ดู: 14239|ตอบกลับ: 124
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เล่าตอนไปปรึกษากับหมอเฉลิม

[คัดลอกลิงก์]
ตอนต้นเดือนมีค พี่ก็ได้ไปปรึกษากับคุณหมอเฉลิมเรื่องแก้จมูกและทำคางใหม่ พร้อมกับเอารูปที่ปริ๊นท์ไปด้วยหลายรูป อยากจะบอกเลยว่า นอกจากจะเอารูปที่ตัวเองชอบแล้ว ควรเอารูปจมูกหรือคางที่ตัวเองไม่ชอบไปให้หมอดูด้วย เพื่อบอกหมอได้ว่าไม่ชอบเพราะอะไร

คุณหมอถามว่ารู้จักคุณหมอได้อย่างไร
ตอบ  : ก็รู้จากเวปนึงอ่ะครับ คุณหมอ เห็นคนไปโพสท์ และที่ชอบที่สุดคือคุณหมอทำจมูกได้ยาวจริงๆ
เลยถามคุณหมอต่อว่า : เป็นไงคับคุณหมอ ตั้งแต่ลูกศิษย์ของคุณหมอไปโพสท์นี่ ลูกค้าคุณหมอเยอะขึ้นหรือไม่คับ
คุณหมอเฉลิม : มากันเยอะเลยครับ คนมากันมากมาย แต่ก็ไม่ใช่ว่ารายได้หมอจะมีเพิ่มขึ้นนะ คือธรรมดาคนไข้ทำกับหมอนี่มีเยอะ คิวทำนี่เต็มอยู่ทุกวัน แต่ตั้งแต่พวกน้องๆเค้าไปโพสท์นี่ คนมาปรึกษาหมอเพิ่มขึ้น หมอก็ต้องให้เวลากับการปรึกษามากขึ้น ก็เท่ากับว่าหมอต้องเจียดเวลาที่ทำให้จริงๆ มาให้คำปรึกษา

ผม : นั่นสิครับ ผมเห็นคุณหมอทำแต่ละวัน เดี๋ยวนี้กว่าจะเสร็จถึงเที่ยงคืนแน่ะ คุณหมอไม่เหนื่อยเหรอ
หมอ : เหนื่อยสิครับ แต่ทำไงได้ เพราะคนไข้ต้องการให้เราทำ เราก็ต้องรับไว้
ผม : แล้วทำใมคุณหมอไม่หาผู้ช่วยล่ะครับ
หมอ : เคยมีครับ หมอเคยมีหมอ...จาก รพ... มาช่วย เค้าก็เก่งนะครับ แต่ค่อนข้างช้า แต่คนไข้ส่วนใหญ่ต้องการให้หมอทำเอง หมอบางทียังเคยแนะนำให้คนไข้บางคนที่ใจร้อนอยากทำ ไปทำกับหมอลูกศิษย์ของหมอ เค้าก็ไม่ค่อยยอมไปกัน ทั้งๆที่หมอสอนหมดเลย วิธีการเหลาซิลิโคน วิธีการเสริมของหมอ หมอเล่าให้หมด

ผม : ใช่สิครับ คุณหมอ ก็เหมือนเราไปภัตตาคาร เราก็ต้องไปเพราะกุ๊กทำครัวเค้ามีฝีมือ

....................

จึงมารายงานเพื่อทราบ ว่าคุณหมอไม่จำเป็นต้องมีหน้าม้า คนเชียร์แขกมาโพสท์ให้ ทุกคนที่มาโพสท์เกี่ยวกับคุณหมอ เพราะเลื่อมไสกับบุึคคลิกและความสามารถของคุณหมอ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-20 22:12:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ๊ว เยส
ว่างๆขอดูตาด้วยนะครับคุณบ๊อบ หายบวมเหรอยัง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-20 22:26:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อือ ครับผม

/เม้มปากตัวเองอย่างแรง พยามไม่กระแนะกระแหน ฮอร์โมนเรายังไม่เปลี่ยนแปลง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-21 16:01:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต่อ.....

