เจ้าของ: pukkys
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แสดงความเห็นเรื่อง วีคูณ คลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
จากการสังเกต การณ์ ขอตั้ง ข้อสงสัย  (โดยไม่ได้มีเจตนาจะดิสเครดิต และไม่เอ่ยชื่อ ถึงบุคคลใดๆ)

ว่า

"กรณี ที่ไม่ใช่ หมอ จะเรียกว่า เป็น หมอ ได้อยู่เหรอครับ"

แต่ถ้าเป็นหมอจริงๆ เรียนจบแพทย์ (ไม่ว่าจบหมอด้านไหนก็ตาม) ผมเชื่อว่า เพื่อนๆ ทุกคน ในกระทู้นี้ จะหมดข้อสงสัย ในทันทีครับ

การผ่าตัดศัลยกรม ไม่ใช่ว่า อยู่ๆ ใคร ก็มาทำแทนได้น่ะครับ
"ผิดกฏหมาย"  งั้น ก็ไม่ต้องไปลำบากเรียนหมอ มา 5-6 ปี ต่อเฉพาะทางอีก
บางท่านเรียนมา 8-9 ปี หรือ 10 กว่าปี จึงเป็นหมอศัลยกรรมได้

ถ้าคลินิก ต่อไป ให้คนที่ไม่ได้เป็นหมอ มาศัลยกรรมให้ สามารถทำได้ โดยไม่ผิดกฏหมาย
ต่อไป "ก็แค่ไปฝึกงาน กับคุณหมอ  แล้วเปิดคลินิกเองได้เลยสิครับ" รวยเลย 555555

ใบประกอบวิชาชีพแพทย์ = ความหมายตรงตัวครับ ว่า
ถ้าเป็นแพทย์ จะมีใบประกอบนี้ ซึ่งเป็นวิชาชีพ หรือ อาชีพ ของคนเป็นแพทย์ครับ
รวมถึงใบประกอบโรคศิลป์ ล้วนก็ต้องมีคุณสมบัติ ที่เหมาะสม ในสายอาชีพ ผ่านการทดสอบ
จึงได้ใบประกอบวิชาชีพนี้มาครับ

ถ้าสมมติว่า ไม่ได้เป็นหมอจริงๆ แล้วมาประกอบวิชาชีพแพทย์ ถือว่า "ยังมี จรรยาบรรณ ในวิชาชีพไหมครับ"

หรือคนไข้ ที่ทำมาแล้ว ออกมาสวยงาม ปรกติดี คิดว่า จรรยาบรรณของแพทย์ คือ "ความสวยงาม"ครับ ก็ชั้นทำออกมาก็โอแล้ว ก็ไม่น่าจะมีอะไร ไม่เห็นเป็นอะไร นี่แหล่ะ จรรยาบรรณ ? หรือ แพทย์ สมัยใหม่ ไม่จำเป็นต้องมี จรรยาบรรณครับ ?

อย่าให้ อาชีพ แพทย์ "ศัลยกรรม  " เป็นอาชีพ ที่ "ใครๆ ก็ทำได้เลยครับ"

ไม่ใช่ Airasia น่ะครับ ที่ใครๆ ก็ บินได้ 555555

แต่ถ้า ทางคลินิก สามารถ พิสูจน์ได้ว่า "ท่าน เป็นคุณหมอจริงๆ" ทุกคนก็หมดข้อสงสัยครับ  

สมาชิก ทุกท่านก็อยากจะให้ทางคลินิก หรือ คุณหมอ ได้ เปิดเผยข้อมูลความจริง เพือความสบายใจต่อทุกๆฝ่ายน่ะครับ
โดย ข้อความข้างต้น เป็นเพียงการตั้ง สมมติฐาน จากข้อมูลต่างๆ ที่แอดมินได้รับรู้มาครับ โดยไม่ได้มีเจตนาในการดิสเครดิต ต่อทางคุณหมอ (ไม่มีเอ่ยชื่อ หรือเกี่ยวโยงใดๆ กับทางคลินิก ให้มีความเสียหาย)  เพียงแต่ต้องการอธิบาย ประเด็นสมมติอันเกิดจาก การตั้งสมมติฐานเท่านั้นครับ

