ดู: 96713|ตอบกลับ: 73
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ข้อมูล-คุณหมอพีระ

[คัดลอกลิงก์]
เชิญเพื่อนๆมาลงรายละเอียดทางนี้คัฟ
นพ.พีระ เทียนไพทูรย์
รพ.ปิยเวท, รพ.วิชัยยุทธ, รพ.นนทเวช
โทร. 08 9892 7885
ชื่อแพทย์ : นพ.พีระ เทียนไพฑูรย์
แผนก : ศูนย์ผิวหนังและศัลยกรรมความงาม
สาขาความเชี่ยวชาญ : ศัลยกรรมตกแต่ง
ภาษา : อังกฤษ, ไทย
การศึกษา : - คณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

ประจำอยู่ที่โรงพยาบาลนนทเวช
ที่ตั้ง : 30/8 ถ. งามวงศ์วาน บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000, (ติดกับเดอะมอลล์งามวงศ์วานครับ)
โทรศัพท์ : 02-596-7888

แผนที่จาก http://www.nonthavej.co.th/Contactth.aspx ครับ

map_non_th.jpg (211.33 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 53)

แก้ไขล่าสุด kaszuka เมื่อ 2009-8-31 12:42

ตอนนี้หมอไปนอกครับ กลับวันที่ 6 กย 52
เริ่มออกตรวจที่นนทเวชวันที่ 9 กันยายน 2552
แต่หมอไม่ทำที่โรงพยาบาลนนทเวชแล้ว
เวลาทำต้องไปทำที่โรงพยาบาลปิยะเวช (เวงกรรมไม่อยากแห่ไปมา)
อันนี้ข้อมูลคุณหมอพีระ เอาข้อมูลมาจากโรงพยาบาลนนทเวช เมื่อวานนี้ 30/8/52
นพ.พีระ เทียนไพทูรย์
ออกตรวจที่นนทเวช
วันพุธ 9.00-12.00 น.
วันศุกร์ 16.00-17.00 น.
วันเสาร์ 13.00-15.00 น.

ราคาเริ่มต้นที่ 12000 กับ 20000 บาท

ที่เดียวกับหมอนพรัตน์
ที่มา
http://nopparat0022.hi5.com
Dr.Nopparat Rattanawaraha MD
ติดต่อทางมือถือ 0896990666
ปรึกษาทางเมลได้ nopparat0022@hotmail.com
แนะนำโทรถามคุณหมอเองนะครับ เพราะโรงพยาบาลปิยะเวชให้ข้อมูลอะไรไม่ได้เลย
ไม่มีราคา ไม่มีข้อมูลวันเวลาทำงาน ไม่มีอะไรทั้งนั้น

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขอบคุณค่ะ ได้ความรู้เยอะเลยค่ะ
คุณหมอนพรัตน์เชี่ยวชาญเรื่องตารึเปล่าค่ะ
เร้วระหว่างหมอพีระกับหมอนพรัตน์คนไหนดีก่าอ่ะ
เลือกม่ายถูก
ตอนนี้คุณหมอพีระ จะผ่าตัดที่โรงพยาบาลปิยะเวชที่เดียว

ที่ออกตรวจที่โรงพยาบาลนนเวชเพราะมีสัญญาอยู่ แต่ไม่ได้ผ่าตัดที่นนทเวชแล้ว ตามเวลาที่บอกไป

ส่วนที่โรงพยาบาลปิยะเวช

คุณหมออกตรวจและผ่าตัด

วันจันทร์ ถึง วันพฤหัสบดี
เวลา16.00-19.00 น.

วันศุกร์
เวลา 13.00-15.00 น.

วันเสาร์
เวลา 8.00-12.00 น.

หยุดวันอาทิตย์

ประมาณเดือนธันวาคมปี 52 คุณหมอจะเปิดคลีนิค แถวๆ งามวงศ์วาน  นนทบุรี ครับ

คะแนน

2

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะคะ
พอจะทราบมั้ยคะว่าคุณหมอพีระราคาทำปากบางปัจจุบัน ข้างละเท่าไร
กำ สนใจจะไปทำที่นนทเวชเพราะสะดวกกว่าปิยะเวช แต่ยังหาช่วงลางานไมไ่ด้เลย ฮือๆๆๆ
ตอนนี้คุณหมอพีระไม่ออกตรวจที่รพ.นนทเวชแล้วล่ะค่ะ เราเพิ่งไปพบคุณหมอมาเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว คุณพยาบาลบอกว่าคุณหมอจะตรวจที่นนทเวชวันที่เราไปพบวันสุดท้ายค่ะ เฉียดฉิวดีจังเลย^^
เสียยยยยยยยยยยยยยยยยยวววววววว จัง ไม่กล้ากลัวเจ็บ
ขอ  update  ข้อมูลหมอพีระค่ะ  สดๆร้อนๆ
ชื่อแพทย์ : นพ.พีระ เทียนไพฑูรย์
สาขาความเชี่ยวชาญ : ศัลยกรรมตกแต่ง
การศึกษา : - คณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

