ดู: 1563|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อยากทำหน้าอกมาก แต่ไม่มีใครสนับสนุนเลย ท้อแท้มากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

ตอนแรกสามีก็บอกตามใจ อยากเจ็บตัวก็ตามใจ หาเรื่อง ว่าเราต่างๆ นานา  พอเราจะทำจริงๆ ขึ้นมา ไปปรึกษาหมอมาแล้ว กลับมาบ้านไม่ถามเราซักคำว่าหมอว่ายังไงบ้าง ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่สนใจ จนถึงวันที่เรานัดหมอ เราบอก

ให้ช่วยขับรถไปส่ง  เค๊ากลับว่าเราใหญ่ หาเรื่อง นึกว่าไม่ทำแล้วนะเนี่ย คิดอะไรอยู่.. ทำไมต้องทำ.. บลาๆๆ  เราอึ้งเลย พูดไม่ออก มัดจำหมอไปแล้วด้วย  สุดท้ายเราต้องโทรไปเลื่อน ไม่มีกำหนด  จนตอนนี้ท้อแท้มาก จนไม่อยากทำแล้ว ไม่

ให้กำลังใจ ไม่สนับสนุน แถมยังกีดกัน  เมื่อเช้าดันดูข่าวช่อง 3 มีคนไปทำหน้าอกแล้วกลายเป็นเจ้าหญิงนิทรา บอกให้เรามาฟังไว้เลย  เราเลยคิดว่าคงพับโครงการนี้แน่ๆเชียวค่ะ
ทำกับหมอไรค่ะ ของเราหมอเทพ ปกติดีทุกอย่างเพียงแต่ช่วงแรกๆ ยกแขนสูงไม่ได้
สู้ๆค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ทีแรกบ้านเราไม่มีใครเห็นด้วย กลัวเป็นไรไป เราบอกว่าเชื่อใจหมอไม่ใช่หมอเถื่อนค่ะ
คลอดลูกเจ็บกว่าอีกค่ะ ทำนมจิ๊บๆ
ถ้าไม่ทำแล้วเราเปนทุกข์ไหม เช่น ไม่มีนม นมแบน โดนแซวหรืออะไรก้อได้ที่ทำให้เราทุกข์อ่ะ ถ้ามันทุกข์ก้อทำไปเหอะ ความสุขของคนเราอ่ะ มันต่างกัน บางคนมีความสุขกับการกิน สุขกับการเที่ยว แล้วเราสุขกับความสวยก้อไม่เหนแปลกอะไรนี่คะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย milk_325 เมื่อ 2013-8-22 15:58

วัยรุ่นฝรั่งใช่ไหม เค้าทำกับหมอที่ไม่มีใบอนุญาติ ก็หมอเถื่อนบ้านเรานี่เอง
ก็เป็นปกติที่อาจมีอันตรายถึงชีวิต อารมหมอกระเป๋าที่ฉีดซิลิโคลนเหลวแล้วหลอกว่าเป็นฟิวเลอร์อ่ะคะ
ทำกับหมอจริงไม่อันตรายหรอก เครื่องมืออุปกรณ์ หมอพร้อม บอกแฟนค่ะเสพข่าวอย่ามองด้านเดียว เพราะที่เป็นแบบนั้นเค้าทำหมอเถื่อนไม่ใช่หมอจริง
ถ้ากลัวก็ทำกับหมอที่ผ่า รพ จะได้สบายใจ เค้าจะได้ไม่มีข้ออ้างค่ะ ขอให้ได้น้องนมสมใจอยากนะคะ สู้ๆ
เอาใจช่วยค่ะ  นี้ก็อยากทำเหมือนกันที่บ้านก็ไม่สนับสนุน สามีก็ว่าหาเรื่องเหมือนกัน  กำลังลังเลแต่คิดว่าถ้าหาเวลาได้จะทำเลยเพราะ ลังเลนานแล้วมันเครียดนะ ว่ามะ
ต้นฉบับโพสต์โดย anny15 เมื่อ 2013-8-22 16:43
เอาใจช่วยค่ะ  นี้ก็อยากทำเหมือนกันที่บ้านก็ไม่สนับส ...