และ ก็อยากให้คุณหมอ ออกมาชี้แจง เรื่องนี้ ให้กระจ่าง ให้ทุกท่านสบายใจ และจะได้กลับเข้าสู่ภาวะ ปรกติ
โดยที่ คนที่ต้องการจะทำศัลยกรรม จะได้ไปทำได้อย่างสนิทใจ ครับ

ถ้าทางคลินิก อ่านข้อความนี้อยู่ ก็ขอให้รับไว้พิจารณาด้วยน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ด้วยความห่วงใย

บ๊อบบี้/ดั้งโด่งดอทคอม

แสดงความคิดเห็น

ว้าวแอดมินพูดถูกต้องเลย  โพสต์ 2013-7-19 12:41
เห็นด้วยกับแอดมินครับ ถ้ายังสนับสนุนต่อไป คลีนิคเถื่อนคงเกลื่อนเมือง  โพสต์ 2013-7-19 10:55
เลิฟเรยค่ะแอดมินน  โพสต์ 2013-7-19 10:39

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

202#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 10:46:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอน 1
ต้องเริ่มเลยค่ะว่าน้องมี นัดแก้ดั้งวันที่ 6/7/56 พอถึงน่้องก็รีบตื่นไปแย่งคิว  555
ถึงปนะมาณเวลา 8.20 ได้ ประตูร้านสีฟ้าอร่างฉ่างยังไม่เปิดค่ะ เราเลยโทรเข้าไปในร้าน แปปนึงมีผู้หญิงคนนึง มาเปิดประตูเหล็ก และถามชื่อเราโน่นนี่ปกติค่ะ แต่ตามที่คุณพี่บอกเลย คนนี้เค้าดั้งปลอมมากสันชัดมากจริงๆค่ะ ชัดจนแม่น้องถามว่า หมอทำได้แค่นี้ หรอ 555 เราก้ออยากสวยเราเชื่อหมอเว่อตอนนั้นอ่ะค่ะ เลยบอกว่า นางคงทำจากที่อื่นมั้งค่ะแม่ แล้วนางก้อเอาอัลบั้มรูปดาราเป๊ะๆทรงจมูกล้ำๆมาให้เราดู รอหมอมา เวลาประมาณ 9.30 ค่ะ แล้วเราก็ดุไปเรื่อยๆ ลูกค้าท่านอื่นก็เริ่มทยอยๆกันมา ในตัวคลีนิคดุเก่าๆค่ะ ไฟน้อย ๆต้องบอกว่า น้องก้อทำหน้ามาเยอะพอตัว แต่คลีนิคที่นี่ป่วยสุดค่ะ บอกตรงๆนะค่ะ ในคลีนิค มีโซฟา นั่งได้มากสุดประมาณ 6 คนค่ะ ซึ่งใครมาเป็นเพื่อนก้อเบียดๆกันไปตามกติกาค่ะ ใครล้น เค้าก้อจะเอาเก้าอี้ร้านก๊วยเตี๋ยวมาวางให้นั้ง คืออบอุ่นมากค่ะคลีนิค พอทุกคนมาครบ ว คน นางจะรับแค่ 6 คิวต่อวันนางก้อแจกแจงคิว แต่ทุกคน ไม่มีการต้องให้ดูบัตร ประชาชน อายุ ว่าทำได้หรือไม่ แต่ที่นี่กลับสนับสนุนเด็กมาทำด้วยซ้ำจากในไลน์ คนรับคิว จะเขียนว่า แจ้งให้ทราบ น้องๆที่อยากสวยตอนเปิดเทอมต้องรีบจองตอนปิดเทอม ประมานนี้ค่ะ 555 อยากให้ทุกคนสวยกันเยอะๆค่ะ อย่าคิดมาก
203#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 10:52:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอน 2
