12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Aomaem56

[เสริมจมูก] วีคูน....จริงเท็จยังไงเราไม่รู้...แต่นี่คือสิ่งที่เราเจอมา

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-22 22:17:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย winnet เมื่อ 2013-7-22 13:17
เรื่องเปงยังงัยงะคร๊า เพราะเราก้อโทรไปจองคิวที่วีค ...

เราว่าหาที่ใหม่ที่ไว้ใจได้กว่านี้ดีกว่านะคะ ^^ เราว่าที่นี่ไม่โอเคล่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คงต้องหาที่ใหม่อย่างที่ว่าแระ เพราะที่นี่เราไม่ OK แล้ว  โพสต์ 2013-7-23 19:13
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-22 22:18:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย clare เมื่อ 2013-7-22 13:42
เห็นอ่านในกระทู้อื่นบอกว่า นายยุทธจบแพทย์แผนไทย ส่ว ...

ค่ะ !!! ถือซะว่าเราโชคดีไปนะคะ^^
โพสต์ 2013-7-23 07:26:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่ะ ใช่คะ ที่บ้านเราเค้าเป็นห่วงเลย บอกว่าถ้าจะเสริมก้อต้องทำกับหมอจริงๆ ไม่ใช่หมอเถื่อน ถ้าที่บ้านรู้ว่าเกือบทำกับหมอเถื่อน คง มีปัญหาใหญ่แน่คะ
โพสต์ 2013-10-24 22:59:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอคนที่ทำเปนผู้ชายหรือออกแนวกระเทยคะ สงสัยเพราะก้อทำที่นี่เหมือนกัน
โพสต์ 2013-10-24 22:59:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอคนที่ทำเปนผู้ชายหรือออกแนวกระเทยคะ สงสัยเพราะก้อทำที่นี่เหมือนกัน
โพสต์ 2013-10-29 07:53:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังสนใจ มาเจองี้ เถื่อนป่าวว่ะ ? ถ้าเปนคลินิกเวรกรรม มันไม่น่าจะศัลน่ะ แค่ฉีดๆอะไรพอไหว...เถื่อนนป่าว ? ชักกลัวๆ มีข่าวมาหลายๆข่าว เอาเปนว่า โน่วไว้ก่อนดีกว่า

