ดู: 3331|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตัวไรขนกำลังระบาดที่หน้า

[คัดลอกลิงก์]
ล่าสุดนี้มีข่าวว่าคนในกทม.หน้าเป็นผื่น ทั้งแบบภูมิแพ้ และแบบผื่น ผดอย่างอื่น ควรระวังเพราะมันอาจเกิดจากตัวไรนั้นเอง ตัวไรเกิดจากฝุ่นตามที่นอน หรือสัตว์เลี้ยงที่น่ารักของเราเอง แม้กระทั้งใช้เครื่องสำอางของเพื่อน โดยที่ใช้พัพทาหน้าชิ้นเดียวกับเพื่อน  ตัวไรนี้มันจะอาศัยอยู่บนใบหน้าของเรา โดยเฉพาะจุดที่มีน้ำมันเยอะ และจะเกิดผดผื่นขึ้นมาได้ แต่บางคนอาจคิดว่าเป็นผื่นเพราะแพ้เครื่องสำอาง ถ้าเกิดไรบนหน้าแล้ว จะใช้เวลารักษาหน้านานพอสมควร  เท่าที่รู้มาไรมีหลายชนิดนะคะ มีแบบอาศัยอยู่ตามซอกขนตาด้วย แต่หมอบอกคนล่ะตัวกันกับที่อาศัยตามใบหน้าเรา  ถ้าสงสัยว่าจะเป็นต้องตรวจสอบดีๆ  หอมแก้มกับคนที่เป็นก็เป็นได้นะคะ  แอร์ฮอสเตรดก็เป็นเยอะอยู่เหมือนกัน เพราะอากาศอับชื้นบนเครื่องบินคะ  ถ้ากลัวก็ทำความสะอาดบ้าน สัตว์เลี้ยงนะคะ  หวังดีคะ เพราะเพื่อนเป็นกันอยู่ ไม่กล้าใช้เครื่องสำอางร่วมกันเลยคะ  กันไว้ก่อนนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้