: สรุปแล้วคุณหมอทำผ่าตัดประมาณกี่คนต่อวันครับ ผมนับๆแล้วประมาณเจ็ดคน
หมอ : แปดคนครับ หมอกำหนดไว้ว่าแต่ละวันต้องทำแปดคน
ผม : คุณหมอครับ เท่าๆที่เห็นโพสท์มา ผมยอมรับเลยนะครับว่าคุณหมอทำจมูกผู้ชายได้สูงโ่ด่งยาวได้ใจจริงๆ แต่ในความคิดของผม คุณหมอว่าลักษณะนี้จะเหมาะสมกับผู้หญิงไทยเหรอครับ ใจผมคิดว่าผู้หญิงถ้าโด่งเว่อร์ไปบางทีก็ไม่เหมาะกับตัวนะครับ
คุณหมอ : คือหลักการของหมอนั้น หมอจะไม่เป็นคนตัดสินว่า ลักษณะจมูกที่คนไข้ต้องการทำนั้นสวยหรือไม่ ต้องแล้วแต่ความต้องการของคนไข้เป็นหลัก ถ้าจมูกและร่างกายยอมรับได้ หมอก็ทำให้ได้ เพราะหมอถือว่า ความสวยงามเป็นเรื่องส่วนบุุคคล คนนี้ว่าสวย อีกคนว่าไม่สวย สำหรับหมอ ดูพื้นฐานของร่างกายเป็นหลักครับ
ผม : ส่วนใหญ่ลูกค้าคุณหมอจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชายอ่ะครับ
คุณหมอ : ตั้งแต่น้องๆเข้าไปโพสท์งานหมอ เดี๋ยวนี้ลูกค้าผู้ชายมีเยอะขึ้นเลยครับ อย่างเมื่อวาน ทำไปสามคน (เปิดรูปในคอมให้ดู แต่ละคนหล่อๆทั้งนั้น) นี่เดี๋ยวนี้มีผู้ชายมาปรึกษามากจริงๆครับ เมื่อก่อนที่พวกน้องๆจะเอาไปโพสท์ ลูกค้าหมอส่วนใหญ่จะเป็นผู้หญิงครับ พวกพริทตี้มาทำกันเยอะมาก แบบปากต่อปาก แต่เดี๋ยวนี้แต่ละวันคนมาปรึกษามาก
ผม : ครับคุณหมอ คืออย่างที่เมืองนอกนี่ ถ้าเราไปปรึกษาหมอ เค้าคิดครั้งนึง 50ยูโรครับ ราวสองพันกว่าบาท แล้วถ้าเราต้องการทำ เค้าก็จะหักค่าปรึกษาจากราคาทำ อย่างทำตาบนตาล่างผมเคยปรึุกษา เค้าเอาตั้ง 3000 ยูโรครับ ราว แสนสี่ครับคุณหมอ
คุณหมอ : โอ้โฮ นี่ถ้าหมอคิดค่าปรึกษา ป่านนี้หมอมีรายได้เพิ่มอีกเยอะแยะแล้ว
ผม : ครับ แต่ผมว่าคนไทยคงยังรับไม่ไดหรอกนะครับระบบเนี๊ย

.....................................
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-21 21:12:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งานเยอะะะะะะะครับ

-------------------

: คุณหมอไม่ว่านะครับ ที่ผมคุยและซักคุณหมอเยอะๆอย่างนี้
หมอ : ไม่ครับ หมอเองก็ชอบพูดคุยเหมือนกัน แต่ถึงเวลาใส่ซิลิโคนแล้วหมอจะหยุดพูดครับ ตอนเหลานี่ยังคุยกันได้อยู่
ผม : ก็จริงของคุณหมอนะครับ เรื่องความสวยงามนี้ มันเป็นความชอบส่วนบุคคล อย่างน้องที่ชื่อเอนี้ ได้ข่าวว่าเค้าจะมาแก้ใหม่ ผมว่าของเค้าก็สวยดีอยู่แล้วนะ เสียดายอ่ะ
หมอ : เค้าอยากได้ฮัมพ์ชัดๆ แล้วก็โด่งยาวขึ้นอีก หมอทำให้ได้ หมอก็ตามใจ
: แหม คุณหมอใจดีจัง นี่ผมว่าถ้าหมออื่นเค้าคงไม่ยอมมานั่งแก้นั่งทำให้หรอกนะครับ
หมอ : ใช่ เอ เค้าเดี๋ยวนี้หน้าตาดีขึ้นเยอะเลย หนึ่งอีกคน คนละคนไปเลย รายนั้นโด่งฝรั่งไปเลย

