เจ้าของ: Girly
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูกกับคุณหมอนพรัตน์ รัตนวราหะ 19 มิ.ย. ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทรงจมูกสวยดีคัฟ

มาติดตามความสวยคัฟ

มาอับเดทบ่อยๆ น๊าคัฟ

ขอบคุณคัฟ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-20 04:53:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ

ตื่นมาแทบไม่รู้สึกอะไรแล้วเลยค่ะ

จมูกบวมเท่าเมื่อคืน แต่มันคงจะบวมอีกใช่มั๊ยคะ ^^"

ทำใจรับหน้านรสิงห์ไว้แล้ว แหะๆ

ขอบคุณทุก comment นะคะ

มีอะไรสงสัยเกี่ยวกับคุณหมอถามได้ค่ะ ^^
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-20 05:23:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนวันจะหายบวมนี่ อาจจะนานกว่าคนอื่นค่ะ

เพราะหมอบอกว่า เลือดไหลหยุดช้า (จนเดินออกแล้วยังไหลอยู่บ้างเลยค่ะ)

นอนก็หยดลงเสื้อเลยค่ะ - -" แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยบวมมากน่ะค่ะ เลยไม่กังวลเท่าไหร่

แต่เห็นว่าส่วนมากคนอื่นจะยุบตั้งแต่วันที่ 3 เป็นต้นไปค่ะ ถ้าประคบดีๆ นอนดีๆ ^^
ติดตามชมวิวัฒนาการความงามคร้า
หายบวมเรวๆ นะจ๊ะ
แอร๊ยยยยยยยยยยยย ถ้ายุบแล้วเหมือนดาราเกาหลีเลยอ่ะ อย่างเริ่ดดดดดดดดดดดดด
มีต้นเเบบเป็นใครค่ะเนี่ย เอามาชมหน่อยยยยย
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-20 13:55:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้บวมตรงระหว่างตา

แต่มันช้ำค่ะ - - ไม่รู้ว่าเพราะนอนไม่ดีรึป่าว หรือเพราะก้มๆเงยๆบ่อย

แถมวันนี้แบกหน้าไปมหาลัย แต่ใส่ mask ไป กลับมาช้ำกว่าเดิม (สดได้อีก)

แต่ไม่ปวดค่ะ เลยโทรถามคุณหมอแล้วค่ะ คุณหมอบอกว่าเป็นคนเลือดหยุดไหลช้ามาก

เพราะเมื่อเช้าเลือดยังไหลอยู่เลยค่ะ ส่งผลให้บวมนานกว่าชาวบ้านเค้า แถมจะยังได้รอยช้ำมาด้วยเช่นกัน

- -" อยากให้มันจางเร็วๆจัง T^T

ปล.รูปต้นแบบค่ะอยากได้ทรงปอย แต่แหลมเกิน เลยเอาแบบนี้แทน(ก็โด่งเหมือนกัน)

คุณหมอบอกอาจจะไม่เหมือนเพราะเนื้อจมูกน้อยแบบไม่ไหวแล้ว

โชคร้ายค่ะ เกิดมาเป็นคนเนื้อจมูกน้อย T^T

ยังมาติดตามดูอยู่จ๊า

อยากทราบว่าราคาที่คุณ girly ทำนี่เหมาหมดเลยป่าวคะ หรือมีค่าใช้จ่ายอื่นๆเพิ่มเติม

โดยเฉพาะบริการหลังการผ่า คุณหมอคิดค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมมั๊ยน้อ

เพราะที่ศึกษามาเห็นคุณหมอบางคนดูแล รับผิดชอบแก้ไข ไม่เสียค่าใช้จ่าย หง่ะ

อยากดูคุณ girly มาอัพรูปแล้วอ่ะค่ะ
อีกนิสสสนึงค่ะ  ตอนไปปรึกษานี้ เสียค่าใช้จ่ายมั๊ยคะ (ถ้าเสียนี่เท่าไหร่ หรอคะ)

เพราะโทรไปสอบถามที่ ร.พ.บอกว่าเสียต่างหากอ่ะค่ะ ทั้งค่าปรึกษาและค่ายา

แหะๆๆ  ขอโทษนะคะที่ถามมากมาย  

...หายไวๆ...สวยเร็วๆ...ค๊า
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
มาให้กำลังใจนะครับ เท่าที่ดู ช่วงปลายจมูกจะย้อยลงกว่าก่อนทำพอสมควร ก่อนทำจะดูไม่ค่อยมีปลายใช่ป่ะครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-20 23:47:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะตอนแรกปลายจมูกเชิดขึ้นค่ะ ตอนนี้บวมมากมายโดยเฉพาะระหว่างคิ้ว

แถมช้ำใต้ตาด้วยอะค่ะ ^^" แต่ใช้พอกบัวหิมะกับเจลลดบวม แต่ไม่รู้สึกปวดเลยค่ะ ตั้งแต่ทำมา

