เจ้าของ: t.tongkung
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เตือนภัย!!!!! คลินิกเถื่อน

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-16 19:55:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-16 13:03
หามาจากเวปคะ..และตามข่าวของสยามคลีนิกที่ถูกจับเพื่ ...

แถเก่งจิงนะ แล้วหมอยุทธนิ ชื่อจริงว่าหมออะไรค่ะ ในฐานะที่คุณอุตส่าเป็นหน้าม้า ต้องตอบได้สิค่ะว่าหมอชื่ออะไร ไม่ต้องตอบแบบปัดๆให้ไปถามที่คลินิกหรอกค่ะ หรือว่าคุณไม่กล้าตอบว่าชื่ออะไร?
ต้นฉบับโพสต์โดย t.tongkung เมื่อ 2013-7-16 19:55
แถเก่งจิงนะ แล้วหมอยุทธนิ ชื่อจริงว่าหมออะไรค่ะ ใน ...

ดิฉันตอบแล้วคะว่า.. ดิฉันทราบ.. แต่ไม่ตอบ.. และแนะนำว่า..

รบกวนไปคลีนิกเพื่อพบคุณหมอโดยตรง และขอดูเองเลยคะ.. น่าจะชัดนะคะ..

ส่วนเรื่องแถ..ดิฉันคิดว่าคุณมากกว่านะคะ.. เปลี่ยนประเด็นเก่งมากคะ..

ว่าคนอื่นว่าหมอเถื่อน.. เอาข้อหาไหนมาคะ.. โดนจับและมีข้อหาเมื่อไหร่ อย่างไร?

เอามาลงซิคะ..
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-16 20:03:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-16 19:59
ดิฉันตอบแล้วคะว่า.. ดิฉันทราบ.. แต่ไม่ตอบ.. และแนะนำว ...

ไหนบอกเป็นม้าค่ะ ต้องรู้ว่าชื่ออะไร ถ้าไม่ได้เป็นก็ตอบมาตรงๆเถอะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เห็นปกป้องแทบตายแทนที่จะบอกมา ทีเดียวก้อจบ  โพสต์ 2013-7-16 21:53
ดิฉันทราบ แต่ไม่ตอบ ฮาตรงนี้55  โพสต์ 2013-7-16 21:47
ต้นฉบับโพสต์โดย t.tongkung เมื่อ 2013-7-16 19:49
อย่าไปเถียงกับหน้าม้าเลยค่ สักวันความจริงจะปรากฎว ...

เยอะอ่ะ เถียงไปมาทำไมเนี่ย ไม่รู้หรือกั๊กหรืออะไร แค่นี้ก็เข้าใจได้แล้วล่ะจ้า เอาเวลามาเถียงกัน ใครที่รู้ก็ตอบนามสกุลมาก็จบไปนานแล้วนะเราว่า
ต้นฉบับโพสต์โดย t.tongkung เมื่อ 2013-7-16 19:55
แถเก่งจิงนะ แล้วหมอยุทธนิ ชื่อจริงว่าหมออะไรค่ะ ใน ...

555 นั่นสิ
มีคิวแก้จมูกที่วีคูณ18นี้แล้วอ่า ตกลงว่าวีคูณเกี่ยวข้องกับสยามคลีนิคไหม เราเองก้อแปลกใจอยู่เหมือนกันว่า ทำไมมีแต่คนเรียกหมอยุทธ แต่ไม่มีใครทราบชื่อจริงนามสกุลจริง ในเมื่อคุณหมอก้อมีคนไข้หลายคนที่ไปทำแล้วสวย แต่ทำไมถึงไม่มีข้อมูลอะไรเลย เราเข้าไปในเพจเฟสบุ๊ควีคูน ก้อไม่มีข้อมูลของคุณหมอเลยอ่ะ ใครพอให้ข้อมูลได้บ้างอ่า แอบลังเล

