชัดเจนมาก แต่ถ้ามองตรงตัวจริงๆแทบจะมองไม่ออกเลยว่าทำมาเพราะทำแบบธรรมชาติ

อยากทราบว่าถอดออกมาแล้วดั้งยุบกว่าเดิม หรือ เสียทรงไหมค่ะ ( หมายถึงจมูกเดิมที่เรามีแต่เดิมอ่ะค่ะ  ) เพราะเคยอ่านเจอว่าจมูกจะไม่เหมือนเดิม ของพี่ถอดออกแล้วกลับมาเป็นเหมือนเดิมที่เคยมีไหมค่ะ

เป็นกำลังใจให้คะ ขอให้หายเร็วๆๆนะคะ คิดอยากเปลี่ยนดั้งใหม่ ให้ความรู้ดีมากคะ
205#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-18 17:33:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
lady_nicha ตอบกลับเมื่อ 2015-3-17 05:16
ขอบคุณมากเลยนะคะที่มารีวิวให้อ่าน เป็นประโยชน์มากๆ ...

ทุกวันนี้รอยดำรอบตาก็ไม่หายค่ะ
กระดูกอ่อนตรงเพดานจมูกข้างซ้ายก็หย่อนลงมา
ชุ่ย สุดๆ
204#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-18 17:31:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
milin7744 ตอบกลับเมื่อ 2015-3-18 14:18
ขอบคุณนะคะที่มารีวิวประสบการณ์ เราก็เคยเสริมจมูกที ...

นั่นน่ะสิคะ
เหมือนจะทำรีบๆลวกๆเพราะรับคนไข้เยอะแต่ละวัน
จะไม่เหยียบเข้าไปอีก รพ นี้
บอกเพื่อนๆทุกคนไม่ให้ไปด้วยแหล่ะค่ะ
ไม่อยากให้เขาจะไปเจอเหมือนเรา
ทุกวันนี้รอยดำรอบตาก็ไม่หายเกือบ 18 เดือนแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้