พอทุกคนเลือกรูปเม้าท์มอย ทรงคนนู้นนี้สวยไป กันปกติค่ะ ประมานเกือบ 10.00 หมอก็เสด็จมาค่ะ ผ฿่หญิงหน่้าเคาน์เจอร์ก้อวิ่งจากร้านไปรับเด็กคนนึงเข้ามา ตอนแรกคิดว่า ลุกหมออ้ะป่าว หมอก้อเดินตามเข้ามา เข้าห้องปรึกษาก่อน แล้วคุณหมอ ก็เรียกทุกคนเข้าห้องไปพร้อมกัน 6 คนก่อนเลย แล้วคุณหมอพูดว่า หมอจะอธิบายให้ทุกคนฟังให้เข้าใจก่อนนะค่ะ แล้วหมอจะแจกแจงเป็นรายบุคคลไปค่ะ คุณหมอพูดค่ะๆ จริงๆ เราเอาคิดว่า นางเปรี้ยวนะค่ะ ตุ๊ดมาก
แล้วต่อจากนั้น นางก็เริ่มอธิบายแล้วค่ะ นางหยิบปากกาแลนเซอร์แบบหัวเปืดมาแท่งนึง และวางบนโต๊ะ และหยิบทิชชู่มาแผ่นนึงครอบบนปากกา ละ นางก็พูดว่า ให้สมมุตินะค่ะ ว่า ปากกาคือซิลิโคน กระดาษทิชชู่คือเนื้อเรา ถ้า เนื้อเรามันน้องแล้วเราจะทำล้ำ มันก็แข็ง และไม่สวย ทุกคนก็ค่ะๆๆๆ แล้วนางก็หยอบกระดาษ เอสี่ มาแทนและครอบปากกา และอธิบายว่า แต่ถ้าคุณเลือกแบบที่เเนื้อจมุกเรารับได้ เนื้อเราก็ไม่บางและจะสวย ค่ะ เราบอกตรงๆนะค่ะ ว่า นางพูดน่าเชื่อถือมากมาย เพราะก่อนหน้านี้ต้องบอกว่าทำมาจากคุณหมอบุญถิ่น และเค้าอธิบายน้อยมาก เราเลยมองว่าคนนี้อธิบายดี พอตัวเลย และ เตียงตัดไหมก็อยู่ห้องเดียวกับห้องปรึกษานั่นและค่ะนั่นกันแน่นคับคั่งอบอุ่น เลย 555
204#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 10:59:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอน 3
พอคุณหมออธิบายดดยรวม ทุกคนก็หน้าโอเคกันหมด นางก็เริ่มเจาะจง เป็นรายบุคคลๆไป ว่าแบบมีแบบที่เลือกมั้ย และทำตรงไหนๆได้เป็นอย่างไรบ้าง แล้วนางก็ แจกกระดาษ กรอกรายละเอียดให้ทุกคนคนละแผ่น ในใบนั้น จะมีให้เขียนทั้งชื่อ และมีให้กรอกพวก ต้องการความสูงเท่าไหน ความโด่งตั้องการปลายแบบไหน และดาราคนไหนเป็น แบบ และรวมถึง ให้หรอกว่า โครงจมูกเรามีปัญหาหรือปล่าว โดยตัวเคสน้องคือจมูกเรามันเอียงแต่เกิดนางก้อให้กรอกๆ คือนางจะอธิบายให้แต่บะคนฟังและบอกให้แต่บะคนเขียนเป็นช่องๆไป เช่น ต้องการปลายหยดน้ำ ก็เขียนในช่องที่ว่า ต้องการปลายแบบไหน ก้อกรอบว่า แบบมีหยดน้ำ  พอทุกช่องเราโอเค เราต้องโอเคสิค่ะ เพราะเราไม่ใช่หมอ เค้าก็เหมือนให้เราเซ็นชื่อยอมรับนะค่ะท เพื่อเป็นการเซฟตัวนางเองด้วย ถ้าคนไหนมีปัญหา แล้วไปพร่ามๆให้หมอฟัง ถ้านางหยิบใบที่นางให้เราเขียนด้วยเราแต่พูดดดยนาง มาวางให้เราดุ เราก้อเงิบนะค่ะ เพราะเราลงชื่อยอมรับไป ถ้านางจะมีลูกลเ่นนางก้อเล่นได้อยู่ดี ถึงนางจะ บอกว่าถ้าซิลิดคนเบี้ยวโดยหมอ นางจะแก้ให้ฟรี 555 เชื่อป่าวไม่รู้
205#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 11:06:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอน 4
