เจ้าของ: moji5557
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเอง กับหมอจเร ใครน้ำ (สีลม) พี่เอ๋เองค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 19:25:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้ก้อรูปน้องสาวอีกคน ที่เจอปัญหาเสริมจมูกด้วยซิลิโคน

แล้วปลายเริ่มรัด ลองสังเกตุที่ปลายจมูกนะค่ะ อันนี้คือการรัดครั้งที่2ค่ะ

ครั้งแรกก้อมีอาการรัดที่ปลายแบบนี้ ได้รับการแก้ไปแล้ว1ครั้ง

ตอนนี้ผ่านไปได้ประมาณปีกว่า อาการเดิมเริ่มกลับมาอีกแล้วคับท่าน

น้องเค้าเครียดมาก เพิ่งเรียนจบด้วยค่ะ แต่ต้องหาเงินเตรียมเงินเพื่อเคลมจมูกใหม่

เพราะปลายไม่สวยเอาซะเลย หาสาเหตุไม่ได้ แต่จะให้พี่เอ๋เดา ก้อขอเดาว่า

อาจเกิดจากการเย็บ ของคุณหมอ หรือไม่ก้อเกิดจากการรัดของผังพืด

ก้ออย่างที่ได้เกริ่นไว้ค่ะ ซิลิโคนคือสิ่งแปลกปลอมที่ใส่เข้าไปในร่างกาย

ร่างกายจะแสดงเอฟเฟ๊กในการปกป้องตัวเองด้วยการสร้างแคปซูลหรือผังพืดมารัดไว้ค่ะ

ปลายใส.JPG (41.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

เสริมจมูกด้วยซิลิโคน ปลายเริ่มรัดทรงแปลกๆ ...

เสริมจมูกด้วยซิลิโคน ปลายเริ่มรัดทรงแปลกๆ ...
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vasar เมื่อ 2013-8-21 21:17
ต้นฉบับโพสต์โดย moji5557 เมื่อ 2013-8-21 19:18
น้องสาวพี่เอ๋เองค่ะ น้องฝากรูปมารีวิวให้เพื่อนๆในเ ...

รูปใครอ่าคุ้นๆ หน้าเหมือนเราเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย moji5557 เมื่อ 2013-8-21 14:58
ถ้าให้เข้าที่จริงๆแบบว่ายุบบวมหมดแล้วเนี้ยก้อประม ...

ติดตามค่ะ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย moji5557 เมื่อ 2013-8-21 14:58
ถ้าให้เข้าที่จริงๆแบบว่ายุบบวมหมดแล้วเนี้ยก้อประม ...

ต้นฉบับโพสต์โดย moji5557 เมื่อ 2013-8-21 15:03
หมอเลาะเอาออกไปนิดนึงเองค่ะ ไม่ถึง1อันนะค่ะ

เอ๋เค ...

ขอบคุณครับ  
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-23 21:04:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Vasar เมื่อ 2013-8-21 20:33
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vasar เมื่อ 2013-8-21 21:17

รูปน้องสาวคนสวยคนเน้นะแหล่ะ อิอิ
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-23 21:05:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2013-8-21 21:34

ได้เลยจ้าน้องสาววววววว
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-23 21:05:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 999999 เมื่อ 2013-8-23 01:59
ขอบคุณครับ

จุ๊บๆค่ะ
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-23 21:15:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพรูปครบ 1 เดือนครึ่งค่ะ  เมื่อวานเพิ่งไปพบหมอตามนัด follow up ค่ะ

after5.jpg (133.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเอง

เสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงตัวเอง
อัพภาพให้ดูบ่อยๆนะคะ
พี่เอ๋ มีอะไรแปลกใหม่มาให้ชมตลอดเลย   ขอถามค่ะว่า เสริมร่องแก้ม ของพี่เอ๋ตอนนี้เป็นกระดูกใช่ไหมคะ  ผลลัพธ์ระหว่างซิลลี่ กับ กระดูก  สวยงาม คงทน เนียน เหมือนกันไหมคะ
สวยมากเลยพี่เอ๋ สุดยอดไปเลยค่ะ ชอบ ๆ
ได้ทำตา2ชั้นมาป่าวค่ะ จมูกสวยมากเลยทำมาแบ๋วมากๆๆๆ ทำศัลยกรรมอะไรบ้างหรอ
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-26 16:50:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Wic เมื่อ 2013-8-24 22:04
อัพภาพให้ดูบ่อยๆนะคะ

ได้เลยจ้าาา
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-26 16:52:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Elinor เมื่อ 2013-8-25 05:00
พี่เอ๋ มีอะไรแปลกใหม่มาให้ชมตลอดเลย   ขอถามค่ะว่า เส ...

