เจ้าของ: Girly
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ข้อมูล-คุณหมอนพรัตน์ รัตนวราหะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอบกลับ 103# saruwatari_miwa

ทานยา เคลิ้มๆ แล้ว ฉีดยาชาครับ
ขอบคุณสำหรับข้อดีมูลดีๆนะคะ พอดีลองโทรไปถามตามหมายเลขที่ให้ไว้ แต่คุณหมอไม่ได้รับเองค่ะ เค้าบอกว่าถ้าจะปรึกษาคุณหมอก็ให้มาที่โรงพยาบาลเวชธานี ลาดพร้าว 111 ก็ให้มาช่วง วัน พุธ พฤหัส หรือ ศุกร์ เวลา 13.00-15.00 น. พอถามเค้าว่าหนูต้องนัดล่วงหน้าไหมคะ เค้าก็บอกว่าไม่ต้อง ให้มาทำบัตร แล้วก็ขึ้นไปชั้น 11 เลยค่ะ ทแม่งๆ (กล้วคุณหมอไม่ว่างค่ะ)
  อยากทราบว่าตอนที่เข้าไปปรึกษานี่เอาไฟล์รูปไปให้คุณหมอดูได้รึเปล่าคะ หรือว่าปริ้นไปจะดีกว่า ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ^0^
ตอบกลับ 105# iCandy

ถ้า ไปแล้ว ทำบัตร ยังไง ก้อได้เจอหมอครับ หมอใจดี

เอารูปที่ปริ้นไปให้หมอดูนะครับ มีรูปหลายๆๆด้าน ยิ่งดี
ขอบคุณมากค่ะ
ตอบกลับ 52# AOJO
ไม่ถึงนะ เราโทรไปเมื่อวานยังแค่ กันยายนเอง...
นั่งหาข้อมูลมาตั้งนาน สนใจทั้งคุณหมอเฉลิม และคุณหมอนพรัตน์เลย แต่ดูราคาแล้วสู้ราคาคุณหมอเฉลิมไม่ไหวจริงๆครับ

ขึ้นตลอดเลย เก็บเงินไม่ทัน

แต่จากนั่งดูรีวิวมาของคุณหมอนพรัตน์ เจอแต่ผู้หญิงอ่าครับ มีพี่โย คนเดี๋ยวเองที่เป็นผู้ชาย ไม่รู้ว่าหมอจะทำจมูกผู้ชายดีไมครับ

จะทำครั้งแรกนะครับ เลยกังวลนิดหน่อย
แก้ไขล่าสุดโดย yonan เมื่อ 2010-5-20 19:40

ตอบกลับ 109# jlofaza

หมอก้อทำ ผู้ชายครับ  แต่ไม่ค่อยมารีวิวิ
แต่อย่าว่าหลักๆๆ คนไข้ผู้หญิงเยอะๆๆ
พี่ขอจมูกทรงผู้หญิงนะครับ ไม่ใช่ทรงผู้ชาย
เพราะผู้ชายนั้น จมูกทรงไหนก้อได้ ทั้งของหญิงของชาย เข้าได้หมด
พี่ก้อเลยทำกับหมอ นพรัตน์ครับ

แต่ถ้าจมูก ผู้ชายแท้ๆๆ หล่อๆๆ เท่ๆๆๆ
พี่ว่า หมอ เฉลิม และ หมอวรวิทย์ หมออรรถพร ครับ ที่เหมาะ
ในความคิดของผม หมอสามท่านนี้ เหมาะกับคนอยากได้จมูกแมนๆมากกว่าหมอนพรัตน์ ครับ
จมูกคุณแย้สวยมากๆ ชอบทรงช่วงเดือนที่ 6 กำลังดีเลยค่ะ ^_^
แง้ๆ....โดนคุณหมอเลื่อนคิว ...แต่ก้อดี มีเวลาทำใจไปอีก 20 วัน อยากจมูกสวยต้องอดทนนนนนน
คิวถึง กันยายน แล้วเหรอค่ะ
ตายละ ต้องรีบโทร...
ตอบกลับ 112# nane
คุณ nane เลื่อนคิวทำไมเหรอคะ  กาว่าคุณหมอคนไข้เยอะจัด
เลยจัดคิวให้เราไม่ทันอ่ะ... เราก้ออยากได้คิวตอน 27 พ.ค.นี้อ่ะ มีเวลาหยุดพักรักษาตัวด้วย
แต่ก้อไม่ได้อ่ะ คิวแน่นเอี้ยด...
ตอบกลับ  nane
คุณ nane เลื่อนคิวทำไมเหรอคะ  กาว่าคุณหมอคน ...
ต้นฉบับโพสต์โดย kritty เมื่อ 2010-5-22 20:18

