เจ้าของ: parkpite
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ตัดปีกจมูกมา 1 เดือนละ แผลเปงยังไม่หายเลย ทำไง ???

[คัดลอกลิงก์]
ทำที่ไหนหรอครับ

ผมก็อยากทำเหมือนกัน

แต่ก็กลัวเรื่องแผลนี้แหละครับ
ต้นฉบับโพสโดย parkpite เมื่อ 2010-3-11 14:39

จากรูปนี่ เห็นความเปลี่ยนแปลงอย่างเห็นได้ชัดเลยนะค่ะ เฮ้ย ครับ
เสริมจมูกอีกนิดส์นึงนะ จะได้หล่อขึ้น
มีรูปเอามาให้ดูอีกนะครับ เปนกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆ เพื่อความหล่อของเรา
มาเปงกำลังใจนะค่ะ ของเรา อ่ะ ไปตัดมาวันที่ 23 มีนาที่ผ่านมาอ่ะ เราก็กัวว่าจะเป็นแบบนี้เหมือนกานอะค่ะ เพราะเรารู้สึก
ว่ามันคันๆแสบๆเหมือนแผลจะปริอ่ะค่ะ มีวิธีดูแลมั้ยค่ะ พี่ใช้อารัยทาอยู่เหรอค่ะ
ของพี่เคยตัดปีกจมูกมาเหมือนกันครับ แต่เเผลไม่ได้อยู่ใต้ฐานจมูกต้องบอกว่าใจเย็นๆ ครับเพราะเพิ่งทำได้ 1 เดือนเอง
ของพี่ทำมาประมาณ 4 เดือนยังไม่หายแต่ยังเห็นรอยอยู่ แนะนำให้ใช้ MEDERMA ใช้แล้วรอยหายไปเยอะครับไม่เป็นแผลคียรอยด์ด้วยนะครับ ไงก็ขอให้หาย ไวๆนะครับ
ใจเย็นๆค่ะ เด๋วก้อหายแล้ว สู้ๆนะจ๊ะ
มาเป็นกำลังใจให้หายเร็ว ๆนะคับ
แนะนำให้ปรึกษาโรงพญาบาลผิวหนังที่อโศกครับ
ส่วนตัวผมมีแผลเป็นคีลอยด์อยู่ ซึ่งรักษามาแทบทุกวิธีละครับ การฉีดสเตีรอยด์ช่วยได้นะครับ แต่ต้องทำทุกเดือน ถ้าหยุดยังไงก็บวมใหม่ ถ้าปล่อยให้แผลใหญ่ ยิ่งคัน มันคันแบบคันในแผลครับ การผ่าตัดผมไม่เชียร์ เพราะจะทำให้มีโอการทำให้แผลขยายตัวไปอีก ยังไงปรีกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญดีกว่าครับ  เลเซอร์ ฉีดยา ผ่าตัด ผมทำมาหมดแล้วครับถามได้
อิอิ

เด๋ว ก้อหาย
เป็นกำลังใจให้นะคะ แต่แปลกของพี่เนี่ยตัดปีกพร้อมแก้จมูกเหมือนกันผ่านไปอาทิตย์นึงรอยแผลเป็นไม่มีแล้วอ่ะ ยังไงก็สู้ๆ นะคะเป็นกำลังใจให้จ้าาาา
การเสริมจมูกให้พุ่งมากขึ้น และยาวมากขึ้น ผมว่าน่าจะช่วยให้

ปีกจมูกเล็กลง ลองจินตนาการดู พุ่งมากพุ่งน้อยอยู่ที่วิจารณญาณ

ของเราและคุณหมอด้วยคับ(ถ้าเราชอบดั้งเราอยู่และก็อย่าลืมบอกว่าเรามีดั้งอยู่แล้วชอบอยู่แล้ว อย่าทำอะไรมา ขอแค่ปลาย ต้องบอกอย่างชัดเจนนะคับ)