ผม ต่อ : ใช่ครับคุณหมอ แต่ผมไม่เอาโด่งๆแบบนั้นนะครับ เอาแบบเอเซียนะครับคุณหมอ

....แล้วจมูกแบบเกาหลี เป็นอย่างไงเหรอครับคุณหมอ

หมอ: ก็มีฮัมพ์นิดๆ ปลายยาว มีหยดน้ำ แบบ..ของโอเปิลอ่ะ ของเค้ามีฮัมพ์นิดๆ แล้วก็ยาวด้วย อยากทำแบบของเค้ามั๊ย
ผม : ไม่เอาครับ (ร้องเสียงสูง)ไม่เอาฮัมพ์นะครับคุณหมอ (คิดในใจ....หน้าไม่นวล มีฮัมพ์เดี๋ยวก็ยิ่งแย่ลงไปอีก เดี๋ยวคนที่บ้านจับได้อีกว่าไปทำหมูกมา)

---------------------

ว่างๆจะมาเล่าใหม่นะครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-21 21:22:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้ พรก ฉบับฉุึกเฉิน จึงสังเกตุได้ว่า ยังไม่มีใครมาโพสท์รูปเท่าไหร่ สถานการณ์หายตึงเครียดกัน คงจะได้ดูรูปกันอีก

รายงานข่าวจากสำนักข่าวไทย......
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-23 18:47:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อืม แต่คุณหมอน่ารักมากจิง ๆ นะค๊ะ

ใจเย็นด้วย เราไม่เคยคุย ไม่เคยปรึกษา

ถึงเวลาเอารูปไปให้ดูแล้วก็ขึ้นเ ...
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-4-22 14:25

น้องเมโลดี้ครับ จมูกยาว อธิบายง่ายๆว่า เช่นใครจมูกเชิดดูหน้าตรงแล้วเห็นรูจมูกชัดๆ นั้นจมูกสั้น ถ้าจมูกยาว ดูหน้าตรงก็จะมะค่อยเห็นรู ดูทางข้าง จะเห็นว่าจมูกไม่เชิดหงายขึ้น ยิ่งถ้าสันสูงขึ้นถึงช่วงระหว่างคิ้ว จนลากลงมาเลย นี่ยาวเด๊ะเลย ส่วนหยดน้ำ ต้องดูปลายจมูกตรงกลางครับ สังเกตุได้ว่าจะงุ้มยาวลงมากว่าปีกจมูก  เอ นี่เข้าใจถูกไหมหว่า ถ้าผิดใครช่วยมาแก้ด้วยนะครับ

ส่วนฮัมพ์นี่ เป็นความชอบส่วนตัวครับ ต้องถามคนมีเช่นคุณโอเปิล หรือคุณเคครับ ใจตัวเองไม่กล้ามีคับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-24 20:39:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอ : นี่หนึ่งเค้าจะทำเวปไซต์ให้หมอ
ผม : เหรอครับคุณหมอ
หมอ : คุณคิดว่าไง
ผม : คุณหมอเคยไปดูเวปไซค์ของหมออื่นเหรอเปล่าครับ การมีเวปไซค์นั้นมีภาระอย่างมาก ถ้าเป็นเวปบอร์ด คุณหมอก็จะต้องมานั่งตอบๆๆๆคำถามต่างๆที่คนไข้เขียนมาปรึกษา คุณหมอคะ คุณหมอขา หนูอย่างโน้น หนูอย่างนี้ ซึ่งคำถามมันจะวนไปเวียนมาซ้ำๆซากๆ อ่ะครับ แล้วคนก็จะถามมากันมาก แล้วคุณหมอก็จะต้องมานั่งตอบทุกคำถาม
หมอ : ถ้าเป็นอย่างนั้นหมอไม่มีเวล๊า (ลากเสียงสูงและยาว)
ผม :  แต่ถ้าเป็นแค่เวปแบบให้ข่าวสาร เรื่องการบริการ ที่อยู่แค่นั้นก็โอเคครับ คนจะได้รู้ว่าหมออยู่ที่ไหน อย่างผมถ้าไม่ได้ข่าวจากอินเตอร์เน็ต ผมก็คงไม่ได้รู้เรื่องของคุณหมอ …ว่าไปแล้วการเป็นหมอศัลยกรรมนี่มีความรับผิดชอบสูงมากนะครับ อย่างเช่น นักบัญชี ถ้าทำบัญชีผิด ก็แก้บัญชีได้ แต่หมอศัลยกรรมถ้าทำผิดนี่ ยุ่งเลยนะครับคุณหมอ
หมอ : หมอก็เคยทำพิ๊ด (พูดอย่างถ่อมตัว) หมอไม่ใช่เทวดา แต่นี่อาศัยที่มีประสบการณ์มามาก ทำ มาเป็นสิบปีแล้ว ก็เลยไม่มีปัญหา แล้วก็พยายามพัฒนาตัวเองไปเรื่อยๆ  อย่างปลายจมูกที่ทำยาวๆได้นี่ก็เทคนิคของหมอเอง
ผม :  อู้หู
หมอ : ใช่ รับรองทั้งประเทศไทยไม่มีใครเหลาจมูกแบบหมอ
ผม : จิงๆอาชีพอย่างคุณหมอนี่ผมว่ามีสองอย่างนะครับ ถ้ารุ่งก็ดังปริ๊ดปร๊าดไปเลย ถ้าไม่งั้นก็ไม่มีคนมาปรึกษาเลย
หมอ : ใช่ครับ ต้องใช้เวลา กว่าคนจะรู้จักไว้ใจเรา
ผม : แล้วก็ต้องใช้ความอดทนด้วยนะครับ บางทีผมอ่านที่คนไข้เค้าเขียนหรือเห็นที่มาปรึกษา เห็นๆแล้วบางทีก็ต้องใช้ความอดทนมาก
หมอ : เอาละ เดี๋ยวไปห้องผ่าตัดได้แล้ว ไปให้คุณแดงวัดความดันก่อน....

