ดู: 2781|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำดีท็อกดียังไง เสียยังไง

[คัดลอกลิงก์]
ู้อยากรู้ว่าถ้าทำดีท็อกจะดีไหมยังไม่เคยทำ ได้ยินเพื่อนบอกว่ามันทำให้ผิวดีขึ้นใสขึ้นจริง เท็จแค่ไหนขอคำตอบจากผู้รู้จริงช่วยตอบด้วยจร้าๆ แล้วมันจะเจ็บไหมวิธีการทำนะ
แก้ไขล่าสุด dookdikcoco เมื่อ 2010-3-11 21:14

เราก็เคยคิดจะทำเหมือนกันนะ
แต่พอดีอาที่เป็นหมอเค้าเตือนว่าทำแล้วมันไม่ได้ดีอย่างที่คิด
เพราะว่ามันจะทำให้ระบบขับถ่ายเราไม่ทำงานเอง

เอาวิธีของเรานะ*
แต่ก่อนเราเคยไม่ถ่ายเกือบ2เดือน!!
แม่เจ้าา  ตัวบวมมากกก  พอมานั่งๆดูสาเหตุแล้วก็พบว่า

1.เวลาปวดแล้วชอบอั้น
2.กินน้ำน้อยเกินไป
3.ไม่ค่อยกินข้าว  
4.พวกผักผลไม้แทบไม่แตะเลย
5.ไม่ออกกำลังกาย(เราเป็นคนผอม  หนัก44 สูง160)แต่แอบมีพุง(แต่่ก่อน)
6.นอนหลับไม่เพียงพอ

แล้วอีกอย่างนะ พอเราไม่ถ่ายหลายวันใช่ไหม
แล้วเราเกิดอยากถ่ายขึ้นมาอ่ะ  ทั้งๆที่มันไม่ได้ปวดเลย  แ่ต่แบบไม่ไหวแล้ว อะไรอยู่ในท้องมั้งก็ไม่รู้
มันก็จะทำให้เราต้องเบ่ง!!!   พอเราเบ่ง ผนังก้นน้อยๆของเราเนี้ยมันบาง
มันก็ไปบาด  ทำให้เป็นแผล  พอจะถ่ายก็แสบตูดดดด  เลยทำให้ไม่อยากถ่าย  และเป็นที่มาของโรค  ริดสีดวง= =*

เราว่านะ  แค่กินข้าวตามเวลา ไม่ต้องไปอดมัน  ถ้าอดแล้วจะเอาที่ไหนมาออกละ- -'  แล้วก็พยายามกินน้ำเยอะๆๆๆ  น้ำอุ่นๆด้วยนะ  ตื่นนอนมาทุกเช้าเราจะกินน้ำอุ่นผสมมะนาว  พอเย็นมาปรู๊ดดดกันเลยทีเดียว แล้วก็พยายามทานผักผลไม้ที่มีใยอาหารเยอะๆ  ส้มเนี้ยทานไปเลยค่าาาา  ทานไปเลย  เรารับรองออกแน่  นอนหลับให้เพียงพอ   ตื่นมาตอนเช้าก็เผื่อเวลาไว้สัก20นาที  ไปนั่งดู  ถึงไม่ปวดก็ไปนั่งเถอะ ให้มันเป็นความเคยชินซะ ปรับนิสัยการขับถ่ายของเราเรื่อยๆ

ิอยากผิวสวยผิวใสอ่ะ เราว่าบำรุงจากภายในดีกว่านะ
กินพวกผัก ผลไม้ น้ำให้เยอะๆ  ออกกำลังกายเอา
ไปทำดีท็อกเราว่ามันไม่ค่อยคุ้มหรอก เพราะถ้าเกิดระบบการขับถ่ายของเราก่อนรวนขึ้นมาทำไงละ- -'
ที่สำคัญราคามันค่อนข้างแพงที่เดียวเลยอ่ะ - -'  เราเคยจะไปสมัครครอสเหมือนกัน แต่...ราคาเจ็ดหมื่น
เอ่อออ ....เลยคิดว่า  ตูกลับมาขี้เองก็ได้ฟระ!  = =*
ยังไงนี้ก็สู้ๆนะคะ  

อย่าไปคาดหวังว่าทำวันนี้แล้วมันจะสวยปิ๊งเลย
ของแบบนี้เห็นผลช้า แต่อยู่กลับเรานานนะจ้ะ : )

ปัจจุบันนี้เราถ่ายทุกวันจ้ะ   ถ่ายทีก็โล่งที  สบ๊ายยสบายยยย*

สู้ๆนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-12 20:12:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆค่ะเดี๋ยวเจนจะลองทำดู เจนเป็นคนที่ดื่มน้ำไม่ค่อยเยอะเดี๋ยวต้องเอาไหม่
หยากทำเช่นกันค่ะ...เจนอยู่ประเทศไหยหลอ
แก้ไขล่าสุดโดย kurama เมื่อ 2010-5-3 00:15