เอาใจช่วยคนที่อยากจมูกเล็กลงครับ
พี่ตัดปีกมาได้ เอ่อนับก่อน 1 ปี 10 เดือนแล้วคับ

แผลคล้ายๆ น้องแหละ แต่น่าเกลียดกว่า เพราะมันมีคีรอยจากที่แผลเป็นหนองเล็กๆ ปูดๆ อยู่ตรงฐานด้วย >_<

จนปัจจุบันนี้มันจางลงเยอะคับแต่ไม่หายไป ยังไงเราก็ต้องยอมรับนะว่าตัดปักจมูกด้านนอกแบบนี้มันจะมีรอยแผลเป็นๆ เส้นๆ แบบนี้แหละคับ

ต้องลองใช้พวก Hiruscar หรือพวกทาลดคีรอยอันอื่นๆ ทาดูอะคับ เพราะขนาดพี่ไม่ทามันยังจางลงไปเยอะเลย

แล้วก็ไม่ต้องกลัวว่าคนจะเห็นนะคับ พี่ทำมาตอนแรกพี่ก้อนอยว่าแผลแบบนี้เห็นชัวๆ แต่เพื่อนพีั่ พ่อแม่พี่ก้อบอกว่าไม่เห็นหรอกถ้าไม่สังเกตหรือมานั่งข้างๆ เลย

สู้ๆ คับ ขอให้หายดีนะคับ ส่วนพี่เด๋วเสริมแล้วจะตัดปีกใหม่ด้วย ครั้งหน้าคงแผลน้อยกว่านี้ อิอิ (เพราะจะทำอีกนี่แหละเลยไม่ห่วงเรื่องแผลเป็น 55)
ใจเย็นค่า เปงกำลังใจให้
แวะมาให้กำลังใจ เราก็เกบปีกได้2อาทิด มีรอยเหมือนกัล
จะตัดเหมือนกันคะ  เดือนตุลานี้ อยากให้หมอเย็บด้านในมากกว่า

จขกท  สู้ ๆ นะคะ แผลเป็นแปปเดียวก็ห่ย  หรือไม่แนะนำไปทำเลเซอ
ลองปรีกษาคุณหมอดูนะค่ะ สู้ ๆ ค่ะ
อยากเห้นคนหล่อเร็วๆ
สู้ๆๆๆนร้าค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
กรณีศึกษา อย่าลืมม อัพเดตเรื่อยๆน่ะคับบบ
ใจเยงนะ  ผมตัดมา 1 เดือนเลือดยังไหลอยู่เร๊ย
แนะนำให้ใช้ MEDERMA ค่ะของพี่ตัดปีกมา 2 เดือนแล้วรอยแผลเป็นก็ยังไม่หายเลย
แต่ว่าก็จางลงเยอะแล้วนะ
ไม่หายแล้วล่ะค่ะของพี่ก็เป็น หมอสยามเหมือนกัน พี่ทำมา 1 ปี แล้วเป็นเหมือนกันเลย แล้วหมอเค้าตัดข้างนอกไง แล้วตัดยกสูงขึ้น พี่ก็รู้สึกแบบน้องเลยว่ามันไม่หุบ กลุ้มใจมาก ตอนนี้พี่เพิ่งไปตัดมาใหม่กับหมอนพรัตน์เพิ่งไปตัดมาเมือวานเองกับทำคาง
  ผลก็พอใจนะ แต่ว่ามันก็ยังเหนแผลเป็นอยู่ดี เพราะหมอเก่าเค้าตัดสูงไงเซรงมาก กำลังหาวิธีทำเลเซอร์อยู่เซรงมากเลยกับแผลเปน ไม่เคยตอบใครเลยนะเนี่ยหัวอกเดียวกันไง
แต่หมอนพรัตน์ เค้าตัดข้างในนะแผลเปนไม่เห็นมีนะ  พี่เซ็งกับแผลเป็นเก่ามาก แต่ว่าของพี่คนเห็นตลอดนะ เวลาคนเข้ามาคุยใกล้ๆเค้าก็ถาม เสริมจมูกแล้วด้วยนะก็ไม่หาย ต้องไปแพทย์ผิวหนังอโศกที่คิดไว้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้