12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: honeynamphung
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] Review vaser ต้นขาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย honeynamphung เมื่อ 2013-8-25 14:19
ขอบคุณนะค่ะ ตอนนี้แผลยังไม่มีการตกสเก็ดเลยค่ะเห็น ...

ทูบีกริบให้ใส่ตอนขาค่อยๆ หายบวมแล้วค่ะ ประมาณวันที่สี่ ไปซื้อไซส์ ใหญ่ๆ หน่อย จะได้ใส่ไม่คับมาก ไม่รัดมาก แล้วก็อาจจะพันผ้าหลวมๆ ทับอีกรอบ ตรงขาหนีบ ให้กระชับค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-26 10:53
ต้นฉบับโพสต์โดย honeynamphung เมื่อ 2013-8-25 14:19
ขอบคุณนะค่ะ ตอนนี้แผลยังไม่มีการตกสเก็ดเลยค่ะเห็น ...

แรกๆ ก็ซื้อไซส์ใหญ่ๆ มาใส่ไปก่อนค่ะ แล้วก็พันผ้าทับตรงขาหนีบจะได้กระชับ ช่วงอาทิดแรกต้องทำใจเลยค่ะ ว่าจะคับหน่อย เพราะขาเราบวม พี่พนักงานที่คลินิคก็แนะนำว่าให้พันผ้าไว้ ไม่ก็ใส่ทูบีกริบไว้จะได้บวมน้อยลง และทำให้เราเจ็บน้อยลง สู้ๆ นะคะ

ป.ล. อ้าวนึกว่าโพสไม่ไป มันไปแล้วนี่นา เลยมาเม้นสองรอบเยย^^
คุณ Sarahmissy  ค่ะ พี่ก็ไปดูดกะหมอเอ้ เหมือนกันที่ ต้นแขนกะปลีกหลัง ตอนนี้ก็ได้ 1 เดือนกว่าๆ แล้ว แต่ยังเจ็บแปลบๆ และยังชา อยู่เลยค่ะ เห็นบางคนบอกเดือนนึงก็ปกติแล้ว เนื้อก็ยังเป็นตะปุ่มตะป่ำ เป็นคลื่นๆ และผิวบางส่วนก็ดำเป็นแถบๆ คุณมีเคล็ดลับและคำแนะนำมั๊ยค่ะ ทำอย่างไรจะได้หายไวๆ /ขอบคุณค่ะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-27 14:50:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ภาพ 1 สัปดาค่ะ 27/08/56

1 สัปดาห์ล่ะค่ะ จากภาพเห็นได้ว่ารอยช้ำลดลงมาก เห็นเป็นผิวสีเหลืองๆ

แต่อาการช้ำ อาการปวดขา อาการบวมยังมีอยู่ค่ะ. ขาบวมใหญ่กว่าก่อนทำอีกค่ะ

จากที่วัด ตอนก่อนทำ 55  ตรงเข่า44 เซนตอนนี้ 58 กะ 45 ค่ะ

อันนี้ไม่ได้ทานเกลือนะค่ะ ไม่รู้เลือดไปคลั่งมากขนาดไหน ต้องเจาะออกรึเปล่าหรือทานยาต่อก็หายค่ะ

เห็นแต่คนรีวิว 1 สัปดาลดลงเยอะ แต่เรายังบวมอยู่เรย
เราก็ทำมาเหมือนกันค่ะ แต่เป็นตัว Bodytite ช้ำแค่2จุดเองแล้วก็เล็กลงเลยค่ะ แต่ก็ยังต้องใช่ชุดรัดแต่ของเรายี่ห้อ marena (ถ้าไม่ผิดนะคะ) มีอะไรหลังไมค์ได้นะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Bodytite นี่ทำที่ไหนค่ะ ราคาเท่าำไหร่ค่ะ สนใจมากเลยค่ะ  โพสต์ 2013-10-9 15:30
ทำที่คลินิกไหนค่ะ น่ากลัวจนไม่กล้าทำเลยอ่ะ
ช้ำเยอะเลยค่ะ แต่อดทนไว้นะคะ แล้วจะสวยมาก ๆ ค่ะ

เราก็เพิ่งไปทำมาได้เดือนนิด ๆ แต่ไม่ช้ำค่ะ สงสัยเป็นคนช้ำยากนี่เอง ตอนทำจมูกก็ไม่ช้ำค่ะ คิด ๆ ว่าอยากไปทำต้นขาเพิ่มกับหน้าท้อง ต้นแขนค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=77838
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-28 09:04:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rapunzel_beauty เมื่อ 2013-8-27 22:45
ช้ำเยอะเลยค่ะ แต่อดทนไว้นะคะ แล้วจะสวยมาก ๆ ค่ะ

เราก ...