เราก็เคยอนุญาติสามีว่าจะเสริมหน้าอก แต่เขาก็บอกว่าจะทำทำไมดีอยู่แล้ว แต่พอตอนหลังเขาเฉยๆไม่ถามอะไรอีก ก็เลยไปแอบทำซะเลย ตอนนี้สามีก็ไม่ว่าอะไรแล้ว ก็ทำมาแล้วนิ ลองปรึกษาหมอที่ผ่าตามโรงพยาบาลน่าจะดีกว่านะ
เข้ามาให้กำลังใจอีกคนค่ะ เราก็เป็นคนนึงที่อยากทำหน้าอกแต่ไม่มีใครเห็นด้วย ทุกคนบอกว่าไม่จำเป็นบ้าง เดี๋ยวอันตรายถ้าคนโชคร้ายเป็นเราล่ะ
จะทำมาอวดใครบ้าง บางคนถามอยากมีผัวเหรอถึงทำ แฟนก็ไม่อยากให้ทำบอกว่าไม่ได้รักที่นม ไร้สาระ และอีกหลายคำที่มันบั่นทอนความรู้สึกเรา แต่สุดท้ายเราก็ทำเราบอกทุกคนว่าเราเข้าใจทุกคนนะ แต่เราอยากทำเราอยากสวย ตอนนี้ทำมาได้10วันกับหมอเทพ เรามีความสุขนะ ความสุขของเราไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน อยากทำทำเลยค่ะ เอาใจช่วย หนักแน่นค่ะ สู้ๆ
สวัสดีค่ะ จขท. เราเองก้ตั้งใจจะทำน้องนมอยู่เหมือนกันค่ะ ตอนนี้กำลังหาข้อมูล โดยมีคุณแฟนเป็นแกนนำ เพราะนางตอกย้ำเราทุกวันเรื่องนมเล็ก แต่สำหรับคนอื่น ๆเช่น แม่หรือคนในครอบครัวเราไม่เคยปรึกษาใครนะคะ  ตอนทำจมูกก็บอกแค่แฟนคนเดียวทำมาก็ไม่มีใครว่าอะไร  เรื่องแบบนี้อยู่ที่คนทำ ทำแล้วสบายใจ ไม่ีใครเดือดร้อนก็ทำไปเลยคะ อย่าได้ลังเล  แต่จะต้องหาข้อมูลของคุณหมอที่ไว้ใจได้ ปลอดภัย มีรีวิวเยอะๆ สู้ ๆนะคะ  เราเป็นกำลังใจให้ค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-23 21:23:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนแรกทำเป็นบอกว่าตามใจจะทำก็ทำ คงห้ามเราไม่ได้ พอเราไปปรึกษาหมอก็ทำเฉยๆ ไม่สนใจ  บอกว่าจะไปญี่ปุ่นปลายเดือน กค. เราบอกไม่ได้ นัดหมอไว้แล้ว  

เค๊าก็พูดว่าเอาจริงเหรอเนี่ย เราก็บอกแน่นอน  คิดว่าได้ทำแน่นอนเลยมัดจำหมอไป พอจะให้ไปส่งโรงพยาบาล กลับโวยวายว่าเราใหญ่โต  เราเลยบอกว่า ก็เห็นบอกว่า

ตามใจแล้วทำไมมาผิดคำพูดแบบนี้  เค๊ากลับบอกว่าประชดไม่รู้เหรอ  เราเลยผิดหวังมากๆๆๆ เหมือนจะได้มีนมกับเค๊าแล้วแต่ความหวังก็หลุดลอยไปอีก เฮ้อ! จะแอบ

ไปทำเองเลย ก็กลัวจะมีปัญหาทีหลัง
เหมือนกันเลยคะแต่แฟนก็ตามใจเรานะคะเค้าบอกจะทำไปให้ใครดูพอเราบอกดูเองอยากสวยเค้าก็okแต่พวกพี่สาวคนอื่นๆบอกเดี๋ยวก็เน่าหรอกนั้นบ้างนี้บางบอกเราแต่เราไม่สนใจหรอกก่อนตายก็ขอสวยก่อนบ้างเถอะยังไม่รู้ด้วยซ้ำจะตายวันไหนแต่ความสวยห้ามกันไม่ได้หรอกคะ. เป็นกำลังใจให้นะคะ
แรกๆแฟนเราก็แอนตี้ค่ะ แต่เราจะทำค่ะตัวเราชีวิตเรา ความรู้สึกเรา ยังไงมันก็ตายไปกะเรา แฟนก็แค่แฟนค่ะ บางทีเราไม่มีนมมันจะไปชมคนอื่นที่เขามีด้วยซ้ำ ตอนนี้เราทำมาชีวิตดีขึ้นมากๆ มีความสุขเหมือนมีพร้อมทุกอย่าง แฟนก็ชอบแล้วค่ะเพราะมันนิ่ม ถ้าจะทำก็อย่าทำใหญ่มาก เกินธรรมชาติผู้ชายมักกลัวค่ะ ทำอะไรให้พอดีกะตัวมันจะสวยนะค่ะ สู้ๆเป็นกำลังใจค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้