ดู: 6676|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] Mini Review ตาหมอชลทิศ ครบ 1 เดือน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dungdong111 เมื่อ 2013-8-14 14:47

หลังจากแอบส่องข้อมูลเพื่อนๆ อยู่นานขอแชร์ประสบการณ์ตัวเองบ้างเผื่อเป็นประโยชน์ต่อการตัดสินใจของเพื่อนๆ นะคะ

เราเลือกทำกับหมอชลทิศค่ะ ราคาที่ 55,000 บาท เนื่องจากเห็นว่าแผลเล็กพักฟื้นไม่นาน ก็เลยตัดสินใจทำที่นี่ค่ะ

ก่อนทำ:
โดยพื้นฐานเป็นคนตาลึก สองชั้นหลบในค่ะ ก่อนทำค่อนข้างเป็นกังวลมากเนื่องจากกลัวว่าตาจะดูลึกยิ่งไปกว่าเดิม

ปรึกษาหมอ:
เป็นการพบหมอและทำในวันเดียวกันค่ะ พอเจอหมอก็ดับฝันลูกอีสานอย่างเราว่าตาหนูคงเกาหลีไม่ได้ แต่หมอจะทำให้เป็นแบบตาฝรั่งนะ เนื่องจากตาลึก โหนกคิ้วสูงค่ะ หมอบอกว่าไม่ต้องดูดไขมันเพราะไม่มี (อันนี้เรานึกตามันหลบเพราะไขมันซะอีก) หลังจากเอาไม้จิ้มฟันกดชั้นตาให้ดูก็ล้างหน้า กินยา นั่งรอเรียกชื่อในห้องพักค่ะ

เริ่มผ่าตัด:
คุณหมอชลทิศเป็นผู้วาดเส้นที่จะกรีดให้ เสร็จแล้วเป็นหมออีกท่านค่ะที่เป็นผู้กรีดและเย็บ (ซึ่งตรงนี้เราไม่ประทับใจนึกว่า 55,000 ที่จ่ายไปจะเป็นคุณหมอชลทิศทำเองทุกขั้นตอน) กรีดและเย็บรอคุณหมอชลทิศขึ้นมาดูค่ะ ปัญหามันอยู่ตรงนี้แหละรอคุณหมอนานค่ะยาชาเราหมดฤทธิ์ เข็มท้ายๆ จึงสัมผัสความเจ็บได้ประหนึ่งเย็บสด T__T เจ็บม้ากกกกกก

คุณหมอชลทิศขึ้นมาดูมีการเย็บเพิ่มโดยคุณหมอชลทิศอีกซึ่งเราไม่แน่ใจว่าทำไมเย็บ 2 รอบ แต่ดูแล้วน่าจะมีการเย็บแก้เนื่องรอยเย็บยาวขึ้นและมีการเบี่ยงจากเส้นเดิมที่คุณหมอวาดไว้ค่ะ รอยหลังเย็บเสร็จค่ะ (เราว่ายังใหญ่อยู่นะ ไม่เล็กมาก)

ไปประมาณ 4 โมงเย็นได้ทำประมาณ 2 ทุ่มเสร็จออกจากคลีนิคประมาณ 4 ทุ่มค่ะ

หลังผ่าตัด:
นัดล้างแผลและฉีดยาลดบวมที่แขน 3 วันติดค่ะ หมอนัดดูอีกที 1 เดือนค่ะ

พร่ามมาซะยาว ดูรูปเราเรียงให้ดูจากก่อนทำไปหลังทำ 7 วันเรียงกันนะคะ (เนื่องจากตาตึงหลี่ตาไม่ได้ จึงกรีดอายไลเนอร์ได้เหี้ยมมาก ข้ามๆ ไปนะคะ)

จนปัจจุบันอีกไม่กี่วันจะครบ 1 เดือนค่ะ แบบแต่งตาเต็ม (ไม่ได้ถ่ายตอนล้างหน้าซะทีค่ะ) ปัญหาคือมีเส้น 3 เส้นตรงหัวตาค่ะ ซึ่งไม่รู้ว่าสุดท้ายจะหายไปหรือว่าอยู่ถาวรค่ะ

สุดท้ายหวังว่าข้อมูลจะเป็นประโยชน์ต่อการตัดสินใจของเพื่อนๆ ทุกคนนะคะ ^^
ไปทำกับคุนหมอเหมือนกันค่ะเมื่อปีที่แล้วเรื่องรอนี้นึกว่าจะเป็นเฉพาะเราซะอีกรอนานนนน มากกกกก ไปคลีนิคทุ่มนึงได้ทำตีหนึ่งค่ะอยากจะเผาร้านทิ้งเลยแหะๆๆ แต่รอคุ้มคะได้ตามาสวยก้อโอเคแล้วของเราเป็นคุนหมอลงมือเองค่ะแต่ตอนที่ขีดชั้นตานั้นเป็นพยาบาลขีดหัยแล้วคุนหมอมาทีหลังก้อมาตรวจอีกรอบ รอนานจนยาชาหมดฤทธิ์เหมือนกันค่ะ แต่โชคดีพี่พยาบาลแถมหัยอีกรอบค่ะ เลยไม่รู้สึกเจ็บ
โห เสียเงินตั้งแพงแต่ได้หมอคนอื่นมาทำ แทนที่หมอชลทิศจะทำเองแบบนี้ไม่ไหวเลยค่ะ ตัวเองไปแก้เถอะจ้าให้หมอชลทิศก้นะ ดีเลยที่ตัวเองมาบอกก่อน เราจะได้สั่งกำชับว่าต้องหมอชลทิศทำเท่านั้น ห้ามหมอคนอื่นทำเด็กขาด
มีแบบนี้ด้วย จ่ายเงินแพงเพื่อที่จะทำตากับหมอชลทิศ แต่ให้คนอื่นทำแทน แย่จังคะ. เราก็ทำที่นี้คะ แต่คุณหมอเป็นคนทำให้เอง แต่ตาเรามีปัญหาข้างนึงใหญ่และมีแผลลึก อีกข้างชั้นตากะลังดี และไม่มีปัญหาเรื่องรอยแผล สรุปได้ชั้นตา2ข้างไม่เท่ากันอะคะ แถมรอยแผลเจาะลึกมาอีกข้างนึง ผ่านมาปีนึงละ มันยังอยู่ไม่ยอมหายเลย ตอนนี้ก็ได้แต่ทำใจคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-15 09:29:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรื่องยาชาเราเตือนหมอแล้วแต่คุณหมอบอกทนหน่อย ถัาฉีดยาชาเพิ่มเดี๋ยวจะบวมค่ะ T__T ส่วนชั้นตาที่ได้เราค่อนข้องโอเคติดตรงเส้นตรงหัวตาที่ไม่รู้จะหายรึป่าวนี่สิคะ ส่วนเรื่องคุณหมอชลทิศไม่ลงมือเองทั้งหมดนี่เราก็ค่อนข้างผิดหวังค่ะ ยังงัยเพื่อนๆ ก็อย่าลืมกำชับกับคุณหมอละกันนะจ๊ะ ^^
เราก็เจอช่วยกันดูช่วยกันทำแถมยังมีแพทย์เข้ามาดูอีกคงจะเป็นcase studyอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้