เจ้าของ: ititnaann
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลูกศิษย์หมอเฉลิมช่วยชี้แนะด้วยคร้า

[คัดลอกลิงก์]
126#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-30 20:24:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กั้งมายัง มาช่วยแก้ปัญหาให้เพื่อนสาวหน่อยจิ ฝากน้องคนข้างบนด้วยอ่า
มาแล้วครับ..

โทษทีอ่ะ น้องตั้งกระทู้ตั้งนานแล้ว พี่เพิ่งจะมาเม้นท์ นึกว่าเยเม้นไปแล้วซะอีก 55555

ดูจากรูปน้องแล้ว จมูกควรเติมสันและปลายอีกนิด

ปีกน่าจะหุบลงได้อีก อย่างอื่นก็ดูดีไปหมดแล้วอ่ะ คิดว่าคงไม่ต้องทำอะไรอีกแล้ว นอกจากจมูก
คับผมเห็นด้วยกับพี่รีข้างบนอ่ะคับ ผมก้อว่าทำจมูกอย่างเดียว ปลายจมูกก้อน่าจะเล็กลงก้อน่าจะโอเคแล้วนะคับ ดูจากองค์ประกอบรวมๆ  ว่าแต่หน้าคุ้น ๆ นะครับ จขกท ผมว่าตัวจิงคุณดูดีกว่ารูปที่เอามาลงนะครับ 5555 ไอ้แอน ไอ้หรั่ง
ขอบคุณพี่แอนนะคะ ที่บอร์ดนี้ ไม่รุ้จักใครสักคน อิอิ มีรู้จักพี่สุ ที่เป็นคนแนะนำบอร์ดนี้ให้รู้จักค่ะ พอดีมีไปโพสในเวปมีดหมอมา
แล้วมีปัญหาเดียวกะพี่สุ พี่เค้าเลยแนะนำบอร์ดนี้ พร้อมกะแนะนำคุณหมอเฉลิมให้รู้อ่ะค่ะ พี่สุ เค้าได้คิวกะหมอเฉลิม เดือน สค. นี้ค่ะ ตอนนี้ศิตัดสินใจแล้วว่าจะทำกะหมอเฉลิมนี่แหละ เดี๋ยวจะหาเวลาว่างๆ ไปคุยกะคุณหมอดู แต่ก่อนอื่น ต้องรบกวนพี่ๆ ในบอร์ด แนะนำแบบจมูกที่เหมาะกะศิให้หน่อยได้ไหมคะ

ตอนทำครั้งแรก ศิไปทำที่ยันฮีมาค่ะ ตอนทำเห็นหมอบอกว่าสันจมูกศิมีกระดูกโผล่ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะแบบนี้ด้วยหรือเปล่า
จมูกศิถึงได้เบี้ยว แล้วถ้าต้องไปพบหมอเฉลิมต้องทำไงบ้างคะ ต้องโทรไปนัดก่อนไหม ต้องเตรียมอะไรไปบ้างคะ
รบกวนพี่ๆ ทุกคน ช่วยบอกนิดนึงนะคะ ขอบคุณมากๆ จ้า

ปล. ขอบคุณพี่แอนที่ช่วยฝากเพื่อนดูให้ศินะคะ
อันนี้เป็นรูปตอนก่อนทำนะคะ รบกวนหน่อยจ้า

26112008226.jpg (299.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

จมูกแบบนี้ทำได้หลายแบบเลยคับ เพราะโครงจมูกเดิมผมว่าดีอยู่แล้ว พอดีแอนก้อเพื่อนผมคับแนะนำให้มาดูในเวปนี้เหมือนกัน เพราะแอนเค้าอยากแก้ปัญหาปลายจมูกใหญ่อยู่ เพราะส่วนตัวเค้าผมว่าโดยรวมๆ ก้อดูโอเคอยู่แล้ว 555+

ที่ผมสนใจก้อมีหมอเฉลิมอ่ะคับ แล้วก้อหมอกมล 2 กมล ทั้งหมอกมลทาวน์ อิน ทาวน์ และหมอกมล ยูเนี่ยนมอลล์ แต่พอเข้ามาดูในเวปนี้แล้วจมูกผู้ชายหมอเฉลิมถ้าจะโอเคสุดน่ะคับ

