ดู: 11679|ตอบกลับ: 67
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เตือนภัย!!!!! คลินิกเถื่อน

[คัดลอกลิงก์]
เป็นที่ทราบกันดีแล้วว่าหมอชาตรีที่หลายๆคนเรียกไม่ใช่หมอศัลยกรรมแต่อย่างใด และมีอีกหนึ่งท่านคือหมอยุทธ วีคูณคลินิกที่น่าสงสัยว่าเป็นศัลยจิงหรือไม่?  มีใครช่ววให้คำตอบเรื่องชื่อหมอได้ไหมค่ะ ไม่อยากกล่าวหาว่าเป็นหมอเถื่อน เพราะในเวปนี้ก็มีลูกค้าหมอยุทธหลายคน นี่ไม่ตั้งกระทู้มาเพื่อดิสเครดิตแต่อย่างใด แต่ถ้าท่านบริสุทธิ์ใจก็โปรดให้คำตอบเราด้วยค่ะ อย่าปล่อยเราตกเป็นเครื่องในการทำมาหากินท่านอีกเลย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-16 11:24:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ไหวนะแบบนี้
อยากทราบด้วย
อยากทราบเหมือนกันค่าาาา
เช่นกัน ปวดหัวมากๆๆๆๆๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย t.tongkung เมื่อ 2013-7-16 11:24
ไม่ไหวนะแบบนี้

ไปสอบถามกับคุณหมอด้วยตนเองที่คลีนิกนะคะ..โทรสอบถามแล้วว่าวันนี้คลีนิกเปิดปกติคะ..
อ่อ..อีกนิด..

เห็นคุณโจมตีคุณหมอยุทธในหลายกระทู้..ว่าโดนจับแล้ว..รบกวนเอาข่าวมาลงให้หน่อยคะ..
อีกนิด..
ดิฉันยอมรับว่าเป้นม้าของคุณหมอ ..ไม่แถ ..เพราะดิฉันทำจากที่นี่และได้รับผลเป็นที่พอใจ
..
คำว่าคลีนิกเถื่อนหมายความว่า ไม่มีใบประกอบอนุญาตให้เปิด ถุกต้องไหมคะ..?
ไม่มีแพทย์เป็นผู้ดำเนินการอย่างถูกต้อง..

ตามข่าวที่สยามคลีนิกโดนมีข้อหา... ข้อหา.. ไม่ใช่การตัดสินใจในชั้นศาล
ข้อหาไม่ใช่ที่สิ้นสุดของคดีความที่เกิดการจับกุมในครั้งนี้

เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ตำรวจปคบ.ได้แจ้งข้อหา
1. ร่วมกันประกอบกิจการและดำเนินการสถานพยาบาลโดยไม่ได้รับอนุญาต
2. ประกอบวิชาชีพเวชกรรมโดยไม่ขึ้นทะเบียนและไม่ได้รับอนุญาต และนำเข้าเครื่องมือแพทย์โดยไม่แจ้งรายการละเอียด
ก่อนนำตัวผู้ต้องหาทั้งหมดไปสอบสวนที่ปคบ.อย่างละเอียดต่อไป..

ซึ่งอยู่ในชั้นการสอบสวน
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-16 13:00:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-16 12:53
ไปสอบถามกับคุณหมอด้วยตนเองที่คลีนิกนะคะ..โทรสอบถาม ...

ไหนค่ะ ไปแคบรูปมาสิค่ะ  ดิฉันว่าคุณหมายุทธโดนจับตรงไหน ไหนค่ะหลักฐาน คุณหน้าม้า

หามาจากเวปคะ..และตามข่าวของสยามคลีนิกที่ถูกจับเพื่อการสอบสวน

นายพสิษฐ์ เปิดเผยว่าสถานบริการสยามคลินิกเวชการแห่งนี้ ได้รับอนุญาตให้ประกอบกิจการ และดำเนินการสถานพยาบาลถูกต้องตามกฎหมาย โดยมี พล.ต.นพ.ผดุง ศัตรูลี้ เป็นผู้ได้รับอนุญาตให้มีใบอนุญาตประกอบวิชาชีพเวชกรรม เลขที่ ว.2827

จากที่ดูเลขใบอนุญาต ไม่ใช่เลขเดียวกัน..

ถามหน่อยคะ..ตามคลีนิกที่ทำศัลยกรรมในประเทศไทยมีคลีนิกไหนที่คุณหมอที่ทำเป็นเจ้าของใบรับอนุญาตให้เปิดคลีนิก?

