เจ้าของ: Sweetberry
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] คางใหม่..กับคุณหมอจำนงค์

[คัดลอกลิงก์]
126#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-4 09:19:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย clare เมื่อ 2013-8-3 13:08
หน้าสวยขึ้นเลยค่ะ แอบชอบจมูกคุณโรสสวยดีค่ะ เราต้องไ ...

ขอบคุณมากค่ะคุณ clare โรสนะ ใจลึกๆก็อยากทำจมูกอยากได้ปลายให้มันพุ่งๆนิดนึง สันอีกหน่อยนึง อยากให้มันดูเป็นทรงกว่านี้ จมูกโรสมันเล็กอ่ะค่ะ.. อนาคตอาจจะทำก็เป็นได้.. ขอให้คุนทำออกมาสวยๆนะคะ..เอาใจช่วย
ทำคางมาแล้วเปรียบเทียบก่อนหลัง
ทำให้ดูเด็กลงเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุนค่ะ..ดูเด็กจริงๆหรอ อร๊ายยยย...  โพสต์ 2013-8-10 21:35
คางใหม่สวยขึ้นค่ะ
129#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-12 23:01:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย meedaw เมื่อ 2013-8-11 15:41
คางใหม่สวยขึ้นค่ะ

ขอบคุนค่ะ..อิอิ
ดีจ้าน้องโรส คางหายดียังจ้า พี่ชมอัฟรูปแล้วนะเข้าไปดูในอัลบั้มพี่นะจ้า  ตอนนี้ยังมีชาอ้า
หมอบอกชาอีกนานอ้า  ตอนนี้พี่กลับฮอลแลนด์แล้วจ้า
131#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-27 14:06:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pichom36 เมื่อ 2013-8-27 02:46
ดีจ้าน้องโรส คางหายดียังจ้า พี่ชมอัฟรูปแล้วนะเข้าไป ...

ตาพี่ชั้นสวยดีค่ะ..โรสอยากได้ชั้นแบบนี้บ้างอ่ะ..แต่คุนหมอบอกต้องยกคิ้วค่ะ..คิดหนัก
คางของโรสว่า..มันสั้นไปหน่อยหนูอยากได้ยาวกว่านี้...ของพี่ดูยาวดีนะค่ะ ถ้าเข้าที่แล้วต้องสวยแน่ๆเลยคะ..(อิจฉาความยาวจุงเบย)
น้อง milk สบึมฮึมดีค่ะชอบที่สุดเลย..wow.wow!
ขอบใจจ้า หมอพิสุท ขอใด้หมด แกดูและแนะนำเรา แกเหลาสิลิโคนเองจ้า
แกฝีมือสุดยอดจ้า เฃ้าที่แล้ว จัดไปนะจ้า
พี่โรส คือตอนนี้อยากทำคางมากเลย คางหนูมันสั้น ตัด แต่กลัวไปทำแล้วออกมาเป็นแม่มด กลัวออกมายาวเป็นก้อนๆ อยากให้มันเรียวกับหน้า ประมานว่าแอบแม่มาทำ 55 5  เวลาพบหมอต้องบอกไงบ้างฮ่ะ เห็นพี่เอ็ดซ่าก็สวย พี่โรสก็สวย แล้วถ้าเบี้ยว หมอแก้ให้ฟรีป่าวฮ่ะ ?? กังวลมากก 26 กย.นี้นัดหมอเรียบร้อยแล้ว ฮ่าๆ อยากเข้าไปให้หมอดูก่อน
134#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-3 15:44:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sweetberry เมื่อ 2013-9-3 16:00

ตอบคุน kaoziip..ค่ะ
แต่ว่าพี่ชอบที่คุณหมอพิสุทธ์ทำอ่ะค่ะของพี่ว่ามันสั้นไปป่ะ..แต่มันก็okระดับนึง หน้าเปลี่ยนดีขึ้นกว่าเดิม..ลองคุยกับคุนหมอก่อน(ที่จองๆทำกับคุณหมอจำนงค์หรอค่ะ) ท่านทำแบบธรรมชาติ นูนมาข้างหน้า และยาวขึ้นนิดหน่อย..ลองคุยหรือดูหลายๆที่นะคะ..ส่วนเรื่องแก้ คุนหมอแก้ฟรีค่ะไม่มีค่าใช้จ่าย..และเรื่องยาวเป็นแม่มดแรกๆมันอาจจะดูนูนมากไป แต่พอนานเข้า1-3 เดือนมันจะหดกระชับขึ้นและเรียวขึ้นค่ะ ซิลิโคนแบบสำเร็จ ไซด์เล็กอยู่ค่ะ..
ต้นฉบับโพสต์โดย Sweetberry เมื่อ 2013-9-3 15:44
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sweetberry เมื่อ 2013-9-3 16:00

ตอบคุน kaozii ...

