เจ้าของ: pukkys
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แสดงความเห็นเรื่อง วีคูณ คลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 22:40:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วอีกอย่างนะค่ะ คำพูดทุกคน คือ การแสดง ความคิดเห็น นะค่ะ
เป็นเรื่อง วิจารณญาณของแต่ละคน นะคะ คนเรามีสิทธิ ในการแสดงความึิดเห็น แต่เราต้องระวังตัวด้วยจริงๆ เพราะ มันยังไม่มีอะไรคืบหน้า ถ้าเค้าไม่มีอะไรจริงๆ เราก้อทำอะไรไม่ได้ค่ะ เราก้อคงต้องยอมรับนะค่ะ ต้องย้ำอีกทีว่า สิ่งที่เราถามมันก็เป็นสิ่งที่ไม่ได้ใส่ร้ายเค้า จริงๆ เพราะไม่เคยมีใครรู้ชื่อเลย ก้อถ้าตอบ เชืาอว่าทุกคนคงสบายใจขึ้นเยอะเหมือนกันค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย nunokaiya เมื่อ 2013-7-17 22:26
เราก้อเพิ่งไปแก้มา

เปนยังไงบ้างคะ เราก้นัดคิวแก้วันที่ 22 นี้ กังวลมาก

แสดงความคิดเห็น

สนใจแลกคิวมั้ยคะ ของเราได้วันที่ 27  โพสต์ 2013-7-17 23:02
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 22:56:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sweetnan เมื่อ 2013-7-17 22:42
เปนยังไงบ้างคะ เราก้นัดคิวแก้วันที่ 22 นี้ กังวลมาก ...

ไม่ต้องกลัวเลยค้าาาา เราควรจะไป ปรึกษากับหมอดีแล้วค่ะ แล้วเราใช้ ตัวเองพิจารณาดีที่สุด
ว่าเราพอใจมั้ย อะไรยังไงค่ะ ไม่เสียหายนี่นา
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 22:57:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากบอกคนที่นัดคิวไว้ อยากบอกว่สไม่ต้องกลัวเลยค้าาาา เราควรจะไป ปรึกษากับหมอดีแล้วค่ะ แล้วเราใช้ ตัวเองพิจารณาดีที่สุด
ว่าเราพอใจมั้ย อะไรยังไงค่ะ ไม่เสียหายนี่นา เรามีสิธิ์ เลือก สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นค่ะ !
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-17 22:57
อยากบอกคนที่นัดคิวไว้ อยากบอกว่สไม่ต้องกลัวเลยค้าา ...

โอเคค่ะ ไปปรึกษาดูก่อน
ต้นฉบับโพสต์โดย sweetnan เมื่อ 2013-7-17 22:42
เปนยังไงบ้างคะ เราก้นัดคิวแก้วันที่ 22 นี้ กังวลมาก ...

ตอนนี้ก้อยังไม่มีปัญหาอะไรค่ะ ต้องรอดูตอนยุบอีกทีค่ะ

ปัญหาอะยังไม่มีเหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2013-7-17 23:18
เราคนนึงที่เชื่อในฝีมือและประสบการณ์ของวีคูนค่ะ และตั้งใจจะทำที่นี่เหมือนเดิมได้คิวปลายเดือนนี้ค่ะ  เพราะเท่าที่ศึกษาในดั้งโด่งมายังไม่เคยเห็นเคสหลุดหรืิอปัญหาใดๆหลังจากการเิสริมที่วีคูนเลย มีแต่รีวิวว่าพึงพอใจทั้งนั้น

ชอบคอมเม้นของท่านนึงมากเลยค่ะเกี่ยวกับกระแสตอนนี้ เค้าบอกประมาณว่าสำหรับบางคนที่ทำกับหมอคนไหน แล้วออกมาดีก็จะควรจะให้ความเคารพนับถือเหมือนคนที่มาเปลี่ยนชีวิตเราให้ดีขึ้น.ก้อจริงนะค่ะไม่ใช่ออกมาพูดแบบสาดเสียเทเสีย
ต้นฉบับโพสต์โดย sodsaepay เมื่อ 2013-7-17 23:07
เราคนนึงที่เชื่อในฝีมือและประสบการณ์ของวีคูนค่ะ แล ...

