เจ้าของ: pukkys
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แสดงความเห็นเรื่อง วีคูณ คลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 19:39:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่เคยว่า ในเรื่องอันใดที่เกี่ยวข้อฃกับคุณภ่พนะค่ะ เพราะว่าตัวดิชั้นเอง ก้อสอยสิริโคนที่นี่มายังไม่สองอาทิดเลย ไม่เถียงนะค่ะว่าตุณหมอฝีมือดี คุณภาพดีทำสวย และเราชอบ แต่มันทำให้หลายๆคนมาถามเรา คือเค้าไม่สบายใจไงต่ะ เพราะ อย่างน้อย ชื่อคุณหมอ ก้อน่าจะมีชื่อ นามสกุล ที่จริงนะค่ะ มันเหมือนทำให้คนเชื่อใขไม่ได้ 100 เปอเซนต์ป่าวอ่ะค้า แล้วทุกอย่างมันด้อไม่ได้ใส่สี ด่านะค่ะ มันก้อความจริฃอ่ะค่ะ คนอื่นเค้าจะได้มีสิทธิ์ คิดเีๆก่อนทำจริงๆ เพราะเราเองก้อเลือกคุณหมอ ทั้งๆดูแค่รีวิวเหมือนกัน เราก้อชอบนะค่ะ แต่ถ้าคน บริสทธิ์ใจ ขอให้ออกมา แจ้งให้ทราบด้วยค้า ลูกค้ามีสิทธิ์ จะ รู้ข้อมูลในเบื้องต้น ก่อนทำป่าวค้า แล้วไม่ได้เหยียบซ้ำถ้าจะเหยียบซ้ำ คงเหยีบบ ตัวเองด้วยแร้วแระค้ะ
ขอบคุณเจ้าของกระทู้จ้ะ แค่นี้ก็ผิดกฏหมายแล้วจ้ะ ใบอนุญาตเป็นหมอวาสุกรี แต่คนทำไม่ใช่ มันก็กรณีเดียวกับสยามคลีนิคนั้นล่ะ แล้วดูที่ถามคุณไอซ์ซิ แค่นี้ก็ตอบไม่ได้แค่นี้เด็กอนุบาลก็คิดออกค่ะ มีเหรอ ถามนามสกุลดันย้อนมาว่า ให้ทิ้งชื่อเบอร์ติดต่อไว้ ลองถามสิว่าจบจากไหนก็คงตอบไม่ได้เหมือนกัน แล้วนี่เหรอที่หน้าม้าบอกว่ามีอะไรให้โทรถามคลีนิค ก็ถามแล้วไงอ่ะ ไม่มีคำตอบ

แสดงความคิดเห็น

เริ่ด จะตาย  โพสต์ 2013-7-17 23:15

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 19:44:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่เคยพูดนะค่ะว่ามันเป็นการหลอกลวง ถ้า หลอกลวงจะมีรีวิวสวยๆให้คนอื่นดูเยอะแยะหรอค่ะ แต่ต้องมองมุมกลางๆหน่อยสิค่ะ ว่าเรื่อง ชื่อมันเรื่พื้นฐานจริงๆค่ะ มีคนถามน้องเยอะแยะนะค่ะว่า แก้รอบนี้สวยมากก ไอเราเองก้อบอกตลอดว่าที่ไหนๆ แต่พอมีข่าวมันเชื่อมโยงกันไงค่ะ คนมันก้อถามเย้อะ เราก้อตอบตรงๆว่า เราทำเพราะเราเชื่อใจหมอ นะค่ะ พอมันมีข่าวงี้มา คนอื่นที่เราแนะนำไปสวยถ้าเค้ามองด้านลบกว่สเราเยอะหละค่ะ เครดิตเราเองรึปล่าวค่ะที่เสีย
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 19:46:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mooyang39 เมื่อ 2013-7-17 19:40
ขอบคุณเจ้าของกระทู้จ้ะ แค่นี้ก็ผิดกฏหมายแล้วจ้ะ ใบอ ...