ใช่แล้วพี่โรส คราวก่อนเพิ่งไปปรึกษาหมอ หมอก็เอาไม้บันทัดมาวัดๆแล้วเอาซิลิสำเร็จรูปมาเปะที่คาง คือมันวางข้างหน้าเลย หนูกลัวมันจะเป็นก้อนตุ่ยๆ  อีกอย่างที่ตัดสินใจทำ คือเห็นพี่โรสแล้วมันดูธรรมชาติดีหนูเลยตกลง จองเลยประจวบกะเวลาว่างอยู่ประมาณอาทิตย์กว่าๆ เลยเอ้อจองเลยหลังจากนี้ไม่ว่างละ มันยุบเร็วไหมพี่โรส ถ้าสมมติหนูขยันประคบเย็น
136#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-9 11:25:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kaoziip เมื่อ 2013-9-6 15:58
ใช่แล้วพี่โรส คราวก่อนเพิ่งไปปรึกษาหมอ หมอก็เอาไม้ ...

ขอโทษ..ที่ตอบช้า พอดีพี่ไปกาญจนฯมาจร้า..
การประคบเย็นสัก3-4วันดีนะค่ะเพราะตอนทำใหม่ๆ เหมือนเลือดมันออกคลั่งอยู่ประคบเย็นจะช่วยได้  ให้เราไม่ค่อยปวดอ่ะคะช่วงวันที่ 2 จะปวดที่คาง(ตรงแผลไม่เจ็บไม่ปวด ชิว) พี่นะนอนไม่ค่อยหลับเลย พอวันต่อมา จะเริ่มหายปวด แล้วจะดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ กินยาอย่าให้ขาดนะค่ะ เพิ่มยาลดบวมด้วย กิน 3 เวลาเลยนะ

การยุบตัว..1-2 เดือน จะค่อยๆยุบค่ะและหลังจากนั้นเรื่อยๆค่ะ ขอให้สวยๆนะค่  โพสต์ 2013-9-9 11:27
ต้นฉบับโพสต์โดย Sweetberry เมื่อ 2013-9-9 11:25
ขอโทษ..ที่ตอบช้า พอดีพี่ไปกาญจนฯมาจร้า..
การประคบเย็ ...

ขอบคุณมากๆๆเบยย ,, อ่อ อีกนิดนุงง พี่โรส เวลาประคบนี้ หนูเห็นในรูปพี่โรสวางเจลที่ใต้คาง งี้ไม่ซึมเข้าแผลหรอค่ะ มันต้องวางตรงไหนอ่าา ตั้งบนคางใต้ปาก หรือวางห่อคาง กลัวน้ำจะซึมเข้าแผล ง่าาา

ทำรึยังอ่ะคะ..อยากเห็นจังเลยค่ะ  โพสต์ 2013-9-29 22:31
138#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-29 22:29:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kaoziip เมื่อ 2013-9-19 02:12
ขอบคุณมากๆๆเบยย ,, อ่อ อีกนิดนุงง พี่โรส เวลาประคบนี ...

ตอบช้าอีแร่ะ..พอดีฟ้าแรงมากคอมเจ๊งเลย..พึ่งจะซ่อมมา..
มันมีผ้าปิดแผลอยู่คะเลยน้ำไม่ซึม แต่ปะคบรอบๆก้ได้เช่นกันคะ..
ต้นฉบับโพสต์โดย Sweetberry เมื่อ 2013-9-29 22:29
ตอบช้าอีแร่ะ..พอดีฟ้าแรงมากคอมเจ๊งเลย..พึ่งจะซ่อมมา ...

ทำวันศุกร์นี้เลยยย ... แอบกลัววว
คุณโรสอัพเดตภาพหลังแก้อีกได้ไม๊คะว่าดีขึ้นรึจะได้ตัดสินใจว่าจะแก้ดีไม๊
141#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 12:07:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kaoziip เมื่อ 2013-9-29 23:54
ทำวันศุกร์นี้เลยยย ... แอบกลัววว

ตื่นเต้นแทนจังเลยค่ะ..ขอให้ออกมาสวยๆๆนะคะ
142#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 12:20:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kooknipapan เมื่อ 2013-9-30 09:25
คุณโรสอัพเดตภาพหลังแก้อีกได้ไม๊คะว่าดีขึ้นรึจะได้ต ...

ภาพนี้ก่อนทำค่ะ..(คือตอนยังไม่ได้เสริมค่ะ)

อันนี้หลังแก้แล้ว..