ใช่ค่ะเหนหลายเคสทำสวย แต่ก้แอบบสงสัยว่าทำไมถึงไม่รุชื่อหม
เงิ้บบบบบ เรยยอ่านแต่คอมเม้นท์ เอาไงดีหว่า ?
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 23:14:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรายอมรับนะค่ะ ว่าฝีมือคุณหมอดีค่ะ พูดจาดี ทำงานออกมาก้อดี ค่ะ รีวิวก้อดีค่ะ
แต่การที่เราแสดงความคิดเห็นออกไป มันไม่ใช่การสาดเสียเทเสียนะค่ะ คือมันก้อเป็นความคิดของคนป่าวค่ะ
ด้วยความที่เราก้อทำมาหลายสิ่งอย่าง พอคนมาถามว่าสวย เราก้อบอกว่าที่นี่ แต่ถ้าเค้าไปแล้วเค้าคิดไม่เหมือนเรา เครดิต เรามันก้อไม่โอนะค่ะ สิ่งที่ทุกคนอยากรู้ตอนนี้ คือ แค่ ชื่อ นามสกุล คุณหมอเท่านั้นเองค่ะ เวลาคนถามเราหมอยุทธไหน นามสกุลอะไร เราก้อตึง ตอบไท่ได้อีก
แล้วเท่าที่มองคือไม่ได้ทีใครใส่ร้ายป้ายสีใครเลยนะค่ะ

เห็นด้วยค่ะ ชั้นชอบเทอ เทอจริงใจมาก บอกเลย!!  โพสต์ 2013-7-18 10:58
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 23:17:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือง่ายๆนะค่ะ ทุกคน ให้เข้าใจ ดูโดยรวมแล้ว ทุกคน แค่อยากรู้ ชื่อหมอ ประกอบการตัดสินใจค่ะ โอเครรรรรรร มิค่ะหลักๆ
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 23:18:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย icei3oy เมื่อ 2013-7-17 23:11
เงิ้บบบบบ เรยยอ่านแต่คอมเม้นท์ เอาไงดีหว่า ? ...

ไปคุย ปรึกษาด้วยตัวเอง ดีที่สุดค่ะ น้องว่ามันโอสุดในการตัดสินใจ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 23:25:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sodsaepay เมื่อ 2013-7-17 23:07
เราคนนึงที่เชื่อในฝีมือและประสบการณ์ของวีคูนค่ะ แล ...

จริงอยู่ค่ะหมอคนไหน ทำให้เราสวยเราก้อเลิฟ แต่ว่า แล้วคุณหมอ ที่ทำให้จริงๆเค้าชื่ออะไรหละค่ะ น้องว่ามันเป็นคำถามที่ต้องตอบจริงๆนะค่ะ อล้วมันก้อดูไม่มีอะไรเสียหาย สาดเสียเทเสียหนิค่ะ เพราะ เรื่องอย่างงี้มันอยู่ที่ความลริสุทธิ์ใจป่าวอ่ะค้าา ไม่ได้ตำหนิเรื่องฝีมือเรยนะค่ะ ย้ำ
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-17 17:34
ไม่ใช่เรยยค่ะ ไม่มีรูปคุณหมอที่ทำในคลีนิคเลย แล้วไ ...

ขออนุญาตนะคะคุณหมออรรถพันธ์ เป็นตัวอย่างให้คนที่เถียงเข้าข้าง ข้างๆคูๆได้ดูด้วย แบบนี้ที่เขาเรียกว่าชัดเจน และแพทย์ทุกท่านมี

