ดู: 23860|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใครทำจมูกกับคุณหมอเฉลิมแล้วไม่ถูกใจบ้างมั้ย

[คัดลอกลิงก์]
ผมตั้งใจทำกับหมอเฉลิมแน่ๆ แต่พี่ที่รุ้จักกันที่ปรึกษาเรื่องทำจมูกก็แอนตี้ซะจริง ตั้งแต่เริ่มเลือกหมอคนไหนดีในตอนแรก จนสุดท้ายเลือกหมอเฉลิมชัวร์ๆผมก็ไม่กล้าอัปเดท ถามผมก็ไม่บอก พี่แกเลยบอกว่าทำกับหมอเฉลิมชัวร์ๆ และก็เริ่มอีกแล้ว มาบอกว่าหมอแกไม่ดียังไง "ได้แต่เหลาๆซิลิโคนและก็จับยัดๆเข้าจมูก โดยไม่มีการปรับแก้ปัญหาจมูกของคนไข้แต่ละคน ทำให้จมูกออกมาทื่อๆ และเป็นแท่งๆ ถ้าไม่อยากมองเห็นเป็นแกนตั้งแต่ร้อยเมตรก็อย่าทำเลย"  (พี่แกมีภาพประกอบเป็นคนที่แกรุ้จักที่ทำกะหมอเฉลิมด้วย ก็ดูแข็งๆทื่อๆจริงๆ แต่ข้อเท็จจริงเป็นไง ทำกับหมอเฉลิมจริงมั้ย และก่อนหน้าจมูกเป็นยังไงผมไม่รู้)

ผมเลือกหมอเฉลิมเพราะรีวิวในนี้ บอกตรงๆเลยครับ มีเคสผู้ชายให้ดูหลายเคสด้วย และผมก็ถูกใจ ชอบทรงมาก(ไม่เหมือนรูปที่พี่ที่รู้จักให้ดู หรือพลาดที่แบบ หรือไม่มีทุนเดิม หรือ €<|}%>£*%~~|}>€£^# ) เลยอยากให้คนที่ทำกับหมอเฉลิมแล้วไม่ชอบ บอกทีว่าไม่ชอบอย่างไรครับ
ทรงจมูกสวยมากค่ะ.  ส่วนตัวคิดอยากจะทำกับหมอเฉลิมเหมือนกันค่ะ แต่พอดีต้องไปตปท.เลยอด แต่ตอนนี้รู้สึกอยากไปลองหมอจัญ35ได้ยินมาว่าทำให้กับญาญ่าญิ๋ง เพราะชอบทรงจมูกเธอ แต่พอไปห่าข้อมูลส่วนใหญ่กลับออกมาเป็นทางลบซะเยอะเลย และรีวิวก่อน-หลังก้อไม่มีเท่าไหร่เลยสองจิตสองใจเอาใงดี ถ้าใครพอมีข้อมูลหรือคำแนะนำระหว่างหมอ2ท่านนี้รบกวนด้วยนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ญาญ่าญิ๋ง เห็นบางคนบอกว่าทำกับหมอกุศล งามวงศ์งานนะคะ ไม่แน่ใจเหมือนก  โพสต์ 2013-12-6 15:22
เราก็เคยทำกับหมอเฉลิมนะ หมอระเอียดดี เหลาๆ ทาบๆ หลารอบมาก ทำนานมากๆ ไม่เร็ว ไม่ขอไปทีเหมือนหมอคนอื่น  ทำจมูกกับหมอเฉลิม แล้วเป็นทรงฝรั่งนะ บางคนกลายป็นคนหล่อ คนสวยไปเลย
แต่อย่าไปซีเรียสนะ หมอทุกที่ มีข้อดี ข้อเสีย ของอย่างนี้ขึ้นอยู่กับดวง
ราคาเป็นแสน ไปแก้ก็ยังมี บางคนทำห้าพันบาท แต่สวยเวอร์ก็ยังมี
อย่าจิตตก ขอให้เราเชื่อมั่นในตัวเอง มั่นใจกับหมอไหน ก็ทำที่นั่น
อย่าไปสนใจคำพูดใคร เพราะจมูกก็คือจมูกเราจริงมั้ย ก่อนทำจมุก แนะนำให้ทำบุญเยอะๆ อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร
ทำบุญให้ตัวเอง และถวายดอกไม้เยอะๆ และหลังทำจมูก อย่าส่องกระจกบ่อย อย่าสนใจใครที่วิจารณ์เรา เพราะเราไม่รู้หรอกใครคิดอะไรกับเรามั่ง ขอให้รอเวลาให้แผลหายบวม และจะออกมาดีเอง เชื่อเรา

