ดู: 14189|ตอบกลับ: 124
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เล่าตอนไปปรึกษากับหมอเฉลิม

[คัดลอกลิงก์]
ตอนต้นเดือนมีค พี่ก็ได้ไปปรึกษากับคุณหมอเฉลิมเรื่องแก้จมูกและทำคางใหม่ พร้อมกับเอารูปที่ปริ๊นท์ไปด้วยหลายรูป อยากจะบอกเลยว่า นอกจากจะเอารูปที่ตัวเองชอบแล้ว ควรเอารูปจมูกหรือคางที่ตัวเองไม่ชอบไปให้หมอดูด้วย เพื่อบอกหมอได้ว่าไม่ชอบเพราะอะไร

คุณหมอถามว่ารู้จักคุณหมอได้อย่างไร
ตอบ  : ก็รู้จากเวปนึงอ่ะครับ คุณหมอ เห็นคนไปโพสท์ และที่ชอบที่สุดคือคุณหมอทำจมูกได้ยาวจริงๆ
เลยถามคุณหมอต่อว่า : เป็นไงคับคุณหมอ ตั้งแต่ลูกศิษย์ของคุณหมอไปโพสท์นี่ ลูกค้าคุณหมอเยอะขึ้นหรือไม่คับ
คุณหมอเฉลิม : มากันเยอะเลยครับ คนมากันมากมาย แต่ก็ไม่ใช่ว่ารายได้หมอจะมีเพิ่มขึ้นนะ คือธรรมดาคนไข้ทำกับหมอนี่มีเยอะ คิวทำนี่เต็มอยู่ทุกวัน แต่ตั้งแต่พวกน้องๆเค้าไปโพสท์นี่ คนมาปรึกษาหมอเพิ่มขึ้น หมอก็ต้องให้เวลากับการปรึกษามากขึ้น ก็เท่ากับว่าหมอต้องเจียดเวลาที่ทำให้จริงๆ มาให้คำปรึกษา

ผม : นั่นสิครับ ผมเห็นคุณหมอทำแต่ละวัน เดี๋ยวนี้กว่าจะเสร็จถึงเที่ยงคืนแน่ะ คุณหมอไม่เหนื่อยเหรอ
หมอ : เหนื่อยสิครับ แต่ทำไงได้ เพราะคนไข้ต้องการให้เราทำ เราก็ต้องรับไว้
ผม : แล้วทำใมคุณหมอไม่หาผู้ช่วยล่ะครับ
หมอ : เคยมีครับ หมอเคยมีหมอ...จาก รพ... มาช่วย เค้าก็เก่งนะครับ แต่ค่อนข้างช้า แต่คนไข้ส่วนใหญ่ต้องการให้หมอทำเอง หมอบางทียังเคยแนะนำให้คนไข้บางคนที่ใจร้อนอยากทำ ไปทำกับหมอลูกศิษย์ของหมอ เค้าก็ไม่ค่อยยอมไปกัน ทั้งๆที่หมอสอนหมดเลย วิธีการเหลาซิลิโคน วิธีการเสริมของหมอ หมอเล่าให้หมด

ผม : ใช่สิครับ คุณหมอ ก็เหมือนเราไปภัตตาคาร เราก็ต้องไปเพราะกุ๊กทำครัวเค้ามีฝีมือ

....................

จึงมารายงานเพื่อทราบ ว่าคุณหมอไม่จำเป็นต้องมีหน้าม้า คนเชียร์แขกมาโพสท์ให้ ทุกคนที่มาโพสท์เกี่ยวกับคุณหมอ เพราะเลื่อมไสกับบุึคคลิกและความสามารถของคุณหมอ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

กระจ่างเมาะ ที่นี้
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-20 22:12:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ๊ว เยส
ว่างๆขอดูตาด้วยนะครับคุณบ๊อบ หายบวมเหรอยัง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-20 22:26:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อือ ครับผม

/เม้มปากตัวเองอย่างแรง พยามไม่กระแนะกระแหน ฮอร์โมนเรายังไม่เปลี่ยนแปลง
จริงคับ คุณหมอเคยบอกผมเหมือนกันว่า เคสปรึกษาเยอะจนเคสทำในแต่ละวันลดลงจากเดิม