มีแค่ปวดตึ้บๆตามชีพจร ซึ่งปวดเบาๆนิดๆ

รูปค่ะ(ขอปิดตาหน่อยนะคะ มันเพราะบวมเลยสองข้างไม่เท่ากัน T^T)

บวมได้อีกค่ะ ช้ำด้วย T^T เพิ่งกลับมาจากมหาลัย สงสัยเพราะทำงานด้วยเลยช้ำมากกว่าเดิมอีก
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-20 23:51:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีกนิสสสนึงค่ะ  ตอนไปปรึกษานี้ เสียค่าใช้จ่ายมั๊ยคะ (ถ้าเสียนี่เท่าไหร่ หรอคะ)

เพราะโทรไปสอบถามที่ ร.พ.บอ ...
ต้นฉบับโพสโดย mintra เมื่อ 2009-6-20 20:58

เรื่องบริการหลังผ่านี่ไม่แน่ใจเรื่องค่าใช้จ่ายค่ะ แต่คิดว่าคงไม่มีเพิ่มแล้วค่ะ ^^

ส่วนตอนปรึกษาไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ เสียแค่ค่าทำบัตร รพ. 150 บาทค่ะ

ส่วนตอนไปทำเสียเพิ่ม 100บาทค่ะ เป็นค่าบริการอะไรซักอย่าง - -"

ตอนนั้นงงๆเลยลืมว่าเค้าบอกว่าเป็นค่าอะไรน่ะคะ ^^
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-20 23:54:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด Girly เมื่อ 2009-6-20 23:58
เห็นและว่าต่าง รอสักอาทิตย์ อย่าไปจับหมูกมากนะน้องรัก

ขอให้หายไวๆจ้ะ เป็นกำลังใจให้ อย่าลืมอัพความคืบ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-6-20 21:04

ขอบคุณมากๆค่ะพี่กั้ง

ว่าแต่วันนี้เผลอจับจมูกเกือบทั้งวันเลยค่ะ อีกอย่างมันไม่เจ็บเลยเผลอบ่อยอะค่ะ T^T

ปล.ขอบคุณพี่เอและคนอื่นๆด้วยค่ะ ^^
5555 โรคจิตเหมือนกันเลยอะ

นั่ง ๆ ๆ ว่างเป็นไม่ได้ ต้องเอามือลูบ น้องซิลลี่เล่น

แล้วบางวันก็ทำจมูกมู๋ อีก

5555 มันเพลินอะ
หาย ไว ไว  ดูแลตัวเองดี ๆนะครับ ช่วง เจ็ดวัน หลัง ผ่าตัด สำคัญมากนะคราบบ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-21 11:36:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนมากๆค่ะ

วันนี้ตื่นมา ในท่านอนตะแคง - - จมูกจะเบี้ยวมั๊ยเนี่ย(นอนดิ้นไปหน่อยค่ะ)

ใต้ตาบวมแบบไม่ไหวแล้ว มันเปลี่ยนสีแล้วค่ะ จากม่วงเป็นแดง - -" และเห็นเขียวๆจางๆเล็กน้อย

จริงๆมันต้อง แดง>ม่วง>เขียว>เหลือง ไม่ใช่หรอคะ

ตรงระหว่างหัวตาบวมน้อยลงนีสสสเดียว (นิดเดียวจริงๆ) แต่ดีที่ไม่ปวดค่ะ ตึงๆอย่างเดียว

อยากถามผู้รู้ค่ะ ว่ามีวิธีไหนให้มันหายช้ำเร็วๆมั๊ยคะ

ตอนนี้กินยาที่หมอให้ กินใบบัวบกแคปซูล โบ๊ะบัวหิมะกับราพาริลเจลตรงที่ช้ำเลยค่ะ(ไม่กล้านวด กลัวมันช้ำกว่าเดิม)
ขอบคุณทุกคนมากๆค่ะ

วันนี้ตื่นมา ในท่านอนตะแคง - - จมูกจะเบี้ยวมั๊ยเนี่ย(นอนดิ้นไปหน่อยค่ะ)

ใต้ตาบวมแบบไม ...
ต้นฉบับโพสโดย Girly เมื่อ 2009-6-21 11:36

เหมือนกาน  ใต้ตา ช้ำมากมาย
ขอให้หายไวๆ แล้วเอารูปมาลงให้เพื่อนๆดูนะค่ะ
ดูแลตัวเองดีๆน้า

ออกมาสวยแน่ๆ เค้าโครงมันบอก อิ อิ

อยากไปทำบ้างแต่ยังกล้าๆ กัวๆๆๆๆ อ่ะ
ประคบเย็นบ่อยๆๆนะคัรบ ที่ตรงหว่างตากับใต้ตาอะครับ จะได้เป็นหมีแพนด้าแป็บเดียว
หายไว้ๆๆนะครับ
หายไวๆน๊าคัฟ สู้ๆคัฟ

พี่บอบเปนกำลังใจให้คัฟ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้