เจ้าของ: ititnaann
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลูกศิษย์หมอเฉลิมช่วยชี้แนะด้วยคร้า

[คัดลอกลิงก์]
ก็เพิ่งมาเล่นจิงอะคะ
แต่ก้ไม่รู้ว่าที่โพสไปมันจะทำไห้ ทุกคน คิดไปอยางนั้น
จิงๆเราไม่ได้ตั้งใจไห้มันออกมาแบบนี้อะคะ
ถ้าท่านไหนมาอ่านแล้ว เข้าใจแบบนั้น เราก็   ขอโทษด้วยละกัน
พอดีไม่รู้จิงๆๆว่าเค้าไห้โพสแบบไหนคะ
คนทำผิดแล้ว มายอมรับผิด คงไม่มีใครที่จะไม่ไห้อภัยหรอนะคะ
ยังไงก็ขอโทษและขออภัยด้วยนะคะ
ที่โพสลงไปแบบนั้น
ตอนนี้รู้แล้วอะคะว่าต้องโพสแบบไหน
และต้องทำยังไงบ้างในเว็บบอร์ดนี้อะคะ
เพราะว่าเราได้ไปศึกษามาแล้วละ
ว่าต้องทำยังไงบ้าง
หวังว่า ทุกๆๆคนน่าจะไห้อภัยนะคะ[
แต่ที่ว่ามาก็ขอบคุณนะคะ
จะได้รู้ว่ามันไม่ถูกจิงๆๆ

ที่ไม่ได้มา ขอโทษ ก็เพราะว่าไม่ค่อยได้มาโพสนะคะ
มาโพสแต่ช่วงแรกๆๆที่เข้ามาดู
แล้ววันนี้มาอ่านก็ ตกใจ มากๆๆเลยคะ
เพราะไม่คิดว่ามันจะเป็นแบบนี้คะ
เราก็ขอโทษแล้ว  คงไม่มาว่าหรือด่าเราอีกนะ
ขอบคุณล่วงหน้าละกันคะ
/color]
แวะมาพูดคุยจ้า
เอะๆๆเห็นว่าเค้ามา ขอโทษแล้วนิคะ
ยังงั้นเราก็ไห้ อภัย ละกันคะ
หวังว่าคงไม่มีแบบนี้ออกมาอีกละ
ไม่งั้นเอาตายๆๆๆ
อะล้อเล่ยนะ
เป็นกำลังใจไห้คะ
สู้ๆๆ
ผิดแล้วยอมรับผิด ก็ยกโทษไห้อะคะ
จิงๆ ก็ไม่ได้อะไรมากมายนะคับ

แค่เป็นสังคมสาธารณะ แค่อยากให้ระวังกันนิดนึงคับ

อย่างคุณ อาจเห็นว่าคุณหมอทำดีและทำสวย

เรยอยากให้เพื่อนๆ ไปทำ

แต่การใช้ข้อความซ้ำๆ กันทุกกระทู้ทำให้คนอื่นมอง ไปอีกแบบหนึ่ง

และยิ่งการกล่าวร้ายคนอื่นด้วยแร้ว ยิ่งไม่สมควรคับ

ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขอเพิ่มเติมนะคะ คนที่เข้ามาส่วนใหญ่ในเวปดั้งโด่งต้องการจะหาข้อมูลการทำศัลยกรรมตกแต่งและแก้ไขข้อบกพร่อง  ซึ่งหลายๆ คนไม่ได้รู้จักกันมาก่อน จนมาเป็นเพื่อนกันในห้องนี้  นัดเจอกัน มีไปทำบุญทานข้าว  ซึ่งเห็นว่าเป็นกิจกรรมที่ดีๆ  โดยส่วนตัวตอนแรกที่เข้ามาก้อเข้ามาดูเฉยๆ ยังไม่คิดจะทำแต่เจอเพื่อนๆ ในเวปนี่ พี่ๆ น้องๆ น่ารักทุกคนค่ะ confirm มีข้อสงสัยอะไรก้อจะหามาให้ แลกเปลี่ยนกัน ให้กำลังใจกัน เป็นมิตรทุกคน แต่พอเห็นผลงานที่มาโพสรูปของคุณหมอแต่ละคนเก่งๆ ทั้งนั้น ทำออกมาสวยๆทำให้เกิดกิเลสอยากทำ อีกอย่างการตัดสินใจจะทำกับคุณหมอท่านไหน เวปดั้งโด่งไม่ปิดกั้นคุณหมอท่านนั้นเลย ยิ่งดีเสียอีกจะได้มีข้อมูล แล้วนำผลงานมาให้เพื่อนๆ  เป็นทางเลือกประกอบการตัดสินใจจะดีกว่าค่ะ แต่ขออย่าโจมตีคุณหมอท่านอื่น มิสมควรเป็นอย่างมาก เพราะมันจะทำให้ discredit คุณหมอท่านนั้นให้เสียชื่อเสียงด้วย อีกอย่างคุณหมอที่คุณแนะนำมาให้ไปทำจะเสียหายเหมือนกัน ถ้าโปรโมตคุณหมอท่านนี้แล้วไปโจมตีคุณหมอท่านอื่น มันจะกลายเป็นผลประโยชน์นะคะ (มันเป็นดาบสองคม) ดีไม่ดีขอให้มันขึ้นอยู่กับวิจารณญาณและเคารพการตัดสินใจของแต่ละคนว่าจะเลือกทำกับคุณหมอท่านไหนดีกว่านะคะ  แต่ถ้าน้องยุ้ยได้รู้ว่าสิ่งที่ทำลงไปมันผิดแล้วรู้จักขอโทษ เชื่อว่านิสัยคนคนไทยยังไงก้อให้อภัยอยู่แล้ว แต่ถ้าเจตนาน้องยุ้ยต้องการจะแนะนำคุณหมอทำได้แต่ขอย้ำอย่าว่าคนอื่นให้เสียหาย จะเป็นประโยชน์มากกว่าค่ะ และเชื่อว่าในห้องนี้ก้อทำกับคุณหมอหลายท่านก้อสามารถเป็นเพื่อนกันได้ ไม่ได้แบ่งว่าฉันเป็นศิษย์ของคุณหมอท่านนั้น มิตรภาพไร้สังกัด
ขอเพิ่มเติมนะคะ คนที่เข้ามาส่วนใหญ่ในเวปดั้งโด่งต้องการจะหาข้อมูลการทำศัลยกรรมตกแต่งและแก้ไขข้อบกพร่ ...
ต้นฉบับโพสโดย PERFECT เมื่อ 2009-6-19 13:39