เพราะ ต้องแบ่งเวลาให้คนที่เข้ามาขอคำปรึกษามากขึ้น และที่สำคัญคุณหมอไม่เคยคิดค่าปรึกษาเลย

ก่อนที่จะมีการโพสต์ถึงฝีมือคุณหมอที่แต่ละคนได้ไปทำมา ลูกค้าก็มีอยู่แล้ว และคุณหมอก็มีเวลาทำผ่าตัดได้มากกว่าตอนนี้อีก
แหมนๆๆๆ  คำพูดประโยคนี่ พี่หญิงก็ได้ยินจากปากหมอเหมือนกันเลย ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบ
ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะคะ และที่มีใครบางคนมากล่าวหาว่าพวกเราพูดถึงแต่ด้านดีๆผลงานดีๆของหมอ
แต่ข้อเสียไม่เคยพูดถึง ที่ไม่พูดเพราะว่าเราไม่ได้เจอกับข้อเสียนั้นนี่คะแล้วจะให้มาโพสท์ได้ยังไง
ก็เข้าใจว่าคนเราก็ต้องมีทั้งด้านดีและด้านเสีย แต่เราไม่ได้เจอกับตัวก็เลยไม่รู้ว่าจะพูดถึงข้อเสียของหมออย่างไร
เข้าใจกันด้วยนะคะสำหรับคนที่กล่าวหา หรือถ้าใครจะมาโพสท์ว่าเจอข้อเสียอะไรก็ไม่ว่ากันอยู่แล้ว
เพราะไม่มีอะไรที่จะสมบูรณ์แบบไปทุกอย่างหรอกจิงมะ
แอดมินขอเปนกำลังใจให้ทุกคนคัฟ

สักวันเราต้องพิสูจน์ตัวเองได้คัฟ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-21 16:01:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อ.....

: สรุปแล้วคุณหมอทำผ่าตัดประมาณกี่คนต่อวันครับ ผมนับๆแล้วประมาณเจ็ดคน
หมอ : แปดคนครับ หมอกำหนดไว้ว่าแต่ละวันต้องทำแปดคน
ผม : คุณหมอครับ เท่าๆที่เห็นโพสท์มา ผมยอมรับเลยนะครับว่าคุณหมอทำจมูกผู้ชายได้สูงโ่ด่งยาวได้ใจจริงๆ แต่ในความคิดของผม คุณหมอว่าลักษณะนี้จะเหมาะสมกับผู้หญิงไทยเหรอครับ ใจผมคิดว่าผู้หญิงถ้าโด่งเว่อร์ไปบางทีก็ไม่เหมาะกับตัวนะครับ
คุณหมอ : คือหลักการของหมอนั้น หมอจะไม่เป็นคนตัดสินว่า ลักษณะจมูกที่คนไข้ต้องการทำนั้นสวยหรือไม่ ต้องแล้วแต่ความต้องการของคนไข้เป็นหลัก ถ้าจมูกและร่างกายยอมรับได้ หมอก็ทำให้ได้ เพราะหมอถือว่า ความสวยงามเป็นเรื่องส่วนบุุคคล คนนี้ว่าสวย อีกคนว่าไม่สวย สำหรับหมอ ดูพื้นฐานของร่างกายเป็นหลักครับ
ผม : ส่วนใหญ่ลูกค้าคุณหมอจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชายอ่ะครับ
คุณหมอ : ตั้งแต่น้องๆเข้าไปโพสท์งานหมอ เดี๋ยวนี้ลูกค้าผู้ชายมีเยอะขึ้นเลยครับ อย่างเมื่อวาน ทำไปสามคน (เปิดรูปในคอมให้ดู แต่ละคนหล่อๆทั้งนั้น) นี่เดี๋ยวนี้มีผู้ชายมาปรึกษามากจริงๆครับ เมื่อก่อนที่พวกน้องๆจะเอาไปโพสท์ ลูกค้าหมอส่วนใหญ่จะเป็นผู้หญิงครับ พวกพริทตี้มาทำกันเยอะมาก แบบปากต่อปาก แต่เดี๋ยวนี้แต่ละวันคนมาปรึกษามาก
ผม : ครับคุณหมอ คืออย่างที่เมืองนอกนี่ ถ้าเราไปปรึกษาหมอ เค้าคิดครั้งนึง 50ยูโรครับ ราวสองพันกว่าบาท แล้วถ้าเราต้องการทำ เค้าก็จะหักค่าปรึกษาจากราคาทำ อย่างทำตาบนตาล่างผมเคยปรึุกษา เค้าเอาตั้ง 3000 ยูโรครับ ราว แสนสี่ครับคุณหมอ
คุณหมอ : โอ้โฮ นี่ถ้าหมอคิดค่าปรึกษา ป่านนี้หมอมีรายได้เพิ่มอีกเยอะแยะแล้ว
ผม : ครับ แต่ผมว่าคนไทยคงยังรับไม่ไดหรอกนะครับระบบเนี๊ย