เราทำจมูกกับหมอเฉลิมมาแล้ว เรารู้ดี
เอาจริงๆนะคะ เพิ่งไปทำกับคุณหมอมา ก็ขึ้นกับแบบที่เราเอาไปให้ท่านดูด้วยอะค่ะ บางคนอยากได้โด่งๆพุ่งๆ เห็นเป็นสัน ซึ่งเคสนั่นเค้าอาจจะขอคุณหมอแบบนั่นก็ได้ แต่อย่างของดิชั้น ขอเป็นแบบธรรมชาติ เนียนๆ ซึ่งคุณหมอทำออกมาได้สวยมาก ตามแบบเป๊ะ เพราะคุ๊หมอพิจารณาดูแล้วว่าทำได้ จะขอบอกว่าจมูกจะออกมาสวย ไม่สวย ขึ้นอยู่กับเราด้วย ว่าเลือกแบบยังไง ธรรมชาติ โด่งพุ่ง โด่งมาก โด่งเป็นสัน ดังนั้นคิดว่าจะโทษคุณหมออย่างเดียวไม่ถูกค่ะ และคุณหมอเฉลิมมีการวางแผนการผ่าทุกเคส ซิลิโคนดิชั้นที่คุณหมอใส่มาให้ 1 แท่ง ความสูงไม่ได้เท่ากันทั่งแท่งนะคะ คุณหมอพิจารณาตามพื้นฐานจมูกเดิมของเราด้วยค่ะ ยืนยัน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-4 09:44:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pazon เมื่อ 2013-8-4 09:55
ต้นฉบับโพสต์โดย Zarah55 เมื่อ 2013-8-4 09:37
เอาจริงๆนะคะ เพิ่งไปทำกับคุณหมอมา ก็ขึ้นกับแบบที่เร ...

ขอบคุณครับสำหรับความเห็นครับ ผมเองก็เชื่อว่าชื่อเสียงและคิวแน่นข้ามปีไม่ได้เกิดขึ้นโดยไม่มีที่มาที่ไปนะเออ

พูดถึงผมเองก็อยากให้เห็นสันจมูกเวลาหน้าตรง ไม่ต้องเอียงข้าง แต่ให้ดูเนียนๆไม่แข็งแบบดูรู้ทันทีว่าซิลิโคน อยากให้ปีกจมูกดูแคบลงถ้าปลายจมูกสูงขึ้น
รอดูเหมือนกันค่ะ  ตั้งใจทำหมอเฉลิมเดือนหน้าตอนนี้รอคิวหลุด  จองคิวไม่ทัน
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-4 10:45:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย molmol เมื่อ 2013-8-4 10:34
รอดูเหมือนกันค่ะ  ตั้งใจทำหมอเฉลิมเดือนหน้าตอนนี้รอ ...

ขอให้หาได้นะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย pazon เมื่อ 2013-8-4 10:45
ขอให้หาได้นะครับ

ขอบคุนค่ะ  แต่ไม่รู้หมอเฉลิมจะทำผญสวยหรือป่าว  อิอิ  แต่เชื่อที่ฝีมือราคาแล้วก้อคิวที่ยาว  ค่ะ
ผมเป็นอีกคนที่ทำหมอเฉลิมออกมาแล้วเนียนเป็นธรรมชาติดี แต่ผมว่าของผมยังไม่ค่อยสูงเท่าไหร่ ตอนแรกใจอยากได้สูงกว่านี้แต่หมอบอกว่าถ้าสูงกว่านี้อาจจะทำให้เกิดกาทะลุได้คราวหลัง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-4 13:17:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sprayzi เมื่อ 2013-8-4 12:58
ผมเป็นอีกคนที่ทำหมอเฉลิมออกมาแล้วเนียนเป็นธรรมชาติ ...