ถูกมั้ยหละค่ะ ดิชั้นพูดความจริง ประสบการณ์จริง ซินิโคนก้ออย๔่ในจมูกแล้ว ชื่อหมอยังไม่รู้เลยย แล้วคนอื่นที่เค้ากำลังตัดสินใจควรจะมีสิทธิเลือก ถูกต้องมั้ยค่ะ เราอาจจะช่วยให้เค้าตัดสินใจง่ายขึ้นก้แได้หนิค้ะ

สำหรับดิชั้น จะทำจมูก แต่ถ้ารู้ว่าไม่ใช่หมอจริงๆ ก็ไม่เอาแล้วอะค่ะ  โพสต์ 2013-7-18 10:46

คะแนน

1

ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-17 19:46
ถูกมั้ยหละค่ะ ดิชั้นพูดความจริง ประสบการณ์จริง ซิน ...

เห็นด้วยจัง
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 19:56:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วการทำศัลยกรรม บนหนังหน้าเนี้ยนะค้ะ ไม่มีหมอคนไหนเค้าืำเป๊ะเว่อร์ทุกคนหรอกค่ะ บางคนเค้าน่าสงสาร พอเค้าไม่สวย เค้า อยากจะเอาหนังหน้าตัวเองมาประจาร สารธารณะชน หรอค่ะ ! คงไท่ค่อยอ่ะค้ะ ! แล้วถ้าคิดว่า การืำศัลยกรรมบนหนังหน้า เอาแค่ใครก้อได้ที่ทำสวย การเรียน 6 ปีที่ตั้งใจมาเป็นหมอ มันจะมีความหมายอะไรหละค่ะ ! ถ้าทุกคนดูแค่ว่าทำสวย แต่ยังไม่ได้ทราบ องค์ประกอบอื่นๆ ใครสวย ก้ออยากรีวิวสิค่ะ เราสวยขึ้น ถูกป่าวว ! งั้น หมอ กับ พ่อต้า ก้อไม่ต่างกันสิค่ะ ? ขนาดหมอ เวชกรรม กับ ศัลยกรรม ยังต่างกันเรยนะค่ะเชคด้วย !
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 20:04:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก้อถ้า ทางคลีนิค มีหลักฐานที่ชัดเจนจริง ๆก้อออกมาอธิบายฝห้ดูหน่อยนะค่ะ ถ้าดิชั้นผิดพลาดก้อกราบขออภัยทางคลีนิคด้วยค่ะ
ดิชั้นเป็นแค่คนคนนึงที่ทำ ที่นี่แล้วพอใจ แต่มันไม่เต็มร้อยเท่านั้นเอง ค่ะ !

คะแนน

1

33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 20:22:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pukkys เมื่อ 2013-7-17 20:24

ยังมีอีกหลายๆ รวมทั้งดิชั้นก้อเชื่อใจในคุณหมอนะค่ะ อย่าทำให้คนเยอะแยะเค้าผิดหวังนะค่ะ
เอาง่ายๆสั้น

ขอชื่อกับนามสกุลคุณหมอหน่อยคะ

จะเช็คว่าเป็นหมอศัลยกรรมหรือเปล่า

ถ้าบริสุทธิ์ใจจะกลัวอะไรคะ

คนเขากินข้าวคะไม่ได้กินหญ้า...!!
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 20:35:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hool4y เมื่อ 2013-7-17 20:28
เอาง่ายๆสั้น

ขอชื่อกับนามสกุลคุณหมอหน่อยคะ

จริงค่ะ ปรบมือ พันที พร้อมมอบสายสะพายค้ะ !
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-17 20:35
จริงค่ะ ปรบมือ พันที พร้อมมอบสายสะพายค้ะ ! ...

ชอบเจ้าของกะทู้จังจริงใจดีค่ะ ขอให้ได้คำตอบเร็วๆนะค่ะ
ไปทำมาเมื่อวานเริ่มลังเลจะถอดก็ไม่ทันแล้ว. ทำไปแล้ว. ต้องรอดูต่อไป
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 20:54:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย umm1234 เมื่อ 2013-7-17 20:48
ชอบเจ้าของกะทู้จังจริงใจดีค่ะ ขอให้ได้คำตอบเร็วๆน ...

ขอบคุนม่กๆเรยค้าาา เราทำเพื่อตัวเอง เพื่อคนอื่นืี่ทำไปแร้ว ฝห้เค้าสบายใจ และคนที่กำลังจะตัดสินใจด้วยค้าาา 5555 หวังว้าจะมีคนมาแถลงไขนะค้า
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 21:06:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wiese เมื่อ 2013-7-17 20:54
ไปทำมาเมื่อวานเริ่มลังเลจะถอดก็ไม่ทันแล้ว. ทำไปแล้ว ...

