ดู: 18563|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] " รีวิวทำตา โดยกมล วัฒนไกร (ยูเนียนมอลล์) "

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Teerapast เมื่อ 2013-9-6 01:09

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Teerapast เมื่อ 2013-9-6 00:50

เอาาาาาา ละคับ ต้องขอบอกก่อนนะครับว่านี่เป็นรีวิวแรก
และเป็นการศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตของผม  ก่อนที่ผมจะมาทำตาเนี่ย ผมมีเหตุผลที่ผมอยากจะทำ 2 ข้อ
1. ตาผมไม่เท่ากัน
2. หางตาผมตกมันอาจจะไม่ดีกับโหงวเฮ้ง ตามรูปเลยคับ

หลังจากนั้นมาก็เลยคิดว่ายังไงก็คงต้องทำแล้ว แล้วมีพี่แนะนำมาว่าหมอกมล วัฒนไกร ที่ยูเนี่ยนมอลล์ทำตาสวยนะ
ก็ตกลงไปจอง ละทำเลยครับผม บางคนก็บอกอย่าทำเลยดีแล้ว บางคนก็เชียร์ว่าทำเถอะทำเลย
ลองมาดูว่าทำแล้วเป็นไงนะครับผม 555 ใครชอบไม่ชอบแสดงความคิดเห็นได้เต็มที่เลยค้าบบ

คุณหมอนัด 14.30 ครับผม พอไปถึง ไม่ต้องรอเลยครับเข้าห้องเลยครับ
ตอนแรกคุณพยาบาลก็จะให้เราล้างหน้าด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อของเค้า ให้สะอาด
ละห้ามเราจับบนบริเวณใบหน้าอีก หลังจากนั้นคุณหมอก็จะเข้ามาวัดชั้นตาให้เราจนเรารู้สึกพอใจ
คุณหมอใจดีมาก ตามใจเราทุกอย่างและให้คำแนะนำในมุมของคุณหมอตลอดเวลาครับ
หลังจากนั้นก็จะมีการขีดชั้นตา ฉีดยาชา แล้วเริ่มลงมือกันเลยครับผม !!
รูปด้านล่างนี่ระหว่างรอนะครับ

อ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ขึ้นเขียงละนะครับ  หลังจากทำเส็จละประคบน้ำแข็ง 1 ชมครับผม

หลังจากทำไป 6 ชั่วโมงครับ

วันที่ 1 ครับผมมม

วันที่ 2 ครับบ ด้านล่าง

วันที่ 4 ครับ พยายามประคบเย็นบ่อยๆ วันละ 2-3 ครั้ง แล้วก็ทาน + ทายาที่หมอให้มาครับ

วันที่ 5 ครับ แอบไปเติมฟีลเล่อจมูกมานิดนึงงงง แหะๆ 55

ครบ 1 อาทิตย์ละค้าบบบบบบ วันนี้พอดีต้องไปทำ E-Matrix ด้วยครับบ T___T

วันที่ 8 ครับผม

วันที่ 9 ครับผม

วันที่ 10 กลับมาบวมตุ่ยอีกละครับบ

อันนี้วันนี้เลยนะครับ สดสดร้อนๆ วันที่ 11

เพื่อนๆว่าไงคับ ทำละดีขึ้นหรือแย่ลงดีครับผม
อาจจะลงรูปเยอะนิดนึงนะครับ พยายามให้เห็นถึงความเปลี่ยนแปลง
ทั้งหน้าข้างและหน้าตรง เผื่อใครสนใจจะไปทำกับคุณหมอกมล วัฒนไกร
แต่โดนส่วนตัวถือว่าพอใจเลยทีเดียวครับผมม :)

รูปสุดท้ายแบบชัดๆครับผม

- - > = =

เท่าไหร่ค่ะ กำลังหาที่ทำตาอยุ่เลยค่ะแบบเดิมก้ดูดีค่ะ แต่ทำตาใหม่หน้าหล่อเลยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-6 01:25:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aeyyaya เมื่อ 2013-9-6 01:20
เท่าไหร่ค่ะ กำลังหาที่ทำตาอยุ่เลยค่ะแบบเดิมก้ดูดีค ...