ยังไงคุณศิก้อลองเค้าไปคุยกับคุณหมอดูเพราะผมถามแอนแล้ว เค้าบอกให้ serch ดาราเกาหลีที่ชอบแล้ว save file ไปอ่ะคับ แล้วเอาไปให้คุณหมอดูว่าทำได้หรือเปล่า เพราะแค่ในคอมคุณหมอเห็นแอนบอกว่าก้อมีเยอะมากๆ อยู่แล้วคับ

ผมก้อจะเข้าไปปรึกษาคุณหมอวันเสาร์นี้นัดคิวเรียบร้อยแล้ว ยังไงโทไปนัดคิวก่อนนะคับ เพราะรู้สึกช่วงนี้เห็นว่าหมอเค้าจะกำหนดจำนวนคนที่จะเข้าไปปรึกษาเหมือนกัน

ปล.ช่วงนี้แอนอาจจะไม่ได้เข้ามาคุยกับคุณศิเท่าไหร่นะคับ เค้าเป็นไข้หวัดใหญ่อยู่ 555+
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
มาแล้วค่า น้องศิ

ไม่ต้องกลุ้ม ไม่ต้องกลุ้ม พี่ๆ เพื่อนๆ ที่นี่ใจดีทุกคนเดี๋ยวก็แวะมาหาน้องเอง

จะกลุ้มอ ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-1 22:18

ขอบคุณพี่ youya และพี่กั้งนะคะ สำหรับคำแนะนำ ศินัดคิวปรึกษาคุณหมอเรียบร้อยแล้วค่ะ
ได้วันเสาร์ที่ 8 สค. คิววันเสาร์คุณหมอยาวมากๆๆ ไม่ว่างทั้งเดือน กค. เลยค่ะ

ศิไปทำมาแล้วค่ะพี่กั้งที่ยันฮี แต่ปรากฎว่าเบี้ยวค่ะ เห็นชัดเจนว่าเบี้ยว มีแต่คนทัก ว่าทำไมเบี้ยว
เศร้าใจไปพักใหญ่ๆ ตอนนี้ศิเลือกจมูกของ ฮันกาอิน เป็นแบบค่ะ ไม่แน่ใจว่า หน้าตัวเองจะเหมาะไหม
ไว้จะไปปรึกษาคุณหมอดูอีกที อยากได้หยดน้ำด้วย แหละ พี่กั้งผิวใสเนียนดีจัง มีเคล็บลับอะไรบ้างคะ
เข้าไปอ่านกระทู้ของพี่ปลา เกี่ยวกับกิน profimin ว่าจะไปลองหามากินดูบ้าง เผื่อจะขาว สวยขึ้น

อยากทำตาด้วย แต่เด่วไว้รอจมูก โอเค ก่อน อย่างอื่นค่อยว่ากันทีหลัง อิอิ
หมอ อภิชาญ เหรอออออ นามสกุลไร อ่ะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขอบคุณมากจ้า เด่วไว้ไปพบคุณหมอแล้วว่าไง จะมาบอกอีกทีนะคะพี่กั๊ง พี่แอน
139#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-3 16:52:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

RE: ลูกศิษย์หมอเฉลิมช่วยชี้แนะด้วยคร้า

[quote]เอ่อ เลิศ รีบไปด่วนแล้วน้องจะรู้ทั้งหมอจากหมอนี่แหละ

นอย์ จิตตกจะหายไปทันที ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-2 14:32

ขอบใจนะกั้ง ที่แวะมาตอบแว้ว นี่ของช้านก้อมีคำถามนะคะคุณ เรื่องทรงจมูกปลายแหลมอ่ะมันเรียกแบบฝรั่งหรือแบบเกาหลีอ่ะ แล้วถ้าจะเอาปลายแหลมแล้วมีหยดน้ำอ่ะกั้งทำได้อ่ะเปล่า หรือต้องทำปลายงุ้ม ๆ ถามอยู่ตั้งแต่หน้า 5 จนมันเลื่อนมาเป็นหน้า 6 แล้วอ่า รอคุณกั้งเข้ามาตอบจนเหี่ยว น้อยใจ ไข้หวัดใหญ่รับประทานไปแล้ว