ทำไปแล้วไม่ต้องกัฃวลค่ะ อย่างน่อยเราก้อรู้ว่า ในจมูกเราเป็น ซิลิโคนค่ะ 555 เรื่องอื่น เราต้องรอผู้รู้จริงมาตอบค่ะ ฝจร่มๆ อย่าคิดมากนะค่ะ สู้ๆ

จากที่แอดมินกล่าวมาผมขอถามแอดมินหน่อยนะครับ ว่ามันดีแล้วหรือ ที่คุณไม่ออกมาให้ข้อมูลพวกเรา ทั้งๆที่คุณคือเจ้าของเว็ปไซต์ หรือ อีกในความหมายคุณคือตัวแทนของผู้บริโภคอย่างเราๆ ทั้งที่คุณรู้ว่าคลีนิค บ่ายเบี่ยงที่จะให้ข้อมูล แล้วคุณมีข้อมูลแต่ไม่นำออกมาเสนอให้ผู้บริโภคอย่างเราๆรู้ หรือ คุณมีนอกมีในกับ คลีนิคดังกล่าว ขอตั้งขอสงสัยในฐานะผู้บริโภคครับ

คะแนน

2

41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 21:35:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากรู้ความจริงมากมายยยยยยย
ต้นฉบับโพสต์โดย xerzila เมื่อ 2013-7-17 21:11
จากที่แอดมินกล่าวมาผมขอถามแอดมินหน่อยนะครับ ว่ามั ...

ขอถามคุณ xerzila กลับ ครับ ว่า

ข้อมูลที่แอดมิน มี คือข้อมูลที่เกิดจากความสงสัย โดยไม่มีหลักฐาน

ถ้าแอดมิน ออกมาพูด ถ้า โดนฟ้อง ..... ในฐานะ ผู้บริโภค แบบ คุณ xerzila จะออกมารับผิดชอบ ที่แอดมินโดนฟ้อง ไหมครับ
  .....

แอดมิน ขอ "สรุปว่า  อะไรที่ไม่ชัวร์ แอดมินไม่จำเป็นต้องพูดครับ"  การพูดโดยปราศจากหลักฐาน ที่ชัดเจน คือ คำพูด ที่ไม่มีน้ำหนักครับ

ส่วนมีนอกมีใน แอดมิน คงไม่จำเป็นต้องตอบ เพราะ "คงไม่สามารถห้ามความคิดของใครได้"
ใครจะคิดลบ คิดบวก กับแอดมิน "ความจริงก็ความความจริง"  ถ้าว่าแอดมิน มีนอกมีใน ก็หาหลักฐานมายืนยันได้เลยครับ

หรือถ้าอยากจะว่าลอยๆ ก็ไม่เป็นไรครับ เชิญพูดได้ตามสบายครับ
เพราะผมจะไม่เก็บความพูด "ที่ลบ" อคติ ของใครมาใส่ใจครับ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ
ขอบคุณครับ

บ๊อบบี้/ดั้งโด่งดอทคอม

10 บาท ทองคำ 99.99% นะครับ ขอบคุณครับ :)  โพสต์ 2013-7-19 09:56
แอดมินพูดดี เอาไป10บาท555+ เราทำที่นี่นะ ทำมาแล้วก็ต้องใจเย็นๆ  โพสต์ 2013-7-18 22:37
เรามองในทุกๆด้านนะค่ะ ทุกคน  โพสต์ 2013-7-17 22:17
เยี่ยมเลยครับ ไม่มีหลักฐาน ออกมาพูด เกิดโดนฟ้องใครรับผิดชอบ  โพสต์ 2013-7-17 22:04

ฝากถึงสมาชิกดั้งโด่ง ทุกๆคน ว่า "ไม่ต้องรอให้แอดมินมาพูดน่ะครับ" แอดมินไม่ใช่คนที่จะมาชี้ผิด ชี้ถูกใครได้ครับ

สมาชิก ทุกๆ คน พึงต้องใช้วิจารณญาณ และเลือก ที่จะเชื่อ หรือไม่เชื่อด้วยตัวท่านเองครับ

