ดู: 23887|ตอบกลับ: 37
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกหมอบุญถิ่น จะครบสองปีค่ะ ติชมหรือแนะนำได้จ้า

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อปุ๊กจ้า คือไปทำกะหมอบุญถิ่นเป็นคิวรอเพราะไม่อยากรอนานคิวทำยาวจมูกยาวมากๆ ถ้าจองก็เป็นเดือนๆ พอไปทำต้องไปแต่เช้าน้องสาวพาไป ก่อนทำก็จะได้คุยกะหมอเขาจะดูจมูกให้โดยแฟนคุณหมอเป็นคนดูเกี่ยวกับฐานจมูกเสร็จก็ให้ไปพบหมอ หมอถามอยากได้แบบไหนเราบอกอยากได้โด่งๆ แล้วแบบหยดน้ำโค้งๆ ก็อธิบายหมอบอกเราทำโด่งไม่ได้เพราะฐานจมูกไม่ตรงและถ้าทำออกมาอาจเบี้ยวจะทำมั้ย เราตัดสินใจทำแต่หมอไม่ทำโด่งให้เพราะจะเห็นได้ชัดว่าเบี้ยว พอตอนทำก็ตื่นเต้นมากๆ น่ากลัวด้วยโดนหมอว่าด้วย 55 เพราะเราขี้กลัว หมอบอกอย่าเกรงถ้าทำแค่นี้ไม่ได้ตัดผมก็คงไม่ได้ แต่ทำแปบเดียวเอง รู้สึกนะตอนทำแต่ไม่เจ็บเพราะยาชาทั้งเข้าคอขมก็ขมหายใจก็ลำบาก ต้องหายใจทางปากแทน พอทำมาก็ตึงๆไปหมดเลย ตอนแรกก็บวมนะ นอนพักแต่ไม่กี่วันก็ยุบตอนแรกๆโด่งมากเพราะยังไม่กี่วัน แต่พอหลายวันไปเริมยุบรู้สึกดังไม่โด่งเลยถามน้องถามแม่ว่าโด่งมั้ย แกบอกก็โด่งแต่เราว่าไม่โด่งเลยเซงๆคิดในใจถ้าไม่โด่งจะทำใหม่ แต่จมูกจะเปลี่ยนตลอดเพราะมันไม่เข้าที่แต่พอเป็นปีก็เร็วมากๆ ก็เริ่มโด่งเลยยังไม่ได้คิดจะทำใหม่ แต่ในอนาคตไม่แน่ เดี๋ยวดูรูปตั้งแต่ม.ปลาย นะคะ และเข้ามหาลัย แรกเริ่มไม่ค่อยมีดังหรือมีน้อยมากๆๆๆ หน้าก็บานๆ ไม่สวยเลย ตอนม.ปลายอาจจะอ้วนด้วยนิดๆ พอมหาลัยเลยผอม รูปนี้ตอนทำใหม่ๆค่ะ ตอนนี้เหมือนเริ่มเข้ารูปมากขึ้นก็พอใจเพื่อนบอกธรรมชาติดี เพิ่งผ่านมาไม่กี่วันก็มีเพื่อนๆบางคนเพิ่งทักว่าไปทำไรมาจมูกโ่ด่ง เลยบอกว่าทำมานานแล้วสงสัยจะเพิ่งโด่ง 55 แต่ก็อยากทำใหม่นะคะอยากได้โด่งกว่านี้
รูปปัจจุบันค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยมากๆเลยค่ะ ต่างกันมากเลยสมัยมอปลายกับปัจจุบัน เราขึ้นเขียงวันที่5 นี้เอง ตื่นเต้นๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-28 17:42:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ ทำที่ไหนคะสู้ๆจ้า
แต่สรุป ออกมาสวยเชียว สวยเลยอ่ะ ชอบๆ
สวยมากมายเลยค่ะ ไม่ต้องแก้แย้ว สวย
เหมือนของเราเลย เราว่ามันโด่งน้อยไป อยากแก้ อิอิ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-28 21:28:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความคิดเห็นจ้า
สวยแบบธรรมชาติ ^^
สวยแล้วนะคะ อย่าไปเอาโด่งมากเลยค่ะ แค่ให้จมููกมีสัน และทรงสวยกพอ เพื่อนไปทำที่ลักษราม อ่ะ ค่ะ ขอบอกหน้าชีเหมือนกระเทย ดด่งเกิน และเห็นชัดอย่างหน้าเกลียด  เรากทำกะคุณหมอบุญถิ่น โด่ง ไม่ค่อยมาก แต่ที่ซีเรียส คือปลายจูก ไม่ค่อยสวยค่ะ ออกจะทู่ๆ น้าจะแหลมอีกหน่อยคงสวยน่าดู
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-29 23:39:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Karnpitsha เมื่อ 2013-7-29 18:15
สวยแล้วนะคะ อย่าไปเอาโด่งมากเลยค่ะ แค่ให้จมููกมีสัน ...

