ดู: 43895|ตอบกลับ: 57
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] แก้คางมาใหม่ กับหมอ พิสุทธิ์

[คัดลอกลิงก์]
           เราแก้คางมาใหม่กับหมอพิสุทธิ  เดิมทำคางมา กับหมอท่านอื่น โดยทนเบี้ยวมา3 เดือน  เพราะอยากให้แน่ใจว่าเบี้ยจริงๆ ไม่ใช้เพราะบวม เลยรอเวลามาตั้ง 3 เดือน  สรุปเบี้ยวจริงๆ หมอท่านเดิมก็จะแก้ให้น่ะ  แต่เรา ก็คิดทบทวนทุกวัน จากการที่ถามหมอ เพราะหมอท่านเดิม จะแก้ให้โดย ผ่าตัดที่แผลเดิม (ใต้คาง) แล้วขยับซิลีให้ใหม่  เดิม เป็นชิลีแบบสำเร็จ ไซส์ S  ซึ่ง เราต้องการคางแหลมเล็กๆ ไม่ต้องการให้หน้ายาว ถ้าแก้กับหมอเดิม ก็ได้ยาวเหมือนเดิม ถ้าจะให้หมอเอาออก  แล้วเราทำใหม่ ก็ต้องเจ็บตัวเท่ากับ 3 รอบ (ของเก่า, เอาออก , ทำใหม่) เรากลัวเจ็บ เพราะคางอันล่าสุด เจ็บตอนฉีดยาชามาก  และตอนหมอเหลาะ มันรู้สึกหน้ากลัว  จึงสรุป ยอมเสียเงิน ทำกับหมอที่ใหม่ดีกว่า ขอเจ็บรอบสุดท้ายและ (หรือเปล่า ^^) จึงมาสรุปที่หมอ พิสุทธิ  
             ที่เราสร้างกระทู้นี้มาเพราะ กะทู้ในการทำคางมีน้อยมาก   จรึงอยากมาแนะนำ และขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆ

พอเราสรุปได้เราโทรหาพี่สรณ์ ก่อนเลย ขอนัดวันที 19 /07/56  พี่สรณ์บอกปกติหมอไม่เข้าวันศุกร์ แต่เดียวพี่สรณ์ คุยกับหมอให้  พี่เค้าโทรกลับมา บอกว่า คุณOK  จึงนัดทำวันที่ 19 เลย   ให้ดูรูปก่อนทำคาง และหลังจากทำคางกับหมอคนเก่า
หายไวๆนะคะ จะติดตามเรื่อยๆน้าาา
อยากทราบเหมือนกันค่ะ ว่าราคาเท่าไหร่ ใช้สิลิโคนของอะไร แบบแขงหรือสำเร็จรูปคะ เราเคยไปทำคางมากับหมอคมกริช สุขุมวิช22 เพราะเห็นมีรีวิวบ้าง แต่ก้อไม่เยอะมาก แล้วช่วงนั้นรีบตัดสินใจเพราะจะกลับต่างประเทศ แต่เป็นการตัดสินใจที่ผิดมาก พอบินกลับต่างประเทศ ยังไม่ถึงเดือนคางอักเสบ ข้างล่างมีหนองปู้ดๆย้อยลงมา ต้องเสียค่าตั๋วกลับไทยมาหาหมอ พอมาถึงพนักงานก้อดุ ว่าทำไร ทำไมไม่รีบมาหาหมอ ทำไมไม่ดูแลให้ดี บลาๆ พอเข้าไปคุยกับหมอก้อให้รีบเอาออกเลย ขอบอกว่าตอนเอาออกหลอนจนเราไม่กล้าจะทำศัลยกรรมอีกเลย เพราะหมอรีบมาก ฉีดยานอนหลับปุ๊ป ฉีดยาชาปั๊ป แล้วก้อผ่าเลย ไม่รอให้เราหลับ ไม่รอให้ยาชาออกลิด ตอนทำเราก้อร้องออกมาเพราะมันเจ็บ หมอบอก อย่าร้อง นอนนิ่งๆ แล้วทำเสดไม่มีนัดมาดูอาการอะไรทั้งสิ้น มีแต่อีพนักงานที่ดุเราไป บอกแค่ว่าจะเสริมใหม่ให้โทรมานัด มีค่ายาค่าสิลิโคน 9000 เพิ่ม ..........
ขอบายเหอะ หมอคมกริช ไม่เอาอีกแล้ว เหมือนโยนเงิน 18000 ทิ้งไป แถมต้องให้หมอที่ไม่เหมาะกับการเป็นหมอมาผ่าเหงือกให้เจ็บเล่นๆอีก
ไม่ทราบว่าที่แรก ทำที่ไหนคร่ะ   
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-23 12:26:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอถึงวันนัด ไปพบหมอที่โรงพยาบาลราษฎร์บูรณะ บ่ายโมงตรง  ทำประวัติ แล้วพี่สรณ์ เดินออกมารับ พี่สรณ์เป็นพยาบาลของโรงพยาบาล  อัธยาศัยดีกว่า พี่.. ของหมอท่าเดิมเยอะมาก  ก็ให้หมอดูคาง เราเตรียมรูปแบบข้างบนไปให้หมอดู เพือ จะได้รู้ว่าฐานเดิมเป็นแบบไหน แล้วก็เอารูปคุณโย ให้หมอดู ว่าต้องการแค่คางแหลม ไม่เอายาว  คุณหมอรับทราบ  และก็จากประวัติ พบว่าเรามาจากต่างจัวหวัด  หมอก็เป็นห่วงเพราะการผ่าตัดในปาก การดูแล รักษาค่อยค้างมาก สามารถติดเชื่อได้ง่าย แต่หมอก็เลือกที่จะผ่าในปากเพราะ บอกว่าสวยกว่า  คุณ หมอเลย ให้ยา สำหรับฉีด 2 กล่องให้เราไปฉีดที่ต่างจังหวัด เพราะกลัวติดเชื่อ  โดยร่วมคุณหมอดูแลดีนะ  ใส่ใจ และเข้าใจเราว่ามาใกล
ทำกะหมอพิสุท เหมือนกันคะ คาง จมูก ตาบนล่าง
จะไปแก้เหมือนกันคะวันที่ 3 เดือนหน้ากะคุณหมอพิสุทธิ์คะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-23 19:14:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีแต่สิทธิ์หมอพิสุทธิ หมดเลย  วันที่3 เจอกันค่ะ  หมอนัดดูแผลหลังผ่าตัดพอดีเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-23 19:37:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เล่าต่อ อิอิ ^^ มะรู้อยากฟังหรือเปล่าน่ะ   
หลังจากคุยกับคุณหมอเสร็จ  ก็ไปเปลี่ยนชุดรอ ที่ห้องเตรียมผ่าตัด  พยาบาลให้น้ำยาค่าเชื้อมาป้วนปากรอ  สักแป็บ ก็ถึงเวลาขึ้นเขียง
นอนบนเตียง แล้วหมอก็ ฉีดยานอนหลับทางสายน้ำเกลือ ชอบ  ไม่เจ็บเลย  เราก็นึกในใจว่า ไม่หลับหลอก  เคยฉีดแล้ว  ที่ไหนได้ มันมึนๆๆ วูบๆๆ ดึงสติกลับมาอีกทีหมอกะลังเอาซิลี่เก่าออก พอดี  แล้วก็ได้กลิ่นเหม็นไหม้ สักแป็บๆหมอก็ไปเหลาซิลี่มาใส่  ก็รู้สึกกึกๆกักๆ สักแป็บคุณหมอก็เย็บแผล  แต่เรารู้สึกเจ็บจี๊ดๆๆนิดหนึง  หมอก็เลยพูดว่าหมอฉีดยาชาให้นิดเดียว เพราะไม่อยากให้บวมเยอะ  พอเสร็จแล้วก็ออกมานอนพักนอกห้องผ่าตัดสักพักใหญ่ๆ เพราะช่วงที่ทำเราชอบเวียนหัวบ่อย ๆ  
ออ  สำหรับใครที่จะทำนะ แนะนำให้ทานข้าวมาก่อนนะ  เพราะทำเสร็จใหม่ๆกินลำบากมาก  เราทำเสร็จนะ หิวข้าวมากๆๆ กลับมาถึงที่พัก ก็สังข้าวผัด กะแกงจืดมาเลย หิวมากกลัวไม่อิ่ม สรุป ข้าวผัดกินได้แต่เขี้ยวไม่ได้ ต้องกลืนเลย  สรุปเลยได้กินแต่น้ำแกงจืด  