ความจริงปรากฏแล้ว กรี๊ดๆๆๆ อึ้งเลย หลังไมค์มานะจ้า
อยากรูู้ๆ แฉเลย คนอื่นๆจะได้เลิกเถียงกัน
รู้สึกว่าnookang. กะ t.tongkungจะเป็นคนปั่นเรื่องได้เก่ง ปากเีจริงๆ เรียกคนอื่นว่า"หมา ". บ้างหล่ะ "หมอเถื่อน". บ้างหล่ะ สงสัยคงเป็นหัวคะแนนที่คอยโจมตีคนอย่างดี อยากรู้จังกินอะรัยมาสงสัยคงไม่ได้กินข้าว. สมัยนี้สังคมเสื่อมเพราะมีคนอย่างน่้จริงๆ สร้างสถานะให้คนอื่นดูแย่ในสายตาคนอื่น อยากรู้นักได้มาเท่าไหร่ หล่ะ......

กรุณาอย่าดูหมิ่นดิฉัน ฉันไม่เคยเรียกใครว่า หมา หรือ หมอเถื่อน ลองดูดีๆ  โพสต์ 2013-7-16 22:20
ต้นฉบับโพสต์โดย nongyingza เมื่อ 2013-7-16 20:53
มีคิวแก้จมูกที่วีคูณ18นี้แล้วอ่า ตกลงว่าวีคูณเกี่ยว ...

เห็นด้วย
ต้นฉบับโพสต์โดย Usagi99 เมื่อ 2013-7-16 22:15
รู้สึกว่าnookang. กะ t.tongkungจะเป็นคนปั่นเรื่องได้เก่ง ปาก ...

ใส่ร้ายดิฉัน คุณดีนักหรอคะ ดิฉันวิจารณ์อย่างสุภาพชนไม่เคยด่า เรียกใครว่าหมอเถื่อน หรือ หมา ถ้ามี ครอป มาด้วยค่ะว่าดิฉันด่าหรือว่าใครตรงไหน แค่หาข้อมูลเกี่ยวกับหมอยุทธเท่านั้น คุณเก็บ สัน__ร ที่ชอบ ด่าคนโดยไม่ใช้หัวสมองอย่างคุณน่ะ ถ้ามีการศึกษาก็เสียเปล่าค่ะ หาหลักฐานมาด้วยล่ะว่าฉันไปพิมว่าหมา หรือ เรียกหมอเถื่อนตรงไหน ??
ต้นฉบับโพสต์โดย nookang เมื่อ 2013-7-16 22:24
ใส่ร้ายดิฉัน คุณดีนักหรอคะ ดิฉันวิจารณ์อย่างสุภาพช ...

สงสัยจะพิมพ์ผิด จาก หมอ เป็น หมา โดยไม่ตั้งใจเปล่าคะ

เราแอบไปเห็น คุณ t.tongkung พิมผิด แล้วเป็น หมา เดี๋ยวเรา เอามาให้ดู -*-  โพสต์ 2013-7-17 09:54
555 สงสัยจะจิง  โพสต์ 2013-7-17 07:56
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nudchiiz เมื่อ 2013-7-17 05:35

herrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr --"
อยากรู้ด้วยเหมือนกันค่ะ  เท่าที่ศึกษามา  เหมือนหน้าม้าเยอะ  ตอนแรกอยากทำที่นี้นะ  หาข้อมูลไปมันเริ่มไม่ใช่ล่ะ  ที่สำคัญสังเกตุ  เจ้าหน้าที่ที่คอยโฆษาอ่าค่ั  เวลาคนที่โพสอวยคลินิคเจ้าที่ที่ชื่อไอช์จะไปโฆษาน่ายุตล๊อด  แคสใกนมีปัญหา  กับไม่เห็นเงา  เออแปลกดีนะค่ะ  แล้วโหสแบบนี้  ไม่เห็นน่ามาชี้แจงเนอะคุนว่าใหม เค้าน่าจะรู้ดีกว่าคัยเพราะทำงานที่นั้น  แต่เค้ากลับไม่มาชี้แจง  อค่นี้ก้อรู้ล่ะไม่ต้องสืบเลยว่า  เถื่อนหรือป่าว  ปล.ไม่ได้โจมตีนะ  แต่เป็นคนที่มาหาข้อมูล  เราเสพข่าวและใช้สมองในการตรองยุนะค่ะ  

