เจ้าของ: Sweetberry
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] คางใหม่..กับคุณหมอจำนงค์

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-4 08:12:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานไปตัดไหม..คุนหมอบอกมันบวมมากมีเลือดเสียคั่งอยู่ เลยทำให้ซิลีถูกดันลงมา..คุนหมอเลยจัดการ เข็มเจาะดึงเลือดเสียออก เค้นๆออกมา เจาะ 2 ข้าง.. แม่เจ้า!..เจ็บมากน้ำตาไหลพรากๆ
คุนหมอถามเจ็บไหม..ตอบเจ็บคะแต่ทนได้ พอเอาออกดีขึ้นเลยค่ะ ความตึงแข็งคลายลงและที่เลื่อนลงมาถูกดันขึ้นไป..คราวนี้เลยเอาพลาสเตอร์แปะไว้กลัวมันลงมาอีก.. happy มากๆคะ..ลันลาๆ อ่อ!คุนหมอบอกว่า ท่านใส่ให้มันเลยลงมานิดนุง(ขอบพระคุนอย่างสูงหาที่สุดไม่ได้คะ..คุนหมอ หนูอยากให้มันยาว เก็บกดตั้งแต่เด็ก)
เดี๋ยวรอดูอาการต่อคุนหมอบอก..แต่หายปวดเลยค่ะวันนี้

แสดงความคิดเห็น

หายเร็วๆนะครับ  โพสต์ 2013-7-4 16:16
หายไวไว สวยเร็วๆนะคะ

ขอบคุนมากค่ะ..  โพสต์ 2013-7-6 08:23
อัพเดทเรื่อยๆนะครับ รอติดตามผลงานอยุ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-5 12:25:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย shitae เมื่อ 2013-7-5 09:02
อัพเดทเรื่อยๆนะครับ รอติดตามผลงานอยุ ...

ได้ค่ะ..ถ้ามันหายเปล่งแล้วจะลงรูปให้ดูนะคะ
หมอจำนงค์ทำคางโอเคตามแบบที่เราอยากได้ป่าวคะ ไม่ค่อยเหนรีวิวคางหมอจำนงค์เท่าไหร่ เหนแต่ปากบาง กับ ตา2ชั้นมากกว่า
ต้นฉบับโพสต์โดย Sweetberry เมื่อ 2013-7-3 07:13
สวัสดีคะ..ทุกคนที่ติดตาม..พอดีเพิ่งกลับจากเที่ยวเขาใ ...

คางสวยเข้ากับรูปหน้าเลยคะ ขอบคุณมากนะคะสำหรับข้อมูลการเดินทางและคำแนะนำนะคะ เราไปทำมาแล้วคะ แต่เป็น คุณหมอยุทธพงษ์คะ เราก็กลัวเบี้ยวมากเลย เพราะไม่มีอะไรแปะยึด แต่พยายามนอนหน้าตรงตลอดคะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-6 08:28:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ann_za เมื่อ 2013-7-5 15:40
หมอจำนงค์ทำคางโอเคตามแบบที่เราอยากได้ป่าวคะ ไม่ค่อ ...

เราเอาแบบชมพู่ให้ ท่านบอกว่าคงไม่ได้ขนาดนี้.. คือท่านทำให้เหมาะสมกับรูปหน้ามากกว่าค่ะ..เราคิดว่า..การใส่ถ้ายาวมาข้างล่างเยอะมันจะประหลาด..รึเปล่าคะ ลองไปคุยกับคุนหมอก่อน ท่านไม่คิดค่าปรึกษาค่ะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-6 08:29:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย creamzaa เมื่อ 2013-7-5 23:02
คางสวยเข้ากับรูปหน้าเลยคะ ขอบคุณมากนะคะสำหรับข้อม ...

อยากเห็นจังเลยค่ะ ว่าสวยมั้ย..
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-7 07:11:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ก็ 11 วันแล้ว.. ความตึงก็ยังมีอยู่ไม่รู้ว่าต้องใช้เวลากี่เดือนมันถึงจะหายตึง หายบวม..แล้วคางมันจะดูเพรียวขึ้นไหมคะ..เพื่อนๆ ที่รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
อัพรูปด่วนเลยครับ ของผมแกะพลาสเตอร์แล้ว ยาวมากเลย อยากได้แบบนูนๆ TT

มันเป็นยังไงคะ อยากเห็นจัง!  โพสต์ 2013-7-7 12:08
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-7 11:56:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย shitae เมื่อ 2013-7-7 09:53
อัพรูปด่วนเลยครับ ของผมแกะพลาสเตอร์แล้ว ยาวมากเลย อ ...

ทำที่ไหนอ่ะคะ..
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-7 12:06:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นี่คือรูปวันี้ค่ะ 7/07/13 ครบ11วันค่ะ มันดูเต่งๆ มั้ยคะ แล้วมันจะหดเรียวลงอีกไหมอ่ะ..เราว่ามันอ้วน..มองด้านหน้า ok มากเลย แต่ด้านข้างดูใหญ่ๆอ่ะค่ะ..