.....................................
พีพลนี่ชอบทำให้ค้างๆนะ กำลังอ่านสนุกๆ รีบกลับมา post อีกนะครับ
กำลังเพลินเลยค่ะมาโพสต่อด่วนนนค่าคุณพี่
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-21 21:12:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งานเยอะะะะะะะครับ

-------------------

: คุณหมอไม่ว่านะครับ ที่ผมคุยและซักคุณหมอเยอะๆอย่างนี้
หมอ : ไม่ครับ หมอเองก็ชอบพูดคุยเหมือนกัน แต่ถึงเวลาใส่ซิลิโคนแล้วหมอจะหยุดพูดครับ ตอนเหลานี่ยังคุยกันได้อยู่
ผม : ก็จริงของคุณหมอนะครับ เรื่องความสวยงามนี้ มันเป็นความชอบส่วนบุคคล อย่างน้องที่ชื่อเอนี้ ได้ข่าวว่าเค้าจะมาแก้ใหม่ ผมว่าของเค้าก็สวยดีอยู่แล้วนะ เสียดายอ่ะ
หมอ : เค้าอยากได้ฮัมพ์ชัดๆ แล้วก็โด่งยาวขึ้นอีก หมอทำให้ได้ หมอก็ตามใจ
: แหม คุณหมอใจดีจัง นี่ผมว่าถ้าหมออื่นเค้าคงไม่ยอมมานั่งแก้นั่งทำให้หรอกนะครับ
หมอ : ใช่ เอ เค้าเดี๋ยวนี้หน้าตาดีขึ้นเยอะเลย หนึ่งอีกคน คนละคนไปเลย รายนั้นโด่งฝรั่งไปเลย

ผม ต่อ : ใช่ครับคุณหมอ แต่ผมไม่เอาโด่งๆแบบนั้นนะครับ เอาแบบเอเซียนะครับคุณหมอ

....แล้วจมูกแบบเกาหลี เป็นอย่างไงเหรอครับคุณหมอ

หมอ: ก็มีฮัมพ์นิดๆ ปลายยาว มีหยดน้ำ แบบ..ของโอเปิลอ่ะ ของเค้ามีฮัมพ์นิดๆ แล้วก็ยาวด้วย อยากทำแบบของเค้ามั๊ย
ผม : ไม่เอาครับ (ร้องเสียงสูง)ไม่เอาฮัมพ์นะครับคุณหมอ (คิดในใจ....หน้าไม่นวล มีฮัมพ์เดี๋ยวก็ยิ่งแย่ลงไปอีก เดี๋ยวคนที่บ้านจับได้อีกว่าไปทำหมูกมา)

---------------------

ว่างๆจะมาเล่าใหม่นะครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-21 21:22:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วงนี้ พรก ฉบับฉุึกเฉิน จึงสังเกตุได้ว่า ยังไม่มีใครมาโพสท์รูปเท่าไหร่ สถานการณ์หายตึงเครียดกัน คงจะได้ดูรูปกันอีก

รายงานข่าวจากสำนักข่าวไทย......
อิ อิ

เหตุการณ์ปกติแล้วคัฟ บอบมาลงรูปให้ชมแล้วน่ะคัฟ

อิ อิ เห็นวันก่อนบอกว่าอยากชมรูป บอบ ไง อิ อิ
พี่ก็เอารูปมาลงบ้างน่ะคัฟ
แอดมินบอร์ดนี้ ยกเลิก พ ร ก ฉุกเฉินแล้วค้าบ
ออมาโพสกันได้ปกติน๊าคัฟ  อิอิ