หลังแก้แล้วด้านข้างค่ะ
ลองดูนะคะ คุณหมอเน้นธรรมชาติค่ะ..
ต้นฉบับโพสต์โดย Sweetberry เมื่อ 2013-9-30 12:20
ภาพนี้ก่อนทำค่ะ..(คือตอนยังไม่ได้เสริมค่ะ)

อันนี้ห ...

สวยนะคะดูธรรมชาติเข้ากับหน้าอะคะแต่อยากเห็นหน้าตรงว่าไม่เบี้ยวเหมือนครังแรกอะคะขอบคุณนะคะเคสคุณโรสช่วยได้เยอะมากเลยคะ
ไปทำแล้ววววว ตื่นเต้นมาก เดี่ยวจะอัพความคืบหน้านะฮ่าาา กลัวจะเบี้ยวเหมือนกัน ไม่อยากแก้ จะพยายามหมั่นประคบ เผื่อจะยุบเร็วๆ ไม่อยากใส่แมสไปเรียน คนชอบมอง ฮ่าๆ ระยะเวลาพักฟื้น 9 วัน คงจะทำให้ยุบลงไม่มากก็น้อยละนาาา
145#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 16:07:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kaoziip เมื่อ 2013-10-3 22:58
ไปทำแล้ววววว ตื่นเต้นมาก เดี่ยวจะอัพความคืบหน้านะฮ่ ...

เย้..สวยแร่ะ..อย่าไปจับมันนะค่ะตอนนี้ เดี๋ยวเหมือนพี่ตอนแรกมันจะอักเสบได้..
แล้วชอบมั้ยค่ะ..อยากเห็นๆๆ..จังเบย
ต้นฉบับโพสต์โดย Sweetberry เมื่อ 2013-10-6 16:07
เย้..สวยแร่ะ..อย่าไปจับมันนะค่ะตอนนี้ เดี๋ยวเหมือนพ ...

ตอนนี้ติดเทปกะผ้าก๊อตอยู่เลย ยังไม่แกะ หน้าก็ดูเรียวขึ้นนะพี่โรส นะ ปวดคอนิดหน่อย หน่วงๆตรงคาง เจ็บจี๊ดๆ หนูจับนะ แต่ไม่ได้โยกหรือไร แค่นิ้วจิ้มๆที่คางดูมันบวม แล้วก็เอามือลูบๆ เหมือนมันจิ้ดๆคันๆ ใช้วิธีลูบที่พลาสเตอร์แทน 5555 อ้าปากยากมากพูดเลย เวลากินโจ้กนะใช้ช้อนชาแล้วยัดเข้าไป 555 /// หนูบอกหมอขอแบบธรรมชาติ ไม่ต้องยาวมากแค่เอาให้สมดุลกะหน้า ตามใจหมอเลย เท่าที่ดู ใส่ซิลิไซต์ s ไม่ยาวมากแต่ก็ดีกว่าคางเดิมละมั่ง ของเดิมมันสั้นตัด หมอบอกถ้าใส่เยอะจะยาวแล้วทำให้จมูกกะคางโดดออกมา มันดูปลอมกว่าเดิม เลยตามใจหมอ นี่วันที่ 4 แกะพลาสเตอร์ออกแล้วต้องแกะผ้าก็อตแผลทิ้งเลยไหมฮ่ะ ???
147#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 08:58:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kaoziip เมื่อ 2013-10-7 00:51
ตอนนี้ติดเทปกะผ้าก๊อตอยู่เลย ยังไม่แกะ หน้าก็ดูเรี ...

พอ 4 วัน แกะผ้าก๊อดออก พี่ก็ทาหลอดๆที่คลินิกให้มาค่ะ..พี่ว่ามันช่วยให้แผลชุ่มชื้นไม่แห้งตึง..  ไม่ปิดก็ได้หรือแปะปิดไว้ก็ได้ ถ้ากลัวมือไปโดนไหม หรือกลัวเชื้อโรค..พวกฝุ่นไรเงี้ย..อ่ะคะ
พี่โรส เมื่อคืนปวดมากกกกกกกก จู่ๆก็ตึงง เหมือนมันเลื่อน หรือคิดไปเองงง เลยเอาน้ำเเข็งประคบ นอนไม่ได้เลย วันนี้แกะผ้าออกออกแล้ว มันดูตุ่ยๆ ยังบวม และเหมือนคล้ายจะวางเบี้ยว หรือมันคิดไปเอง
พี่ค่ะ แล้วถ้าเคยฉีดคางมา คิดคิดราเท่าเดิมหรือ ต้องบวกเพิ่มค่ะ
ขอไลน์ พี่ โรสน่อยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้