12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Aomaem56
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] วีคูน....จริงเท็จยังไงเราไม่รู้...แต่นี่คือสิ่งที่เราเจอมา

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-22 22:17:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย winnet เมื่อ 2013-7-22 13:17
เรื่องเปงยังงัยงะคร๊า เพราะเราก้อโทรไปจองคิวที่วีค ...

เราว่าหาที่ใหม่ที่ไว้ใจได้กว่านี้ดีกว่านะคะ ^^ เราว่าที่นี่ไม่โอเคล่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คงต้องหาที่ใหม่อย่างที่ว่าแระ เพราะที่นี่เราไม่ OK แล้ว  โพสต์ 2013-7-23 19:13
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-22 22:18:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย clare เมื่อ 2013-7-22 13:42
เห็นอ่านในกระทู้อื่นบอกว่า นายยุทธจบแพทย์แผนไทย ส่ว ...

ค่ะ !!! ถือซะว่าเราโชคดีไปนะคะ^^
ค่ะ ใช่คะ ที่บ้านเราเค้าเป็นห่วงเลย บอกว่าถ้าจะเสริมก้อต้องทำกับหมอจริงๆ ไม่ใช่หมอเถื่อน ถ้าที่บ้านรู้ว่าเกือบทำกับหมอเถื่อน คง มีปัญหาใหญ่แน่คะ
หมอคนที่ทำเปนผู้ชายหรือออกแนวกระเทยคะ สงสัยเพราะก้อทำที่นี่เหมือนกัน
หมอคนที่ทำเปนผู้ชายหรือออกแนวกระเทยคะ สงสัยเพราะก้อทำที่นี่เหมือนกัน
กำลังสนใจ มาเจองี้ เถื่อนป่าวว่ะ ? ถ้าเปนคลินิกเวรกรรม มันไม่น่าจะศัลน่ะ แค่ฉีดๆอะไรพอไหว...เถื่อนนป่าว ? ชักกลัวๆ มีข่าวมาหลายๆข่าว เอาเปนว่า โน่วไว้ก่อนดีกว่า

