ดู: 13663|ตอบกลับ: 77
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เปิดปมนายยุทธวีคูนไม่ใช่หมอ!!!!!!!

[คัดลอกลิงก์]
ขออนุญาตนำมาแปะให้อ่านกันโปรดใช้วิจารณญาณกันเองค่ะ เครดิตจากคุณ "มีเงิน"

ผมไม่ได้เป็นสมาชิกเวบนี้ ขออนุญาติเข้ามาเม้นท์ในนามของผู้อื่นนะครับ ผมพอมีข้อมูลให้หลายๆท่าน หายสงสัยครับ  คุณยุทธและคุณชาตรีไม่ได้จบศัลยกรรมมาครับ ท่านนึงเป็นบุรุษพยาบาลมา อีกท่านนึงจบแพทย์แผนไทยมา ผมเคยได้ฟังการพูดคุยในการดำเนินกิจการของทั้งสองคลีนิก จึงรู้ว่า คุณชาตรีหลังจากมีประสบการณ์เป็นผู้ช่วยคุณหมอศัลย์จริงๆมาเกือบ 10 ปี (ซึ่งก็คือคุณหมอที่เป็นเจ้าของคลีนิกสยามนั่นแหละครับ ปัจจุบันท่านอายุ 70 กว่าแล้ว ถ้าท่านใดตามข่าวก็คงทราบ)  ซึ่งคุณหมอท่านก็ได้ถ่ายทอดความรู้และความปลอดภัยของคนใข้ ขอบเขตและหลักทางวิชาการแพทย์ ในการผ่าตัดขั้นต้น(คือการผ่าตัดเสริมจมูก กรีดตา แต่ถ้าผ่าตัดเสริมทรวงอก ดูดใขมัน จะต้องเป็นการผ่าตัดใหญ่ ใช้ยาสลบ ฯลฯ ซึ่งคุณหมอท่านก็ทำได้แต่ต้องลงทุนอุปกรณ์เยอะ ท่านก็เลยไม่เอา และซึ่งแม้ผ่าตัดใหญ่อย่างนี้บางโรงพยาบาลก็ยังให้ ผู้ช่วยพยาบาลเป็นคนทำ ซึ่งแพทย์เจ้าของใข้จะยืนเฝ้าดูทุกครั้งหรือปล่าวไม่มีใครทราบได้ เพราะบุคคลภายนอกเข้าไปไม่ได้คนใข้ก็สลบ แต่พวกเราก็เชื่อในจรรยาบรรณของแพทย์ท่านล่ะครับ(ใครมีเพื่อนเป็นพยาบาลคงรู้เรื่องเหล่านี้ดี) เมื่อคุณหมอท่านอายุ 60 กว่า และเห็นว่าคุณชาตรีมีความรู้พร้อมจึงให้ลงมือเสริมจมูกดู ซึ่งคุณชาตรีสามารถ อ่านหน้าคนใข้และออกแบบ ทรงจมูก และเสริมแล้วทำได้ดีกว่าคุณหมอศัลย์เจ้าของคลีนิก ท่านจึงให้คุณชาตรีทำการผ่าตัดเสริมจมูกและกรีดตาเท่านั้น โดยท่านก็มาคลีนิกทุกวัน(วันที่ผมไปนั่งฟังที่คลีนิกคุณหมอศัลย์ท่านก็ยังอยู่ในคลีนิกนั่นแหล่ะครับ ถ้าใครเคยเป็นคนใข้ อาจจะเห็นคุณหมอหน้าเด้งตัวเล็กๆผิวขาวๆนั่นแหละครับคือคุณหมอ) และคุณชาตรีก็ได้เริ่มเสริมจมูกจากนั้นกับคุณหมอมาเป็นเวลา 10 กว่าปี คนใข้ชอบก็บอกต่อจนถึงปัจจุบัน  คุณยุทธซึ่งมีความรู้พื้นฐานทางนี้มาจึงได้เรียนรู้อยู่เกือบ 4 ปี จึงเปิดคลีนิกภายใต้การดูแลและควบคุมของคุณหมออีกท่าน การศัลยกรรมเป็นงานศิลป์ ขึันอยู่ที่ประสบการณ์และการจินตนาการของแพทย์แต่ละคน บนมาตรฐานของความปลอดภัย ถ้าควบคุมเรื่องความปลอดภัยระดับนี้ได้ ก็อยู่ที่หมอแต่ละท่านซึ่งไม่เท่ากันแน่นอนครับ มันจึงเกิดปัญหาว่า เราจะทำกับหมอท่านใหนดี เพื่อความปลอดภัยสูงสุดทั้งสองคลีนิกจะรับทำจมูกและกรีดตาเท่านั้น เพราะเป็นการผ่าตัดเล็ก ใช้แค่ยาชาในการดำเนินการ สิ่งสำคัญคือการป้องกันเกี่ยวกับเชื้อต่างๆ ที่อาจจะเข้าไปตอนทำการผ่า ห้องผ่าตัดจึงต้องมิดชิดปลอดเชื้อ และสิ่งสำคัญอีกอย่างคือ เมื่อทำความสะอาดด้วยยาฆ่าเชื้อแล้ว ห้ามผู้เสริมไปแตะต้องบริเวณนั้นโดยเด็ดขาด ส่วนจะไปทำให้คลีนิกหรูหราก็แล้วแต่คลีนิกแต่ละที่จะออกแบบน่ะครับ ถามว่าการเลี่ยงดำเนินการอย่างนี้ ผิดมั๊ย ตามกฏหมายผิดครับ แต่ก็อย่างที่มีผู้โพสต์ใว้ก่อนหน้านี้ว่า หมอศัลย์ในประเทศไทยมีอยู่ สองร้อยกว่าท่าน แต่คลีนิกมีเป็นพัน (เพราะหมอเวชกรรมก็มีสิทธิ์ผ่าตัดระดับนี้ได้ครับ) เบื้องลึกของการเข้าจับกุมคลีนิกสยาม