ถามหาแค่คลีนิกนะคะ..อย่างเลอลักษณ์ ..ก่อนมาเป็นโรงพยาบาลก็เป็นคลีนิกสวยงาม.

.คุณหมอทุกท่านที่ทำงานในคลีนิกมีใบอนุญาตเปิดคลีนิกกันทุกคนหรือคะ?

bb you ก็มีหุ้นส่วน ซึ่งคุณหมอที่อยู่ในคลีนิกนี้ก็ไม่ได้เป็นเจ้าของใบอนุญาตประกอบกิจการเช่นกัน

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-16 13:09:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-16 13:03
หามาจากเวปคะ..และตามข่าวของสยามคลีนิกที่ถูกจับเพื่ ...

ถึงคุณหมอที่อยู่ในคลีนิกไม่ได้เป็นเจ้าของใบอนุญาตประกอบกิจการ แต่ก็เป็นคุณหมอนะค่ะ ไม่ใช่ผู้ช่วยหมอ พอที่จะมาทำแทนหมอได้ แล้วประเด็นที่บอกว่าฉันกล่าวหาว่าหมอยุทธโดนจับ ไหนค่ะ แคบมาหรือยัง แล้วหมอยุทธชื่อจริงชื่ออะไรค่ะ อย่าสตอสิค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย t.tongkung เมื่อ 2013-7-16 13:09
ถึงคุณหมอที่อยู่ในคลีนิกไม่ได้เป็นเจ้าของใบอนุญาต ...

แหม..เริ่มใช้คำหยาบคาบ บ่งบอกนิสัยและพฤติกรรมแล้วนะคะ..ขัดเกลาอีกนิดเรื่องอารมณ์..
คุณมีข้อสงสัยต่อคนอื่น.. และคนอื่นก็มีความสามารถในการอธิบายเช่นกัน..

การที่ดิฉันอธิบายไม่ได้เพื่อให้คุณผู้มีความสามารถในการเข้าใจอันน้อยนิดได้เข้าใจเท่านั้น
แต่ให้คนอื่นอ่านและตัดสินด้วยวิจารณญาณของเขาเหล่านั้นเอง

และอย่างที่บอกว่า..คุณเรียกคนอื่นว่าหมอเถื่อน.. ถึงถามหาว่ามีการจับกุมเพื่อการสอบสวนแล้วหรือยังคะ?

และดิฉันอธิบายถึงการทำคลีนิกในประเทศไทยส่วนใหญ่เป็นแบบนั้นจริงๆ คือ คุณหมอที่ทำในคลีนิกส่วนใหญ่ไม่ได้เป็นผู้ได้รับอนุญาตให้เปิดคลีนิก..แต่เป็นพนักงานที่ทำงานในคลีนิกนั้นๆ ซึ่งต้องมีใบประกอบโรคศิลป์..

อันนี้มันคนละส่วนกับใบอนุญาตเปิดคลีนิกนะคะ..

ไปหาข่าวว่าคุณหมอยุทธถูกจับมา..ถึงมากล้าเรียกคนอื่นอย่างหยาบคายได้..ว่าหมอเถื่อน..คะคุณค้าหาความจริง..

ดิฉันเป็นม้าของคุณหมอยุทธวีคูนคะ..ดิฉันรับ เพราะดิฉันทำกับที่นี่แล้วพอใจ ถึงบอกว่า โปรดใช้วิจารณญาณในการรับข้อมูล..

การจับกุมเพื่อสอบสวนที่สยามคลีนิก มีความเกี่ยวข้องกับวีคูนคลีนิกตรงไหน ถึงคุณกล้าบอกว่าเป็นหมอเถื่อน..

แค่กล่าวหาว่าหมอเถื่อน ก็ถือว่าหมิ่นประมาทในทางแพ่งแล้วค่ะเพราะเป็นที่เสียหาย แก่ ชื่อเสียงหรือเกียรติคุณ เป็นที่เสียหาย แก่ ทางทำมาหาได้,,,,, จากที่สังเกตดูเหมือนจะสมัคร User ใหม่มาเพื่อแสดงความคิดเห็นและตั้งกระทู้โดยเฉพาะเลย ส่วนการแสดงความคิดเห็น ก็จะมีแต่เกี่ยวกับการแสดงความคิดเห็นไปในแนวโจมตีสยามคลินิกและวีคูน!!

