ดู: 22345|ตอบกลับ: 59
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ตัดปีกจมูกมา 1 เดือนละ แผลเปงยังไม่หายเลย ทำไง ???

[คัดลอกลิงก์]
ทำไงดีอ่ะ 1 เดือน แล้ว แผลเป็นมันยังไม่หายเลย  ใครมีวิธีบ้าง

ผมอายุ 17 นะ พี่ว่าควรทำดั่งอีกไหม ????

อย่ๅ มาแอ๊บ แอ๊บ แอบ12039.jpg (183.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 22)

อย่ๅ มาแอ๊บ แอ๊บ แอบ12039.jpg
เปนรอยเหมือนพี่เลยคับตอนนี้ 2 ปีกว่าแล้ว  ยังเปนร่องอยู่เลย  แต่น้องหายเรวกว่าพี่แน่นคับ
ตอนก่อนเราตัดปีกเราไปซื้อของที่วัตสันว่าจะเข้าไปถามเภสัสเรื่องนี้แต่มันดึกแล้ว เลยเหลือแต่พนักงานกับ รปภ.พี่ร.ป.ภ.แน่นำสการ์เลส 10 กรัม 324 บาท บอกว่าเขาเคยใช้เราก็เลยลองดูหลอดนึงพี่เขาแนะนำว่าตอนทาให้คลึงเนื้อครีมด้วยเป็นการกระตุ้นผลักตัวยาเข้าสู่ผิว ดูนี้ผ่านมา3 เดือนใช้หมดหลอดพอดี แผลเป็นแทบไม่มี อ้อช่วงนี้ก็งดของทอด ของมัน และก็ไข่ ของหมักดองไปก่อน ตามนั้น ขอให้หายเร็ว ๆ ครับเอาใจช่วย
รออีกสักหน่อย แผลจะดีขึ้น ใจเยนๆๆๆกับมันก่อน อย่าเพิ่งทานไข่ เพื่อเปงการป้องกันเนื้อที่จะโตขึ้นและอาจเปงคีรอยด์ใหญ่ได้ สู้ๆๆๆ ตอนนี้เปงคีรอยด์อยู่คะ เซงมาก ฉีดยาทีเจ็บมากๆๆๆๆ เป
กำลังใจให้นะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pangpound เมื่อ 2010-3-12 11:43
น่าเห็นใจมากๆเลยคะที่แผลเป็นไม่หายและเป็นรอยแบบนี้ ...

เห็นด้วยนะคะ

เพราะบางที อยู่ที่คนด้วยว่า เปนแผลเป็นง่ายด้วยหรือเปล่า
พี่เอง ตอนนี้ก็ พยายามไม่ทานอาหารแสลง ที่เค้าห้ามๆ กันน่ะค่ะ เพราะกันไว้ดีกว่าแก้เนอะ
เดี๋ยวมันจางเองครับอย่าใจร้อน เรื่องเสริมจมูกผมว่ารอให้ถึง 20 ปีก่อนดีกว่าครับ เพราะว่าตอนผมไปทำอายุก็ไม่ถึง 20 ปีเหมือนกัน มันยุ่งยากครับต้องพาผู้ปกครองไปรับรองด้วยครับ
เดี๋ยวมันจางเองครับอย่าใจร้อน เรื่องเสริมจมูกผมว่ารอให้ถึง 20 ปีก่อนดีกว่าครับ เพราะว่าตอนผมไปทำอายุก็ไม่ถึง 20 ปีเหมือนกัน มันยุ่งยากครับต้องพาผู้ปกครองไปรับรองด้วยครับ
ประมาณ สอง สาม เดือน เดี๋ยว ก็หาย เป็น กำลังใจให้นะคะ
ไปทำที่ไหนมาคับ พออยากตัดปีกจมูกเหมือนกันคับ แนะนำหมอเก่ง++ราคาไม่แพงมาก++มีคุณภาพให้ด้วยคับ
แต่หมอนพรัตน์ เค้าตัดข้างในนะแผลเปนไม่เห็นมีนะ  พี่เซ็งกับแผลเป็นเก่ามาก แต่ว่าของพี่คนเห็นตลอดนะ เวลาคนเข้ามาคุยใกล้ๆเค้าก็ถาม เสริมจมูกแล้วด้วยนะก็ไม่หาย ต้องไปแพทย์ผิวหนังอโศกที่คิดไว้
ไม่หายแล้วล่ะค่ะของพี่ก็เป็น หมอสยามเหมือนกัน พี่ทำมา 1 ปี แล้วเป็นเหมือนกันเลย แล้วหมอเค้าตัดข้างนอกไง แล้วตัดยกสูงขึ้น พี่ก็รู้สึกแบบน้องเลยว่ามันไม่หุบ กลุ้มใจมาก ตอนนี้พี่เพิ่งไปตัดมาใหม่กับหมอนพรัตน์เพิ่งไปตัดมาเมือวานเองกับทำคาง
  ผลก็พอใจนะ แต่ว่ามันก็ยังเหนแผลเป็นอยู่ดี เพราะหมอเก่าเค้าตัดสูงไงเซรงมาก กำลังหาวิธีทำเลเซอร์อยู่เซรงมากเลยกับแผลเปน ไม่เคยตอบใครเลยนะเนี่ยหัวอกเดียวกันไง
แนะนำให้ใช้ MEDERMA ค่ะของพี่ตัดปีกมา 2 เดือนแล้วรอยแผลเป็นก็ยังไม่หายเลย
แต่ว่าก็จางลงเยอะแล้วนะ
ใจเยงนะ  ผมตัดมา 1 เดือนเลือดยังไหลอยู่เร๊ย
กรณีศึกษา อย่าลืมม อัพเดตเรื่อยๆน่ะคับบบ
สู้ๆๆๆนร้าค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
อยากเห้นคนหล่อเร็วๆ
ลองปรีกษาคุณหมอดูนะค่ะ สู้ ๆ ค่ะ
จะตัดเหมือนกันคะ  เดือนตุลานี้ อยากให้หมอเย็บด้านในมากกว่า

