ดู: 1178|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้สิริโคนเหลวกับคุณหมออรรถพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
บทเรียนราคาแพง เฮ้ย!ป้าแกสวยขนาดนี้เลยเหรออายุเท่าไร อายุจะ 50 ละ ไม่เห็นเหมือน 50 เลยเหมือนอายุแค่30 กว่าๆ เขาไปฉีดคอลลาเจนมา 10 ปีแล้ว (ในใจคิด 10 ปีละไม่เป็นไรน่าสนใจ)สวยขนาดนี้เลยเหรอฉีดที่ไหนหมออะไร หมอสมชาย อยากทำบ้างเพื่อนพาไปคะ ฉีดคอลลาเจน ฉีดจมูกอย่างเดียวนะแก พอไปถึงคะ เจอหมอสมชายคะเขาบอกว่าไปดูงานที่ต่างประเทศไม่ค่อยว่าง(เพิ่มความมั่นใจ)จัดการฉีด จมูก กับ คาง จัดเต็ม 2 อย่าง (ฉันจะสวยแล้วไม่ต้องผ่าตัดฉันก็สวยได้โอ้ย!มีความสุข) 2 เดือนผ่านไป ข่าวเรื่องคอลลาเจนหมอเถื่อนระบาด(ใจคอไม่ดีแล้วจะเป็นลม)หาข้อมูลคะหมอเดียวกับเรารึเปล่า คนละหมอคะ แต่หมอสมชายก็ไม่ใช้หมอจริงๆคะ เขาเรียกตัวเองว่าหมอคะ(กรี้ดๆๆอกอีแป้นจะแตกความชิปหายกำลังจะเกิด) คิดแล้วคิดอีกไม่มีหนทางได้แต่หวังว่า คอลลาเจนแท้ จนวันเวลาผ่านไปล่วงเลยมาถึง 5-6 ปี เริ่มแล้วคะจมูกมีสิวขึ้นเยอะผิดปกติ มีบุ่มเล็กๆตรงกลางดั้ง คางเริ่มแดงย้อยมีสิวขึ้นเหมือนกัน ทำไงดีทีนี้ โรงพยาบาลดังๆ หมอดังๆ เอาออกได้คะแต่เอาออกไม่หมด บางที่บอกว่าเอาออกได้แต่ต้องเข้ารับการผ่าตัดหลายรอบ (เงินต้องใช้มหาศาลอะซิแล้วจะไปหาที่ไหนกลุ้มๆๆๆ) บางที่ไม่รับแก้คะ (ซวยแล้วตู) หาข้อมูลเกี่ยวกับการแก้ไขจมูกกับคางนานมากคะเกือบ 6 เดือนได้ จนตัวเองมันใจว่าเอาละวะมาที่นี่แหละ อย่างน้อยๆแก้ครั้งเดียวจบไม่ต้องเสียเงินซ้ำๆซากๆ ไม่ต้องเจ็บตัวเพิ่ม ที่นี่คะ คุณหมออรรถพันธ์ ที่ณพลักษณ์คลินิค เริ่มจากจมูกก่อนเลยคะ นัดผ่าตัดแก้ไขคะราคาอยู่ที่ 70,000 บาท วันนัดผ่าตัดสิวขึ้นจมูกอีก(โวะเซ็ง)คุณเฟียตและคุณหมอไม่ผ่าตัดให้เพราะเชื้อแบคทีเรียอาจจะกระจายที่จมูกตอนเปิดแผลจะทำให้แผลผ่าตัดติดเชื้อได้ รอนัดผ่าตัดใหม่คะและในที่สุดก็ผ่าตัดสำเร็จแต่เสริมใหม่ไม่ได้นะคะเพราะสารที่อยู่ในจมูกเรามันกินเนื้อจนผิวจมูกบางมากต้องอดทนรออีก 6 เดือน ขั้นตอนการผ่าตัดของคุณหมอละเอียดสะอาดทุกขั้นตอน บันทึกภาพให้คนไข้ดูถึงสารที่เอาออกมา(มั่นใจตรงนี้แหละคะที่อื่นมีที่ไหน)ของเราสารที่ฉีดเข้าไปไม่ใช่คอลลาเจนคะแต่เป็นสิริโคนเหลว  ส่วนคางนัดกับคุณหมอเดือน พ.ย.56 คะ

เพิ่มเนื้อหา (2013-9-6 11:24):
ก่อนผ่าตัดแก้ไขจมูกต้องทานยาห้ามเลือดก่อนคะ เวลา 10.00น. 16.00น. 22.00 น. 04.00น.และเริ่มเช้าวันที่ 22 ส.ค.56 เวลา 10.00 น. เดินทางไป ณพลักษณ์คลินิค เวลานัด 16.00 น. ไปถึง ทานยาห้ามเลือดยาคลายเครียด เริ่มล้างหน้า 5 รอบ แปรงฟัน 2 ครั้ง มัดผมเรียบร้อย ล้างหน้าเสร็จเตรียมตัวคะ (เข้าห้องผ่าตัด):funk:
จะบอกว่าไม่รู้สึกกลัวอะไรเลยคะเพราะมั่นใจในฝีมือของคุณหมอว่าไม่เจ็บ พอเข้าไปคุณหมอถามว่าชอบฟังเพลงแนวไหน คุณหมอเปิดเพลงให้ฟังระหว่างผ่าตัดคะ เริ่มจากยาชาเข็มแรก(ไม่รู้สึกเจ็บเลย)คุณหมอฉีดยาชาไปเลื่อยๆและคุณหมอผ่าตัดยังไม่รู้เลย(แอบหลับด้วยกรนนิ้ด55)คุณหมอปลุกให้ตื่นให้ช่วยกลืนยาชาและของเหลวที่ไหลผ่านลงคอ(เด๋วสำลักต้องร่วมมือกับคุณหมอไปพร้อมๆกัน)จนเวลาล่วงเลยไป5-6 ชม.เสร็จสิ้นการผ่าตัด ขอบอกตามบวมฉึ่งเลยเพราะฤทธิ์ของยาชา ออกจากห้องผ่าตัดมานั่งฟังคุณหมออธิบายการดูแลรักษาตัวหลังผ่าตัด และทานยาห้ามเลือดกับยาแก้อักเสบ ยาฆ่าเชื้อ (สะอาดทุกขั้นตอน)
หายไวๆนะคะ
รอชมภาพค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 12:44:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sincsinc เมื่อ 2013-9-16 12:46