มีเพียงสยามคลินิกที่เป็นข่าว ไม่ทราบว่าการที่นำวีคูนเข้ามาเกี่ยวข้องมันถูกต้องแล้วหรอค่ะ รอให้วีคูนเป็นข่าวเหมือนสยามคลินิกก่อนดีกว่ามั้ยค่ะ ค่อยมาวิพากษ์วิจารย์เกี่ยวโยงกันอย่างสนุกปาก  เพราะมันคนล่ะที่กัน

แสดงความคิดเห็น

ถูกต้องคะ..รอเป็นข่าวก่อนนะคะ..เราจะมาช่วยด้วยอีกแรง..  โพสต์ 2013-7-16 16:34
มีชื่อ ชื่อนามสกุลเต็มหมอยุทธ มั้ยคะเดี๋ยวเราช่วยหาข้อมูลให้อีกแรงจร้า

คุณไม่รู้ไม่ต้องมาตอบหรอกจร้า ฉันถามคนรู้ ^^  โพสต์ 2013-7-16 17:14
ไปถามคุณหมอที่คลีนิกเลยคะ แนะนำ  โพสต์ 2013-7-16 16:33
ก็กระทู้หัวข้อ"เตือนภัย  หมอชาตรีที่แท้ค่อนายชาตรี "ซิ  เรื่องเดียวกันเลยน๊ะ  มีภาพ พร้อม-ชื่อจริงหมอด้วยน๊ะ ถ้าจำไม่ผิด

คุณ Narakaa พิมว่าหมอยุทธ ที่ไหนอะเราไม่ยักจะเห็น มีเหตุผลหน่อยคุณ  โพสต์ 2013-7-16 17:17
แล้วมันเกี่ยวข้องกับคุณหมอยุทธวีคูนตรงไหนคะ?์  โพสต์ 2013-7-16 16:33
เถื่อนไม่เถื่อนไม่รู้ เรารู้แต่ว่าหมอน่ารัก ให้คำปรึกษาดี เราทำมาและพอใจสุดๆค่ะ
เริ่มสับสน  คาดว่ารอดูความจริงคงอีกไม่นาน
นั่นสิ ขอรายละเอียดเพิ่มเติม เพื่อความม่นใจด้วยค่ะ ตอนนี้เริ่มจิตตกด้วย ยิ่งมีอาการแปลก อยู่ด้วยค่ะช่วงนี้
เฮ้อ คนเราจะทำอะไรก็ศึกษาให้ดี เป็น บทเรียนสอนเราเลย

ใจเย็นค่ะ ทำศัลยกรรมต้องศึกษาให้ดีนี่คือความจริงค่ะ  โพสต์ 2013-7-17 09:24
คุณAussa เป็นเอามากคุณclare แค่บอกต้องศึกษาให้ดี คุณไม่สบายรึป่าวไหวมั้ยเนี  โพสต์ 2013-7-16 17:12
ไม่สบายใจอย่าไปทำดีที่สุดคะ  โพสต์ 2013-7-16 16:32
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-16 12:53
ไปสอบถามกับคุณหมอด้วยตนเองที่คลีนิกนะคะ..โทรสอบถาม ...

คิดว่าประเด็นหนึ่งที่เค้าๆ อยากรู้กันก็คือ ผู้ที่ทำศัลยกรรมให้ เป็นแพทย์ จริงหรือไม่นะคะ เค้าอาจจะไม่ได้กล่าวหาอะไรก็ได้ ทั้งนี้ทั้งนั้นเพื่อความมั่นใจในการทำศัลยกรรมนะคะ ต้องยอมรับนะคะ ว่าทุกท่านก็อยากทำกับคุณหมอจริงๆ

ดิฉันเห็นด้วยกับคุณค่ะ ที่เราคุยเพราะอยากรู้ให้มั่นใจ  โพสต์ 2013-7-16 17:23
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nookang เมื่อ 2013-7-16 17:09

ถึงคุณ  aussa

คือ ฉันไม่ได้ว่างขนาดที่จะเข้าไปถามถึงคลินิคน่ะค่ะ ที่ถามนี่ดิฉันถามถึงเจ้าของกระทุ้เผื่อรู้ หรือใครที่รู้จะเอาชื่อ นามสกุลมา เผื่อไขข้อข้องใจกัน  ด้วยความหวังดีค่ะ เพราะเชื่อว่าทุกคนก็ต้องการความสบายใจกันทั้งนั้น
ต้นฉบับโพสต์โดย Zarah55 เมื่อ 2013-7-16 17:00
คิดว่าประเด็นหนึ่งที่เค้าๆ อยากรู้กันก็คือ ผู้ที่ท ...