ประวัติของ พล.ต.ท.นายแพทย์ อรรถพันธ์ พรมณฑารัตน์

เกิดวันที่ 14 มีนาคม พ.ศ. 2496 อายุ 59 ปี

การศึกษา

- วิทยาศาสตร์บัณฑิต คณะแพทยศาสตร์ศิริราช ม.มหิดล พ.ศ. 2517

- แพทย์ศาสตร์บัณฑิต คณะแพทยศาสตร์ศิริราช ม.มหิดล พ.ศ. 2519

- วุฒิบัตรผู้ชำนาญการศัลยศาสตร์ คณะแพทยศาสตร์ศิริราช ม.มหิดล พ.ศ. 2523

- ประกาศนียบัตรผู้ชำนาญการด้านศัลยกรรมเพื่อการเสริมสวยของใบหน้า ราชวิทยาลัยโสต- ศอ-นาสิกแพทย์แห่งประเทศไทย พ.ศ. 2550

- อนุมัติบัตรผู้ชำนาญการสาขาเวชศาสตร์ครอบครัว พ.ศ. 2546

- ประกาศนียบัตรศัลยกรรมเลเซอร์ประเทศอิสราเอล พ.ศ. 2533

ตำแหน่งหน้าที่การงาน

- ที่ปรึกษา(สบ8)(ผู้เชี่ยวชาญด้านการแพทย์ผ่าตัด) โรงพยาบาลตำรวจ นายกสมาคมศัลยกรรมและเวชศาสตร์เพื่อการเสริมสวยประเทศไทย พ.ศ. 2546 - ปัจจุบัน

- นายกสมาคมแพทย์คลินิกไทย พ.ศ. 2551 – ปัจจุบัน

- สมาชิกราชวิทยาลัยศัลยแพทย์แห่งประเทศไทย

- สมาชิกสมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งใบหน้าแห่งประเทศไทย

- สมาชิกสมาคมเวชศาสตร์สำอางค์แห่งประเทศไทย

ประสบการณ์ด้านศัลยกรรม 30 ปี
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-17 23:25
จริงอยู่ค่ะหมอคนไหน ทำให้เราสวยเราก้อเลิฟ แต่ว่า แ ...

เราว่าคำถามก็ชัดเจนนะว่า ชื่อนามสกุลอะไร ไม่รู้มันยากหรือเขาเข้าใจยากอะไรกันจัง เราว่าคำถามมันตอบง่ายกว่า ไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกัน ซะอีก
ผมไม่ใช่ทำที่นี่นะครับ แต่เข้ามาชมในเว็ปดั้งโด่งทุกวัน ช่วงหลังๆๆคลีนิค วี ดังมากๆๆ  แต่คิดอยู่ตลอดว่า ทำไมการเย็บแผลรอยผ่าตัดที่จมูกมันเหมือนกับหมอ ชา เลย และอีกอย่างทรงก็เหมือนกันเลย บางครั้งดูรีวิวของคนที่ทำกับหมอ วี ถ้าไม่อ่านว่าทำจากที่ไหน ก็นึกว่า ทำกับหมอ ชา คือสงสัยหลายๆๆเรื่อง แต่สงสัยคือ รอยเย็บมากสุดครับ จะมีแปลกๆๆและเย็บไม่เหมือนใครคือหมอ ชา กับหมอ วี คลีนิคอื่นก็เย็บในรูจมูกกันหมด แต่ก็แค่สงสัย ทำอะไรไม่ได้ครับ เพราะลูกค้าทั้งหมอชา และหมอ วี เยอะ และอีกอย่างไม่อยากทะเลาะกันในเว็ป    ตอนนี้มีข่าวมาแบบนี้ในใจผมคิดมาสิ่งที่ผมคิดมาตอนต้นคงจะใช่ ไงก็ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับว่ายังไง

ซึ่งอาจารก็คือ หมอชา นะเอง  โพสต์ 2013-7-18 22:42
เราทำที่นี่นะ หมอก็แจ้งตอนคุยกันนะ ว่าอาจารย์ของหมอก็ทำให้หมอ  โพสต์ 2013-7-18 22:42
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-17 23:25
จริงอยู่ค่ะหมอคนไหน ทำให้เราสวยเราก้อเลิฟ แต่ว่า แ ...