ขอลาไปพักร้อนวันกรรมกร 1 พค ก่อนนะครับ อีกอาทิตย์จะกลับมาโพสท์ใหม่
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-24 20:43:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นจมูกใหม่ของกั้งจัง

แหม โอเปิลเนี่ย ไม่อยากตอบอะไรอีกแล้ว  เดี๋ยวคนเค้าหมั่นส้ายยมาหาว่าพี่พูดสองง่ามสามแง่มอีก
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-26 01:30:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณนะครับน้องๆทุกๆคนที่อุตส่าหอ่าน นี่กำลังเตรียมตัวจะไปพักผ่อนในฐานะกรรมกรทำงานหนัก วันแรงงานแห่งชาติครับ อิอิ อีกอาทิตย์จะมาโพสท์ใหม่นะครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-26 01:31:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณน้องบ๊อบรูปหล่อเป็นพิเศาครับ ที่ให้คะแนน อิอิ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-26 02:12:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คร๊าบบ จุ๊บๆ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-26 05:33:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อืมม ครับ ยุบมากไปหน่อยน่ะสิครับตอนนี้ แล้วจะมาอัพเดทครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-26 06:08:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำใมนอนดึก หรือ ตื่นเช้าจังอ่ะครับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-3 01:10:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด tigerbalm เมื่อ 2009-5-3 01:11

นี่ๆๆๆ น้อง Opel and Freshnight กรุณาอย่ามาพูดกันแบบเอ็มเอสเอ็น นะ เดี๋ยวบอร์ดนู้นเค้าตามมากรี๊ดดดหรอก

โห เดี๋ยวนี้มีเสียงกริ๊งด้วยเหรอ สงสัยอีกหน่อยคุณหมอต้องมีเสียงออด ตอนศัลยกรรมแล้วนะครับ

ขอพักโผ่นซักแป๊ปนะครับ กรรมกรเพิ่งกลับมาจากการพักผ่อน ดูรูปสะดือผมกับจมูกหนึ่งเดือนครึ่งไปก่อนนะครับ

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-3 01:12:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ทำมาเมื่อกลางมีคครบ รอครบสามเดือนถ้าไม่โด่งเด้งกว่านี้จะไปแก้ใหม่
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-3 01:14:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช้างล่างนี้เป็นจมูกที่ทำมาเมื่อเกือบปีที่แล้ว ความจริงก็สวยดีนะครับ แต่ธรรมชาติมากไปนิดนึง

................
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-3 01:25:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปนี้ให้ดูด้านข้าง มุมมันไม่สี่สิบห้าองศาอ่ะ เครียดนิดนึง คางเน้นคุณหมอเน้นแล้วเน้นอีกว่าไม่เอายาวนะ เอายื่น แบบว่าดูข้างหน้าดูไม่ออกว่าไปทำ แล้วไงละ อยากให้มันยาวขึ้นอีกนิดนึง แต่ไม่เป็นไร ไม่แก้คางแล้ว เพราะตอนทำสยองสุดๆๆๆๆ

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-3 01:33:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่พล คุยกันมาตั้งนานเพิ่งเห็นรูปแบบเต็มๆก็คราวนี้แหละครับ รูปหมูกที่แก้แล้วล่าสุดเข้ากะหน้าพี่ดีครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-3 01:22