พอทุกคน โอเคเขียนใบกันเสร็จ ก้อออกไปกินค่งกินข้าว กันตามอัธยาศัย หมอก็เริ่มคิวแรกเลย ค่ะ เราคิวสอง เรากกับคิวอื่นๆก็คขึ้นไปกันที่ชั้นสอง ห้องรอ ห้องเล็กๆมีแอร์เย็นเปิดทีวี คอนเสิรต์ พลพล เรายังเม้ามอย์ กับคิวอื่นเลยว่า คลีนิคเค้าป่วยนะค่ะ แต่คุยกับทุกคน เราต้้องยอมรับเลยว่า ทุกคนดูเชื่อถือฝีมือหมอมาก แม้ว่าคลีนิคจะดุแทบไม่ได้เลย และน้องก้อเดินลงมาเข้าห้องน้ำพอดีค่ะ ส่วนในตัวห้องน้ำ หน้าเกลียดกว่า ร้านข้าวแกง แถวบ้านอ่ะค่ะ คือ เป็นส้วนดดยอัตโนมือค่ะ ทำธุระเส็ดขันตักราดๆๆๆ ในห้องน้ำ ก็ เป็นห้องใต้บันได อ่ะค่ะ พอนึกออกนะค่ะ ในห้องน้ำก็จะมีแชมพงแชมพูสบู่ ครีบอาบน้ำ ว่ากันไป เป็นทั้งบ้านทั้งคลีนิคในที่ๆเดียว เริ่ดค่ะ  พอเราออกมาจากห้องน้ำ ผู้หญิงดั้งล้ำที่หน้าเคาน์เตอร์ก็มาบอกว่าถึงคิวเราพอดี เราก็อุ้๊ย ถึงแระ  นางก็ให้น้องกินยา ที่อื่นมียาพารา 2เม็ด กับแก้อักเสบ ใช่มั้ยค่ะ ที่นี่มีแค่พาราสองเม็ดจจบค่ะ แล้วให้น้องล้างหน้า ที่ล้างหน้าก็ซิงค์ล้างมือหน้าส้วมอะแหละค่ะ สามที ทิชชู่ซีบๆมือ เอาหมกมารวบผม  แล้วนางก็ถามว่าจ่ายเงิยหรือยังค่ะ นางบอกเคสแก้ 14000 ค่ะ เราก็ งงนิดหน่อย แต่ก็หยิบเงินจ่ายไป 14000 บาทตรงหน้าห้องน้ำ 555 นึกภาพแล้วตลกค่ะ แล้วก็เดินทางขึ้นไปห้องผ่าตัด
206#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 11:19:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอน 5
พอเข้าประตุห้องผ่าตัดวูบแรก ตกใจแปร๊บ นิสนึงค่ะ  ในห้องดูสกปรกหน่อย มี เครื่องมือ ไม่เยอะนะค่ะ มีวิทยุทรายซิสเตอร์ ด้วยค่ะ
ต้องอธิบายในสิ่งที่ดูล้ำของที่นี่เลยนะค่ะ แกติ เวลา เราจะขึ้นเตียงผ่าตัด มันต้องมีบันได สองขั้นชิมิค่ะ  แต่ที่นี่ล้ำคือ
"บันไดขั้นแรก ทำมาจากเก้าอี้ซักผ้า อิมพอร์ตดดนตลาดนัด ยองนั่ง มาแทนบันไดขั้นแรก และขั้นที่สอง คือ เก้าอี้ร้านโจ้ก ที่สูงขึ้นมาอีกรัดับ เป็นการผสมผสาน ระหว่าง การแพทยื และ วิชา ประดิดประดอยค่ะ" แต่ไหนๆมาถึงขั้นนี้แล้วด้วยชั้นก้ออยากสวย ฟังอธิบายแล้วก้อดีค่ะ ก้อขึ้นไปนอนบนเตียง แล้วนางก็บอกว่า เอาผ้าห่มมาห่มเลยนะค่ะ ผ้าห่มก็ล้ำค่ะ รักความเป็นไทยค่ะ "คิดภาพ ผ้าขาวม้าลายสก๊อตบางๆตามที่แบบผู้ชาย ตจว ใช้อาบน้ำอ่ะค่ะ อันนั้นเลย"แล้วคุณหมอก็ให้พนักงานหญิงลงไปเอา รูปดาราคนที่เราเลือกมาดูเพื่อเหลาซิลิโคนค่ะ ซึ่งนางก็ไม่รู้เรื่องหยิบมาให้เราดูถามเราว่าคนนี้ใช่มั้ยค่ะ คือ คนละคนค่ะ นางไม่รู้จัก หมอบอกว่า อยากดูแบบในมือถือเรา น้องก้อ สบัดผ้าห่ม