ส่วนบรรยากาศที่ทำคางกับหมอคนเก่า  เราต้องบอกก่อนว่า เราทำปากบาง กับคางพร้อมกัน เพราะไม่อยากเจ็บตัวพร้อมกัน แต่เราคิดผิดมากก เพราะ หมอคนเก่า ไม่ค่อยมีคนมารีวิวคางเลย ไม่ใช้ไม่ค่อยสิ  ไม่เห็นเลยแหละ ขนาดรูปที่พนักงานถ่ายรูปลูกค้าเอาไว้  ยังไม่รูปคนทำคางเลย มีแต่ตา จมูก ปาก  พึงเห็นมีคนมารีวิวหลังจากที่ทำคางไปแล้ว นี้แหละ  เดียวว่างๆ เราจะ เอารูปตอนที่ทำช่วงแรกๆกับหมอท่านเดิมมาให้ดูน่ะ
คุณหมอคิดราคาค่าแก้เท่าไรค่ะ
เราก้อจะไปแก้เหมือนกันภาวนาขอหั้ยบามน้อยที่สุดด้วยเถอะ เพราะคางหายช้ามากค่ะ จากประสบการณ์ทำมาสองครั้งนะ อิอิ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-23 20:03:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 337 เมื่อ 2013-7-23 19:49
คุณหมอคิดราคาค่าแก้เท่าไรค่ะ

ค่าแก้ 25,000 บาท จ๊ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-23 20:05:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 337 เมื่อ 2013-7-23 19:52
เราก้อจะไปแก้เหมือนกันภาวนาขอหั้ยบามน้อยที่สุดด้วย ...

ทำที่ไหนมาบ้างค่ะ  ทำมั้ยได้ทำถึง 2 ครั้งเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-23 20:21:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majig_ เมื่อ 2013-7-23 20:24

รูปลงไม่ได้ง่ะ

2013-07-23 19.59.48.png (376.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

2013-07-23 19.59.48.png
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-23 20:26:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แสดงความคิดเห็น

อันนี้คือตอนแก้กับคุนหมอพิสุทธิ์ใช่ไหมคะ  โพสต์ 2013-7-24 09:32
รูปไหนเก่าใหม่อะตัวเอง
ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ..ขอให้สวยๆนะคะอยากเห็นรูปล่าสุดจังเลย..
เอามาอัพอีกน้าา อยากทำอยุ่ คางเราสั้น แต่ว่ารอปากบางเข้าที่ก่อน อิอิ สวยดีค่ะ
ทำคางกับคุณหมอพิสุทธิ์ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ แล้วซิลิโคนที่ใช้ยี่ห้ออะไร แบบสำเร็จ หรือว่าเหลาเอาคะ รบกวนด้วยนะคะ สนใจอยากทำคางอ่ะค่ะ
คางเราทำกับหมอพิสุทษ์ วันที่30กรก
เข้ารูปไม่เป็นอ้า เข้ายังงัยบอกหน่อยจ้า

แสดงความคิดเห็น

โรสอยากเห็นของพี่จังเลย..ต้องสวยขึ้นแน่เลย..อิอิ  โพสต์ 2013-8-7 22:54
กดโหมดขั้นสูงค่ะพี่..  โพสต์ 2013-8-7 22:50
อยากเห็นรูปจังเลยคะ รอชมนะคะ แก้คางเริ่มเข้าที่เป็นทรงประมาณกี่อาทิตย์คะ สนใจมากคะ
มีเบอร์คุณหมอรึเปล่าค่ะเพราะตั้งแต่คลีนิคย้าย ก็ติดตามไม่ได้เลย ตอนนั้นราคาทำคางหมื่นต้นๆๆ ตอนนี้เท่าไหร่ไม่รู้แล้วอะ
ต้นฉบับโพสต์โดย NancyFancy เมื่อ 2013-8-12 12:02
อยากทราบเหมือนกันค่ะ ว่าราคาเท่าไหร่ ใช้สิลิโคนของอ ...

โฮ้..เป็นประสบการณ์ที่แย่มากๆเลยนะค่ะ..แล้วตอนนี้เสริมใหม่รึเปล่าคะ..
อยากชมคางปัจจุบันของ จขกท จังค่ะ กำลังตัดสินใจระหว่างหมอนก กับหมอพิสุทธิ์พอดีเลยลังเลมาก
ต้นฉบับโพสต์โดย nungning_cake เมื่อ 2013-7-23 15:30
ทำกะหมอพิสุท เหมือนกันคะ คาง จมูก ตาบนล่าง ...

พี่คะ สนใจจะแก้คางกับหมอพิสุทธ์เช่นกันจ้า และสนใจทำตาด้วย พี่พอจะมีรีวิวมั้ยคะ อยากเห็นทั้งตาและคาง ขอบคุณคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย majig_ เมื่อ 2013-7-23 20:21
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majig_ เมื่อ 2013-7-23 20:24

รูปลงไม่ได้ ...

หลังแก้ คางตรงแล้วค่ะ ไม่เบี้ยวแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้