แล้วเอารูปตะหมูกมาโชว์มั่งยัง

ปล.ดูรูปให้หน่อยจิ รูปด้านข้างนี่ก้อได้ว่าอย่างแอนนี่ตาลึกอะเปล่า แล้วควรทำตาแก้ปัญหาตาลึกไม๊

ขอบใจล่วงหน้านะหล่อน

คิดถึงมากมาย หลังจากระทมทุกข์เพราะไข้หวัดใหญ่มาหลายวัน
140#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-3 16:57:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[quote]ขอบคุณมากจ้า เด่วไว้ไปพบคุณหมอแล้วว่าไง จะมาบอกอีกทีนะคะพี่กั๊ง พี่แอน ...
ต้นฉบับโพสโดย sinaja เมื่อ 2009-7-2 14:31

ค่อยๆ ดูไปเรื่อยๆ นะจ๊ะน้องศิ พี่แอนอ่ะมีรูปดาราเกาหลีจมูกสวยๆ เพียบถ้าจะเอาส่ง mail มาทาง pm ให้พี่แอนก้อได้เด๋วพี่แอนส่งรูปให้ดู

แต่ให้แนะนำ Serch หารูปใน google อ่ะ ได้รูปคนที่เราอยากได้เป็นตนแบบด้วย อิอิ

ปล.พี่แอนบอกแล้วว่าพี่ๆ ในห้องนี้อ่ะเค้าใจดี เป็นเพื่อนๆ พี่ๆ กันทั้งนั้นแหละ ยังไงถ้าหมอไม่ว่างปรึกษา ศิเข้าไปจองคิวทำก่อนก้อได้นะ แล้วค่อยไปปรึกษาวันที่ 8 สค.อ่ะ มะงั้นกว่าจะถึง 8 สค. กว่าจะได้ทำก้อคงปีใหม่พอดี แต่ถ้าไม่รีบก้อไม่เป็นไรจ้ะ พี่แอนใช้วิธีจองคิวก่อนแล้วไปปรึกษาที่หลังเหมือนกัน อิอิ เผลอๆ ไปจองคิวทำตะหมูกวันเสาร์ช่วงก่อนเที่ยงบางคนที่นัดไว้ไม่มาอาจจะได้ปรึกษาเลย แบบพี่แอนเหมือนกัน 555+

เป็นกำลังใจให้จ้า
142#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-3 17:09:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[quote]2009 ป่าวอ่ะเพื่อน แล้วอย่าเพิ่งไปไหนนะ เพราะ ช้านกำลังโทรหากระทรวงสาธารณสุข

ให้มาจับตัวหล่อนไปกักบริเวณ ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-3 16:59

โอ๊ยดีใจจังเพื่อนกั้ง วันหล่อนมาตอบให้ช้านไวใจหาย อิอิ

จิงๆ ช้านก้ออยากเป็นนะ 2009 นะ มันจะได้มีภูมิ หรือถ้าจะเอาช้านไปกักไว้ที่บ้านหล่อนก้อโอเคนะ อิอิ

หล่อนดูรูปช้านจิ ตอนนี้ด้านข้างช้านลงรูปตัวเองแล้วหล่อนว่าช้านมีพื้นที่ให้หมอจัดสรรได้มากขนาดไหนอ่ะ

แล้วตาช้านอ่ะ ก้ออย่างที่เห็นอ่ะ มันไม่เห็นกระดูกอ่ะ แต่ใต้ตามักเหมือนลึกลงไปตามรูปนี้เลยอ่ะกั้ง อยากให้ใต้ตา

มันขึ้นมาเรียบ ๆ อ่ะ จะได้โทไปบอกหมอเลย หุหุ ทำทีเดียวตัดปีก ทำหยดน้ำตรงปลาย ทำตา อิอิ กลัวคิวนานไง

กว่าจะได้สวยอีกที อิอิ
144#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-3 17:54:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[quote]มาแล้วครับ..