ถึงบอกว่าให้ไปพบคุณหมอท่านโดยตรงเลยคะ..แต่เขายอมรับว่าเขากล่าวหาคะ..ชัดเจน
ต้นฉบับโพสต์โดย nookang เมื่อ 2013-7-16 17:08
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nookang เมื่อ 2013-7-16 17:09

ถึงคุณ  aussa

อย่าแก้ไขข้อความซิคะ..การแก้ไขข้อความแสดงถึงการที่คุณไม่รับผิดชอบในคำพูดตั้งแต่ตอนแรก
..
ถ้าคุณยินดีเสนอตนเองในการค้นข้อมูลต่างๆ ..ก็ควรได้ความจริงจากข้อมูลที่เราเรียกว่า
หลักฐานชั้นต้น.. สิ่งที่คุณทำในการค้นหาจากอินเตอร์เน็ต เราเรียกว่า หลักฐานชั้นรอง
และบางอย่างในอินเตอร์เน็ต ไม่ใช่คำตอบทั้งหมดคะ..

มีอีกหลายเรื่องที่ไม่มีความจำเป็นต้องเอามาเขียนลงในอินเตอร์เน็ตเลย..เพราะฉนั้น ดิฉันถึงแนะนำว่า
ไปพบคุณหมอโดยตรง เพื่อสอบถามข้อมูล..

ดิฉันแนะนำอะไรผิดคะ?

คุณไม่เพลียเรื่องของคุณสิคะ ดิฉันเพลีย 555  โพสต์ 2013-7-16 17:31
ไม่เพลียคะ..คนหาทางออก ถึงบอกให้ไปหาคุณหมอเพื่อถามไงคะ  โพสต์ 2013-7-16 17:22
คนเค้าคุยกันหาทางออก คุณเครียดมากไม่ต้องเข้ามาหรอกค่ะ เพลีย  โพสต์ 2013-7-16 17:20
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-16 17:17
อย่าแก้ไขข้อความซิคะ..การแก้ไขข้อความแสดงถึงการที่ ...

แก้ไข เพราะแนบข้อความ ตอบกลับผิดจ่ะ เดี๋ยวคนอ่านจะงง น่ะจร้า ^^

งั้นคุณเอาสิ่งถูกต้องทั้งหมดมาลงสิ เชืีอว่าทุกคนอยากรู้  โพสต์ 2013-7-16 17:34
การแนะนำว่าหาจากเน็ตไม่ถูกต้องทั้งหมด..เครียดตรงไหนคะ??  โพสต์ 2013-7-16 17:24
ไปหาคุณหมอเลยคะ..แล้วกลับมาบอกด้วยนะคะ ถ่ายรูปแนบมาด้วย  โพสต์ 2013-7-16 17:22
คุณ Aussa ทำไมดิชั้นต้องทำตามคุณบอกล่ะจ๊ะ คุณเหมือนเด็กเลยนะคุณพอใจกับหมอคนนี้มันก็เรื่องของคุณ
แต่พวกคนที่เข้ามาคุยเค้าอยากรู้เกี่ยวกับหมอยุทธ ดิฉันบอกว่าจะช่วยหาข้อมูลอีก แรง เพราะเผื่อว่ามีคนรู้จะมาโพสบอก หมอยุทธ
ถ้าเป็น ศัลยแพทจริงได้หมดข้อกังขาไป ดิฉันทำมาแล้วกับหมอกิตติชัย ยันฮีพอใจมาก ดังนั้นดิฉันไมืมีอะไรนอกจากเจตนาดี อยากรู้ความจริง
แต่ก็ไม่ใช่ธุระไปถามถึงคลินิคแล้วเอามาบอกคุณ เพื่อ??คุณเป็นใคร???

55555ก้อหาทางนี้อยุไงคะ ถึงมาถามในนี้ว่ามีใครรู้บ้าง  โพสต์ 2013-7-16 19:35
ถึงบอกว่าคุณช่วยไปหาอีกแรงโดยการไปหาคุณหมอไงคะ..  โพสต์ 2013-7-16 18:34
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-16 19:49:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nookang เมื่อ 2013-7-16 17:30
คุณ Aussa ทำไมดิชั้นต้องทำตามคุณบอกล่ะจ๊ะ คุณเหมือนเด็ ...

อย่าไปเถียงกับหน้าม้าเลยค่ สักวันความจริงจะปรากฎว่าเป็นหมอเถื่อนหรือป่าว  พอถึงตอนนั้น ใครที่เคยอวยคงพูดไม่ออก
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-16 19:51:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Zarah55 เมื่อ 2013-7-16 17:00
คิดว่าประเด็นหนึ่งที่เค้าๆ อยากรู้กันก็คือ ผู้ที่ท ...

ใช่ค่ะ ใครๆก็อยากทำกับหมอจริงๆกันทั้งนั้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้