รีวิวของน้องปรายทำให้หลายๆคนอยากทำกับหมอท่านนี้นะครับ หมอน่าจะจ่ายค่าพรีเซนเตอร์ด้วยนะ
จากหลายรีวิว ก็ดูสวยมากนะคะ แต่เพราะคนที่มารีวิวพื้นฐานดีอยู่แล้วหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่เท่าที่เห็นก็คิดว่าคุณหมอเก่งนะคะ
เราเองก็ทำกับคุณหมอเฉลิมคะ บอกว่าอยากได้โด่งตอนปลาย เพราะเรามีดั้งอยู่แล้ว อยากให้ปลายพุ่ง เป็นธรรมชาติไม่โด่งเป็นสันมากเกินไป ตอนเราเข้าไปในห้องผ่าตัด ตอนแรกท่านใส่ตรงดั้งให้ แล้วก็บอกว่า อืม เรามีดั้งอยู่แล้วจริง ๆ ท่านก็เลยถอดออกมา แล้วเหลาให้ใหม่ สองรอบ และละเอียดมากคะ ผลที่ออกมา ตอนนี้เป็นเวลาสองปีแล้ว คือจมูกสวยมาก ไม่ได้เป็นสันเลย เราพอใจมากคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-4 13:47:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rungzaa เมื่อ 2013-8-4 13:37
เราเองก็ทำกับคุณหมอเฉลิมคะ บอกว่าอยากได้โด่งตอนปลา ...

เหตุผลนึงที่เลือกหมอเฉลิม เพราะหารีวิวไม่ดีไม่เจอเลย มีแต่มาแก้กับหมอเฉลิม ยังไงก็มาแชร์ประสบการณ์กันได้นะครับ หรือวิธีคุยกับคุณหมอ เทคนิคการเลือกแบบ จริงๆที่ผมตั้งใจจะบอกหมอคือ มองเห็นดั้งชัดเจนเมื่อหน้าตรง ไม่ต้องโด่งปรี๊ด ให้พอดีรับกับรูปหน้าและเนื้อจมูก

สมัยเด็กๆผมเคยสันจมูกกระแทกกับเครื่องเล่นล่องแก่ง ไม่รู้ทำดั้งชำรุดรึป่าว
รีวิวไม่ดีก็มีนะครับสำหรับหมอเฉลิม เท่าที่เล่นเวบมา3-4 ปี มี รีวิวเดียวเองมั้ง ที่บอกว่าไม่ดี แต่ หมอเฉลิมเค้าแก้ให้นะ แล้วก็หายไปเลยไม่มาตั้งกระทู้อีก หมอไม่ว่าจะเทพแค่ไหนมันต้องมีเคสหลุด ขึ้นอยู่ว่ามากน้อยแค่ไหน ไม่อยากจะพูดมากแค่นี้คิวก็เต็มจะแย่จองแต่ละที ลำบากยากเย็น
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-4 16:30:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
3-4 ปี มีรีวิวไม่ดีเคสเดียวก็เป็นตัวเลขที่ดี ไม่นับคนที่ไม่เล่นเนตหรือไม่รุ้จักเวปนี้ ซึ่งน่าจะยากอยู่ เพราะไม่งั้นจะรู้จักหมอได้ยังไงผมก็นึกไม่ออก ถ้าไม่นับการบอกปากต่อปาก

เทียบกับอีกตัวเลือกที่ผมดูไว้ แต่ช่วงเวลาไม่นานก็ดูจะมีรีวิวลบหลายอัน ไม่รวมที่มารีวิวผลงาน แต่จากความเห็นส่วนตัวมองว่าไม่เข้าตาในแง่ผลงาน หรือหมอน่าจะทำได้ดีกว่านี้ ถ้าไม่ใช่ว่ามีข้อจำกัดทางกายภาพของลูกค้า เช่น เสริมดั้งขึ้นมาโดยมีแต่ดั้งจริงๆ องค์ประกอบอื่นเช่นปลายจมูกยังเตี้ยสั้น
ให้ญ่เหมือนเดิม เป็นต้น
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-5 06:51:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมว่าการเอาใจใส่ลูกค้าเป็นสิ่งสำคัญ ถ้าเน้นแต่ปริมาณนี่ไม่ไหว ทำแต่ละเคสให้จบไวๆเพื่อไปทำเคสถัดๆไป ความรีบผิดชอบนี่สำคัญที่สุด ถ้าปัดความรับผิดชอบแล้วโทษว่าเป็นความผิดลูกค้าดูแลไม่ดีเองนี่เศร้าเล ผมฝากจมูกกับกมอเฉลิมแน่ๆครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-6 09:03:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว่าจะไปแวะไปนั่งเล่นที่คลินิค สอบถาม และดูคนที่ทำเสร็จซะหน่อย เค้าจะว่ามั้ยนะ
ไปน้่งดูเลยไงช่วยบอกหน่อยนะค่ะว่าผู้หญิงทำแล้วเป็นไงสวยไหมอยากทราบค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-6 12:41:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nongdean เมื่อ 2013-8-6 12:29
ไปน้่งดูเลยไงช่วยบอกหน่อยนะค่ะว่าผู้หญิงทำแล้วเป็น ...