โอเคสวยเลยค่ะ เต่งๆกำลังงามมาก ไม่ใหญ่ ยาวมากไปไม่สวย  โพสต์ 2013-12-19 17:22
เราว่าโอเคแล้วนะค่ะ ยาวกว่านี้แหลมกว่านี้เหมือนกะเทยค่ะ  โพสต์ 2013-7-15 10:01
โดยปกติแล้ว เราว่าคุณหมอทำออกมาสวยเลยทีเดียวนะคะ ที่คุณหมอทำให้มันนูนๆออกมาเพราะจะได้ดูเอิบอิ่ม เหมือนคางผู้หญิงค่ะ ลองสังเกตคางดาราผู้หญิงดูนะคะ ส่วนคางผู้ชายโดยกำเนิดแล้ว มันจะไม่นูนไม่อูมออกมาเหมือนของผู้หญิงนะคะ สวยแล้วไม่ต้องคิดมากนะคะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-7 21:26:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rabbitm0on เมื่อ 2013-7-7 12:32
โดยปกติแล้ว เราว่าคุณหมอทำออกมาสวยเลยทีเดียวนะคะ ที ...

ขอบคุนคะ..คิดว่าต้องใช้เวลาเพราะมันยังบวมอยู่ค่ะ  

แต่ ทู่ๆๆ เอียงด้วยเลยเอาออก คับเลยเข็ดเลย  โพสต์ 2013-7-11 04:44
เค้าให้เรียวเข้ากะหน้ามากกก ผมเคยทำคางกะ บางกอก ศัลยกรรม พระราม2 คับ  โพสต์ 2013-7-11 04:43
ผมว่าทำคางต้องหมอนก แห่ง เชนจูรี่ เฮล คลีนิก คับ  โพสต์ 2013-7-11 04:41
ใช่คับทียังดูใหญ่ๆอยู่เพราะบวมอยู่พอสมควรเลยครับ
ขอถามนิดนึงนะคะ ว่าทำไมถึงเลือกทำคางกะคุนหมอจำนงค์เอ่ย .. แบบว่า เหนรีวิวน้อยมากเลยค่ะ แต่เหนทรงสวย จกท. มาแล้วค่ะ หวานๆ ออกแหลมมน สไตล์อย่างที่เราชอบเลยค่ะ ตอนแรกเรานัดหมอพิสุทธิ์ไว้แหละ แต่ดูๆไปปลายหมอทำไม่ค่อยหวานเท่ารีวิวนี้เลย .. แอดไลน์คนชื่ออ้อ ตอบห้วนมากไม่มีหางเสียง แถมบางทีอ่านไม่ตอบด้วยอะ

พี่อ่อจิงๆแล้วใจดีมากนะค่ะ ช่วงนั้นแกคงยุ่ง โทรไปพี่อ้อสะดวกว่านะค่ะ  โพสต์ 2013-7-15 10:03
พี่อ้อคงจะยุ่งค่ะ โทรไปสอบถามเลยดีกว่านะค่ะ  โพสต์ 2013-7-12 14:15
คุนหมอทำออกมาไม่ค่อยช้ำเลย ท่านตั้งใจ ปราณีตอ่ะคะ  โพสต์ 2013-7-8 10:01
ใกล้บ้านค่ะ เพาะต้องไปคนเดียว  โพสต์ 2013-7-8 10:00
คางสวยเข้ากับรูปหน้าเลยคะ ยาวด้วย เราอยากได้แบบนี้นะคะ แต่ที่ทำกับคุณหมอยุทธพงษ์มันไม่ยาวแบบนี้อะคะ จะมนและสั้นกว่านี้ แต่ตอนนี้พึ่งจะแค่5วันเองคะ ก็พยายามเข้าใจว่ามันอาจจะบวมอยู่ โทรไปปรึกษาแล้วพี่เดือนก็บอกว่ามันยังบวมอยุ่นะไม่กี่วันเอง ถ้ายังไงซัก1เดือนเข้ามาดูได้ แต่เราเป็นคนหน้าเหลี่ยมด้วยละคะ ถ้าทำให้ยาวอาจจะดูแปลกๆ อิอิ
1.ซิลี่สำเรจ หรือ คุนหมอเหลาเองแต่ละเคสคะ / จับดูคางแข็งรู้ว่าเปนซิลี่เลนไม๊คะ
2.ตอนแรกดูหมอพิสุทธ์ไว้เพราะสนใจที่หมอเหลาซิลี่ให้แต่ละเคส และแผลผ่่าด้านใน , ของ จกท. แผลผ่าด้านนอก อ่านรีวิว เหมือนจะดีกว่าแผลด้านในมากเลยเนอะ กินส้มตำได้ด้วย 555 แผลเหนชัดไม๊คะ
แอบถามเยอะหน่อยน๊า สนใจๆมากค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย creamzaa เมื่อ 2013-7-8 00:47
คางสวยเข้ากับรูปหน้าเลยคะ ยาวด้วย เราอยากได้แบบนี้น ...