คุณพล จำเก่งจังอ่ะ  เวลาคุยกะหมอ ซีมักจาหน้ามึน ตื่นเต้น สมองเบลอ
พูดผิดๆ ถูกๆ ลืมทุกสิ่งอย่าง สงสารตัวเองจิงๆ หมอว่ายังไงกะเรย อืมๆๆๆๆๆค้าบๆๆๆ
อิอิ  คราวนี้ตั้งสติ เตรียมสตางค์ แล้วไปใหม่ คิคิ
อืม แต่คุณหมอน่ารักมากจิง ๆ นะค๊ะ

ใจเย็นด้วย เราไม่เคยคุย ไม่เคยปรึกษา

ถึงเวลาเอารูปไปให้ดูแล้วก็ขึ้นเตียงรอทำเลย

ได้คุยกันจิง ๆ ก็ตอนนอนอยู่บนเตียงรอหมอ ฉีดยาชา กะเหลาซิลิโคน อะ

แต่ก็ออกมาถูกใจมากอะ เราก็ยังไม่เจอข้อเสียเหมือนกันอะ

ก็เลยไม่รู้จะเอาข้อเสียอะไรมา โพสต์ อะ
....แล้วจมูกแบบเกาหลี เป็นอย่างไงเหรอครับคุณหมอ

หมอ: ก็มีฮัมพ์นิดๆ ปลายยาว มีหยดน้ำ แบบ..ของโอเปิลอ่ะ ของเค้ามีฮัมพ์นิดๆ แล้วก็ยาวด้วย อยากทำแบบของเค้ามั๊ย
ผม : ไม่เอาครับ (ร้องเสียงสูง)ไม่เอาฮัมพ์นะครับคุณหมอ (คิดในใจ....หน้าไม่นวล มีฮัมพ์เดี๋ยวก็ยิ่งแย่ลงไปอีก เดี๋ยวคนที่บ้านจับได้อีกว่าไปทำหมูกมา)

--------------------------------------------------------------------------------
ขอถามหน่อยครับ สงสัย ๆ ปลายยาว  มีหยดน้ำ มันต่างกานไงหรอครับ  พอดีอ่านแระงง ๆ

แล้วที่อย่างถ้าผมก็ไม่รู้เหมือนกานครับ ว่าจะเอามีฮัมพ์ดีไหม  หรือว่าม่ายมีดี
แล้วที่บอกว่ามีฮัมพ์แย่ลงไปอีก มันจริงป่ะครับ  พอดีไม่ค่อยมีความรู้อ่าคับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-23 18:47:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืม แต่คุณหมอน่ารักมากจิง ๆ นะค๊ะ

ใจเย็นด้วย เราไม่เคยคุย ไม่เคยปรึกษา

ถึงเวลาเอารูปไปให้ดูแล้วก็ขึ้นเ ...
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-4-22 14:25

น้องเมโลดี้ครับ จมูกยาว อธิบายง่ายๆว่า เช่นใครจมูกเชิดดูหน้าตรงแล้วเห็นรูจมูกชัดๆ นั้นจมูกสั้น ถ้าจมูกยาว ดูหน้าตรงก็จะมะค่อยเห็นรู ดูทางข้าง จะเห็นว่าจมูกไม่เชิดหงายขึ้น ยิ่งถ้าสันสูงขึ้นถึงช่วงระหว่างคิ้ว จนลากลงมาเลย นี่ยาวเด๊ะเลย ส่วนหยดน้ำ ต้องดูปลายจมูกตรงกลางครับ สังเกตุได้ว่าจะงุ้มยาวลงมากว่าปีกจมูก  เอ นี่เข้าใจถูกไหมหว่า ถ้าผิดใครช่วยมาแก้ด้วยนะครับ

ส่วนฮัมพ์นี่ เป็นความชอบส่วนตัวครับ ต้องถามคนมีเช่นคุณโอเปิล หรือคุณเคครับ ใจตัวเองไม่กล้ามีคับ
ขอบคุณคุณ tigerblam มากเรยครับ  