ผมทำงานถึงกลางเดือนก็จะออกแล้วครับ มาทำจมูก 555 ล้อเล่น หลังจากนั้นจะว่างเลย กะจะไปสังเกตการณ์ ถ้ำมอง ชมคนหล่อคนสวยก่อนและหลังออกจากห้องผ่าตัดกันเลย คงไม่มีเสียงกรี๊ดจากห้องผ่าให้หลอนกันนะ 55
เราเพิ่งไปทำกับหมอเฉลิมมาเมื่อวันก่อนคะ ทำออกมาธรรดาค่ะ และจมูกเราดูเอียงๆไปทางขวาด้วยคะ เรารู้สึกเสียใจนิดๆ เพราะคาดหวังไว้สูง เพราะเห็นจากรีวิว ราคา และการรอคอยคิวที่ยาวนาน เหมือนหมอไม่ค่อยใส่ใจเราซักเท่าไหร่เลย ..นึกว่าจะทำออกมาแล้วเฟอร์เฟ็กกว่านี้ เอียงและไม่ค่อยโด่งคะ เสียดายตังค์
ความรู้สึกเดียวกันเลยค่ะ  
ก่อนทำก็พยายามคุยบอกว่าเราต้องการประมาณไหน
ตอนอยู่ในห้องคุณหมอเมือนดุดุอะค่ะ รอคิวตั้งนาน เเอบเสียความรู้สึก
ทำจมูกหมอเฉลิมครั้งแรกอักเสบบวมแดงเป็นหนองค่ะ ต้องไปฉีดยาเข้าเส้นที่คลินิคเป็นเดือนๆ ตอนฉีดยาเข้าเส้นเลือดปวดมากๆทรมานกว่าตอนเสริมจมูกอีก แล้วต้องไปฉีดตลอด สรุปไม่หาย ต้องเอาซิลิโคนออกแล้วพักจมูกหลายเดือน แล้วค่อยนัดใส่อีกรอบ

ตอนนี้ใส่แท่งใหม่แล้ว แต่คุณหมอให้หยดน้ำมาเยอะไป เลยดันกระดูกอ่อนออกมาเป็นก้อนขาวๆในรูจมูกทั้ง2ข้าง แล้วปลายจมูกก็แดงๆเหมือนจะทะลุ เวลาจับดูจะชาๆไม่มีความรู้สึก

ตอนก่อนทำบอกคุณหมอแล้วว่าไม่เอาหยดน้ำเยอะเพราะเนื้อจมูกมีน้อยกลัวจมูกทะลุ แต่คุณหมอค่อนข้างดื้อ อารมณ์ประมาณว่าคุณหมอไม่ชอบให้ใครมาเถียง เวลาเราแย้งหมอจะเริ่มหงุดหงิดหน้าบึ้งๆพูดจาห้วนๆ เราเลยไม่กล้าขัด

ตอนแวะไปให้คุณหมอตรวจหลังทำคุณหมอบอกอีกว่า ถ้ามีเวลาให้มาตัดกระดูกอ่อนหลังใบหูมาใส่เพิ่มกันทะลุ คุณหมอจะทำให้ฟรีเพราะปลายจมูกเราบางมาก

พอเราไปอีกทีคุณหมอจำไม่ได้ บอกว่าจะใส่กระดูกหลังหูต้องจ่ายเงินเพิ่มอีกกี่หมื่นเนี่ยแหละ
แล้วตอนนี้ถ้าไปแก้กับคุณหมอ คุณหมอเฉลิมคิดค่าแก้แพงมากๆ

ตอนนี้เรากำลังลังเลอยู่ว่าจะถอดซิลิโคนออกเลย หรือไปแก้กับคุณหมอท่านอื่นดี

คนที่ไปทำช่วงเดียวกับเราคนอื่นทำออกมาเรียวสวยนะ ไม่ยาวแหลมเหมือนของเรา ของเราหยดน้ำยาวประมาณจมูกมด (โฟร์โมส)เลย ทำให้หน้าดูดุแก่แล้วมีอายุมากๆ เราชอบหน้าหวานๆมากกว่า

ไม่ได้บอกว่าคุณหมอทำไม่สวยนะ แต่หน้าเราไม่เหมาะกับทรงหยดน้ำเยอะๆเองแหละ ถ้าใครชอบจมูกยาวๆหยดน้ำเยอะๆแนะนำหมอเฉลิมเลยค่ะรับรองไม่ผิดหวังแน่ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้