ค่าเสียหาย 25,000 ครับผมม
เดิมก็หล่อน่ารัก ใหม่ก็ดูดี หมอใข้ยานอนหลับไหมเจ็บปล่าว หน้าเรียวทำไง
เดิมก็หล่อน่ารัก ใหม่ก็ดูดี หมอใข้ยานอนหลับไหมเจ็บปล่าว หน้าเรียวทำไง
ดูหล่อขึ้นเรยคะ แบบเดิมก้อตี๋ๆดีนะ แต่ทำตา 2ชั้นแร้วดูสดใสขึ้นคะ
สวยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

5555 ขอบคุณคับ  โพสต์ 2013-9-6 11:58
จองคิวนานหรือเปล่าคะ
จมูกสวยครับ ถามหน่อยครับ ฟิลเลอร์ ยี่ห้อ อะไรครับ ราคาเท่าไหร่....
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-6 11:57:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nongdean เมื่อ 2013-9-6 06:44
เดิมก็หล่อน่ารัก ใหม่ก็ดูดี หมอใข้ยานอนหลับไหมเจ็บป ...

ไม่ใช้ยานอนหลับครับ ฉีดยาชาอย่างเดียว
หน้าเรียวไม่ได้ทำอะค้าบบ ฮ่าๆ แค่ตา กะ ฟีลเลอจมูกคับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-6 11:58:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pimmyj. เมื่อ 2013-9-6 07:56
ดูหล่อขึ้นเรยคะ แบบเดิมก้อตี๋ๆดีนะ แต่ทำตา 2ชั้นแร้ว ...

ขอบคุณคับผม มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-6 11:58:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย joyjeesd เมื่อ 2013-9-6 10:43
จองคิวนานหรือเปล่าคะ

ไม่นานเลยคับ ตอนนั้นไปจอง
จองวันนี้มะรืนได้ทำละคับ อิอิ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-6 12:01:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thunho เมื่อ 2013-9-6 11:02
จมูกสวยครับ ถามหน่อยครับ ฟิลเลอร์ ยี่ห้อ อะไรครับ รา ...

Restylane ครับ 10,000 บาทถ้วนครัวผม ทีี bangkok clinic สาขา รัชดา 22 ครับผม
ทำมาแล้วตาหวานมากๆเลยค่ะ ที่สำคัญไม่บวมไม่ช้ำเลย ค่ะ หมอกมล ที่ยูเนี่ยน ก็น่าสนใจ ไปแอบมองแต่ไม่กล้าเข้าไปซะที ตาเราสองชั้นหลบใน ทำให้ดูหน้าดุ ได้บอกหมอมั้ยคะ ว่า เอาแบบไหน ยังไง หรือว่าหมอเลือกให้

แสดงความคิดเห็น

ของผมบอกว่า เอาชั้นตาไม่สูงมากคับ นอกนั้นตามแต่หมอพิจารณาคับ  โพสต์ 2013-9-6 14:09
จมูกสวยมาก ทำให้ดูหล่อมากๆ เลยยย   น่าจะไปทำทรงแบบนี้แบบเสริมถาวรไปเลย
หล่อจังเลยครับ จีบได้ปะ คริๆๆๆ
หล่อเลยอ่าาาาา
กำลังหาข้อมูลทำตาพอดีเลยย
ขอบคุณที่มารีวิวคับ
ดูดีขึ้นเยอะมากๆเลยคับ
ดูดีขึ้นเลย อยากทำจัง น่าสน นายเค ดีเลย โชคดี จังคราฟ
เก็บตังอยู่เหมือนกัน ตาหมอนี้ละค้าบบบ
ทำที่ไหนครับ E-Matrix ทำตาธรรมชาติดีนะครับ ดูเป็นตาสองชั้นแมนๆแบบผู้ชายดีนะครับ สนใจมากครับแต่แบบกรีดผมห่วงเรื่องแผลเป็นที่เปลือกตา นายทาครีมลบรอยแผลเป็นอย่างดีที่เปลือกตาหรือเปล่าครับ ช่วยลงภาพหลับตาหน่อยนะครับอยากรู้ว่าถ้าทาครีมลบรอยแผลเป็นแล้ว แผลมันจะลดลงแค่ไหน
กำลังงงๆ ว่าทำไมภาพหลังทำตาจมูกถึงดูโด่งขึ้น ที่แท้ก็ฟิลเลอร์จมูก แต่ธรรมชาติดีนะครับ ถ้าเสริมจริงๆ อยากให้จมูกนายเป็นแบบนี้นะครับ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-8 13:01:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย candy2552 เมื่อ 2013-9-6 19:33
จมูกสวยมาก ทำให้ดูหล่อมากๆ เลยยย   น่าจะไปทำทรงแบบนี ...

อยากทำอยู่ค้บ แต่มันต้องตะไบกระดูก หรือตอกออก แพงหน่อยฮะ = =
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-8 13:01:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tanhater เมื่อ 2013-9-6 23:25
หล่อจังเลยครับ จีบได้ปะ คริๆๆๆ

อะไรคับจี๊ตาล
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้