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-21 00:48:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
#2 ต่อๆๆๆ

คือ คุณชาตรี และคุณยุทธ ศัพท์บ้านๆคือ ไปเหยียบตาปลาเข้าน่ะครับ ข้อมูลไม่confirm คือ มีคนใข้จากโรงพยาบาลเสริมความงามใหญ่ฝั่งธนฯ ไม่ต่ำกว่า 40 คน มาแก้จมูกกับคุณชาตรี และ 7-10  คน มาแก้ที่คุณยุทธ แล้วพอใจ แต่เมื่อพอใจแล้ว คนใข้ 10 กว่าท่าน ไปดำเนินการฟ้องขอเงินคืนจากโรงพยาบาลเสรืมความงามนั้น เมื่อทางโรงพยาบาลนั้นสืบสาวราวเรื่ิองจึงรู้จากคนใข้ว่าทำมาจากคลีนิกทั้งสองนี้ จึงมีการสืบค้น เมื่อเห็นว่ามีการเลี่ยงดำเนินคลีนิกอย่างนี้ เลยแจ้งความล่อซื้อ โดยรองผู้อำนวยการโรงพยาบาลนี้อยู่ในชุดจับกุมและติดตามคดี เพราะทำให้โรงพยาบาลเสียค่าใช้จ่ายและเสียหน้า เพราะโรงพยาบาลจ้างหมอศัลย์ถูกต้องแต่ฝีมือตามที่ข้อมูลบอกมาน่ะครับ (ถ้าติดใจต้องสืบหาข้อมูลเพิ่มนะครับ อย่าเชื่อผม) ที่ผมเขียนเม้นท์นี้ ไม่ได้ต้องการแก้ตัวให้ทั้งสองท่านนะครับ เพราะผมรู้ว่ามันผิดกฏหมายถึงแม้เค้าจะมีความสามารถ ผมเคยลองเช็คย้อนดู 20 กว่าปี ที่ผ่านมา สยามคลีนิกเคยทำให้คนใข้ต้องฟ้องร้องใหม ก็ยังไม่ปรากฏ(แต่ถ้าหากมีก็ร่วมแชร์มาเป็นวิทยาทานแก่สมาชิกท่านอื่นๆได้นะครับ) ตัวผมเองเป็นกัลยาณมิตรกับทั้งสองท่านนี้ เพิ่งทราบจากน้องที่รู้จัก ก็เลยขอโอกาสมาเล่าให้ท่านทั้งหลายได้อ่านได้พิจารณาครับเพราะเห็นว่ามีผู้อยากรู้หลายท่าน
ขอบคุณนะครับ หากท่านใดอ่านมาถึงตรงนี้ และอีกครั้งนะครับ ผมไม่ส่วนได้ส่วนเสียกับคลีนิกทั้งสองครับ วีคูล ก็คงไม่ดำเนินการต่อในเรื่องการเสริมจมูกครับ คงให้การ รักษา ทำแผล ฯลฯ ตามหลักเวชกรรมทั่วๆไปครับ

