ดู: 19122|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ผู้หญิงค่ะ หน้าดุมาก อยากหน้าหวาน ช่วยแนะนำด้วยค่ะว่าทำไรบ้าง

[คัดลอกลิงก์]

หน้าเหมือนผุชายเลย ดุด้วย จัดฟันยังไม่เสดค่ะหน้าดูเบี้ยวๆหมอบอกว่าเกิดจากการดึงฟันจ้า ขอคำแนะนำจากพี่ด้วยค่ะ ควทำอะไรบ้าง ถ้าเป็นคลินิกที่ใช้บัตรผ่อนจ่ายได้จะเป็นการขอบคุณมากค่ะ
ลองเติมไขมันที่หน้าดูมั้ยค่ะ หน้าจะได้ดูอวบอิ่ม ดูซอฟขึ้นมาหน่อย ดูไม่ดุอ่าค่ะ
อาจจะฟิวเล่อร์ร่องตาด้วย จะได้ดูหน้าไม่โรย
หรือไม่ถ้าเติมไขมันที่หน้าแล้ว อ้อนหมอให้เติมไขมันร่องน้ำตาไปด้วยก็ได้ค่า อิอิ
แต่งหน้าก้อพอมั่งค่ะ ^^ ทาปากสีหวานๆ ใส่คอนเทคสีหวานๆ เช่นสีน้ำตาลไม่มีขอบ ดัดขนตางอนๆ ก้อสวยแล้วค่ะ สู้ๆนะค่ะ ^^
เราว่าอาศัยการแต่งหน้าดีกว่าครับ และก็ปรับเปลี่ยนบุคลิกลองฝึกยิ้มมุมปากบ่อยๆเพราะดูโดยรวมก็ไม่ต้องทำศัลยกรรมอะไรเพิ่มนะครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-26 06:12:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ
ผมว่าอาจลองเปลี่ยนการเขียนคิ้วใหม่น่ะครับ โดยไม่เน้นการเขียนหัวคิ้วให้เข้มอ่ะครับ
ต้องขอแกนจมูกตรงหัวตาใหญ่ๆกว่านี้หน่ิอย แล้วก็ใส่หยดน้ำไปนิดนึง หน้าหวานขึ้นแน่ๆ
หนูว่าพีี่ยิ้มสิคะ หัดยิ้ม พี่น่ารักเเน่นอน
โหนกแก้มไม่มีผลอะไรมากครับ เป็นที่จมูกมากกว่า ผลการการเสริมจมูกเป็นแท่งๆ ทำให้ผู้หญิงนั้นหน้าดุ ถ้าตอนแรกเสริมแบบหัวตาถึงกลางจมูกเป็นแบบมนๆหน่อย จะดู soft ลงมาก แต่หลายคนก็ฝังหัวว่าเหมือนไม่ได้ทำ ไม่ชอบอีก พอเป็นแท่งแบบนี้ ก็เหมือนกับหน้ากระดูก คือพอเป็นสันปั่กแบบนี้ เงาที่ตกข้างจมูก ก็กลายเป็น hard bevel

ลองนึกถึงภูเขาหินกลางแดดเปรี้ยง กับเนินทรายใน sahara ดูครับ ส่วนปลายจมูก คงต้องไปเกาหลีครับ หรือรอให้หมอไทยเริ่มกล้าฝึกฝีมืออีกซัก 5 ปี 10 ปี
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-27 09:18:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pangthesesen เมื่อ 2013-9-26 16:16
หนูว่าพีี่ยิ้มสิคะ หัดยิ้ม พี่น่ารักเเน่นอน ...

ยิ้มไม่สวยค่ะ จัดฟันแล้วปากเบี้ยว แก้มตอบมากๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-27 09:22:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ยิ้มแล้วดูปากเบี้ยวๆ เลยไม่ค่อยยิ้มค่ะ เหตุเกิดจากการจัดฟัน ยิ่งจัดหน้ายิ่งแย่ แก้มก้อตอบ
อยากทราบ ว่ามีที่ไหนฉีดไขมันบ้างค๊ ช่วยแนะนำได้น๊ ค๊
จัดฟันแล้วแก้มตอบเหมือนกันค่ะ โหนกแก้มโผล่ด้วยคุนหมอแนะนำให้ฉีดไขมันเติมที่แก้มเหมือนกันแต่ยังไม่ลอง
ก่อนอื่น ลองเปลี่ยนสีผมเป็นสีน้ำตาลอ่อน และเปลี่ยนสีคิ้วให้เหมือนสีผม ตัดคิ้วบางๆ แต่งหน้าหวานๆ ใส่คอน เทค เลนส์สีไม่เค้มนะค่ะ ลองดูก่อน แต่ถ้า อยาก ศัลยกรรมก็ ต้อง ทำ จมูกใหม่ค่ะ ทำทรงซอฟๆนะค่ะ ตัดปีกด้วยค่ะต้อง แต่จริงๆไม่ต้องศัลยกรรมหรอกค่ะ ลอง เปลี่ยนบุคลิกดูก่อนค่ะ สู้ๆนะค่ะ
แนะนำว่า เปลื่ยนทรงจมูกค่ะ ให้ออกแนวหวาน ซอฟกว่านี้ และเก็บใต้ตา ฉีดไขมันแก้ม ทำสามอย่างนี้ก่อน
หน้าเราเปลื่ยนดีขึ้นแน่นอนค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย tanzaa_love เมื่อ 2013-9-25 22:53
แต่งหน้าก้อพอมั่งค่ะ ^^ ทาปากสีหวานๆ ใส่คอนเทคสีหวาน ...