ลงบันไดสองขั้นลงมา เปิดกระเป๋า เพื่อเอามือถือ แล้วเปิดรูปให้คุณหมอดู โอเคขึ้นมานอนรอบสอง  หมอถาม รหัสปลดล้อคเครื่องอะไรจะได้ดูรูปไดอ้ตลอดในการเหลา เราก็บอกไป เอาหละค่ะ นางก็บอกว่า หมอมีกฎ 2 ข้อนะค่ะ ข้อ1 คือถ้าเจ็บ คันอะไรให้บอกหมอ หมอทำให้ 2. อย่ามามือสะบัดไปมา ประมานนี้ค่ะ หมอก้อเริ่มบรรจงฉีดยาชงลงบนจมูกน้องอย่าง อารมดี และไปเหลาซิลิโคน แท่งใหม่ พร้อมฮัมเพลงลูกทุ่ง จากเครื่องทรายซิสเตอร์ในห้อง และ หมอก็มาแซะๆๆๆๆๆๆ แท่งเก่าเราออกค่ะ กว่าจะออกได้ นานเหมือนกัน แล้วพอเอาแท่งเก่าออก นางก้อเรียกให้เราดูค่ะ เราก้อค่ะๆ มึน ยาชา แล้วนางก็ ให้เราดูแท่งใหม่ ที่นางแหลา แล้วนางก็อธิบายว่า ด้วยความที่จมุกเรากระดูกเอียง นางเลยเหลาเป็นทรงแบบนี้ อธิบายไปอย่างดี เราก้อโอเคนะค่ะ ตอบค่ะๆๆ ไป แล้วนามก้อเริ่มบรรจง ยัดแท่งใหม่เข้าจมุกเรา แต่ยังไม่เย็บปิด แล้วให้เราดุว่าโอเคมั้ย แล้วนาง ก็ พูดเองว่าตรงหัวตาสูงไปให้เราหลับตา แล้วนางก้อเอาแท่งใหม่ออกอีกรอบ เอาไปเหลาเพิ่ม และมายัด ฮึปๆ นอบนี้โอเคแล้วค่ะ เสดสรับ พอหมอเย็บงานศิลป์เสร็จ
นางก็พูดกับเราดีมากๆว่า ขอบคุณมากนะค่ะ ที่เลือกมาใช้บริการคลีนิคเรา แม้ว่าคลีนิคเราเป็นคลีนิคเล็กๆ บลาๆๆ แนะนำเพื่อนมาด้วยนะค่ะ เราก็ค่ะๆๆๆๆ
207#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 11:25:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอน 6 ตอน จบ
พอเรียบร้อยเราก็ลุก แบบมึนๆ ลงบันใดเค้าไม่ถูกโดด เหมือนก้าวยาวๆ หน่อยลงมาจากเตียง ตอนที่ทำพึงเสดบอกตรงๆรู้สึกโคตรเจ็บ
แบบบอกตัวเองเลยว่าไม่น่าแก้เลยเรา เราก้อเดินลงมาอย่างสวยๆอึนๆ ลงมาข้างล่าง ก็ได้พบป๊ะเจอ คุณไอซ์ และคุณอู๋ คนรับคิวในตำนาน เป็น ออกเกย์สาวทั้งคู่ นางก็สวัสดีเรา เราก้อค่ะ ๆ แต่ก็ไม้ได้พูดอะไรกับเค้าเพราะมึนและเจ็บ มาก พนักงานหญิงเคาน์เตอร์ดั้งล้ำ ก็ พาเราเข้าไปถ่ายรูป บีฟอร์ อาฟเตอร์  แล้วเราก้ออออกมาพักที่ดซฟา หน้าคลีนิค  ให้หายมึง เพราะคุณแม่กลับไปก่อน มีธุระ เราเลยรอให้หายมึง แล้วก็รับยา  หายมึง เดินออกจากร้าน เดินไปเรียกรก หน้าปากซอย
เรื่องเรามีเท่านี้ค่ะ แบบละเอียดๆ เท่าที่จพได้เลย อ่อลืมบอกค่ะ อย่างที่คุณพี่บอกคือหน้าคุณหมอเองเนี่ย ก็ดูทำมาแบบไม่ค่อยสวยอ่ะค่ะ จมุกใหญ่ๆบวมๆ ยังไงก็ไม่ทราบแค่เราก็ ช่างเค้าค่ะ หน้าเค้า 5555
และนี่คือประสบการณ์ แก้ดั้งกับวีคูณ คลีนิคขอบคุนทุกคนที่ติดตามชม นะค่ะ  อ่านเพื่อไปพิจารณา นะค่ะ ขอบคุณมั่กๆค้าาาา