กำลังหาที่แก้จมูกอยู่ เหนรีวิวสวยเลยสนใจ ตอนนี้ แป้วววว 55 5 5
โพสต์ 2013-10-29 07:54:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัดไปอีกหนึ่งที่ วีคูณ และหมอใหม่ Blink T^TT
โพสต์ 2013-10-29 14:13:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สรุปเถื่อนใช่มั้ยคะ อยากรู้ ว่าจริงๆเป็นไง
โพสต์ 2013-10-30 17:34:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็ไปทำที่วีคูนค่ะ อยู่ได้ไม่กี่เดือน ไปหาหมดหลายรอบมาก มีแผลตรงปลายจมูกด้านในค่ะ มีน้ำเหลืองซึม เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวหาย ไปหาหมอ หมอบอกไม่เป้นไร นั่งรถไปแต่ละครั้งก็นาน ดูจมูกเราไม่ถึง 2 นาทีเลย ไปให้ดูครั้งสุดท้าย คือครั้งที่3 รู้สึกว่าจมูกตึงมากๆ เหมือนร่างกายเริ่มดันสิริโคนออก แผลในรูจมูกด้านในเริ่มเห้นสิริโคนออกมา เลยกลับไปให้หมดดู หมอบอกว่า ต้องรีบเอาออกเลย มันจะทะลุแล้ว มีแผลด้วย หมอบอกความผิดหมอเอง ทำปลายยาวไป  เราเครียดมาก ปวดหัวไปหมด เราก้ไปล้างหน้า ขึ้นไปที่ห้องเพื่อเอาออก หมอรีบมาก เพราะมีคนรอทำอีก ทำเจ็บกว่าตอนเสริมด้วย ไม่เห้นใจเราเลยว่าจะรู้สึกยังไง ไม่เหมือนตอนที่ไปเสริมพูดดีมากๆๆ แต่หมอบอกจะรับผิดชอบ เสริมให้ฟรีใหม่ รออีก 3 เดือน เสียดายเงินอ่ะ ใจนึงก้อยากให้หมอเสริมให้ใหม่ เพราะอยากเก้บเงินไปทำอย่างอื่น แล้วสรุปหมอยุทธ นี่เป้นหมอป่าวเนี่ย แต่ขอบอกนะค่ะว่าที่นี่ซิลฺโคนแข็งมากอ่ะ อเมกาจิงป่าวก็ไม่รู้ ใครมีขอมูลอะไร ยังไงแชร์เลยนะค่ะ อยากทราบ ค่ะ
โพสต์ 2013-10-30 17:44:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต่อค่ะ ตอนที่เอาออกนะค่ะ หมอพูดวนไปวนมา เราถามว่าทำไมถึงทะลุ ตอนแรกบอก เป้นความผิดของหมดที่ทำปลายยาวเกินไป แต่ถามอีกครั้งบอก ว่า เราอาจจะแพ้ซิลิโคนก็ได้ พูดเหมือนประมานไม่รู้ ไม่แน่ใจ  แล้วถ้าเป้นหมอจะไม่รู้เลยหรอ หรือแกล้งโง่ ขำขำนะ  มีการพูดอีกว่าถ้าเสริมอีกรอบยังเป็นอีก คงแพ้ซิลิโคน หมอออกแนวโชว์ความโง่มากๆๆๆๆๆๆ อ่ะค่ะ เพราะที่ต้องเอาเนี่ย เราะปลายมันยาวเกินไป มันเลยจะทะลุ สงสัยคงต้องหาที่ทำใหม่แล้ว อยากเตือนเพื่อนๆ ชาวดั้งโด่งนะค่ะ ว่าอย่าไปทำเลยค่ะ ที่นี่สวยแค่แรก ๆ หลังๆคงเล๊ะ อ่ะค่ะ มีคนมาเอาออกเหมือนเราด้วย พวกหน้าม้า พนักงานคลีนิก ก็ไม่เห้นออกมาพูดความจิงอะไร ไม่มาแถลง มาบอกอะไรเลย เพื่อนก็คิดเอานะค่ะ ว่าเป็นยังไง คนเราถ้ามันไม่ใช่ความจริงคงออกมาพูด มาโต้ตอบแล้ว แต่นี่ทำเฉย เถื่อนๆๆๆๆจิงๆๆๆๆ เดี๋ยวนี้คิวหลุดก็เยอะ ใครจะทำก็ศึกษาดีๆๆๆนะค่ะ ครั้งนี้ถือว่าเสียค่าโง่ไปค่ะ ทำบุญไป ขอผลบุญครั้งนี้ ส่งผลให้การทำจมูกครั้งต่อไปออกมาสวยด้วยเถิด สาธุ..... อิอิ
โพสต์ 2013-10-30 18:25:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย PRAEWWY02 เมื่อ 2013-10-30 17:44
ต่อค่ะ ตอนที่เอาออกนะค่ะ หมอพูดวนไปวนมา เราถามว่าทำ ...

ตัวเองตั้งกระทู้ใหม่แล้วลงรูปได้ไหมค่ะ ขอแบบละเอียดเลย เราก็เริ่มกลัว เพราะก็ทำที่นี่มาเหมือนกันค่ะ T^T
โพสต์ 2013-11-6 22:19:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อนไปทำมาได้ 7 เดือนเเล้วไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นนะคะ เเต่ตัวเราจองคิวไว้เดือน ธันวา เริ่มกลัวๆเหมือนกันเเล้วค่ะ อยากให้เจ้าหน้าที่คลินิกออกมาชี้เเจง
โพสต์ 2013-11-6 22:37:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเถื่อนก็อย่าคิดไปทำเลยนะคะ ไม่คุ้มคะ แต่สรุปเถื่อนหรือไมีเถื่อนคะ เราอยากรู้มาก
โพสต์ 2013-11-29 00:12:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมจากวีคูณมา 1 ปีแร้ว ตอนนี้ปกติดี >< มันมีเรื่องราวอะไรกันคะ เริ่มกลัวววววววววววว
โพสต์ 2013-11-30 19:29:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เกือบไปทำแล้วที่นี่ย้ายร้านดีก่าดีนะที่มาเห็นก่อน
โพสต์ 2013-12-2 17:55:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังจะไปทำที่นี่เหมื่อนกัน ตอนสิ้นเดือน สรุปคลินิกเถื่อนหรอคะ อืม..ไม่เสี่ยงดีกว่า
โพสต์ 2013-12-4 03:31:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอยุทธ ทำ เฮี้ย ! พินาข ติดเชื้อของผม จัง .....มากขอใช้คำหยาบ เกียจเซล ที่นี้ไปเลยแบบว่าไม่ไหวจริงๆ
โพสต์ 2013-12-9 18:27:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่คือเรื่องที่เจอมากับตัว.. หาข้อมูลและสนใจวีคูณ จึงได้ไลน์ที่ติดต่อได้มา 2ไอดีไลน์ มารู้ทีหลังว่าชื่อไอซ์ กะ อู๋
ทักไลน์ที่ชื่อไอซ์ว่า สวัสดีค่ะ สนใจสอบถามเรื่องทำจมูก (ทักไปประมาณ 9.00น.) นางมาตอบตอน 23.45น. เวลาเกือบเที่ยงคืน.. แต่ วันนั้นทั้งวันเรารอจนบ่ายโมงนางไม่ตอบ เราเลยทักไลน์อีกไลน์ซึ่งเป็นของน้องอู๋ ซึ่งน้องให้คำแนะนำและบริการที่โอเคดีมาก สุภาพ ชัดเจน จึงตกลงนัดแนะจองคิวเรียบร้อย