ขอบคุณที่ติดตามชมพี่ค่ะ

ร่องแก้มไม่มีความแตกต่างใดๆเลยจ้า ทั้งตอนที่เสริมด้วยซิลิโคน และที่เสริมด้วยกระดูกตัวเอง

แต่ตอนนี้ร่องแก้มยังบวมๆแข็งๆเหมือนรอบแรกค่ะ รอหายบวมและจะนิ่มลงเรื่อยๆค่ะ
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-26 16:55:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย goodjob เมื่อ 2013-8-25 07:41
สวยมากเลยพี่เอ๋ สุดยอดไปเลยค่ะ ชอบ ๆ ...

ขอบคุณมากค่ะน้องสาวคนสวย

พี่ว่าวิธีนี้เหมาะกะคนที่มาสุดทางแล้วอะค่ะ (รึป่าว)

คือเสริมแบบไหนก้อไม่ได้ดังใจ เช่นรูปน้องสาวพี่ ที่ลงรูปให้ดู

น้ัองเค้าก้อมาสุดทางละค่ะ ไม่มีทางไหนจมูกจะสวยได้ล่ะ

อันนี้น้องเค้าพอใจมาก ไม่ต้องยุ่งเกี่ยวกะจมูกอีกแล้วค่ะ

ส่วนตัวพี่เอง ก้ออย่างที่บอก ไม่คิดจะเสริมจมูกอีกเลย หลังจากเจอหมอที่MD ค่ะ

67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-26 16:56:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย earnnize เมื่อ 2013-8-25 09:01
ได้ทำตา2ชั้นมาป่าวค่ะ จมูกสวยมากเลยทำมาแบ๋วมากๆๆๆ ท ...

ขอบคุณมากค่ะ

ตาเปน2ชั้นแบบนี้อยู่แล้วค่ะ ไม่ได้ทำชั้นตาจ้า

ส่วนจมูกก่อนหน้านี้ได้ตัดปีกแต่งปลายกะหมอวี ที่บางแสนมาค่ะ

คางก้อแก้ใหม่กับหมอจเรค่ะ
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-26 16:57:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Vasar เมื่อ 2013-8-21 20:33

เจ้าของรูปมาแระจ้า สวยคมจิงๆเล๊ยยยย
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-26 18:24:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ สำหรับท่านที่คิดว่าการเสริมจมูกด้วยกระดูกซี่โครงจะมีพังผืดรึป่าว

มาฟังทางนี้ค่ะ พังผืดเนี้ยมันมีทั้งข้อดีและข้อเสียค่ะ

1.ถ้าพังผืดหมายถึงแผล การผ่าตัดทุกชนิดต้องมีพังผืดซึ่งเป็นเรื่องดีค่ะ

เพราะเป็นกระบวนการสมานแผล

2.ถ้าพังผืดหมายถึงแคปซูลละก้อ พังผืดแคปซูลจะเกิดรอบๆ

สิ่งแปลกปลอมโดยเฉพาะวัสดุที่มีผิวเรียบเท่านั้นเช่นซิลิโคนค่ะ

พังผืดรอบๆซิลิโคนนี้ช่วยควบคุมให้ซิลิโคนอยู่ในตำแหน่งนั้นๆ

แต่ก้อสามารถรัดซิลิโคน ทำให้ซิลิโคนเคลื่อนผิดตำแหน่งได้ด้วยค่ะ

***สรุปเนาะ พังผืดแคปซูลจะไม่เกิดกับการเสริมจมูกด้วยเนื้อเยื่อของ

ร่างกายเราเอง เช่นกระดูกอ่อนหลังหู และกระดูกซี่โครง

เมื่อนำไปเสริมกับเนื้อจมูกก้อจะสมานกัน ประหนึ่งเป็นจมูกธรรมชาติ

ที่ไม่เคยผ่าตัด ดังนั้นกระดูกอ่อนนี้ก้อจะมีชีวิตรอด

และไม่สลายไปอีกด้วยค่ะเพราะได้รับอาหารจากเนื้อเยื่อของจมูกเรา

นั่นเองค่ะ***

f-400.jpg (44.82 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

สวยมากเลยค่ะ พี่เอ๋...ดูแล้วหน้าเด็กมากๆเลยค่ะ
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-27 09:38:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย am1353 เมื่อ 2013-8-26 20:02
สวยมากเลยค่ะ พี่เอ๋...ดูแล้วหน้าเด็กมากๆเลยค่ะ ...

