ดู: 5569|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] หลังจากทำจมูกกี่เดือนจึงถอนฟันได้ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีอาทิตย์หน้าจะไปทำจมูกแล้ว วันนี้ไปหาหมอฟันมามีฟันพบฟันมีปัญหา2ซี่ค่ะ ใครพอทราบหรือมีประสบการณ์ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ไม่ทราบว่าจะถอนฟัน ก่อนหรือหลังเสริมจมูกคะ ถ้าหลังทำเว้นซักสองอาทิตย์ถึงหนึ่งเดือนให้ร่างกายได้พักฟื้นตัวก่อนคะ และตอนไปถอนต้องแจ้งทันตแพทน์ด้วยว่าเพิ่งทำจมูกมาเพราะการถอนฟันถ้าถอนยากๆบางทีต้องมีการล๊อคให้ศรีษะอยู่ับที่อาจจะกระทบกระเทือนจมูกได้เค้าจะได้ช่วยระวัง แต่ถ้าก่อนทำ หายระบมแผลที่ฟันก็น่าจะทำจมูกได้แล้ว แต่อย่าลืมนะคะว่าทั้งสองอย่างต้องมีการเสียเลือด ถ้าจะทำไกล้ฟันต้องมีการบำรุงและพักผ่อนใหเพียงพอคะ สู้ๆนะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-11 13:19:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2013-7-10 23:25
ไม่ทราบว่าจะถอนฟัน ก่อนหรือหลังเสริมจมูกคะ ถ้าหลังท ...

ขอบคุนมากๆเลยค่ะวันนี้ไปถอนออกมาแล้ว1เหลืืออีก1เป็นฟันคุดต้องผ่าค่ะ เศร้าเลย คงต้องรอหลังทำจมูกสักครึ่งปีหล่ะคะ หมอบอกปล่อยไว้ก่อนได้.. แอบหวังว่าเอาฟันคุดออกแล้วหน้าจะเรียวขึ้น(รึป่าว)

แสดงความคิดเห็น

แค่จัดฟันหน้าก็ดูเรียวขึ้นแล้วคะ ฟันคุดไม่ค่อยเกี่ยวกันเท่าไหร่นะ  โพสต์ 2013-7-11 20:33
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-13 14:11:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนมากเลยนะคะที่เข้ามาตอบ รายงานผลต่อค่ะ สรุปวันนี้เพิ่งตัดสินใจไปผ่าซี่ที่เหลือมาแล้วค่ะ กะลังบวมๆเลย ที่นี่ก้เหลือแค่ ผลงานจมูก วันที่19ค่ะ ระหว่างนี้ต้องดูแลสุขภาพมากขึ้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้