ประเด็นอยู่ที่ว่าเราทักไลน์นางไอซ์ไปตั้งแต่เช้านางมาตอบเที่ยงคืนนี่ไม่เท่าไรค่ะ แต่เราตอบนางว่า ขอบคุณค่ะ คุณกะน้องอู๋เรียบร้อยแล้วค่ะ (เราสนใจจะทำคางหลังทำจมูกด้วยเลยได้โอกาสถามนางว่า คลินิคทำคางด้วยไหม ราคาเท่่าไร) .. นั่นแหละค่ะ นางพ่นตอบมาว่า "แล้วทำไมไม่ถามคุณอู๋เองเลยล่ะคะ" <= ประโยคนี้สมควรถามไหมคะทุกท่าน !! แล้วนางก็พ่นๆๆๆๆ มาว่าทำได้ แต่ให้ไปทำอีกที่นึง ไม่ใช่ที่วีคูณ จะพาไปทำอีกที่ บลาๆๆๆ (งงค่ะ.. มีศัลยกรรมนอกสถานที่ด้วย) แต่ทุกสิ่งอย่างมันไม่สำคัญเท่าคำพูดคำจาน่ะคะ พี่ก็จะ 40แล้ว นางมาพูดจาแบบไม่มีเซอร์วิสมายด์แบบนี้กับลูกค้า ทุกสิ่งอย่างที่เล่ามารับรองว่าจริง เสียความรู้สึกค่ะ พูดเลย !!!!

โพสต์ 2013-12-10 16:54:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วทำไมไม่มีใครโทรให้หน่วยงานไปตรวจสอบละ จะได้รู้ความจิงสักทีไม่ใช่มานั่งเดากันเพราะเราก็เคยดูในเว็ปว่าคนไปทำเยอะแต่เราอยู่ต่างประเทศเลยไม่รู้จะโทรแทนได้ไง
โพสต์ 2013-12-10 18:39:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาตั้งแต่เดือนกุมภา ยังไม่มีอะไรผิดปกติแต่เริ่มกลัวแล้ววววววววววว  
โพสต์ 2015-1-13 03:00:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ล่าสุด 12 มกราคม 58 เราไปทำจมูกที่วีคูนมา.หมอมือเบามาก ชอบมากเลย คลินิกก็หาง่าย หมอเปนกันเองมากเลยแนะนำทรงที่เหมาะกับเรา จมูกบวมน้อยมากค่ะม
โพสต์ 2015-2-16 13:10:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราจะบอกว่าเราเป็นลูกค้าแรกของหมอเลย
หมอเป็นคนเพชรบุรี
หมอทำดีมากบอกเลยแล้วมีความรับผิดชอบหลังทำเสร็จด้วยเราทำจมูกได้ประมาณ
8เดือนเรามีน้องพอหลังคลอดจมูกเราบวมเราก็ไปหาคุณหมอ
คุณหมดก็ให้คำปรึกษาดีมากพอผ่านไป1เดือนไม่ดีขึ้นเราก็ไป
เอาจมูกออกแล้วรอนัดทำรอบ2คือคุณไม่คิดตังแม้แต่บาทเดียว
คือประทับมากคุณหมอใจดีมากใครว่าคุณหมอไม่ดีเราเถียงตาย
ไม่เคยคิดที่จะทพที่ไหนนอกจากที่นี่ หมอยุทมีตัวตนนะค่ะเราเคยเห็นแล้ว
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้