เราว่าควรใส่คอนแทคเลนส์เหมือนกันค่ะ  บิ๊กอายนี้  จะช่วยให้หน้าดูแบ้ว  และตัดโหนกแก้มค่ะ
กรีดอายไลนเนอร์ที่เหมาะกับรูปตา ลองกรีดหลายๆแบบดูคะ ติดขนตาอีกนิดหน่อย.  หน้าเดิมสวยอยุ่แล้วแค่ไม่แต่งหน้าก็จะดูดุเพราะโครงหน้าชัดเจน ตาโตสองชั้น
ถ้าอยากให้หน้าดูซอฟอีกนิดก็จัดเรียงไขมันใต้ตา ตาอิ่มๆ โหนกแก้มที่ชัดเจนจะดูสมูทขึ้น
ต้นฉบับโพสต์โดย Maynieeee เมื่อ 2013-9-27 09:22
ยิ้มแล้วดูปากเบี้ยวๆ เลยไม่ค่อยยิ้มค่ะ เหตุเกิดจาก ...

ฉีดไขมันหน้าดูเด็กระยะแรก ซักพักร่องแก้มจะลึก ลองไปปคุยกับพี่เอ๋ดูนะคะ ปรับแก้หน้าแพงกว่าเดิมอีกคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Maynieeee เมื่อ 2013-9-27 09:22
ยิ้มแล้วดูปากเบี้ยวๆ เลยไม่ค่อยยิ้มค่ะ เหตุเกิดจาก ...

ฉีดไขมันหน้าดูเด็กระยะแรก ซักพักร่องแก้มจะลึก ลองไปปคุยกับพี่เอ๋ดูนะคะ ปรับแก้หน้าแพงกว่าเดิมอีกคะ
ลองทำ โบท็อกซ์+ร้อยไหม ดูมั๊ยค่ะ หน้าจะได้เรียวลงเปงวีเชฟ แถบดูกระชับขึ้นด้วย เราดู FB เอเมด คลีนิก บางโปรก็มีผ่อน 0% อ่ะ
แต่งหน้าอีกเสียงค่ะ แต่งให้ตาโตๆหวานๆ
เห็นด้วยอย่างยิ่งๆกับ คุณ DUN_DUNgun และคุณ sutabordee แกนช่วงตาอย่าให้เล็กค่ะ เล็กแล้วหน้าแก่ หน้าดูดุดูหลอกค่ะ ซิลิช่วงหว่างตาขอหมอเหลาแบบมนๆให้เต็มหัวตามากกว่านี้ค่ะ ของคุณช่วงหัวตาเว้าลึก เป็นเงาดำค่ะ ส่วนฟิลเลอร์หรือไขมันอย่าไปเติมค่ะ ไขมันซักพักก็ยุบไม่เหลือ ฟิลเลอร์ก็อันตรายถ้าไปเติมที่ร่องใต้ตาให้เต็ม แต่โชคดีนะที่ไม่มีกราม หน้าจขกท.เรียว แต่โหนกจะออกข้าง แนะนำแค่เปลี่ยนจมูกและฉีดโบทอกซ์ลดโหนก แนะนำอีกอย่างค่ะ ปากบนยกกระจับมุมข้างขึ้นเหมือนปากยิ้มค่ะ ปากบนดูมุมตกๆืำ หน้าจะได้ซอฟท์ขึ้น อิอิ เยอะไปละ สรุปแก้แค่จมูกดูก่อนค่ะ อย่างอื่นค่อยเป็นค่อยไปหรือไม่ต้องทำก็ได้ค่ะ สู้ๆนะคะ ^^
ฉีดไขมันดูเหมือนไม่ได้ผลเท่าไหร่ค่ะ ลองดูรีวิวของคุณเอ๋นะคะ เหมือนเสียเงินฟรีเลยค่ะ
1. คิ้วเข้มไปค่ะ
2.จมูก..ปีกจมูกด้วยค่ะ
3.ใจเย็นๆรอจัดฟันเสร็จก่อนนะคะ ค่อยดูทีเดียวว่าจะแก้ตรงไหนค่ะ
4.ทำตัวให้สดใสก็ดูดีขึ้นได้นะคะ
5.ลองเปลี่ยนทรงผม หน้าม้าบ๊อบไหวไหมคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้