จขกท  สู้ ๆ นะคะ แผลเป็นแปปเดียวก็ห่ย  หรือไม่แนะนำไปทำเลเซอ
แวะมาให้กำลังใจ เราก็เกบปีกได้2อาทิด มีรอยเหมือนกัล
ใจเย็นค่า เปงกำลังใจให้
พี่ตัดปีกมาได้ เอ่อนับก่อน 1 ปี 10 เดือนแล้วคับ

แผลคล้ายๆ น้องแหละ แต่น่าเกลียดกว่า เพราะมันมีคีรอยจากที่แผลเป็นหนองเล็กๆ ปูดๆ อยู่ตรงฐานด้วย >_<

จนปัจจุบันนี้มันจางลงเยอะคับแต่ไม่หายไป ยังไงเราก็ต้องยอมรับนะว่าตัดปักจมูกด้านนอกแบบนี้มันจะมีรอยแผลเป็นๆ เส้นๆ แบบนี้แหละคับ

ต้องลองใช้พวก Hiruscar หรือพวกทาลดคีรอยอันอื่นๆ ทาดูอะคับ เพราะขนาดพี่ไม่ทามันยังจางลงไปเยอะเลย

แล้วก็ไม่ต้องกลัวว่าคนจะเห็นนะคับ พี่ทำมาตอนแรกพี่ก้อนอยว่าแผลแบบนี้เห็นชัวๆ แต่เพื่อนพีั่ พ่อแม่พี่ก้อบอกว่าไม่เห็นหรอกถ้าไม่สังเกตหรือมานั่งข้างๆ เลย

สู้ๆ คับ ขอให้หายดีนะคับ ส่วนพี่เด๋วเสริมแล้วจะตัดปีกใหม่ด้วย ครั้งหน้าคงแผลน้อยกว่านี้ อิอิ (เพราะจะทำอีกนี่แหละเลยไม่ห่วงเรื่องแผลเป็น 55)
การเสริมจมูกให้พุ่งมากขึ้น และยาวมากขึ้น ผมว่าน่าจะช่วยให้

ปีกจมูกเล็กลง ลองจินตนาการดู พุ่งมากพุ่งน้อยอยู่ที่วิจารณญาณ

ของเราและคุณหมอด้วยคับ(ถ้าเราชอบดั้งเราอยู่และก็อย่าลืมบอกว่าเรามีดั้งอยู่แล้วชอบอยู่แล้ว อย่าทำอะไรมา ขอแค่ปลาย ต้องบอกอย่างชัดเจนนะคับ)

เอาใจช่วยคนที่อยากจมูกเล็กลงครับ
เป็นกำลังใจให้นะคะ แต่แปลกของพี่เนี่ยตัดปีกพร้อมแก้จมูกเหมือนกันผ่านไปอาทิตย์นึงรอยแผลเป็นไม่มีแล้วอ่ะ ยังไงก็สู้ๆ นะคะเป็นกำลังใจให้จ้าาาา
อิอิ

เด๋ว ก้อหาย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้