ดู: 641|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] สอบถามเรืีองหลังทำค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำหน้าอกนานกี่วันถึงทานของหมักดองได้ค่ะ
ปลาร้านี่กี่วันถึงทานได้
เป็นเดือนค่ะเหมือนคลอดลูกค่ะเป็นของแสลงเพิ่งทำมาตัดใหมเสร็จอยากกินน้ำพริกกะปิมากเพราะกินแต่ของจืดๆเมื่อวานลองทานนิดเดียวได้เรื่องค่ะปวดนมนมแดงด้วยเลยรีบกินยาแก้อักเสบ + แก้ปวด + รางจืดล้างผิด วันนี้ยังปวดเนื้อตัวอยู่เลยค่ะทางที่ดีอย่าทานเลยค่ะอดทนไว้ก่อน
ขอถามเสริมค่ะ กินมะเขือเทศจะแสลงไหมคะ คิดว่าหลังจากเสียเลือดมากควรได้รับธาตุเหล็กเยอะๆ แต่ไม่มั่นใจว่าเป็นความคิดที่ถูกต้องหรือเปล่า เพื่อนๆช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 06:43:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Begc เมื่อ 2013-8-15 14:58
เป็นเดือนค่ะเหมือนคลอดลูกค่ะเป็นของแสลงเพิ่งทำมาตั ...

เค้าทำมา10กว่าวันแต่เค้ากินน้ำพริกกะปิแล้วนะไม่มีอาการอะไร ไม่ปวดไม่ตวงไม่คันค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 06:44:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย seliana เมื่อ 2013-8-16 01:30
ขอถามเสริมค่ะ กินมะเขือเทศจะแสลงไหมคะ คิดว่าหลังจาก ...

เค้ามะทราบนะแต่สัก1อาทิตค่อยทานก้อได้ค่ะ
มะเขือเทศไม่เปผ็นไรค่ะส่วนตัวตอนแรกจะกินทุกอย่างค่ะแต่พอทานน้ำพริกกะปิได้เรื่องเลยค่ะนมแดงเจ็บ บางคนไม่กินไข่แต่น้องสาวเป็นหมอบอกกินได้โปรตีนเยอะซ่อมแซมร่างกาย ไม่กินของหมักดองปลาร้าอาหารทะเลค่ะ เคยคลอดลูกมาค่ะมันมีผลระยะยาวตอนแรกก็ไม่ค่อยเชื่อแม่ห้ามกินโน่นนี้นั้น ตอนนี้รู้แล้วค่ะผ่านมาหลายปี แล้วแต่วิจารณยานแล้วกันค่ะแต่เชื่อไว้หน่อยก็ไม่เสียหลาย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขอให้้น้องนมสวยสมใจค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้