ตอนแรก เราก้อสนใจหมอยุทธ เหมือนกันนะคะ , ช่าย ดูๆรีวิว หมอจัดไม่ยาวมาก แต่ทรงก้อสวยนะคะ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-8 09:30:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย creamzaa เมื่อ 2013-7-8 00:47
คางสวยเข้ากับรูปหน้าเลยคะ ยาวด้วย เราอยากได้แบบนี้น ...

ยังไงก็ขอให้ออกมาสวยเข้ากับรูปหน้า ผญ.เราก็พอใจแล้ว เน๊อะคะ อยากเห็นของคุนcreamzaa จังเลยค่ะ มันบวมเต่งๆ เหมือนโรสป่าวคะ..เป็นกำลังใจให้ขอให้สวยนะคะ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-8 09:44:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ann_za เมื่อ 2013-7-8 00:49
1.ซิลี่สำเรจ หรือ คุนหมอเหลาเองแต่ละเคสคะ / จับดูคางแ ...

แผลยาวประมาณ 1.5 ซม. ของโรสนะ..มีซิลีแบบสำเร็จที่เป็นแบบวงรีอะค่ะ(แบแผ่นๆก็เห็นมีที่โต๊ะคุนหมอท่านคงดูความเหมาะสมอ่ะคะ) แต่น่าจะมีหลายขนาด มันไม่แข็งมากนะคะ เหมือนเรารู้ว่าของปลอมเราอาจคิดมากกังวล แต่โรสลองจับคางแฟนที่ไม่ได้ทำแต่คางเขานูนออกมาได้รูปเหมือนโรสค่ะก็แข็งเป็นกระดูดนะคะ แล้วตอนนี้รู้สึกว่าจะติดเป็นเนื้อเดียวกับกระดูเราแล้วมั้ง คิดว่าคงมีการสร้างผังผืดมาหุ้ม โรสก็นวดๆเบาๆ เพื่อให้มันยืดหยุ่นไม่รู้ทำได้ป่าว(เหมือนเวลาทำน้องนม แล้วต้องนวดอ่ะคะ) เพราะตอนแรกมันเหมือนอะไรมาแปะไว้ที่คางคะ มันตึง ตอนนี้เริ่มกลมกลืน รอแค่มันหายบวมค่ะ..แผลด้านนอกการดูแลง่ายกว่าเพราะโรสจัดฟันค่ะ เดี๋ยวนี้ไม่ต้องกังวลค่ะเป็นแผลเป็นก็มีเลเซอร์ลบรอยแผลเป็น เอาสะดวกกินง่ายไม่ต้องทรมานตนเองดีกว่าคะ
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-8 09:58:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ann_za เมื่อ 2013-7-8 00:24
ขอถามนิดนึงนะคะ ว่าทำไมถึงเลือกทำคางกะคุนหมอจำนงค์ ...

คือว่าหน้าโรสกลมๆค่ะ..มีโหนกแก้ม หน้าผากก็ไม่สวย (คือขอแบบไม่ต้องสวยมากกก..หรอกแค่ดูดีไม่ดูชราก็พอ)ถ้าคางมันแหลมๆคิดว่าดูตลกคะ แต่โรสบอกหมอเอามนๆ ไม่เอาแบบปลายตัดไม่อยากหน้าเหลี่ยม ส่วนด้านหน้าตามรูปก่อนทำเหมือนคางมันถอยเข้าแต่ว่าไม่มาก คุนหมอว่ามันควรมาด้านหน้าให้ลับกับปากบน ..มันแหลมออกมา มันจะสมส่วนค่ะ เหมือนเรามองหน้าด้านข้างต้องมีโค้งเว้า นูน มีมิติอะคะ ของโรสนะแต่ก่อนมองหน้าด้านข้างแล้วดูแก่ไม่สวยเลยเราผญ.น๊ะก็ชอบส่องกระจก ยิ่งอายุมากก็ยิ่งคิด..จะแก่ไปไหน พอได้แล้ววว(พิมพ์เยอะหน่อยนะคะ..เป็นคนชอบอธิบาย)
เอาจใจช่วยให้หายไวๆนะคะ

ขอบคุนคะ  โพสต์ 2013-7-8 15:10
ยังงัยก็ยุบคับ
คางสวยขึ้นมากคับ
ถ้าคางยุบหายบวมแล้ว รูปทรงคางจะเข้าที่
จะสวยก่านี้อีก

ขอบคุนมากๆคะ..  โพสต์ 2013-7-8 15:11
ต้นฉบับโพสต์โดย Sweetberry เมื่อ 2013-7-8 09:58
คือว่าหน้าโรสกลมๆค่ะ..มีโหนกแก้ม หน้าผากก็ไม่สวย (ค ...

ดีแระค่ะ พิมอธิบายเยอะๆชอบๆขอบคุนนะคร๊า ;)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้