"สมมติว่า ถ้าแอดมิน ออกมาพูดให้คนผิด กลายเป็นคนถูก"  คุณยังจะเชื่ออยู่ไหมครับ

เพราะฉะนั้น บริโภค ข้อมูลให้มากๆ แล้วคิด "ใช้วิจารณญาณด้วยตัวท่านเอง"  ไม่ต้องเลือกเชื่อ จาก "คำพูดของใคร" จะดีที่สุดครับ

ด้วยรัก และห่วงใย
แอดมิน บ๊อบบี้/ดั้งโด่งดอทคอม

ขอบคุณครับ :)  โพสต์ 2013-7-17 22:22
แอดมินพูดดีค่ะๆ  โพสต์ 2013-7-17 22:18
แหน่ะ .. มองวีคูนเอาไว้ ไจเริ่มแป้วแร้วอ่ T^T
หาก วีคูณไม่โดนจับขึ้นมาคุณยังจะว่าเขามีเส้นอะป่าว บอกแล้วว่าหากไม่สบายใจก็ทำที่อื่น ทำแล้วมานั่งกังวล  ทำที่อื่นเถอะ แอดมิน พูดถูกแล้ว คลีนิค ยังไม่โดนปิด มาว่ากันโครมๆเกิดเขามีเอกสารขึ้นมาอ่ะ รอให้โดนปิดก่อนดีไหม ค่อยมาว่ากัน ไม่สบายใจ หาคำตอบไม่ได้ก็ไม่ต้องทำไม่เห็นยากเลย

เห็นด้วยกับคุณเอ็ดซ่าค่ะ  โพสต์ 2013-7-18 09:18
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 22:23:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องบอกก่อนเลยนะค่ะ ในการตั้งกระทู้นี้ ไม่ได้มีเจตนารมโจมตี เพราะส่วนตัวคือ ชอบดั้งใหม่ค่ะ แต่น้องเชื่อว่สๆทุกๆคนก้อคงไม่ได้อยากได้อะไรมากกว่าความ สบายใจหรอกค่ะ จิงป่าว เรามองในด้านรวมนะค่ะ ขออภัยถ้าไม่ถูกใจใคร เราก้อมอฃในมุมของคนที่พึ่งทำใหม่นะค่ะ ไม่ใช่แก้แบบเรา เราก้ออาจจะคิดว่า เรื่องชื่อหมอแค่นี้ยังบอกไม่ได้ แล้วสิ่งที่ทำไปแล้วบนใบหน้าจะไว้วางใจได้ขนาดไหน น้องว่าของงี้เรื่องความสบายใจของคนมากกว่า เพราะคนเราก้ออยากจะเชื่ออะไร เต็ม 100 ป่าวต่ะ
เล็งคลีนิคนี้ไว้ จองคิวไว้อาทิตย์แล้ว  ก็เห็นรีวิว ค่อนข้างมั่นใจฝีมือนะคะ ออกมาสร้างความมั่นใจนิดนึงนะคะ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 22:25:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พวกเราคงไม่ได้มีเจตนารม จนถึงให้ปิดหรือป่าวค่ะ แต่ว่าเชื่อง่าทุกคนต้องการความมั่นใจมากกง่า ว่าที่เค้าืำไปแร้วมัน โอเค หนือที่เคกำลังจะตัดสินใจ มันดีแล้วต่อเค้า
เราก้อเพิ่งไปแก้มา
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 22:29:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อย่างที่หลายๆดม้น และที่ตัวเราเองออกมาคือ นั้งแต่ที่เรารีวิวคนชมง่าจมูกเราแก้แล้งสวย พอมันมีข่าว คนเค้าก้อปรึกษามาด้วยความไม่สบายใจ แต่อย่างที่บอก เราก้อไม่ได้รู้ความจริงอะไร ยังบอกให้เค้าลองไปปรึกษาให้ดีๆ ที่สุดแล้วค่อยตัดสินใจ อย่างน้องคือ คือว่า ฝีมือหมอเค้าโอเค แล้วเราก้อโอเคค่ะ แต่มันก้อพูดยากอย่างที่บอกคือ ทุกคนก้อคงต้อฃการแค่รู้รายละเอีบดคุณหมอให้มากกว่านี้ จะได้สบายใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้