จร้าเข้าใจว่าหลายๆคนก้ออยากทราบชื่อจริงนามสกุลจริงของคุณหมอ  แล้วถ้าสมมติว่าสิ่งที่หลายๆคนคาดเดาคาดการณ์และกล่าวหาไว้เป็นความจริง แล้วคุนน้องจะทำยังไงหรอ ต้องถอดดั้งออกแล้วก้อไปทำกับคุนหมอท่านใหม่ที่สบายใจหรือเปล่าค่ะ ถ้าเป็นแบบนั้นเรานี่เสียดายแทนเลย เพราะคุนน้องสวยมาก เราเห็นกระทู้ที่น้องมารีวิวตอนแรกคิดว่าเป็นผู้หญิงจริงๆ สะอีก.ถ้าไม่อ่านคอมเม้นก้อไม่รุ้เลย ::>_<::
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 23:56:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mooyang39 เมื่อ 2013-7-17 23:38
ขออนุญาตนะคะคุณหมออรรถพันธ์ เป็นตัวอย่างให้คนที่เ ...

ขอบคุนคุนพี่มากเรยค่ะ นี่เป็นตัวอย่างที่ ถูกต้องความเหมาะสมของหมอค่ะ หมอควรต้องมีอย่างงี้ค่ะ
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 23:57:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mooyang39 เมื่อ 2013-7-17 23:41
เราว่าคำถามก็ชัดเจนนะว่า ชื่อนามสกุลอะไร ไม่รู้มัน ...

จริงค่ะ แค่ชื่อ นามสกุลๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แค่นั้นแหละค่ะ
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 23:59:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย teerapon เมื่อ 2013-7-17 23:54
ผมไม่ใช่ทำที่นี่นะครับ แต่เข้ามาชมในเว็ปดั้งโด่งทุ ...

ทุกคนต้องการ ความโปร่งใส แค่นั้นเองค่ะ เค้าจะสบายใจ
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-18 00:04:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sodsaepay เมื่อ 2013-7-17 23:56
จร้าเข้าใจว่าหลายๆคนก้ออยากทราบชื่อจริงนามสกุลจริ ...

หนูบอกตล้อดๆ เลยนะค่ะ ว่าหนูพอใจกับดั้งนี้ แล้วก้อไม่อยากเปลี่ยน  
แล้ว แต่แค่ว่า เวลาคนเราทำอะไร มีดผ่าบนหน้าเรา อย่างน้อยเราบอกคนอื่นได้นะค่ะ ว่า เราทำกับหมอ
อะไรๆ มันโอเคๆค่ะ แต่มันแค่ไม่ร้อยเปอเซน น้องเชื่อว่า
ทุกคนก้ออยากรู้เค้าคงแค่ต้องการความสบายใจเองนี่นา
น้องเองก้อแค่นั้น ค่ะ ขอบคุลคุนพี่มั่กๆสำหรับคำชมนะค่ะ
ไปทำมาแล้วเหมือนกันค่ะเห็นสภาพภายนอกคลินิคครั้งแรกมันชั่ยคลินิคศัลหรอเนี่ยกล้าๆกลัวๆแต่พอเข้าไปปรึกษาหมอก้อให้คำปรึกษาดีและผลลัพออกมาคนรอบข้างก้อชมว่าจมูกสวย แต่ถ้าสวยแล้วเถื่อนก้อจิตตกเหมือนกันค่ะ อยากเอาออกไม่อยากเสี้ยงแต่ก้อทำมาๆด้แค่2อาทิตเองใครมีรัยเพิ่มเติมก้อแชรด่วนน่ะค่ะติดตามยุ
ทำจมูกกับที่นี่เหมือนกันคะ สวยถูกใจแต่มันแอบเบี้ยวคะและเห็นสันชัดเจน แต่คนรอบข้างก็ชอบและบอกว่าสวยมาก เอาประเด็นเลยก็คือสภาพคลินิกถ้าเทียบกับคลินิกที่เคยไปทำมาอาจดูไม่ค่อยโอเคร เหมือนร้านทำผมมากกว่าคลินิกศัลยกรรม คุณหมอพูดจาน่ารักดีคะ กันเอง แนะนำดี แต่บรรยากาศในคลินิกมันเหมือนไม่ค่อยสะอาด ไม่มีการวัดชีพจรก่อนหรือขณะที่ทำ แตกต่างจากที่อื่น ไม่มีการล็อกแขนเหมือนคลินิกใหญ่ๆคะให้นอนเอาแขราบไว้กับตัว ยาที่ให้มาธรรมดามากๆคะ แต่ทำแล้วออกมาสวยกว่าคลินิกดังๆหลายๆที่ ชื่อคุณหมอไม่ทราบเหมือนกันนะว่าชื่ออะไร
1.คุณหมออาจไม่ได้จบศัลยกรรมโดยตรงหรือจบ ไม่ทราบคะ แต่คุณหมอทำจมูกสวย เป็นงานศิลปะรับได้คะ
2.เครื่องไม้เครื่องมือดูไม่ทันสมัย แถมมีเด็กเล็กๆนอนยุหน้าห้องผ่าตัด น่าจะเป็นลูกคุณหมอคะ อันนี้ควรปรับปรุงให้คลินิกดูดีกว่านี้คะแต่เถื่อนดีนู๋ชอบเจอแบบหรูหรามาเยอะแร้วววว55
3.ยังไม่มีรีวิวว่ามีใครติดเชื้อรุนแรงหรือเป็นอันตรายขณะมีการผ่าตัดใช่มั้ยคะ แสดงว่าแค่ดูไ่สะอาดแต่จิงๆมันสะอาดนะคะ
4.คุณหมอไม่ามารถทำจมูกแบบใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูมาเสริมปลายหยดน้ำได้อันนี้ไม่ทราบว่ามันเป็นเทคนิคของหมอเฉพาะคนหรือคุณหมอทำไม่ได้เอง
5.ในเมื่อทำมาแล้วก็ขอบคุณคุณหมอที่ให้ชีวิตใหม่กับนู๋นะคะ