จิงที่สุดค่ะ  โพสต์ 2013-7-17 07:55
อย่าคิดมาก เรารู้แค่ว่าคลินิคหมอท่านปลอดภัยสะอาด ตั้งมากี่ปีแล้ว คลินิคเล็กๆทำไมคนถึงดั้นด้นมาทำที่นี่ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ทำกับหมอชาตรี สยามคลินิค อยู่ร้อยเอ็ด นั่งรถมา กทม ข้ามวันข้ามคืน เพื่อมาที่นี่ ทำไมลูกค้าเยอะ คิวเแน่น เพราะผู้บริโภคไว้ใจในฝีมือ และจรรยาบรรณ มีปัญญหาน้อย ถ้ามีก็แก้ให้อย่างสุดฝีมือ นี่แหละทำไมคนถึงแห่กันมาทำทีนี่

ถ้ามีจรรยาบรรณแต่ไม่ใช่หมอก็ไม่เสี่ยงด้วยละค่ะ  โพสต์ 2013-7-17 07:53
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 07:40:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แค่มาแค่นั้นละค่ะ ว่านามสกุลหมออะไร ที่สำคัญเขารู้แล้วเขาไม่ยอมบอกนะค่ะบุคคลดังกล่าว หรือเขากลัวเราจะรู้อะไรบางอย่างที่เกี่ยวก้บหมอ ดิฉันตัดสินใจแล้วค่ะ จะแจ้งตำรวจให้ไปตรวจสอบดูว่าหมอยุทธที่ทุกคนกล่าว เป็นหมอจริงหรือไม่ จะได้ไม่ต้องมาต่อความยาวสาวความยืดกันอีก
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 07:54:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ArmyloveDear เมื่อ 2013-7-17 07:38
อย่าคิดมาก เรารู้แค่ว่าคลินิคหมอท่านปลอดภัยสะอาด ตั ...

คำว่าจรรณยาบรรณหมายถึงซื่อสัตย์กับอาชีพตัวเอง และรักในอาชีพตัวเองค่ะ แต่ถ้าไม่ใช่หมอมาทำ มันมีจรรณยาบรรณตรงไหนค่ะ?
ต้นฉบับโพสต์โดย molmol เมื่อ 2013-7-17 07:19
อยากรู้ด้วยเหมือนกันค่ะ  เท่าที่ศึกษามา  เหมือนหน้าม ...

เห็นด้วยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย t.tongkung เมื่อ 2013-7-17 07:40
แค่มาแค่นั้นละค่ะ ว่านามสกุลหมออะไร ที่สำคัญเขารู้แ ...