และอีกข้อสงสัยว่าวัสดุ หรือ ซิลิโคน มาจากใหนผมเคยถามคุณชาตร๊(จริงๆครับ) ซิลิโคล และใหมที่เย็บ สั่งซื้้อจากต่างประเทศครับ ใหมเย็บเป็นผลิตภันฑ์จากญี่ปุ่น ครับ ต้นทุนเหล่านี้ไม่ได้แพงอย่างที่คิดนะครับ ถ้าท่านรู้ต้นทุนการเสริมจมูกแล้ว ผมยัง งง เลย ว่า โรงพยาบาลคิดราคาทำขนาดนั้น หนาวครับ
อะคริอะคริ ขอบคุนมั่ๆค้า แต่ ก็นะค่ะ ...
แล้วมีหมอไหนทำสวยมั่งเนี้ย
เปิดกิจการมานานหลายสิบปีจนทำไม่ไหวแต่ก็ยังไม่ยอมวางมือ เอาลูกมือที่ไม่ได้จบหมอมาทำแทน ค่าตอบแทนคงจะเยอะอะนะเลยทิ้งไม่ลง  

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยค่าาา  โพสต์ 2013-7-21 09:35
สิลิโคนแข็งๆดำๆราคาคงไม่แพงเท่าไหร่ ตีซัก 2-3 พัน ค่ายาชา ค่าอะไรอีกซัก 1 พัน รับคนไข้วันละ 10 คน เฉลี่ยได้วันละ 70,000 เดือนละเท่าไหร่
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-21 09:37:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-7-21 07:22
สิลิโคนแข็งๆดำๆราคาคงไม่แพงเท่าไหร่ ตีซัก 2-3 พัน ค่า ...

นั่นสิ สงสารแพทย์จริงๆ ที่เรียนมาแทบตาย กว่าจะสอบเข้า เรียนหนักอีก ฝึกงานอีก เจอพวกนี้ชุบมือเปิบอีก แบบนี้ก็ไม่ต้องเรียนหมอกันแล้วมั้งถ้าจะจ้างหมอนวดแผนไทยมาผ่าตัดอ่ะ ตายๆๆๆๆ อายแทนจังเลย ประเทศไทยเรา เป็นได้ถึงเพียงนี้
โอยย ฟังแล้ว เครียดค่ะ นวดแผนไทย มาเหลาซิลิโคนบนหน้า น้อง โอยยยยย
ป้วยจะเป็นลม ช่วยดเวยค่ะ!!
ตกลงใครจบแพทย์แผนไทยมาคะ คุณชาตรีหรือคุณยุทธคะ
การที่คนเราจะจบไรมามันก็ไม่สำคัญงานศัลยกรรมมันขึ้นอยู่ที่ฝีมือเรื่องความรู้น่ะถ้าใครมีความตั้งใจในเรื่องนี้ใครๆ ก็ทำได้ค่ะ ถ้าไม่มั่นใจในตัวหมอแล้วทำไมไม่ศึกษาข้อมูลเค้าให้ดีๆล่ะคะ จะเชื่อทำไมล่ะปากคนกับราคาน่ะ ประวัติหมอก็มีตั้งเยอะอินเตอร์เน็ตอ่ะมีไว้ทำไมคะหาสิคะ เรื่องคุณหมอท่านจะเป็นหมอจิงไม่จิงดิฉันไม่แคร์ค่ะ จากการที่คนไปทำกันมาเยอะก็ไม่มีปัญหาอะไรและก็ไม่เห็นตายกันเลย ดิฉันเชื่อในฝีมือหมอค่ะ. และดิฉันก็ได้นัดแก้จมูกจากที่ได้เสริมมาจากที่อื่น ชิวๆ ค่ะ

