ดู: 7193|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอข้อมูลด้วยคะ จะตัดถุงใต้ตาที่สยามสวอนกับเลอลักษณ์ที่ไหนดี

[คัดลอกลิงก์]
พอดีส่งรูปไปให้คุณหมอนิเวศที่สยามสวอนดูแล้วคะ คุณหมอบอกผ่าเลเซอร์เปิดด้านใน แต่อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติม รบกวนด้วยคะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-15 12:39:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราไปหาคุณหมอมาแล้วจ้า ไปวันจนทร์ที่ 14 ตุลาคม 56 หลังจากที่ให้คุณหมอวิเคราะห์รูปจากอีเมลล์ คุณหมอบอกว่าผ่าจากด้านในได้ ค่าใช้จ่ายประมาณ 25,000.- บาทเราเลยโทรขอนัดผ่าเลเซอร์กับคุณหมอช่วงบ่าย 3 โมง คุณหมอก็เอากระจกมาส่องหน้าเราถามว่ากังวลส่วนไหนตรงไหน เราก็ชี้อีตรงถุงกาแฟ คุณหมอเลยบอกว่าโอเค แล้วตรงขอบตากังวลไหม เราบอกไม่ได้กังวล คุณหมอเลยบอกว่าถุงใต้ตาไม่ลึกมาก บางรายต้องผ่าด้านนอกเพื่อเก็บหนังตา บางรายต้องฉีดไขมันเข้าไปด้วย แต่ของเราไม่ต้องคุณหมอเลยบอกให้ไปเคลียร์ค่าใช้่ายที่เคาน์เตอร์และเตียมตัวผ่า
ราคาเท่าไหร่ค่ะที่สยามสวอน เทคนิคแบบนี้
ขอบคุณค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sweeps719 เมื่อ 2013-10-14 05:42

เราส่งรูปไปให้หมอนิเวศดูก่อนเหมือนกันแล้วหมอบอกว่าเราทำจากด้านในได้ พอเจอหมอตัวต่อตัว หมอบอกว่าต้องทำจากด้านนอก รู้สึกหลายคนจะเจอเหมือนเราเพราะพนักงานเตือนเราว่าหมออาจจะให้ทำจากด้านนอกทั้งที่ยังไม่ได้ส่งรูป ขอให้คิดดีดีุถ้าหมอแนะนำให้ทำจากด้านนอก แนะนำให้ไปทำที่อื่นถ้าต้องทำจากด้านนอก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sweeps719 เมื่อ 2013-10-14 05:41

duplicated
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sweeps719 เมื่อ 2013-10-14 05:40

duplicated
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sweeps719 เมื่อ 2013-10-14 05:40

duplicated
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-15 12:52:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อๆๆ นะคะ พอจ่ายเงินเรียบร้อยแล้วคุณหมอก็ให้ไปรอชั้นสอง ล้างหน้า รวบผม ใส่ชดคลุม แล้วพยาบาลก็พาไปหยอดยาชา ที่ตา สัก 5 นาที ก็เตรียมตัวขึ้นเขียง แต่ต้องเซ็นต์ใบยินยอมให้ผ่าก่อนนะคะ พอขึ้นเตียงคุณหมอก็ให้ยานอนหลับ นับ 1 2 3 4 5 6 ยังไม่ถึง 10 เลยเรานับเองแล้วก็หลับไปซะงั้น รุ้ตัวอีกทีเหมือนคุณหมอถามว่าเจ็บไหม ลืมตาสิ แต่เราไม่รุ้ว่าทำตามไหม 5 5 5 ตื่นมาอีกทีอยู่อีกห้อง มีเจลเย็นประคบตาไว้ เราเลยถามพยาบาลว่า เรามาได้ไง เค้าบอกว่าช่วยกันพยุงมา (ข้ามไปนิด  ห้องผ่าตัดสะอาดมากและมีผู้ช่วยหลายคนคอยดูแล ) ตื่นมาเราเปลี่ยนชุด ลงมาถ่ายรูปหลังผ่าทันที ไม่รุ้สึกเจ็บอะไร ยังไปเดินห้างกะเพื่อน แต่ๆๆๆๆๆ พอนั่งรถกลับบ้านโอ้แม่เจ้า ยาชาหมดฤทธิ์ เท่านั้น ปวดหนุบๆๆอยากหลับตาอย่างเดียว ขอบอกว่าอย่าก้มหน้า หลงผ่าให้เชิดหน้าเข้าไว้ ตกกลางคืนมา มีเลือดซึมออก เราก็เอาสำลีชุบน้ำค่อยๆๆเช็ด กินยาแก้ปวด เชามารุ้สึกปวดนิดๆๆ แต่ไม่มาก  [b]((((((ขอบอกเลยนะคะถ้าคิดจะทำอย่าลังเล หาขข้อมูลเลือกที่เรามั่นใจ อย่าเห็นแก่ราคาเพราะคิดจะทำ แล้วต้องเอาให้ดี จะได้ไม่เสียใจ  เพราะที่เราตัดสินใจทำ เพราะถ้าปล่อยไว้นานกว่านี้อาจจะต้องผ่าจากด้านนอก ข้อนี้คือเรากังวลมาก เสี่ยงต่อรอยแผลเป็น และหนังตาปลิ้น ซึ่งเราต้องเสียเวลาไปแก้อีก อาจจะต้องจ่ายมากกกว่าเดิมและเจ็บตัวหลายรอบมากๆๆ))))
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-16 13:53:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้จะมารีวิวรุปก่อนทำและหลังทำ ได้สองวัน มันยังบวมๆนิดแต่คิดว่าใกล้จพหายแล้วคะ ดูถุงใต้ตาอย่างเดียวนะคะ รุปไม่สวย55
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-16 14:04:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แงง อัพรูปไม่ได้อะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-16 14:07:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
. ปีที่แล้วอัพจมุกปีนี้อัพตา หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับคนที่อยากทำนะคะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สวยมากเรียบมากคะ ไม่มีรอยเหี่ยวแล้วคะ
สวยคะอยากไปทำจังถ้าราคาถูกกว่านี้คงเสี่ยงกับปัญหาว่าจะไปทำถ้าคิดนานระวังราคาจะอัพขึ้นนะคิดไว้ต้องไม่เกินหนึ่งปีจาก20000ตอนนี้25000
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้