ตอนนี้ผ่านมาได้ประมาณ 3 อาทิตย์แล้ว จมูกดูไม่ได้เลยเนื้อแว่งๆ ปูดๆ ขุรขระ นึกภาพออกไหมคะ (กลุ้มใจ)ตอนนี้รอเวลาฟื้นฟูผิวจมูกอย่างเดียว
(คุณเฟียตสวนนวดคะเพื่อให้ผิวจมูกดูดีขึ้นและกลับมาเป็นปกติเร็วที่สุด) ช่วงนี้คือช่วงที่เนื้อจมูกจะฟื้นฟูดีมากดังนั้นต้องกินๆกินๆให้อ้วนๆๆหน้าจะได้อิ่มมีไขมันไปที่จมูกและทานโปรตีนกับอาหารเสริมด้วยคะ
สงสัยไหมคะว่าทำไมต้องกินให้อ้วน เฉพาะโปรตีนอย่างเดียวไม่พอเหรอ เพราะว่าถ้าเราผอมเหมือนเดิมแต่ยังทานโปรตีนอยู่จะได้ประโยชน์แค่ผิวจมูกเนื้อใต้จมูกจะไม่มีไขมันเวลาเสริมใหม่จะไม่สวยคะ ส่วนเรื่องกินให้อ้วนคือถ้าปล่อยเวลาให้ล่วงเลยไปแล้วจมูกจะหยุดการซ่อมแซมเนื้อเยื่อดีๆสวยๆเราจะได้จมูกแนบๆแบนๆเนื้อไม่เต็ม ช่วงซ่อมแซมสำคัญนะคะ ถ้าเลยช่วงเวลา 1- 2 เดือนนี้ไป จมูกของเราอาจจะไม่สร้างเนื้อขึ้นอีก ถึงเราจะกินให้อ้วนขนาดไหนก้อตาม (คนอยากสวย ต้องอดทนคะ ถึงไม่สวยก้อจะพยายามสวย)
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 12:55:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nanasanfran เมื่อ 2013-9-6 18:09
หายไวๆนะคะ
รอชมภาพค่ะ

ขอบคุณคะ

สภาพตอนนี้ดูไม่ได้เลยคะ เวลาออกไปข้างนอกอายต้องเอาผ้าปิดจมูกตลอดเลยคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย sincsinc เมื่อ 2013-9-16 12:55
ขอบคุณคะ

สู้ๆนะคะ แต่คงไม่น่าเกลียดมากมั้งคะ เพราะเห็นคนที่ไม่เสริม
เค้าก้อดูมีเนื้อที่ดั้ง ไม่แบนลงไปทีเดียว และเนื้อจมูกหลังผ่าตัดก้อฟูขึ้นเรื่อยๆค่ะ
เพื่อรอวันเสริมใหม่ ของเรก้อหายช้ามาก ครบ2เดือนแล้วค่ะ จมูกยังไม่เรียบเลย
มีหลุมที่เนื้อาร้างไม่เต็มค่ะ แต่ก้อพยายามกินๆ ออกกำลังกายด้วยนะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-19 14:03:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sincsinc เมื่อ 2013-9-19 14:06
ต้นฉบับโพสต์โดย nanasanfran เมื่อ 2013-9-16 21:05
สู้ๆนะคะ แต่คงไม่น่าเกลียดมากมั้งคะ เพราะเห็นคนที ...

คือของเราตรงกลางดั้งเนื้อขึ้นสวยดีคะ  แต่ปัญหาอยู่ตรงส่วนรูจมูกซ้ายเอียงลง รูจมูกขวาเอียงขึ้น พอนึกภาพออกป่าวคะ ตอนนี้พยายามนวดให้รูจมูกเท่ากันอยู่ กลัวอยู่คะกังวลมากไม่อยากเห็นตัวเองในกระจก อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันไหม ถ้าเวลาผ่านไปสัก2เดือนรูจมูกจะเท่ากันไหม
ถ้าวันที่ 22 ก.ย.56 นี้ จมูกก้อครบ 1 เดือนพอดีคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย sincsinc เมื่อ 2013-9-19 14:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sincsinc เมื่อ 2013-9-19 14:06

เป็นเหมือนกันค่ะ เกิดจากการดึงรั้งของแผลและเนื้อเยื่อ ที่แห้ง บวมไม่เท่ากัน
เด๋วก้อหายค่ะ แต่ต้องอดทนรอ ทานอาหารที่หมอสั่งอย่างเคร่งครัดค่ะ
อย่านวดแรงมากนะคะ เด๋วอักเสบ
โชคดีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้