ดู: 23940|ตอบกลับ: 37
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกหมอบุญถิ่น จะครบสองปีค่ะ ติชมหรือแนะนำได้จ้า

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อปุ๊กจ้า คือไปทำกะหมอบุญถิ่นเป็นคิวรอเพราะไม่อยากรอนานคิวทำยาวจมูกยาวมากๆ ถ้าจองก็เป็นเดือนๆ พอไปทำต้องไปแต่เช้าน้องสาวพาไป ก่อนทำก็จะได้คุยกะหมอเขาจะดูจมูกให้โดยแฟนคุณหมอเป็นคนดูเกี่ยวกับฐานจมูกเสร็จก็ให้ไปพบหมอ หมอถามอยากได้แบบไหนเราบอกอยากได้โด่งๆ แล้วแบบหยดน้ำโค้งๆ ก็อธิบายหมอบอกเราทำโด่งไม่ได้เพราะฐานจมูกไม่ตรงและถ้าทำออกมาอาจเบี้ยวจะทำมั้ย เราตัดสินใจทำแต่หมอไม่ทำโด่งให้เพราะจะเห็นได้ชัดว่าเบี้ยว พอตอนทำก็ตื่นเต้นมากๆ น่ากลัวด้วยโดนหมอว่าด้วย 55 เพราะเราขี้กลัว หมอบอกอย่าเกรงถ้าทำแค่นี้ไม่ได้ตัดผมก็คงไม่ได้ แต่ทำแปบเดียวเอง รู้สึกนะตอนทำแต่ไม่เจ็บเพราะยาชาทั้งเข้าคอขมก็ขมหายใจก็ลำบาก ต้องหายใจทางปากแทน พอทำมาก็ตึงๆไปหมดเลย ตอนแรกก็บวมนะ นอนพักแต่ไม่กี่วันก็ยุบตอนแรกๆโด่งมากเพราะยังไม่กี่วัน แต่พอหลายวันไปเริมยุบรู้สึกดังไม่โด่งเลยถามน้องถามแม่ว่าโด่งมั้ย แกบอกก็โด่งแต่เราว่าไม่โด่งเลยเซงๆคิดในใจถ้าไม่โด่งจะทำใหม่ แต่จมูกจะเปลี่ยนตลอดเพราะมันไม่เข้าที่แต่พอเป็นปีก็เร็วมากๆ ก็เริ่มโด่งเลยยังไม่ได้คิดจะทำใหม่ แต่ในอนาคตไม่แน่ เดี๋ยวดูรูปตั้งแต่ม.ปลาย นะคะ และเข้ามหาลัย แรกเริ่มไม่ค่อยมีดังหรือมีน้อยมากๆๆๆ หน้าก็บานๆ ไม่สวยเลย ตอนม.ปลายอาจจะอ้วนด้วยนิดๆ พอมหาลัยเลยผอม รูปนี้ตอนทำใหม่ๆค่ะ ตอนนี้เหมือนเริ่มเข้ารูปมากขึ้นก็พอใจเพื่อนบอกธรรมชาติดี เพิ่งผ่านมาไม่กี่วันก็มีเพื่อนๆบางคนเพิ่งทักว่าไปทำไรมาจมูกโ่ด่ง เลยบอกว่าทำมานานแล้วสงสัยจะเพิ่งโด่ง 55 แต่ก็อยากทำใหม่นะคะอยากได้โด่งกว่านี้
รูปปัจจุบันค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-2 23:42:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
madcatzz ตอบกลับเมื่อ 2014-8-29 15:43
ทำที่ไหนและราคาเท่าไรหรอคะ

ทำแล้วสวยดีนะคะ เข้ากะหน้าเรยคะ ไม่โด่งเกินไปดูเปนธรรมชาติดีคะ

ทำที่หมอบุญถิ่นค่ะ ตอนนั้น 5000 เองค่ะ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-2 23:41:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kornglory ตอบกลับเมื่อ 2013-10-17 15:49
กว่ามันจะเป็นทรงเเบบนี้ รอยุบนานมั้ยค่ะ

เป็นปีสองปีค่ะ
จมูกและหน้าดูมีมิติขึ้นเลยค่ะ
สวยเข้ากับหน้ามากคะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-15 02:04:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องขอโทษทุกคนนะคะที่ไม่ได้มาตอบ เพิ่งเข้ารหัสได้ค่ะเพราะลืม
เดี๋ยวจะมาลงเพิ่มให้ดูนะคะเพราะเริ่มเข้ารูปแล้วค่ะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-15 00:08:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kornglory ตอบกลับเมื่อ 2013-10-17 15:49
กว่ามันจะเป็นทรงเเบบนี้ รอยุบนานมั้ยค่ะ