ดีจังค่ะ สัปดาห์หนึ่ง รอยช้ำไม่มีเลย ทำไมเราช้ำขนาดนี้นะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-28 09:05:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย earnnize เมื่อ 2013-8-27 22:44
ทำที่คลินิกไหนค่ะ น่ากลัวจนไม่กล้าทำเลยอ่ะ  ...

The young clinic สีลมค่ะ แต่บางคนไม่ขนาดนี้ ที่เราอ่านรีวิวเราเลยไปทำ ไม่คิดจะเยอะแบบนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-28 11:38

เราช้ำแบบนี้ และหนึ่งอาทิดคือเป็นช่วงที่จิตตกมากที่สุดค่ะ โทรหาที่คลินิคบ่อยมาก ใจเย็นๆ ค่ะ ผ่านไปอีกสองอาทิดจะดีขึ้น เหลืองแล้วคล้ำ แสดงว่าจะเริ่มหายแล้วค่ะ เร็วมาก เราเหลืองอาทิดที่สองค่ะ

ที่มันบวม เป็นเพราะยังมีน้ำเกลือ และไขมันที่ตกค้าง ร่างกายจะสลายออกไปเองค่ะ พยายามนวดๆ ผ่านไปเดือนนึงถ้าทนไหวให้ไปนวดไทยจะช่วยได้ค่ะ มีเงินหน่อยก็ไปนวด RF ส่วนตัวเราไม่เคยนวด RF และเราก็พอใจกับขาตอนนี้ (ที่แค่นวดไทย) อาการบวมอีกอย่างเพราะร่างกายเราตอบสนองว่ามีอะไรเข้าไปรบกวนข้างในผิวหนังเราค่ะ เป็นอาการปกติมาก เราเจอสภาพแบบนี้ ทั้งที่ไม่ได้ทานเค็ม บางคนคิดว่าบวมเพราะทานเค็ม จริงๆ ไม่เกี่ยวค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย jinjirut เมื่อ 2013-8-26 15:48
คุณ Sarahmissy  ค่ะ พี่ก็ไปดูดกะหมอเอ้ เหมือนกันที่ ต้นแขน ...

ทำไรไม่ได้ค่ะ ต้องใจเย็นอย่างเดียว ร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนคืนตัวเร็ว บางคนช้า อย่างซาร่านี่ถือว่าช้ามากค่ะ ก็ทำใจเย็นอย่างเดียว ไม่สนใจมัน ปล่อยไปเรื่อยๆ วันดีคืนดีน้องสาวมาทักว่า เฮ้ย ขาเล็กลงมาก จะเล็กเท่าฉันแล้วววววว (น้องสาวเป็นคนผอมค่ะ)
ต้นฉบับโพสต์โดย jinjirut เมื่อ 2013-8-26 15:48
คุณ Sarahmissy  ค่ะ พี่ก็ไปดูดกะหมอเอ้ เหมือนกันที่ ต้นแขน ...

ลองไปนวดไทยดูค่ะ แล้วก็ใส่ปลอก หรือว่าอะไรกระชับ ตรงส่วนปลีกหลังนี่ไม่รู้จะแนะนำให้ใส่อะไร แต่แขนนี่ ทูบีกริบ เลยค่ะ

ส่วนดำแถบๆ จะค่อยๆ หายไปเอง ถ้าไม่สบายใจก็ทาครีม whitening ก็ได้ค่ะ ส่วนตัวเรามันหายเอง แต่ว่าช้า เท่านั้นเองค่ะ
สดยอดค่ะรีวิวละเอียดดีค่ะอ่านแล้วลุ้นตามเลย*-*

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่าาา เด๋วจะมารีวิวความคืบหน้า 2 สัปดานะค่ะ เพราะอาการเริ่มดี  โพสต์ 2013-8-30 00:58
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-30 00:57:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-28 11:36
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-28 11:38

เราช้ำแบบ ...

จิตตกเหมือนกัน โทรไปหาคลีนิคมาสองรอบ 5555 ต้องซื้อยาลดบวมกับยาแก้ปวดมาทานอีกชุดค่ะ เพราะยาหมดยังรู้สึกทรมานมาก แต่ตอนนี้ยาชุดสองหมดอาการดีขึ้นมากๆเห็นได้ชัดเลยค่ะ ขาเริ่มหายบวม รอยช้ำก็เริ่มหายแล้วค่ะ เดินได้แทบเหมือนคนปกติแล้ว แต่ยังมีอาการเจ็บอยู่บ้างค่ะ คุณซาร่าเริ่มไปนวดไทยเมื่อไหร่อ่ะค่ะ หลังทำประมาณ 1 เดือนสามารถนวดได้ไหมค่ะ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-30 01:06:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-26 10:37
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sarahmissy เมื่อ 2013-8-26 10:47

แก้ไขครั ...