มีรีวิวป่าวคะ อยากเห็นค่า
สวยจังเลยค่ะ อยากได้แบบนี้มั้ง วันที่10/8/56 นี้เตรียมขึ้นเขียงล่ะ ของคุณจขกท.บอกคุณหมเอาเสต็ปที่เท่าไหรค่ะ ฉีดยาชาเจ็บมากป่ะค่ะ เครียดจนรู้สึกอยากจะอ้วกแหล่ะ อิอิ....
ทำกับหมอบุญเหมือนกีนจร้า แบบกังวลนิดๆกลัวทำแล้วไม่สวย เป็นภูมิแพ้อีกต่างหาก
ผมก็จะไปทำวันที่10สค เหมือนกันแต่ไม่มีใครไปด้วยไงทักทาไกันด้วยนะคับนัดเที่ยงคับ

แสดงความคิดเห็น

อยากรู้ว่าจมูกเรานี่เป็นลักษณะอย่างไรมีใครช่วยบอกที  โพสต์ 2013-8-4 09:52
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 17:04:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนทำบอกอยากได้โด่งอ่ะจ้าแต่หมอบอกว่าโด่งมากไม่ได้จำระดับไม่ได้ว่าเท่าไรจ๊ะ ตอนฉีดเข้าจมูกเจ็บอยู่ค่ะแต่ไม่มากทนได้จ้า สู้ๆนะคะ ทำหมอบุญถิ่นแกก็จะดูตามเหมาะสมด้วยจ้า
เราทำมาแล้ว วันนี้วันที่สามละ ไม่ซ้ำ แค่บวมเฉยๆ เราสเต็ป 03 03 03
อยากมารีวิวจังแต่ขี้เกียจ อิอิ มีไรถามได้นะ id Line Beautyzeeds

แสดงความคิดเห็น

เราเพิ่งไปทำมาได้สองอาทิตย์แล้วตรงหัวตายังใหญ่อยู่มันจะยุบอีกไหมค่  โพสต์ 2013-12-18 11:05
ขอโทษน่ะค่ะ พอดีอ่านเจอในใบแนะนำที่คลินิคให้มา เค้าบอกว่าดูแลแผลในรูจมูกโดยใช้ยาทา ทาบริเวณแผลเบาๆบางๆ อันนี้ไม่ได้หมายถึงตรงแผลที่เย็บ หมายถึงในรูจมูกเลยใช่หรือป่าวค่ะ กลัวอะค่ะ ถ้าทาผิดเน่านี้เป็นเรื่องเลยค่ะ ขอบคุณน่ะค่ะ ^ ^
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-22 02:23:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nuzzy เมื่อ 2013-8-11 01:28
ขอโทษน่ะค่ะ พอดีอ่านเจอในใบแนะนำที่คลินิคให้มา เค้า ...

ตรงแผลที่เย็บจ้าา
เราสามารถบอกได้มั้ยคะว่าอยากได้โด่งๆรบกวนหน่อยนะคะ
พอดีอยากรู้ขอมูลหมอบุญถิ่นมากๆ^^ขอบคุณคะ^^
สวยๆๆ จมูกสวยอยู่เเล้วด้วย
ทำกับหมอบุญถิ่นมาเกือบ 1ปีแล้ว แต่หว่างตายังขยับโยกได้อะ จะมีปัญหาอะไรรึเปล่า
กว่ามันจะเป็นทรงเเบบนี้ รอยุบนานมั้ยค่ะ
เราไปทำมา ช่วงเดือน ต.ค. 14

ตอนนี้รู้สึกดีกะตัวเองมากกกกกกกก

ทนเจ็บแป้บเดียว แต่รู้สึกดีไปตลอดชีวิต
สวยแล้วคะ ไม่ต้องแก้แล้ว แก้อาจจะไม่สวยก้อได้น๊าาา
ทำที่ไหนและราคาเท่าไรหรอคะ

ทำแล้วสวยดีนะคะ เข้ากะหน้าเรยคะ ไม่โด่งเกินไปดูเปนธรรมชาติดีคะ
จมูกสวย น่ารักมากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้