ขอโทษค่ะที่มาตอบช้ามาก เพิ่งเข้ารหัสได้ค่ะ นานนะคะกว่าจะเข้ารูป ตอนแรกๆจะบงมรวมกันเลยไม่โด่ง พออยู่ไปปีที่สองยังโด่งไม่มาก พอปีที่สามเนื้อตรงข้างๆจมูกจะเข้ารูปยิ่งดูโด่งค่ะ คิดว่าน่าจะเข้าได้อีกนะคะ ตอนนี้รู้สึกพอใจค่ะ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 23:55:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
yoei ตอบกลับเมื่อ 2013-8-30 10:47
เราสามารถบอกได้มั้ยคะว่าอยากได้โด่งๆรบกวนหน่อยนะคะ
พอดีอยากรู้ขอมูลหมอบุญถิ่นมากๆ^^ขอบคุณคะ^^

ขอโทษทีคะพอดีลืมรหัสผ่าน เพิ่งเข้าได้ค่ะ
ก่อนทำคุณหมอจะขีดให้ดูแล้วลองดึงเนื้อจมูกค่ะว่าได้โด่งแค่ไหน แต่ของเรายิ่งนานยิ่งเข้ารูปแล้วโด่งค่ะ
แค่นี้ก็สวยแล้ว
ผมทำกับหมอบุญเหมือนกันครับสี่ปีที่แล้วเพิ่งได้แก้วันนั้นสงสัยหมอคงเมาเหลาซิลิโคนให้ผมแหลมมากเมือนสามเหลียมเลยมาแปะที่หน้าว่างๆจะโพสซิลิโคนที่แกใส่ไว้ให้ดูเหมือนแท่งสามเหลียมมาแปะที่หน้าจิงๆคับ
น่ารักมากเลย จมูกสวยมากๆ
จมูกสวยมากๆเลย
จมูกสวย ทำแล้วหน้าเปลี่ยนไปมากเลย
จมูกสวย น่ารักมากเลย
ทำที่ไหนและราคาเท่าไรหรอคะ

ทำแล้วสวยดีนะคะ เข้ากะหน้าเรยคะ ไม่โด่งเกินไปดูเปนธรรมชาติดีคะ
สวยแล้วคะ ไม่ต้องแก้แล้ว แก้อาจจะไม่สวยก้อได้น๊าาา
เราไปทำมา ช่วงเดือน ต.ค. 14

ตอนนี้รู้สึกดีกะตัวเองมากกกกกกกก

ทนเจ็บแป้บเดียว แต่รู้สึกดีไปตลอดชีวิต
ทำกับหมอบุญถิ่นมาเกือบ 1ปีแล้ว แต่หว่างตายังขยับโยกได้อะ จะมีปัญหาอะไรรึเปล่า
สวยๆๆ จมูกสวยอยู่เเล้วด้วย
เราสามารถบอกได้มั้ยคะว่าอยากได้โด่งๆรบกวนหน่อยนะคะ
พอดีอยากรู้ขอมูลหมอบุญถิ่นมากๆ^^ขอบคุณคะ^^
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-22 02:23:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nuzzy เมื่อ 2013-8-11 01:28
ขอโทษน่ะค่ะ พอดีอ่านเจอในใบแนะนำที่คลินิคให้มา เค้า ...

ตรงแผลที่เย็บจ้าา
ขอโทษน่ะค่ะ พอดีอ่านเจอในใบแนะนำที่คลินิคให้มา เค้าบอกว่าดูแลแผลในรูจมูกโดยใช้ยาทา ทาบริเวณแผลเบาๆบางๆ อันนี้ไม่ได้หมายถึงตรงแผลที่เย็บ หมายถึงในรูจมูกเลยใช่หรือป่าวค่ะ กลัวอะค่ะ ถ้าทาผิดเน่านี้เป็นเรื่องเลยค่ะ ขอบคุณน่ะค่ะ ^ ^
เราทำมาแล้ว วันนี้วันที่สามละ ไม่ซ้ำ แค่บวมเฉยๆ เราสเต็ป 03 03 03
อยากมารีวิวจังแต่ขี้เกียจ อิอิ มีไรถามได้นะ id Line Beautyzeeds

แสดงความคิดเห็น

เราเพิ่งไปทำมาได้สองอาทิตย์แล้วตรงหัวตายังใหญ่อยู่มันจะยุบอีกไหมค่  โพสต์ 2013-12-18 11:05
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้