จาไปทำใหม่อ่ะ จาให้มันโด่งแบบว่าถอดเสื้อทีเชิร์ตแล้วโดนจมูกไปเลยอ่า

20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-3 03:03:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป่าคับ
ปล ต่ำกว่านี้ไม่มีให้ดูนะคับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-3 19:23:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณแดง : เอ้านี่ค่ะยาแก้เชื้อ ยาแก้บวม ยาแก้ปวด
ผม :  แหมให้ก่อนผ่าตัดเลยนะครับ เก็บไว้ก่อนก็ได้
คุณแดง :  (ยุ่งจิงโว๊ยอีตานี่ คิดในใจ)ไม่หรอกค่ะ รับไปตอนนี้ค่ะ เพราะเดี๋ยวผ่าตัดเสร็จจะสลึมสะลือ
ผม : ขอบคุณครับ ทำใมยานี่เม็ดใหญ่จังอ่ะ
คุณแดง :  ค่ะ มาวัดความดันนะคะ คุณไทเกอร์
คุณแดง :  ความดันสูงนะคะ ร้อยสามสิบหกแน่ะค่ะ
(ใจกลัวมากๆ กลัวหมอไม่ยอมทำจมูกให้) ครับ ผมเป็นไข้หวัดเรื้อรังมาสองเดือนแล้ว แต่ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วคับ แล้วปกตินี่ความดันต้องเท่าไหร่เหรอ
คุณแดง :  อ๋อ ของแดงยังสูงกว่าเลยค่ะ ของแดง 145
ผม : โอ๊วว สูงจัง
คุณแดง :  ค่ะแต่ไม่ใช่ความดันนะคะ นั่นส่วนสูงของแดงค่ะ
ผม : เอ๊า นี่คุณแดง คนกำลังเครียดๆจะผ่าตัดอยู่ มาพูดเล่นอีก
คุณแดง : ก็จะได้หายเครียดไงละคะ

เข้าห้องผ่าตัด ขึ้นนอน คุณแดงให้ผ้าห่ม…….

ผม : คุณแดงครับ เคยมีมั๊ยที่ผ่าตัดไปนี่ไฟเกิดดับอ่ะ
คุณแดง (อึ้งไปห้านาที ตานี่นี่พูดมากจริงๆด้วย) : เอ่อ ไม่เคยค่ะ
คุณแดง :  ถ้ามี เราก็คงจะจับเย็บที่ๆทำอยู่แล้วก็นัดมาทำใหม่วันรุ่งขึ้นนะคะ
ผม (คิดในใจ อย่าให้เกิดกรณีนี้กับฉันนะ) : อือม ผมว่าอยู่ตึกใหญ่ๆอย่างฟอร์จูนนี่ คงไม่หรอกนะครับ เค้าคงมีระบบไว้แล้ว

แล้วคุณหมอเฉลิมเทพก็ย่างกรายเข้าห้องพร้อมกับค้อนกับไขควงอันใหญ่.......
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-3 19:24:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ม่ะกัวอ่าคัฟ
เพราะที่นี่มีพี่พล กะพี่โอมอยู่
คอยปกป้องน้อง ๆ อยู่งัยคัฟ หุหุ ...
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-3 14:46

คงจาไม่ปกป้องนะจ๊ะ จะทำร้ายร่างกายจ่ะ อิดฉาคนจมูกสวยกว่า
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-3 19:25:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดู เผ็ด ขึ้นอ่ะครับ หมูกนี่ดีแล้วนะ
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-3 01:33

อารายเผ็ดอ่ะ ม่ายเก็ต
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-3 19:30:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กะลองมากรี๊ดดูจิ  เหอๆ เด๋วให้พี่พล กะพี่โอมเคลียร์ หุหุ

พี่พลคัฟ  ซีว่าจมูกใหม่นี่สวยแร้วอ่ะคัฟ ได้คว ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-3 12:00

ค่ะ สมดูลก็สมดูล แล้วเมื่อไหร่พี่จะได้ยลโฉมซีละ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-3 19:31:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอดูจมูกพี่นะครับ  แต่ซิลิโคนที่หมอเหลา ไม่เหมือนหมออื่นจริงๆ ครับ สู้ๆๆๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย TITAN เมื่อ 2009-5-2 10:03

ตกลงเห็นแล้วนะครับ คงไม่กลับเข้ามาอ่านเลยชะม๊า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้