คะแนน

1

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเสียความรู้สึกมาก ๆ เพราะว่าบ่ายวันศุกร์ได้โทรนัดคิวปรึกษา confirm เวลาเรียบร้อยว่าจะไปวันเสาร์ เวลาไม่เกิน 10.00 น. พอไกล้ถึง โทรเข้าคลีนิคเพื่อจะแจ้งว่าอาจจะช้าหน่อยไม่เกิน 15 นาที ปรากฏว่าคนรับสายบอกว่า วันนี้คุณหมอไม่เข้าค่ะ คุณหมอป่วย จบกัน แล้วคลีนิคไม่มีการแจ้งกลับใดใดเลย ชื่อเบอร์โทรก็จดของเราไว้แล้ว เสียเวลามาก ๆ กว่าจะขับรถไปถึง ทั้งเวลา คชจ. รู้สึกว่าการทำงานไม่เป็นมาตรฐานเอาเสียเลย ถ้ามาจากเหนือใต้ คงแย่กว่านี้ เจ้าหน้าที่พูดคำเดียวว่า ขอโทษค่ะ พี่ไปต่อว่าคนรับสายเอาเองได้เลยค่ะ เยี่ยมจริง ๆ  ขนาดเราไม่ไกลจาก กท. มากยังเสียเวลา 1 วันเต็ม ๆ แล้วเจอคำพูดและการทำงานแบบนี้
ทำที่อื่น จบเลย ที่นี่ไม่ปลอดภัย

เห็นด้วยค่ะๆ  โพสต์ 2013-7-19 12:01

คะแนน

1

210#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 12:00:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janechi เมื่อ 2013-7-19 11:45
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเสียความรู้สึกมาก ๆ เพราะว่าบ ...

ถือว่าเป็นโชคดีของคุณจะดีกว่านะค้า คนที่เค้าทำไปแล้ว เค้าสิ น่านอยด์กว่ามาก เมื่อรู้ว่าคลีนิค กับ หมอ เป็นงี้ ไม่ใช่หมอด้วยคุณมีโอกาสได้หาหมอคนใหม่ที่ดีๆเชื่อใจที่สุดก้อเริ่ดแล้ววว

ค้าาา  โพสต์ 2013-7-19 12:14
ค่ะประมาณนั้น แต่ก็เล่าสู่กันฟังอ่ะนะ  โพสต์ 2013-7-19 12:13
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-19 12:00
ถือว่าเป็นโชคดีของคุณจะดีกว่านะค้า คนที่เค้าทำไปแ ...

ตอนแรกเแยๆตอนนี้เริ่มดราม่าแล้ว  พี่ว่าพี่ไปตรวจเลือดสักหน่อยดีกว่าจะได้เชื้ออะไรติดมาด้วยมั้ยเนี้ย พุ่งนี้ไปตรวจเลือดเลย
212#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 12:46:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โหยยย คุนพี่ทำน้องเสียวว้าบด้วยเลยอ่ะค่ะ
213#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 12:48:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pukkys เมื่อ 2013-7-19 12:50

อยากให้ผู้ที่ตกเป็นผู้เสียหายช่วยๆกันโทรไปแจ้งกันนะค่ะ เรื่องจะได้เร็วค่ะ

เบอร์ข้างล่างนะค่ะ แจ้งข้อมูลเค้าไป เค้าจะได้เร่งทำเรื่องนะค่ะ
214#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 13:20:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอเพิ่มเติมอีกช่องทางนึงนะค่ะ เพื่อนน้องบอกเบอร์มา
02-2623333 แล้วขอติดต่อฝ่ายข่าวค่ะ
นี่เป็นเบอร์ฝ่ายข่าวช่อง 3 ค่ะ โทรไปแจ้งกันเลยนะค่ะ