ตอนนี้คุณหมอออกตรวจที่รพ.ปิยะเวท ตรงพระราม 9 เป็นการชั่วคราวค่ะ เพราะหมดสัญญากับโรงพยาบาลนนทเวชแล้ว  ในเดือนธันวาคม 2009 นี้ คุณหมอกำลังจะเปิดคลีนิกใหม่ ชื่อ  PSC ( Peera Plastic & Skin Clinic  )  ที่อาคารสปอร์ตซิตี้ ถนน ประชาชื่น   ก็ใกล้กับรพ.นนทเวช ค่ะ  ถนนประชาชื่นเป็นถนนเชื่อมระหว่าง ถนน งามงาศ์งาน และ ถนนแจ้งวัฒนะ  มีทางด่วนมาถึงทั้งสองด้าน  ทั้งทางด่วนศรีรัชต์  หรือ ดอนเมืองโทลเวย์  (ถนนวิภาวดีรังสิต )   เบอร์โทรติดต่อ พยาบาลคุณหมอ 088-0117440
แผนที่ตามลิงค์นี้  http://www.sportscity.co.th/index.php/contactus.html  
เห็นว่ากำลังจะมีเวปไซท์เร็วๆนี้ค่ะ
ข้อมูลบางส่วนจาก  breastgossip.net ค่ะ

คะแนน

1

แผนที่คลีนิกใหม่หมอพีระค่ะ (เปิด 1 ธันวาคม 2009 )    อาคารสปอร์ตซิตี้ ถนน ประชาชื่น คลีนิกอยู่ติดร้านกาแฟสตาร์บัค   โทร  088-0117440  จ้ะ

คะแนน

1

เคยโทรไปปรึกษากับคุณหมอมาแล้ว  ตอนนั้นโทรไปไม่มีคนรับสาย พอดึกๆคุณหมอโทรกลับมาด้วย พูดจาสุภาพมากๆ
ล่าสุดโทรไปเมื่อสองเดือนก่อนกลายเป็นคุณเลขารับแทนซะแล้ว ^^'
แผนที่คลีนิก   PSC  ( Peera plastic &skin clinic ) ของหมอพีระ  แบบ update  ค่ะ  คุณหมอส่งมาให้ทาง E-mail   เอามาฝากค่ะ

psc map.jpg (200.72 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 188)

psc map.jpg
ไม่ทราบว่ามีใครมี email คุณหมอบ้างมั๊ยคะ..ขอบริจาคด้วยนะคะ..อยาก email ให้คุณหมอดูรูปแล้ววิเคราะห์กันก่อนไปเจออ่ะค่ะ....ขอบคุณนะคร๊ะ
อยากได้ เหมือนกันค่ะ  จะได้ส่งรูปไปให้คุณหมอดูก่อน  ใครมีใช่ส่งมาให้ด้วยนะคะ
พรุ่งนี้จะไปทำจมูกกับคุณหมอแล้วคะ ที่ รพ.วิชัยยุทธ
ใครมีอะไรแนะนำบ้างคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ตื่นเต้น เลยไม่ได้ถามอะไรคุณหมอเลยอะคะ
กำลังจะทำปากบางคับหาข้อมูลอยู่คับ ไม่ทราบคุณหมอถนัดกับการทำมากมั้ยคับ พี่ๆคนไหนรู้หรือเคยทำกับคุณหมอขอคำแนะนำทีคับ ขอบคุณคับ
กรุณาขอข้อมูลที่ทันสมัยและถูกต้องที่สุดในตอนนี้ด้วยนะค่ะ ตอนแรกว่าจะกลับไปหาคุณหมอที่นนทเวชแต่คุณไม่มาแล้วจะไปทำที่ได้ค่ะ กรุณาด้วยนะค่ะ เวลากระชันชิดจริง ๆ ค่ะ ขอบคุณค่ะ
กรุณาขอข้อมูลที่ทันสมัยและถูกต้องที่สุดในตอนนี้ด้วยนะค่ะ ตอนแรกว่าจะกลับไปหาคุณหมอที่นนทเวชแต่คุณไม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย sasinant เมื่อ 2009-11-7 10:31

คุณโทรหาคุณหมอสิค่ะ หมอใจดีค่ะ089 8927885
เราเพิ่งไปทำมาได้หนึ่งเดือน ทำที่วิชัยยุธ ของคุณหมอก็น่ะจะนัดที่วิชัยยุทน่ะ
โทรไปเลยค่ะ รึไม่ถ้าไม่รีบรอคลีนิคหมอก้ได้ค่ะ อยู่ประชาชื่นอ่ะ แถวๆมหาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ เราเรียนที่นั้น ฮิฮิ
คลีนิคหมอเปิด 1 ธค. แน่ๆ ใช่ป่าวค๊ะ อยากไปทำปาก อยู่ sport city หรอค๊ะ ใกล้บ้านเรามากมายอะ
จมูกไม่รู้ เคยทำแต่หน้าอก กับหมอพีระ หุหุ
วันนี้ไปหาคุณหมอมาแล้วค่ะ สรุปได้ว่า...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้