กำลังหาที่แก้จมูกอยู่ เหนรีวิวสวยเลยสนใจ ตอนนี้ แป้วววว 55 5 5
ตัดไปอีกหนึ่งที่ วีคูณ และหมอใหม่ Blink T^TT
สรุปเถื่อนใช่มั้ยคะ อยากรู้ ว่าจริงๆเป็นไง
เราก็ไปทำที่วีคูนค่ะ อยู่ได้ไม่กี่เดือน ไปหาหมดหลายรอบมาก มีแผลตรงปลายจมูกด้านในค่ะ มีน้ำเหลืองซึม เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวหาย ไปหาหมอ หมอบอกไม่เป้นไร นั่งรถไปแต่ละครั้งก็นาน ดูจมูกเราไม่ถึง 2 นาทีเลย ไปให้ดูครั้งสุดท้าย คือครั้งที่3 รู้สึกว่าจมูกตึงมากๆ เหมือนร่างกายเริ่มดันสิริโคนออก แผลในรูจมูกด้านในเริ่มเห้นสิริโคนออกมา เลยกลับไปให้หมดดู หมอบอกว่า ต้องรีบเอาออกเลย มันจะทะลุแล้ว มีแผลด้วย หมอบอกความผิดหมอเอง ทำปลายยาวไป  เราเครียดมาก ปวดหัวไปหมด เราก้ไปล้างหน้า ขึ้นไปที่ห้องเพื่อเอาออก หมอรีบมาก เพราะมีคนรอทำอีก ทำเจ็บกว่าตอนเสริมด้วย ไม่เห้นใจเราเลยว่าจะรู้สึกยังไง ไม่เหมือนตอนที่ไปเสริมพูดดีมากๆๆ แต่หมอบอกจะรับผิดชอบ เสริมให้ฟรีใหม่ รออีก 3 เดือน เสียดายเงินอ่ะ ใจนึงก้อยากให้หมอเสริมให้ใหม่ เพราะอยากเก้บเงินไปทำอย่างอื่น แล้วสรุปหมอยุทธ นี่เป้นหมอป่าวเนี่ย แต่ขอบอกนะค่ะว่าที่นี่ซิลฺโคนแข็งมากอ่ะ อเมกาจิงป่าวก็ไม่รู้ ใครมีขอมูลอะไร ยังไงแชร์เลยนะค่ะ อยากทราบ ค่ะ
ต่อค่ะ ตอนที่เอาออกนะค่ะ หมอพูดวนไปวนมา เราถามว่าทำไมถึงทะลุ ตอนแรกบอก เป้นความผิดของหมดที่ทำปลายยาวเกินไป แต่ถามอีกครั้งบอก ว่า เราอาจจะแพ้ซิลิโคนก็ได้ พูดเหมือนประมานไม่รู้ ไม่แน่ใจ  แล้วถ้าเป้นหมอจะไม่รู้เลยหรอ หรือแกล้งโง่ ขำขำนะ  มีการพูดอีกว่าถ้าเสริมอีกรอบยังเป็นอีก คงแพ้ซิลิโคน หมอออกแนวโชว์ความโง่มากๆๆๆๆๆๆ อ่ะค่ะ เพราะที่ต้องเอาเนี่ย เราะปลายมันยาวเกินไป มันเลยจะทะลุ สงสัยคงต้องหาที่ทำใหม่แล้ว อยากเตือนเพื่อนๆ ชาวดั้งโด่งนะค่ะ ว่าอย่าไปทำเลยค่ะ ที่นี่สวยแค่แรก ๆ หลังๆคงเล๊ะ อ่ะค่ะ มีคนมาเอาออกเหมือนเราด้วย พวกหน้าม้า พนักงานคลีนิก ก็ไม่เห้นออกมาพูดความจิงอะไร ไม่มาแถลง มาบอกอะไรเลย เพื่อนก็คิดเอานะค่ะ ว่าเป็นยังไง คนเราถ้ามันไม่ใช่ความจริงคงออกมาพูด มาโต้ตอบแล้ว แต่นี่ทำเฉย เถื่อนๆๆๆๆจิงๆๆๆๆ เดี๋ยวนี้คิวหลุดก็เยอะ ใครจะทำก็ศึกษาดีๆๆๆนะค่ะ ครั้งนี้ถือว่าเสียค่าโง่ไปค่ะ ทำบุญไป ขอผลบุญครั้งนี้ ส่งผลให้การทำจมูกครั้งต่อไปออกมาสวยด้วยเถิด สาธุ..... อิอิ
ต้นฉบับโพสต์โดย PRAEWWY02 เมื่อ 2013-10-30 17:44
ต่อค่ะ ตอนที่เอาออกนะค่ะ หมอพูดวนไปวนมา เราถามว่าทำ ...

ตัวเองตั้งกระทู้ใหม่แล้วลงรูปได้ไหมค่ะ ขอแบบละเอียดเลย เราก็เริ่มกลัว เพราะก็ทำที่นี่มาเหมือนกันค่ะ T^T
เพื่อนไปทำมาได้ 7 เดือนเเล้วไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นนะคะ เเต่ตัวเราจองคิวไว้เดือน ธันวา เริ่มกลัวๆเหมือนกันเเล้วค่ะ อยากให้เจ้าหน้าที่คลินิกออกมาชี้เเจง
ถ้าเถื่อนก็อย่าคิดไปทำเลยนะคะ ไม่คุ้มคะ แต่สรุปเถื่อนหรือไมีเถื่อนคะ เราอยากรู้มาก
เสริมจากวีคูณมา 1 ปีแร้ว ตอนนี้ปกติดี >< มันมีเรื่องราวอะไรกันคะ เริ่มกลัวววววววววววว
เกือบไปทำแล้วที่นี่ย้ายร้านดีก่าดีนะที่มาเห็นก่อน
กำลังจะไปทำที่นี่เหมื่อนกัน ตอนสิ้นเดือน สรุปคลินิกเถื่อนหรอคะ อืม..ไม่เสี่ยงดีกว่า
หมอยุทธ ทำ เฮี้ย ! พินาข ติดเชื้อของผม จัง .....มากขอใช้คำหยาบ เกียจเซล ที่นี้ไปเลยแบบว่าไม่ไหวจริงๆ
นี่คือเรื่องที่เจอมากับตัว.. หาข้อมูลและสนใจวีคูณ จึงได้ไลน์ที่ติดต่อได้มา 2ไอดีไลน์ มารู้ทีหลังว่าชื่อไอซ์ กะ อู๋
ทักไลน์ที่ชื่อไอซ์ว่า สวัสดีค่ะ สนใจสอบถามเรื่องทำจมูก (ทักไปประมาณ 9.00น.) นางมาตอบตอน 23.45น. เวลาเกือบเที่ยงคืน.. แต่ วันนั้นทั้งวันเรารอจนบ่ายโมงนางไม่ตอบ เราเลยทักไลน์อีกไลน์ซึ่งเป็นของน้องอู๋ ซึ่งน้องให้คำแนะนำและบริการที่โอเคดีมาก สุภาพ ชัดเจน จึงตกลงนัดแนะจองคิวเรียบร้อย