แบบนี้ต้องสรยุทธ อิอิ  โพสต์ 2013-7-20 17:18
215#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 13:45:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pukkys เมื่อ 2013-7-19 13:48

ขออณุญาติอัพเดทเพิ่มค่ะ
ตอนนี้ทางไอซ์ ได้ลบ พวกรูป โพส รีวิว ต่างๆ ในหน้าหลักไลน์ เกลี้ยงเลยค้ะ

ใครมีอะไรอัพเดท ช่วยๆกันทีนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย wvsohksu เมื่อ 2013-7-18 23:27
เราตอบกระทู้ ใน คหสต.(ความเห็นส่วนตัว)ของเรานะ

ถ้าเ ...

ใช่ๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย bifurn เมื่อ 2013-7-19 08:46
เราเข้าใจเจ้าของกระทู้นะคะ เราได้คิว24นี้ค่ะ เริ่มไม ...

ใช่ๆคะ ของเรา 27 คือชอบสไตล์ของหมอยุทธมากๆทำได้ตรงที่ชอบมาก แต่ว่าสรุปคือ เตงได้ลองคุยกับพี่ไอซ์หรือยังคะว่า 24 ต้องไปหรือเปล่า
สิทธิของผู้ป่วย

1. ผู้ป่วยทุกคนมีสิทธิพื้นฐานที่จะได้รับบริการด้านสุขภาพ ตามบัญญัติไว้ในรัฐธรรมนูญ
2. ผู้ป่วยมีสิทธิที่จะรับบริการจากผู้ประกอบวิชาชีพด้านสุขภาพโดยไม่มีการเลือกปฏิบัติ เนื่องจากความแตกต่างด้านฐานะ เชื้อชาติ สัญชาติ ศาสนา สังคม ลัทธิการเมือง เพศ อายุ และลักษณะของความเจ็บป่วย
3. ผู้ป่วยที่ขอรับบริการด้านสุขภาพมีสิทธิที่จะได้รับทราบข้อมูลอย่างเพียงพอ และเข้าใจชัดเจน จากผู้ประกอบวิชาชีพด้านสุขภาพ เพื่อให้ผู้ป่วยสามารถเลือกตัดสินใจในการยินยอมหรือไม่ยินยอมให้ผู้ประกอบวิชาชีพด้านสุขภาพปฏิบัติต่อตน เว้นแต่เป็นการช่วยเหลือรีบด่วนหรือจำเป็น
4. ผู้ป่วยที่อยู่ในภาวะเสี่ยงอันตรายถึงชีวิต มีสิทธิที่จะได้รับการช่วยเหลือรีบด่วนจากผู้ประกอบวิชาชีพด้านสุขภาพโดยทันทีตามความจำเป็นแก่กรณี โดยไม่คำนึงว่าผู้ป่วยจะร้องขอความช่วยเหลือหรือไม่
5. ผู้ป่วยมีสิทธิที่จะได้รับทราบชื่อ สกุล และประเภทของผู้ประกอบวิชาชีพด้านสุขภาพที่เป็นผู้ให้บริการแก่ตน
6. ผู้ป่วยมีสิทธิที่จะขอความเห็นจากผู้ประกอบวิชาชีพด้านสุขภาพอื่น ที่มิได้เป็นผู้ให้บริการ แก่ตน และมีสิทธิในการขอเปลี่ยนผู้ให้บริการและสถานบริการได้
7. ผู้ป่วยมีสิทธิที่จะได้รับการปกปิดข้อมูลเกี่ยวกับตนเอง จากผู้ประกอบวิชาชีพด้านสุขภาพ โดยเคร่งครัด เว้นแต่จะได้รับความยินยอมจากผู้ป่วยหรือการปฏิบัติหน้าที่ตามกฎหมาย
8. ผู้ป่วยมีสิทธิที่จะได้รับทราบข้อมูลอย่างครบถ้วนในการตัดสินใจเข้าร่วม หรือถอนตัวจากการเป็นผู้ถูกทดลองในการทำวิจัยของผู้ประกอบวิชาชีพด้านสุขภาพ
9. ผู้ป่วยมีสิทธิที่จะได้รับทราบข้อมูลเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลเฉพาะของตนที่ปรากฏในเวชระเบียนเมื่อร้องขอ ทั้งนี้ข้อมูลดังกล่าวต้องไม่เป็นการละเมิดสิทธิส่วนตัวของบุคคลอื่น
10. บิดา มารดา หรือผู้แทนโดยชอบธรรม อาจใช้สิทธิแทนผู้ป่วยที่เป็นเด็กอายุยังไม่เกินสิบแปดปีบริบูรณ์ ผู้บกพร่องทางกายหรือจิต ซึ่งไม่สามารถใช้สิทธิด้วยตนเองได้