ตามนี้ค่ะ

กรณีที่ประชาชนเกิดความสงสัยแพทย์ที่ตนไปรับการรักษา ว่าเป็นแพทย์จริงหรือไม่ สามารถตรวจสอบได้ที่ สำนักงานเลขาธิการแพทยสภาโทรศัพท์ 02-590-1888 ต่อ 310 และ 320 ได้ทุกวันในเวลาราชการ หรือสามารถตรวจสอบได้ที่เว็บไซต์ www.tmc.or.th โดยเข้าไปในส่วนของบริการประชาชนซึ่งนโยบายของกระทรวงสาธารณสุข          ให้สถานพยาบาลหรือคลินิกต่างๆ ติดรูปผู้ดำเนินการสถานพยาบาล ไว้ที่บริเวณด้านหน้าคลินิกด้วย               หรือแจ้งร้องเรียนได้ที่  ศูนย์เฝ้าระวังและรับเรื่องร้องเรียนเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์สุขภาพ ชั้น 1 ตึก อย.หรือ           สายด่วน อย. 1556 หรือ E-mail: 1556@fda.moph.go.thหรือ ตู้ ปณ. 1556 ปณฝ. กระทรวงสาธารณสุข จ.นนทบุรี  หรือสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด ที่พบการกระทำผิดนั้นๆ นอกจากนี้ สามารถร้องเรียนได้ที่ บก.ปคบ. ตู้ ปณ. 459 ปณศ. สามเสนใน พญาไท  กทม. 10400 เพื่อดำเนินการตามกฎหมาย    ในการปกป้องคุ้มครองผู้บริโภคให้ได้รับความปลอดภัย
ต้นฉบับโพสต์โดย ArmyloveDear เมื่อ 2013-7-17 07:38
อย่าคิดมาก เรารู้แค่ว่าคลินิคหมอท่านปลอดภัยสะอาด ตั ...

สำหรับผู้บริโภคส่วนฯใหญ่แล้ว คงต้องทำกับหมอที่มีใบประกอบฯ จริงๆ เท่านั้นนะคะ มันก็เหมือนหลอกลวงผู้บริโภคค่ะ นี่คือการผ่าตัดจริงๆ ดังนั้นการผ่าตัดต้องมาจากแพทย์จริงๆ เท่านั้น การเอาชีวิตไปฝากไว้กับใครไม่รู้ที่ไม่ใช่แพทย์ มันอันตรายมากนะคะ
และหากมีการวางยาสลบประกอบการผ่าตัดด้วยแล้ว ดิชั้นขอบอกไว้เลยว่าอันตรายมากๆ ไม่ทราบว่าคุณรู้จักวิสัญญีแพทย์ฺมั้ยคะ หากการวางยาไม่ได้มาจากแพทย์/พญาบาลเฉพาะทางคุณอาจไม่ฟื้นเลยก็ได้ เฉกเช่นเดียวกันกับการทำศัลยกรรม หาก ไม่ได้มาจากแพทย์ ก็ถือว่าอันตรายมากค่ะ เพราะการผ่าตัดทุกอย่างคุณต้องยอมรับว่ามีความเสี่ยงจริงๆ
เอิ่มม แอบอยากทราบชื่อนามสกุลของคุณหมอยุทธเหมือนกันอ่าาค่ะ
คุณ Aussa  เค้าเป็นอะไรของเค้า ถ้าไม่รู้ก็ไม่ต้องตอบสิค่ะก็แค่นั้นเอง
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 11:33:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากรู้คนที่ชื่อไอซ์ที่คอยรับคิวหายไปไหนค่ะ ทุกทีเวลามีรีวิวเกี่ยวกับวีคูน นางจะรีบมาอวยแล้วแจ้งข้อมูลการติดต่อกับ แต่ตอนนี้หายเงียบ ทักไลน์ไปนางก็ไม่ตอบ มันน่าสงสัยเข้าไปใหญ่
เราว่านะ ให้คนที่เป็นเซลคลีนิคที่หาลูกค้าไปทำมาตอบดีกว่า เราจะได้ไม่ต้องมานั่งถกเถียงกัน
ซึ่งตอนนี้ไม่เห็นเซลที่คลีนิคมาแก้ไขให้กับหมอยุทธเลย คนที่รอคำตอบก็รอไปเถอะ
คนจิตอ่อนจิตตกกังวลก็กังวลไปเถอะ อยากให้คนที่เป็นคนแนะนำและพาเพื่อนๆไปทำออกมาแก้ข่าวด้านลบให้มันกระจ่างไปเลย เรื่องจะได้จบ และทุกคนจะได้รู้ความจริง ว่าอะไรคืออะไร ไม่งั้นค้างคา จะเสียทั้งหมอ เสียทั้งคนแนะนำ
เสียทั้งคนที่ทำไปแล้วด้วยนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้