ขอบคุณมากที่สุดเลยค่ะคุณน้อง เข้ากระทู้วันนี้ได้เจอเรื่องดีๆแบบนี้ล่ะพี่หัวใจพองโต

จุ๊บๆๆๆๆ จ๊วฟๆๆๆๆๆๆ
สวยขึ้นค่ะคุณเอ๋ ดีใจด้วยค่ะ แอบเห็นคุณเอ๋ที่คลีนิคบางแสน น่ารักมาก คือว่าไปชีช้ำมาจากตรงนั้น อิอิ
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-28 17:33:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janechi เมื่อ 2013-8-27 09:47
สวยขึ้นค่ะคุณเอ๋ ดีใจด้วยค่ะ แอบเห็นคุณเอ๋ที่คลีนิค ...

ขอบคุณมากค่ะ ที่จำกันได้

ว่าแต่ชีช้ำกะใคร เรื่องอะไรค่ะ เล่าๆๆๆๆๆ อยากรู้ค่ะ
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-28 17:50:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่เอ๋อยากจะให้ขัอมูลอัพเดทเรื่องทั้งหมดดังนี้

ข้อที่ 1 เรื่องพังผืด

สรุปอีกทีนะค่ะ พังผืดหมายถึงเนื้อเยื่อปกติของร่างกายเราที่สร้างขึ้นมารอบๆสิ่งที่ใส่เข้าไปในร่างกาย

ถ้าสิ่งที่ใส่เข้าไปเป็นเนื้อเยื่อที่มีชีวิต และเข้ากันได้กับร่างกายเรา พังผืดที่เกิดขึ้นเป็นการสมานแผลนั้นเองค่ะ

อันนี้เปนข้อดีนั้นเองจ้าาา (ถ้าจะมีข้อเสียก้อเกิดจากคนทำการผ่าตัด หรือหมอนั้นล่ะค่ะ)

แต่ถ้าสิ่งที่ใส่เข้าเป็นสิ่งแปลกปลอม เช่นซิลิโคน พังผืดที่เกิดขึ้นจะมีลักษณะเฉพาะ และมีชื่อเรียกเฉพาะว่า

"แคปซูล หรือพังผืดแคปซูล" ซึ่งเป็นกลไกการป้องกันตัวของร่างกายเราไม่ให้สัมผัสโดยตรงกับสิ่งแปลกปลอมนั้น

โดยขังสิ่งแปลกปลอมไว้ในแคปซูล ข้อเสียของมันก้อมีนะค่ะ คือหากมันรัดซิลิโคนให้อยู่ผิดตำแหน่ง

จมูกอาจเบี้ยวได้ค่ะ

ข้อที่ 2  พี่เอ๋จะให้เลือกระหว่างการเสริมจมูกด้วยกระดูกอ่อนของเราเอง หรือจะเสริมด้วยซิลิโคนดี

คืออย่างงี้ค่ะ มันมีหลักการทางศัลยกรรมซึ่งเป็นที่รู้กันทั่วโลกอยู่ว่า

"Replace the like with like" โดย Dr. Ralph Millard หมายความว่า ควรทดแทนหรือเสริมสิ่งที่ไม่มี

หรือที่ต้องการ ด้วยเนื้อเยื่อที่เหมือนกัน เช่น โครงสร้างสำคัญของจมูกคือกระดูกอ่อน ดังนั้นถ้าจะเสริม

และอยากได้จมูกที่สวยเป็นธรรมชาติ และปลอดภัยควรจะเสริมด้วยกระดูกอ่อนเช่นกัน (เครปะค่ะ)

จมูกธรรมชาติของเราไม่มีซิลิโคน ดังนั้น ถ้าเปนไปได้ไม่ควรใส่ซิลิโคนเสริมจมูก (ไม่งงเนาะ)

คืออย่างงี้ค่ะ โอกาสที่เราจะได้จมูกที่สวยที่สุดก้ออยู่ที่ครั้งแรกนี่ล่ะค่ะ

ยิ่งทำการผ่าตัดหลายครั้ง โอกาสสวยก้อจะลดลงเรื่อยๆ จนถึงจุดนึงแม้กระทั่ง

อยากกลับมาเป็นเหมือนเดิมยังเปนไปไม่ได้เลยค่ะ เช่น จมูกทะลุ

ถ้าทำการผ่าตัดผิดหลักการทางศัลยกรรม โอกาสที่ต้องแก้ไขมีสูงมาก

ดังนั้น ถ้าใช้ซิลิโคนเสริมจมูก คือคุณต้องเตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมเงิน

ไว้รอแก้ได้เลยค่ะ

แต่ถ้าคุณใช้กระดูกอ่อนเราเอง จะเป็นการผ่าตัดที่ถูกหลักการทางศัลยกรรม

ดั้งนั้นโอกาสแก้จะน้อยมาก มีโอกาสจบที่ครั้งแรกสูงมาก

(ต้องเลือกหมอ ด้วยนะค่ะ อันนี้สำคัญที่สุดจ้า)  

ข้อที่ 3 การเสริมจมูกด้วยกระดูกอ่อนซี่โครง แล้วมีบางคนเข้าใจว่า แก้ยาก

อันนี้พี่เอ๋มีความเห็นว่า สิ่งไหนที่หมอท่านนั้นทำอยู่บ่อยๆจนท่านชำนาญ

ก้อเป็นเรื่องง่ายสำหรับท่าน (นึกออกมั๊ย) แต่ถ้าหมอท่านไหนยังไม่เคยทำ

หรือไม่กล้าทำ เพิ่งเริ่มทำ ไม่ค่อยได้ทำ หรือทำแล้วเคสหลุดบ่อยๆ

ก้อท้อและเลิกทำ เค้าก้อจะมองว่าเปนเรื่องยากแน่นอนค่ะ และเค้าก้อจะ

บอกคนไข้ว่าอย่าทำเลยนะ แก้ยาก ซิลิโคนนี่ล่ะดีที่สุด เพราะอะไร

เพราะมันง่ายไงค่ะ เหลาๆเสียบๆเสร็จล่ะ ภายใน30นาที (OMG)

จิงๆแล้วการแก้จมูกจากการเสริมด้วยซิลิโคนจะยากหรือง่ายก้อเปนไปได้ทั้งนั้นค่ะ

ขึ้นอยู่กับสภาพจมูกที่เปนอยู่ตอนนั้นมากกว่า ถ้าจมูกโทรมมากก้อแก้ยากหน่อยค่ะ

เช่นถ้าจมูกมีซิลิโคนทะลุ น้องๆว่าจะแก้ยากรึง่ายล่ะค่ะ หรือจมูกซิลิโคนที่หดรั้งจนสั้นเชิด

ก้อเปนอีกหนึ่งปัญหาที่พี่เอ๋เคยได้ยินบ่อยๆ (น้องๆมักจะมาคุยมาถามอะค่ะ)

สรุปน๊าาาา การแก้จมูกจากการเสริมด้วยกระดูกอ่อน หรือเสริมซิลิโคนมา ไม่ได้ยากง่ายไปกว่ากัน

ขึ้นอยู่กับสภาพของจมูกในขณะนั้นมากกว่าค่ะ

อ่อๆ ขอสรุปอีกที ที่พี่เอ๋บอกไปว่า วิธีที่พี่เอ๋ทำมา ไม่เกิดพังผืด

พี่เอ๋ขอย้ำว่าไม่เกิดจิงๆค่ะ แต่หากคำว่า "พังผืด" คือการสมานแผล อันนั้นมีแน่นอนค่ะ

แต่หากคำว่า "พังผืด" หมายถึงแคปซูลที่ห่อหุ้มสิ่งแปลกปลอม อันนี้ไม่มีแน่นอนค่ะ

เพราะไม่ได้ใส่สิ่งแปลกปลอมใดๆเข้าไปในจมูกเลยค่ะ

ส่วนที่น้องๆจะเลือกวิธีไหน เป็นสิทธิ์ของน้องค่ะ

พี่เอ๋แค่มาแชร์สิ่งที่พี่เอ๋ทำมาจริงๆ แค่นั้นเองเนาะ

มีอะไรไม่เข้าใจ สอบถามพี่เอ๋ได้เลยนะค่ะ รักน้องๆทุกคนค่ะ จุ๊บๆ ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย moji5557 เมื่อ 2013-8-28 17:33
ขอบคุณมากค่ะ ที่จำกันได้

ว่าแต่ชีช้ำกะใคร เรื่องอะ ...

จมูกค่ะ โดนตัดปีกเสียหาย แท่งใหญ่เป็นท่อนไม้ รูจมูกเบี้ยวอย่าได้เงยหน้าน่าเกลียดมาก คร่าวๆก็ประมาณนี้ค่ะ ตอนนี้ไปแก้มาแล้วกะหมอท่านใหม่ก็ดีขึ้นดยอะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้