แต่ไม่มีเวลาทำเรยอ่า  เปิดเทอม คิวเต็ม กว่าจะได้ทำก็ตุลาอ่าครับ  

ศึกษาไว้  แต่ตอนนี้ กิเลสกินเต็มทีแระ อิอิ
แอบมีชื่อของเราด้วยอ่า
ดีจัยจังเยยอ่าคัฟ อิอิ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-24 20:39:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอ : นี่หนึ่งเค้าจะทำเวปไซต์ให้หมอ
ผม : เหรอครับคุณหมอ
หมอ : คุณคิดว่าไง
ผม : คุณหมอเคยไปดูเวปไซค์ของหมออื่นเหรอเปล่าครับ การมีเวปไซค์นั้นมีภาระอย่างมาก ถ้าเป็นเวปบอร์ด คุณหมอก็จะต้องมานั่งตอบๆๆๆคำถามต่างๆที่คนไข้เขียนมาปรึกษา คุณหมอคะ คุณหมอขา หนูอย่างโน้น หนูอย่างนี้ ซึ่งคำถามมันจะวนไปเวียนมาซ้ำๆซากๆ อ่ะครับ แล้วคนก็จะถามมากันมาก แล้วคุณหมอก็จะต้องมานั่งตอบทุกคำถาม
หมอ : ถ้าเป็นอย่างนั้นหมอไม่มีเวล๊า (ลากเสียงสูงและยาว)
ผม :  แต่ถ้าเป็นแค่เวปแบบให้ข่าวสาร เรื่องการบริการ ที่อยู่แค่นั้นก็โอเคครับ คนจะได้รู้ว่าหมออยู่ที่ไหน อย่างผมถ้าไม่ได้ข่าวจากอินเตอร์เน็ต ผมก็คงไม่ได้รู้เรื่องของคุณหมอ …ว่าไปแล้วการเป็นหมอศัลยกรรมนี่มีความรับผิดชอบสูงมากนะครับ อย่างเช่น นักบัญชี ถ้าทำบัญชีผิด ก็แก้บัญชีได้ แต่หมอศัลยกรรมถ้าทำผิดนี่ ยุ่งเลยนะครับคุณหมอ
หมอ : หมอก็เคยทำพิ๊ด (พูดอย่างถ่อมตัว) หมอไม่ใช่เทวดา แต่นี่อาศัยที่มีประสบการณ์มามาก ทำ มาเป็นสิบปีแล้ว ก็เลยไม่มีปัญหา แล้วก็พยายามพัฒนาตัวเองไปเรื่อยๆ  อย่างปลายจมูกที่ทำยาวๆได้นี่ก็เทคนิคของหมอเอง
ผม :  อู้หู
หมอ : ใช่ รับรองทั้งประเทศไทยไม่มีใครเหลาจมูกแบบหมอ
ผม : จิงๆอาชีพอย่างคุณหมอนี่ผมว่ามีสองอย่างนะครับ ถ้ารุ่งก็ดังปริ๊ดปร๊าดไปเลย ถ้าไม่งั้นก็ไม่มีคนมาปรึกษาเลย
หมอ : ใช่ครับ ต้องใช้เวลา กว่าคนจะรู้จักไว้ใจเรา
ผม : แล้วก็ต้องใช้ความอดทนด้วยนะครับ บางทีผมอ่านที่คนไข้เค้าเขียนหรือเห็นที่มาปรึกษา เห็นๆแล้วบางทีก็ต้องใช้ความอดทนมาก
หมอ : เอาละ เดี๋ยวไปห้องผ่าตัดได้แล้ว ไปให้คุณแดงวัดความดันก่อน....

ขอลาไปพักร้อนวันกรรมกร 1 พค ก่อนนะครับ อีกอาทิตย์จะกลับมาโพสท์ใหม่
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-24 20:43:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากเห็นจมูกใหม่ของกั้งจัง

แหม โอเปิลเนี่ย ไม่อยากตอบอะไรอีกแล้ว  เดี๋ยวคนเค้าหมั่นส้ายยมาหาว่าพี่พูดสองง่ามสามแง่มอีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้