ประเด็นอยู่ที่ว่าเราทักไลน์นางไอซ์ไปตั้งแต่เช้านางมาตอบเที่ยงคืนนี่ไม่เท่าไรค่ะ แต่เราตอบนางว่า ขอบคุณค่ะ คุณกะน้องอู๋เรียบร้อยแล้วค่ะ (เราสนใจจะทำคางหลังทำจมูกด้วยเลยได้โอกาสถามนางว่า คลินิคทำคางด้วยไหม ราคาเท่่าไร) .. นั่นแหละค่ะ นางพ่นตอบมาว่า "แล้วทำไมไม่ถามคุณอู๋เองเลยล่ะคะ" <= ประโยคนี้สมควรถามไหมคะทุกท่าน !! แล้วนางก็พ่นๆๆๆๆ มาว่าทำได้ แต่ให้ไปทำอีกที่นึง ไม่ใช่ที่วีคูณ จะพาไปทำอีกที่ บลาๆๆๆ (งงค่ะ.. มีศัลยกรรมนอกสถานที่ด้วย) แต่ทุกสิ่งอย่างมันไม่สำคัญเท่าคำพูดคำจาน่ะคะ พี่ก็จะ 40แล้ว นางมาพูดจาแบบไม่มีเซอร์วิสมายด์แบบนี้กับลูกค้า ทุกสิ่งอย่างที่เล่ามารับรองว่าจริง เสียความรู้สึกค่ะ พูดเลย !!!!

แล้วทำไมไม่มีใครโทรให้หน่วยงานไปตรวจสอบละ จะได้รู้ความจิงสักทีไม่ใช่มานั่งเดากันเพราะเราก็เคยดูในเว็ปว่าคนไปทำเยอะแต่เราอยู่ต่างประเทศเลยไม่รู้จะโทรแทนได้ไง
ทำมาตั้งแต่เดือนกุมภา ยังไม่มีอะไรผิดปกติแต่เริ่มกลัวแล้ววววววววววว  
ล่าสุด 12 มกราคม 58 เราไปทำจมูกที่วีคูนมา.หมอมือเบามาก ชอบมากเลย คลินิกก็หาง่าย หมอเปนกันเองมากเลยแนะนำทรงที่เหมาะกับเรา จมูกบวมน้อยมากค่ะม
เราจะบอกว่าเราเป็นลูกค้าแรกของหมอเลย
หมอเป็นคนเพชรบุรี
หมอทำดีมากบอกเลยแล้วมีความรับผิดชอบหลังทำเสร็จด้วยเราทำจมูกได้ประมาณ
8เดือนเรามีน้องพอหลังคลอดจมูกเราบวมเราก็ไปหาคุณหมอ
คุณหมดก็ให้คำปรึกษาดีมากพอผ่านไป1เดือนไม่ดีขึ้นเราก็ไป
เอาจมูกออกแล้วรอนัดทำรอบ2คือคุณไม่คิดตังแม้แต่บาทเดียว
คือประทับมากคุณหมอใจดีมากใครว่าคุณหมอไม่ดีเราเถียงตาย
ไม่เคยคิดที่จะทพที่ไหนนอกจากที่นี่ หมอยุทมีตัวตนนะค่ะเราเคยเห็นแล้ว
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้