ถูกใจอย่างที่สุดครับ  โพสต์ 2013-7-26 22:37
ขอให้ออกมาสวยสมใจนะครับ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยผิดหวัง  โพสต์ 2013-7-22 20:54
เราก้อมีคิวแก้กับวีคูนเหมือนกัน รู้ตั้งแต่แรกว่าเค้าไม่ใช่หมอ55  โพสต์ 2013-7-21 19:15
ถูกใจจัง พอเค้าทำสวยก้อแห่ไปทำ ไม่ศึกษาให้ดี พอตอนหลังก้อมานั่งโจมตี  โพสต์ 2013-7-21 19:13
ทำไมมันต้องไม่สำคัญด้วยค่ะ ว่าจบอะไร งั้นพ่อค้าข้าวแกง มาทำได้สิค่ะ
งั้นจะทีการเรียนเป็นหมอ ศัลย์ กันทำไมอ่ะค่ะ ตั้งกี่ใบ เพื่อใบรับรอง !
ถ้าคุณคิดว่าในเนตหาง่าย กรุณา ช่วยหา ประวัติ นายยุทธ ให้ทีสิค่ะ เอาแค่ ชื่อ นามสกุล ที่จริงก้อพออ่ะค่ะ !
คุณไม่แคร์อย่าตีเหมาคนอื่นสิค่ะว่า ต้องไม่แคร์เหมือนคุณ ! แล้วคุณ ทราบได้ยังไงค่ะ ว่า ไม่มีใครตาย มันต้องมีคนตายก่อนเลยหรอค่ะ อันนี้มันเรียกว่า แกปัญหา ผิดวิธีอ่ะค่ะ ต้องมีคนตายก่อน ถึงค่อยมาร้อนกัน !
แล้วคุณชิว ก้อเรื่องของคุณสิค่ะ เพราะอีกหลายๆคนเค้าไม่ชิวด้วยหรอกค่ะ ใครอยากมีปันหา เจ็บตัวหลายๆรอบ
เวลาจะทำอะไร ก้อต้องอยากได้สิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเองสิค่ะ! อย่าพึ่งเอาอารมตัวเองมาเหนือเหตุผลสิค่ะ กฏหมาย มันก็คือกฏหมาย ! ฝีมือก้อฝีมือ นะค่ะ !

ก็เห็นมีคนที่มีปัญหาติดเชื้อหลังทำนะคะ ไม่ใช่ว่าเทพซะไม่มีปัญหาอะไร  โพสต์ 2013-7-23 09:00
เรื่องฝีมอยอมรับนะค่ะ ว่าเค้าดีจริง! แต่เรื่องมันก้อตามเรื่อง นะค้า  โพสต์ 2013-7-22 23:18
อีกอย่างหายากครับ ที่ไม่ใช่หมอแล้วมีฝีมือเก่งกว่าหมอ  โพสต์ 2013-7-22 20:59
แต่ต้องมีพรสวรรค์ด้วย ถ้าไม่มีพรสวรรค์ ไปไปก็ไม่มีคนเข้า  โพสต์ 2013-7-22 20:56
ต้องบอกว่าไม่ใช่ใครก็ทำได้ครับ แอบเปิดกันเยอะแยะ  โพสต์ 2013-7-22 20:56