ขอบคุนมากๆเลยค่ะ  โพสต์ 2013-7-19 14:39
บางทีอาจจะไม่ได้ลบไลน์ หรือรูปในทามไลน์ แต่เป็นการตั้งไพรเวทไม่ให้ใครเห็นก็ได้นะ
แบบนี้ไม่ต้องต่อความยาว สาวความยืดแล้วหละว่าเป็นยังไง
แค่พูดถึงคลีนิคเราก็สยองละ ขอให้ทุกคนที่ไปทำมาปรอดภัยไม่มีของแถมกลับมานะ
เห้อ เครียดแทนคนที่ไปทำที่นี่จริงๆ

มีคนเสียหายเยอะอยู่นะค่ถจะปล่อยเรื่ิองจริงๆหรอค่ะ  โพสต์ 2013-7-19 14:41
ต้นฉบับโพสต์โดย suwipol เมื่อ 2013-7-19 14:07
สิทธิของผู้ป่วย

1. ผู้ป่วยทุกคนมีสิทธิพื้นฐานที่จะไ ...

รบกวนใส่แหล่งที่มา อ้างอิงด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ :)
ต้นฉบับโพสต์โดย strangers เมื่อ 2013-7-19 14:19
บางทีอาจจะไม่ได้ลบไลน์ หรือรูปในทามไลน์ แต่เป็นการต ...

ที่หมายถึงไม่ต้องต่อความยาวสาวความยืดก็คือ แจ้งตำรวจแล้วขอหมายเข้าตรวจสอบเลยอะ อิอิ
(ทามไลน์ของไอซ์เราเข้าไปดูยังมีรีวิวอยู่นะ แสดงว่า คงตั้งไพรเวทไม่ก็บล็อคไลน์แล้วหละ)
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-19 13:45
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pukkys เมื่อ 2013-7-19 13:48

ขออณุญาติอั ...

ที่หมายถึงไม่ต้องต่อความยาวสาวความยืดก็คือ แจ้งตำรวจแล้วขอหมายเข้าตรวจสอบเลยอะ อิอิ
(ทามไลน์ของไอซ์เราเข้าไปดูยังมีรีวิวอยู่นะ แสดงว่า คงตั้งไพรเวทไม่ก็บล็อคไลน์แล้วหละ)

555 ใช่ค้าต้องสู้กันต่อไป  โพสต์ 2013-7-19 19:24
สู้ๆนะครับ ขอให้ได้ความยุติธรรม ผมคงต้องเก็บเงินไปหาหมอเฉลิมแล้วหละ  โพสต์ 2013-7-19 16:17
โอเคค่ะๆๆ คือตอนนนี้แจ้งเรื่องร้องเรียน ตรวจค้น แล้วค่ะกับอีกหลายๆคน  โพสต์ 2013-7-19 15:11
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2013-7-19 14:23
รบกวนใส่แหล่งที่มา อ้างอิงด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ :) ...

หนังสือข้อสอบ จรรยาบรรณ แพทย์ ครับ
224#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 17:28:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อึดอัดกับเรื่องนี้เต็มที แล้วค่ะ
225#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-19 18:13:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังคงติดต่อใครไม่ได้นะค่ะ 5555555 หายจ๋อมค่ะ คุณหมอไปเที่ยว ดูไบ อ้ะป่าววว
พอแรก ลูกค้าถามอะไรตอบเร็วมากมาย พอมีเรื่อง แทบจะ ปิดมือหนีเลยนะค่ะ  หน้าเกลียดจังงว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้