ดู: 5679|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิวฝีมือทำปาก หมอภู 11สค2556

[คัดลอกลิงก์]
-จะมารีวิวฝีมือทำปากจากหมอภูนะครับ ผมอยู่ในเวปdungdongมานานพอสมควร

ชอบมาดูรีวิวของคนอื่นแต่ไม่เคยรีวิวเองซะที ดูไปดูมาเกิดกิเลสอยากทำปากบาง

ได้เหนรีวิวที่สุดยอดและชื่อเสียงหมอภูมาตั้งแต่ราคา7500 แต่ก้ยังไม่ตัดสินใจทำ

พอมีโอกาสว่างเมื่อช่วงเดือน พฤษภาคม ได้ไปพบหมอและมัดจำนัดวันทำเปนวันที่11 สค

ราคาปรับเป็น16,000 แต่คิดว่าถึงแพงหน่อย แต่เทียบกับรีวิว

และฝีมือแล้วยังไงก้คุ้มครับ เพราะปากมันแก้งหลายครั้งไม่ได้เหมือนจมูก ขอครั้งเดียวเป๊ะดีกว่า

-แล้ววันที่11สค56 มาถึง ผมไปถึงคลินิคได้ล้างหน้าแปลงฟัน แปะยาชาที่ปากรอขึ้นเขียง

-ก่อนผ่าตัด ได้เข้าไปคุยกับคุณหมอเลือกทรง หมอเลือกแบบดาราเกาหลีคนนึ่งให้ หมอบอกว่า เป้นแบบที่ไม่บาง แนวผู้ชายๆ แต่เป้นทรง

แต่ผมดูรูปไปมา( คอมพิวเตอร์หมอรูปให้เลือกดูเยอะมากครับ) สรุปผมเลือกแบบพี่โดม ปกรลัมป์. คือบางหน่อย มีติ่งแหลมนิดๆ ออกแนวหวาน

หมอบอกสบายมาก

****(ผมชอบหมอ อัธยาศัยดีมากไม่รีบร้อน ไม่รีบเร่งคนไข้แม้วันผ่าตัด  ปรึกษาก่อนเข้าห้องผ่าตัดได้แบบชิวๆ  คือจากประสบการณ์ที่อื่นๆ วันไปปรึกษาก้ให้คำปรึกษาดีมาก

แล้วบอกวันผ่าตัดค่อยเอา รูป-แบบ มาให้ดูอีกที พอถึงวันผ่าตัดจิงๆ แทบจะไม่ได้คุยกับหมอ คือยังไม่ทันได้บอกว่าจะเอาแบบไหนทรงไหนก้เรียกขึ้นเตียง

ให้ดูแบบก้ดูผ่านๆ. ไม่เหมือนวันที่มาปรึกษาวันแรกเลย ไม่รุ้หมอจะรีบไปไหน ยังกะหมอเสียบปลั๊กเตารีดทิ้งไว้ที่บ้าน -*-)***

-มาต่อครับ หลังจากนั้นก้ขึ้นเขียง  หมอก้เริ่มเอามากกามาขีดๆเขียนๆวาดปาก แบบบอกหมอขอสุดฝีมือนะครับ หมอบอกแน่นอนเด่วจัดให้สุดฝีมือ

หมอใช้เวลาวาดปากใช้เวลาพอสมควร แต่รุ้สึกได้ว่าหมอปราณีตมากไม่รีบ ไม่ร้อน ค่อยๆวาด เราก้เอ่อ สบายใจล่ะ

มาถึงตอนฉีดยาชา ถามว่าเจ้บไหม นิดหน่อยครับ แต่พอทนได เจ้บเข้ม1-2แค่นั้นครับ หลังจากนั้นไม่เจ้บ และพาชาหมก้เริ่มลงมือ ไม่เจ้บเลยครับ เพราะชา

ไม่รุ้สึกอ่ะไรทั้งนั้น ให้เวลาประมาน45นาที. หมอภูอารมดีมาก ฮ่ำเพลงตลอดเวลา แถมมีอารมณ์ขัน ช่วยผ่อนคลายได้เยอะ

ตอนเย้บเสร้จ หมอก้ยิ่งมุข เอ้า!! เสร้จแล้ว โดมก้โดมเถอะ!!  ผมก้ยิ้นจนแผลปลิ หมอบอกอย่าเพิ่งยิ้มๆ เด่วแผลปริ

เสร้จแล้วก้ขับนถกลับบ้าน ยาชาเริ่มหมดฤทธิ์ เริ่มแสบๆ กว่าจะถึงบ้าน ...

ทำแต่ปากบนนะครับ มาดูภาพกันครับ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 00:27:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย iice_iice เมื่อ 2013-8-21 00:10
ออกมาสวย เป๊ะ ดีใจด้วยคับ

ขอบคุณครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-20 23:34:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครบ1เดือนล่ะครับ

ตอนนี้เข้าที่ประมาน70%. มีบางส่วนที่เป้นไตๆ (เรื่องปกติ)

ต้องขยันนวดครับ ให้ไตๆนิ่มลงปากจะได้เปนทรงเข้าที่

ตอนนี้ถ้าส่องใกล้ๆ อาจดูริมฝีปากซ้ายขวายไม่เท่ากัน.  เพราะไตแข็งๆ ทำให้เวลาริมฝีปากส่วนนั้นยังไม่ม้วน ไม่เข้าที่

ผมไม่นอยครับ คมคิดว่าหมอทำสวยแล้ว แต่จะเข้าที่ สวยแค่ไหนอยุ่ที่ตัวเราเอง กับการดูแลหลังผ่าตัด

ใครรุ้สึกแบบนี้ กำลังนอยอยุ่ต้องเน้นว่าใจเยนๆครับ

สู้ๆอีก1เดือนมาดูกัน

แสดงความคิดเห็น

สวยค่ะ  โพสต์ 2014-6-17 23:26
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้