คะแนน

2

เอาเถอะค่ะ เห็นถูกเป็นผิด คนจำพวกนี้มีไม่ค่อยเยอะในสังคม
ปล่อยๆไป เหยียบคนอื่นซ้ำ ไม่เห็นในเพื่อนมนุษย์ เอาแต่ความสะใจ
อย่างที่บอก จะพูดอะไรก้อพูดไปเถอะค่ะ ยังไง ผิดมันก้อคือผิด  ! ตามกฏหมายนะค่ะ จะมองว่าโจมตีก็แล้วแต่คิดเถอะค่ะ !
ก้อเท่านั้น ! แล้วอีกอย่างนะค่ะ คุณยุทธ มีประวัติอะไรให้ศึกษาค้นเจอบ้างหละค่ะ ?
ฉลาดจังเลยนะค่ะ รู้ไปซะทุกเรื่อง ! แทนที่จะพูดให้ดีหน่อย พูดจาไม่สวยเลยอ่ะค่ะ 555
ป่วยมากกกกก ค่ะ ! เพลียยยยย ค่ะ !

คะแนน

1

ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-21 23:59
ป่วยมากกกกก ค่ะ ! เพลียยยยย ค่ะ !

ได้ทราบแล้วว่าหมอยุทธหรือคุณยุทธคนเนี่ยไม่ใช่หมอ แล้วจะทำยังไงต่ออ่ะค่ะ?
ถ้ารับไม่ได้จริงๆไม่ไปแจ้งหน่วยงานใดซักหน่วยงานหนึ่งที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้
เข้าไปตรวจค้น จับกุมหรือตรวจสอบอ่ะค่ะ ดีกว่ามาแสดงความไม่พอใจผ่านช่องทางนี้นะค่ะ
ตอนนี้เรื่องก็กระจ่างเกิน 80% แล้ว พอมีคนมาคอมเม้นว่ารับได้ก็ดูกลายเป็นคนไม่มีจรรยาบรรณ
ดูผิดศีลธรรมยังไงไม่รุ้บอกไม่ถูก ส่วนตัวถ้ารุ้ว่าไม่ใช่หมอก็คงไม่ทำอ่ะค่ะ แต่ทำไปแล้วรับไม่ได้ก็ต้องรับให้ได้
ทำใจให้ชิน

จริงเมื่อทำไปแล้วก็ต้องทำใจยอมรับ ไม่เกิดปัญหาตามมาก็ถือว่าดีค่ะ  โพสต์ 2013-7-23 16:18
เจอแต่ท่านที่ผมอยากทำอะทำจมูกสูงจนจะทะลุ แต่ก็ชอบ  โพสต์ 2013-7-22 21:02
5555ใช่เลยครับ ดูมายังไม่เคยมีใครมาคอมเม้น2่านนี้ว่าทำแล้วจมูกเน่าเลย  โพสต์ 2013-7-22 21:01
So good   โพสต์ 2013-7-22 11:35
ก็เข้าใจอยู่ว่าการตัดสินใจอย่างแรกคือดูที่ผลงาน ก็หมอจริงๆ บางคนสู้ไม่ได้ แต่กฎก็คือกฎอ่ะค่ะ
ยังงั้นใครจะทำอะไรก็ได้ วุ่นวายแย่เลยนะคะ. ถ้าเราไปแอบเรียนผ่าเสริมจมูก ฝึกมือสัก5-6ปี
จะมีใครมาทำกับเราบ้างไหมหนอ...? แค่คิดก็น่ากลัวแล้วค่ะ อย่าสนับสนุนคนผิดเลยค่ะ

คะแนน

1

ต้นฉบับโพสต์โดย natthitima เมื่อ 2013-7-22 00:27
ได้ทราบแล้วว่าหมอยุทธหรือคุณยุทธคนเนี่ยไม่ใช่หมอ  ...