โทษทีอ่ะ น้องตั้งกระทู้ตั้งนานแล้ว พี่เพิ่งจะมาเม้นท์ นึกว่าเยเม้นไปแล้วซะอีก 55555

ดูจากรูป ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-6-30 23:37

ขอบคุณนะคะพี่เอ ในที่สุดพี่เอก้อมาดูจมูกให้แอนซักที

ตอบช้าไปนิดนึงนะคะ พอดีเปื่อยเป็นไข้หวัดใหญ่อยู่หลายวันอ่ะค่ะ แหะ แหะ

ข้างๆ เป็นรูปด้านข้างอ่ะค่ะ แอนมีแต่ดั้งแต่ปลายจมูกใหญ่ ไม่มีหยดน้ำ อยากได้ตะหมูกเล็กๆ หยดน้ำเยอะๆ อ่ะค่ะ

จะได้ไม๊เนี่ย อิอิ
145#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-3 17:59:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[quote]ใต้ตาเรียบๆที่เห็นเป็นก้อนนั่นมันกล้ามเนื้อนะเพื่อน

ต้องฉีดโบท็อกซ์ข้างละเข็ม แล้ว เจิดดดดดดดดดด ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-3 17:35

ฉีดที่ไหนดีอะกั้ง หมอเฉลิมรับฉีดโบไม๊อ่ะ แล้วคิวจะยาวเหมือนทำตะหมูกไม๊อ่ะ เห็นคิวและหนาวอ่ะเพื่อน
147#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-4 11:22:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[quote]ฉีดแปปเดียวเพื่อน ตาคนนะคะ ไม่ใช่ตาช้างจะได้ใช้เวลาเป็นวัน

เพื่อนไปฉีดที่หมอเฉลิมก็ได้ วุฒิศักดิ์ ก็ได ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-4 00:11 [

วุฒิศักดิ์ที่ดาราชื่อวิทย์ไปฉีดอะเปล่าอะกั้ง อิอิ

แต่ก้อดีนะถ้าวุฒิศักดิ์ได้ หาง่าย ใกล้บ้านด้วย หมอเฉลิมไกลเกินอ่ะเพื่อน

นี่แล้วยังไม่ตอบเลยที่ถามว่าถ้าทำแบบทรงฝรั่ง นี่คือแหลมๆ อ่ะเปล่า แล้วจะมีหยดน้ำได้ไม๊อ่ะ

ตอบทีนะเพื่อน

ปล.สวยไวๆ นะ แต่อย่าล้ำไปมากนะหล่อน เด๋วช้านตามมะทัน นี่ไปทำตากะตัดปีกวันที่ 1 ต.ค. หรอ

วันเดวกะเพื่อนช้านได้คิวทำจมูกเลย youya อ่ะ อิอิ ได้เจอกันแน่ๆ ว่าแต่กั้งทำตอนกี่โมงล่ะ จะได้รอเจอ
กั้งไปฉีดมาแล้วหรอโบฯ อ่าอยากเหน อยากเหน
149#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-4 11:45:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[quote]กั้งไปฉีดมาแล้วหรอโบฯ อ่าอยากเหน อยากเหน
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-7-4 11:33

กั้งฉีดด้วยหรอ แนะนำแอนเฉยๆ ม้างโอเปิ้ล เอ๊ะหรือฉีดมาแล้วอ่ะกั้ง

อยากเห็นหน้าเต็ม ๆ โอเปิ้ลด้วย อิอิ ในกระทู้มีให้ดูยางอ่ะ

ตั้งแต่หายจากไข้หวัดใหญ่มายังไม่ได้แวะไปแอ่วเลย อิอิ
กั้งไปฉีดมาแล้วหรอโบฯ อ่าอยากเหน อยากเหน
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-7-4 11:33

กั้งฉีดด้วยหรอ แนะนำแอนเฉยๆ ม้า ...
ต้นฉบับโพสโดย ititnaann เมื่อ 2009-7-4 11:45

โอ้ย ยากอ่ะแอนจะดูหน้าโอเปิ้ลในเวปอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้