หลายๆคนก็เคยฉีดหน้า ฉีดผิวกับคนที่ไม่ใช่ฟมอโดยตรงใช่มั้ยคะ
หลายๆคนก็เคยสั่งยานู้นนั่นนี่มากินจากคนที่ไม่ใช่หมอหรือเภสัชกรใช่หรือไม่
หมอบางคนจบมาจริงแต่ทำหน้าคนพังมาก็มีให้เห็นทุกวัน

ใครที่กำลังจะไปทำที่วีคูนก็ทำเถอะคะข้อมูลก็มียุตามที่เห็นแค่เพียงเราไม่ทราบชื่อจิงของคุณหมอ
ส่วนทางวีคูนก็ออกมาเปิดเผยข้อมูลเถอะคะเพื่อความบริสุทธิ์ใจ คุณหมอไม่ใช่ทันตแพทย์ไม่ต้องปกปิดใบหน้าก็ได้คะอิอิ
ให้กำลังใตทุกคนนะคะ โลกนี้มันยังมีเรื่องราวแปลกกว่านี้อีกมากคะ ขอบคุณพื้นที่แสดงความคิดเห็นคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย กุ้งเน่ เมื่อ 2013-7-18 00:13
ไปทำมาแล้วเหมือนกันค่ะเห็นสภาพภายนอกคลินิคครั้งแรก ...

เป็นกำลังใจให้นะ
เราจะรอคำตอบไปด้วยกันนะค่ะ นี่ก็กำลังจะไปทำอยู่ คิดไม่ตกเลยค่ะ
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-18 00:27:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jung_soi5 เมื่อ 2013-7-18 00:22
ทำจมูกกับที่นี่เหมือนกันคะ สวยถูกใจแต่มันแอบเบี้ยว ...

น้องเห็นด้วยกับตอนจบคุนพี่ๆมากๆค่ะ เค้าทำสวยน้องยอมรับค่ะ
แต่เค้าควยเปิดเผย ข้อมูลเป็นทางการมากกว่านี้อย่างบริสุทใจค่ะ ใช่รุยยย

555 ฮาตรงคำผิด. ขอให้ได้ความจิงในเร็ววันนะคะ  โพสต์ 2013-7-18 00:40
แก้ไข คำผิดติดเรทหน่อยค่ะ ควรเปิดเผย ค่ะ  โพสต์ 2013-7-18 00:31
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้