แจ้งเรื่องหนะแจ้งไปแล้วค่ะ ตามเรื่องแล้วด้วย !
ไม่ใช่มาแค่โวยวายบ้าบอ แต่ เงปนี้เป็นเหมือนสื่อที่จะเตือนคนให้ได้รับทราบข่าวสารเพิ่มเติมไงค่ะ !
หือออ ?

เหมือนเค้าจะปิดคลีนิค หนีไปแล้วมั้งคั  โพสต์ 2013-7-23 09:03
ต้นฉบับโพสต์โดย miki2013 เมื่อ 2013-7-21 17:43
การที่คนเราจะจบไรมามันก็ไม่สำคัญงานศัลยกรรมมันขึ้น ...

เป็นความคิดเห็นที่น่ากลัวมากครับ ขาดเหตุผล

เห็นด้วยคร่า  โพสต์ 2013-7-22 20:11

คะแนน

3

ต้นฉบับโพสต์โดย sutabordee เมื่อ 2013-7-22 11:20
เป็นความคิดเห็นที่น่ากลัวมากครับ ขาดเหตุผล ...

ใช่เรยค่ะ ขาดมากจริงๆ
ถึงจะทำออกมาสวย แต่ไม่ใช่หมอจริงๆ ผมไม่กล้าเอาชีวิตไปฝากหรอกครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-22 10:42
แจ้งเรื่องหนะแจ้งไปแล้วค่ะ ตามเรื่องแล้วด้วย !
ไม่ ...

อ่า งั้นจะรอดูข่าววันที่กฎหมายเล่นงานวีคูนค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย natthitima เมื่อ 2013-7-22 15:00
อ่า งั้นจะรอดูข่าววันที่กฎหมายเล่นงานวีคูนค่ะ ...

จะรอหัวเราะจนฟันหักแล้วกันนะค่ะ 555

ถึงเค้าจะไม่โดน แต่เราช่วยคนได้เยอะก้อโอเคแล้วค่ะ !  โพสต์ 2013-7-22 23:20
ขอให้สมหวังนะครับ คุณ  โพสต์ 2013-7-22 21:06
555 ชอบคุณt.tongkung จัง  โพสต์ 2013-7-22 20:12
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-22 20:08:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-21 23:54
เอาเถอะค่ะ เห็นถูกเป็นผิด คนจำพวกนี้มีไม่ค่อยเยอะใน ...

ช่วยดูหน่อยว่าเราหาข้อมูลในเน็ตกันมากมายแค่ไหน หาจนไม่รู้จะหายังไง เช่น การเข้ามาในเว็บนี้ก็ไม่มีใครตอบได้ , ถามม้าคนนึงบอกรู้แต่ไม่บอก, ถามเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าให้ทิ้งเบอร์โทรกลับ, ฯลฯ แล้วจะให้ทำยังไง

ใช่ค่ะแฟนคลับไม่ออกทาพูดหละค่ะ!  โพสต์ 2013-7-22 23:21
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-22 20:11:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-22 10:42
ไม่ ...

ใช่เลย แล้วจะมีเว็บนี้เพื่ออะไร? ก็เหมือนที่ว่าจะมีหมอไว้เพื่ออะไร??ถ้าใครจะมาผ่าสุ่มสี่สุ่มห้าก็ได้

อย่างน้อยถ้าเค้ารอด เราก้อพอใจนะ เพราะทำให้คนตาสว่างได้เยอะ!  โพสต์ 2013-7-22 23:22

คะแนน

1

ผมเชื่อว่าคนที่คิดสุจริตจริงมักเปิดเผยและไม่ปิดบัง

ถ้าดำเนินธุรกิจบนความถูกต้องตามหลักกฏหมายและจรรยาบรรณก็ไม่เห็นต้องปิดบังอะไรเลย

เป็นผมก็คงจะคิดทบทวนก่อนทำแน่นอน จมูกเราเงินเรานะ

ถูกต้องที่สู้ดดดดด  โพสต์ 2013-7-22 23:23

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้