ที่จิงเราไปเลื่อนหมอจาก 25 เม.ย. (นัดผ่าตัดปีกอย่างเดียว)  ไปเป็น 29 ก.ค. อ่ะเพราะอยากแก้ใหม่พร้อมตัดปีก แต่สงสัยโดนเอาคืน  ( อิ อิ เปล่าหรอกค่ะ หมอติดธุระ ไปไหนสักแห่ง ... จำบ่ได้ก้า ) เลยโดนเลื่อนให้เลือกช่วง มิ.ย. หรือ ส.ค. เราเลยเลื่อนไป 19 ส.ค. แทนเพราะมิ.ย.ขอหยุดงานไม่ทันแล้วอ่ะ ... อยากจะสวย ไงก้อรอได้ค่ะ ถ้าทำมาเมื่อไหร่ จะมารีวิวให้ดูนะคะ
อ่า  เรียนเพื่อนใน club ผมขอสอบถามเรื่องข้อมูลหน่อยครับ

เรื่องราคาการทำศัลยกรรมจากที่ได้ศึกษามาครับว่าทำไมราคาคลีนิดแต่ละที่ไม่เท่ากันจาการวิเคราะห์
1. เรื่องค่า case คือเมื่อเข้าไปก็ต้องเสียงค่าผู้ป่วยหรือค่าวิชาชีพ บวกเข้าไป (อันนี้ไม่แน่ใจเพราะเวลาไปโรงพยาบาลจะมีค่าผู้ป่วย นอก หรือ ผู้ป่วยในด้วย)
2. เรื่องค่า วัสดุที่เอามาทำเช่นซิลิโคน แต่ละที่คุณภาพจะไม่เหมือนกัน หรือไม่ครับ ? เพราะบางที่ผมโทรไปสอบถามจะมี grade ของอุปกรณ์ และ level ราคา  แต่บางที่ก็บอกราคาเดียวเลยอันนี้แต่ต่างกันอย่างไรครับ ?
3. เรื่องสถานที่ และ ฝีมือ น่าจะเข้ามามีส่วนเกี่ยวข้องกับราคาค่ารักษาด้วย ? หรือไม่ครับ ?

ยังไงใครช่วยหาคำตอบให้ได้บ้างก็จะเป็นพระคุณครับ และ เชื่อว่าบางท่านที่อยู่ที่นี้ก็อยากจะทราบข้อมูล

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ 116# inspiration933

ที่คุณ เข้าใจถูก หมดเลยครับบบบบบบบบบบบบ

แต่หมอบางที่ ก้อเน้น กลุ่มลูกค้านะครับ
กลาง ล่าง บน  ราคาก้อเลย แตกต่างกันไป
หวัดดี คุณ yonan ครับ
และ ขอบคุณคุณ yonan ครับ

บางทีผมก็ต้องศึกษาข้อมูลจาก review เพื่อนๆนะครับ :)
คุณหมอค่ะรอนู๋ก่อนนะ

เด๋วจะตามไปอยากสวยด้วยคนอ่ะ

แล้วปัจจุบันยัง17000อยู่มั้ยค่ะ

ใครรู้ตอบด้วยค่า
ตอบกลับ 119# milaza

ตามนั่นเรยครับ ผู้หญิง 17000
อ่านรีวิวมาพอสมควรแล้วค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจทำกับคุณหมอนพรัตน์ แต่จะว่างช่วงเดือนตุลาคมคะ

จะต้องรีบจองคิว หรือทำอะไรสักอย่างก่อนมั๊ยคะ
ตอบกลับ 121# saiakiko

ก้อจองคิวไปเลยก้อได้ครับ เพราะวันทำ หมอก้อจะให้เวลาในการปรึกษา อีกรอบนานอยู่ดี
หรือถ้าสะดวกก้อไปพบคุณหมอก่อนก้อได้ ครับ หมอจะได้ ดูเนื้อหน้าเรา
ชอบพี่แย้  สวยใส มาก ก กกก

ไอดอล ๆ ๆ อิอิ

ได้คุนหมอในดวงใจเพิ่มอีกหนึ่งคนละ
คุณหมอนพรัตน์มีข้อเสียอย่างนึง
คือคุณหมอจะไม่ฝืนเน ...
ต้นฉบับโพสต์โดย uunws เมื่อ 2010-5-27 23:43

เลือกคุณหมอ..เพราะตรงนี้เลยค่ะ
ถ้าเกิดว่า จานัดหมอไปปีหน้าปู้นนนนน จาได้ไหมอ่าคะ = =""

อยากฝากจมูกน้อยๆไว้กะหมอคะ= =
ตอบกลับ 127# dinsor

ได้ครับ
จิงหรอคะ ต้องทามไงบ้างอะคะ คุยกะคุนหมอเเล้วบอกวันที่จาทาม แบบนี้หรอคะ?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้