มีวิธีการดีท็อกง่ายๆ ด้วยตัวเองมาฝากกันคับ อันนี้ใช้ได้ผลจิง แย้วก็ไม่ต้องเสียเงินเยอะด้วย

เริ่มต้นก็คือให้คุณเลือกผลไม้ที่ชอบจากรายการต่อไปนี้มา 1 อย่าง เอาที่ชอบจิงๆ นะ

แต่แนะนำว่าถ้าเป็นไปได้ให้เลือกมะละกอเพราะให้ผลในการล้างพิษดีก่าเยอะ

1. แอปเปิ้ล มีตัวดักพิษมากคือ เส้นใย เพกติน (Pectin) กินแอปเปิ้ลเขียวหรือน้ำแอปเปิ้ลที่ต้องปั่นทั้งกากก็ได้
2. มะละกอ เด่นดีที่น้ำย่อยชื่อ “ปาเปน” (Papain) ช่วยกัดเศษเนื้อที่ติดเป็นคราบดำเหนียวในลำไส้ให้หลุดออกเหมือนกับผงทะลวงส้วมยังไงยังงั้นเลย

จากนั้นก็ซื้อผลไม้ชนิดที่คุณชอบมาตุนไว้เยอะๆ ให้พอกินสำหรับ 1 วัน แย้วก็กำหนดวันสบายๆ ที่คุณต้องการล้างพิษไว้ พอถึงวันที่กำหนด ตื่นเช้ามาดื่มน้ำเปล่าอุณหภูมิปกติ (แบบว่าไม่ต้องแช่เย็นนะ) หรือจาดื่มน้ำอุ่นก็ดี ประมาณสามถึงสี่แก้ว แล้วก็ให้ทานผลไม้ที่เตรียมไว้ตลอดทั้ง 3 มื้อ เช้า กลางวัน และเย็น โดยที่ห้ามทานอาหารอย่างอื่นเด็ดขาด ทานผลไม้ชนิดเดียวกันให้อิ่ม แต่จะนำไปแปรรูปก็ได้นะถ้าเผื่อว่ารู้สึกตัวเองเบื่อง่าย อย่างมื้อเช้าถ้าเรากินมะละกอสุกไปแย้ว มื้อกลางวันเราเอามะละกอดิบมาทำเป็นส้มตำก็ได้ (แนะนำว่าอย่าใส่อย่างอื่นผสม ใส่ได้แค่เครื่องปรุง และอย่าทำให้แซ่บเกินไปนัก) ส่วนมื้อเย็นอาจทำน้ำมะละกอกินก็อาย่อยดี อดทนนิดนึงเนอะ กินให้ได้ตลอดทั้งวัน ทั้งสามมื้อ กะดื่มน้ำเปล่ามากๆ

ในวันรุ่งขึ้นพอตื่นมาให้ดื่มน้ำเปล่า(ขอน้ำอุ่นนะคับ) เข้าไปอีกสักสองถึงสามแก้ว ท้องไส้คุณอาจจะปั่นป่วนสักเล็กน้อย แต่ที่ถ่ายออกมาก็คือของเสียจากในลำไล้ของเราทั้งนั้นค๊าบ สูตรนี้ได้ผลจิง แต่ไม่ควรทำบ่อยเกินไปนะ แนะนำแค่เดือนละครั้งก็เพียงพอแล้วล่ะค๊าบ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-4 18:59:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เจนอยู่เยอรมัน
ผมดื่มวีทกราสเอาอ่ะ วันละสองเลา เช้าตอนท้องว่าง และก่อนนอนตอนท้องว่าง วีทกราสมีไฟเบอร์สูงเท่ากับกันผัก สองกิโล ซึ่งไม่ต้องกินผักเลยก็ได้ วีทกราสแก้วเดียวเอาอยู่ วีทกราสช่วยดูดซับสารพิษในร่างกายเรา แล้วขับออกมาทางอุจจาระ วิธีดื่มก็ชงกับน้ำเย็นเท่านั้น ห้างชงน้ำอุ่นหรือน้ำร้อนหรือผสมน้ำตาล แต่ผสมน้ำผึ้งได้ วีทกราสมีค่าเป็นด่าง ถ้าไปผสมกับอะไรที่เป็นกรดก็จะเปลี่ยนสถาณะไป ที่ชงกับน้ำเย็นเท่านั้นเพราะจะได้คงความสดและคุณค่าวิตามินส์ต่างๆของต้นชาวีทกราสไว้
เคยทาน wheatgrass ที่เค้าคั้นสดๆตอนอยู่เมืองนอกเค้าว่าช่วยเรื่องลดน้ำหนักแต่ว่าเราทานแล้วไม่เห็นมีอะไร เิกิดขึ้นเลย สงสัยคงท้องมารไปแล้ว 555 ทานอะไรก็ไม่เห็นผล เพราะว่าเรากินยาลดมาเยอะมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้