ความคิดเห็นเหมือนกันกับพี่ซาร่าเลยค่ะ เราใส่การ์เม้นแล้วมันไม่กระชับ เหมือนไขมันย้อยตามแรงโน้มถ่วงค่ะ เวลาเดินหรือทำกิจกรรมต่างๆจะปวดร้าวไขมันมากๆค่ะ ทรมานสุดๆ พอใส่ทูบีกริบนี้โอเคเลยค่ะ มันมีอาการเจ็บปวดบ้างแต่ไม่เท่าตอนใส่การ์เม้นค่ะ เห็นคุณmenrum โพสหลายที่มากๆ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-5 20:09:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ครบ 2 สัปดาห์ล่ะค่ะเย้ๆ ดีใจมากๆเพราะความทรมานหายไปหมดแล้วค่ะ

เหลืออารายเจ็บแปปๆๆ จี๊ดๆตรงก้อนไขมันแข็งๆเท่านั้น

ก้อนไขมันจะเปนตามแนวที่ทำเลยค่ะ จับแล้วก้อนใหย่มว้ากๆๆๆ.

555 แต่ตอนนี้เป็นปลื้มละค่ะ จากที่กังวนก็หมดกังวนไปแล้ว

สองสัปดา วัฒนาการเร็วกว่าที่คิดค่ะ. จากตอนนแรกคิดว่าคงเป็นเดือนกว่าจะเดินได้ปกติ

นี้แค่ประมาณสัปดาครึ่งก็เดินปกติแล้วค่ะ แต่วิงยังไม่ได้เท่าไหร่ ก้าวขากว้างๆเลยไม่ได้

ลองดูรูปกันค่ะ.

อันนี้เป็นรูป ก่อนไปคลินิค >>1สัปดา>>2สัปดาห์ตามลำดับค่ะ

รูปก่อนทำ ขา 55cmค่ะ

ช่วงหนึ่งสัปดาจะเห็นว่าบวมมากๆๆๆ. ช่วงจิตตกมากๆๆๆๆที่สุด. บวมน้ำเกลือ ทั้งฟหช้ำดำเขียวค่ะ ขา57cm

ช่วงสองสัปดาตอนนี้แฮปปี้ดีค่ะ เกือบหายดีแล้ว ยังใส่ทูบีกริบและกางเกงสเตทับซ้อนๆกันค่ะ ขา52 cm

แฟนทักแล้วค่ะว่าขาเล็กลง

อันนี้คือรูปวันที่สามที่เห็นรอยช้ำมากสุดๆค่ะ จนแฟนตกใจ

อันนี้คือรูปของวันที่ครบ 2 สัปดาค่ะ
น่านๆๆๆ ขาเริ่มมีรูแล้ว (thigh gap) อิอิ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-8 01:15:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sarahmissy เมื่อ 2013-10-4 11:02
น่านๆๆๆ ขาเริ่มมีรูแล้ว (thigh gap) อิอิ

คุณซาร่าลดไปกี่เซนแล้วค่ะ
ลดไปทั้งหมดสี่นิ้วค่ะ ตอนนี้ขึ้นมาครึ่งนิ้ว เพราะบวมน้ำ หรือไม่ก็อ้วนขึ้น ฮ่าๆๆๆ แต่เห็นได้ชัดว่าเวลาอ้วนไปลงที่อื่นจริง ตามแขน ตามก้น ไม่ลงขาค่ะ ที่บวมขึ้นมาครึ่งนิ้วน่าจะเกิดจากบวมน้ำจากการดื่มแอลกฮอลมากกว่า แงๆๆๆๆ
ของเราหมอดูดจากข้อพับเข่าค่ะ ก็เลยไม่เห็นรอยเจาะเท่าไร
เฮ้อทำใจลำบากเลย นัดหมอวันที่ 29 เมย นี้แล้ว แล้วตีตั๋วไปกลับ ชม ไว้ด้วย ไปคนเดียวอีกต่างหาก ไม่รู้ว่าจะกลับเองได้มั้ย เห้อ กลัวๆๆๆ
หลังทำเสร็จ ควรจะทำRFตอนไกนดี ละทำที่ไหนได้บ้าง ตอนนี้มันย้วยช่วงต้นขาในคะ
รูปน่ากลัวคะ  
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้