เห็นด้วยกับพี่โฟร์คับ

อาจจะมองว่าส่วนใหญ่จะเป็นศิษย์ หมอเฉลิม

แต่เราก็ไม่เคยปิดกั้งหมอท่านอื่น

อย่างที่พี่โฟร์พูด ยิ่งมีข้อมูลของหมอท่านอื่นๆ เยอะๆ ยิ่งดี

จะได้เป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆคับ เป็นศิษย์ หมอไหน หรือยังไม่ได้ทำ

ก็เข้ามาร่วมพูดคุย ให้ข้อมูล ข้อเสนอแนะ ได้คับ

เราไปไหนมีกิจกรรมไร ก็สามารถร่วมได้ ไม่ปิดกั้นเรยคับ

เราอยู่กันอย่างเพื่อน พี่ น้อง บางคนแรง บางคนเบา (เราก็เตือนๆกันไป)

ยังไงเราก็ยินดีต้อนรับทุกท่านคับ

ปล. ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้เป็นอย่างสูงคับ ที่ใช้พื้นที่กระทู้ นอกเรื่องไปมากมายคับ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 19:02:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มิเป็นไรค่ะ กระทู้จะได้ดูเยอะ ๆ เหอ เหอ ดีค่ะ อย่างน้อยก้อยังสามารถทำให้คนที่อาจจะทำผิดโดยไม่ได้ตั้งใจได้ขอโทษ แล้วก้อได้เห็นความมีน้ำใจของสังคมชาวดั้งโด่งนับถือค่ะ นับถือ

ปล.ตกลงไปปรึกษากะหมอกมลมาค่ะ ที่ทาวน์อินทาวน์ หมอแนะนำให้แค่ต่อกระดูกอ่อนที่ปลายจมูกเพราะว่าโดยทรงจมูกหมอบอกว่าโด่งอยู่แล้ว หมอบอกว่าก้อจะทำให้จมูกดูเล็กลง

รูปที่ลงอาจจะเห็นทรงจมูกไม่ชัดนะคะ อาจจะดูแบนไปนิดนึง หุหุ แต่ปลายจมูกบานจิงค่ะ ไม่ได้รีทัช อิอิ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 19:03:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เด๋วจะหารูปที่เห็นจมูกชัด ๆ มาลงให้ดูค่ะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 19:24:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาให้ดูรูปจมูกชัดๆ ค่ะ อิอิ

( 2 รูปทีลงไว้นี้ พี่เอได้ลบให้ตามคำขอแล้วนะครับ จาก พี่เอ ครับ)
แก้ไขล่าสุด GoldenSnith เมื่อ 2009-6-19 19:29

ต่อกระดูกอ่อนที่ปลายจมูกเหรอคะ

งี้ก้อต้องเอากระดูกหลังหูมาทำชิมิคะ

ปล. นู๋ฝนกาลังมึน คิวหมอเฉลิมยาวถึงกลางเดือน ก.ย. แร้วก๊าบบเพ่น้องงง อิอิ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 20:00:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่าจะประมาณนั้นนะคะ หมอกมลเค้าคิด 8 พันบาท แต่ยังไม่ได้นัดเวลาที่แน่นอนอ่ะค่ะ เพราะยังติดเรื่องงานหลายๆ อย่างอยู่ อยากสวยก้ออยาก แต่เวลาไม่เอื้ออำนวยอ่ะค่ะ
ดูจากรูปแล้วปลายสั้นเหมือนเราเรยคับ เราทำแบบธรรมดา

ไม่ได้ต่อกระดูกหลังหู เรยได้เพิ่มนิดเดียวเองคับ ยังยาวไม่เท่าปีกเรย

อยากได้ปลายยาวอีก  

ถ้าทำปลายได้ยาวออกมาสวยมากคับ

การเอากระดูกหลังหูมาเติมตรงปลายช่วยได้เยอะคับ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 20:17:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ อยากเห็นรูป คุณ freshnight จังเลย ส่งให้ดูหน่อยได้ไม๊อะคะ ทางเมลล์ก้อได้ ititnaann@hotmail.com อ่ะค่ะ

ปล.มีอารายแนะนำกันได้นะคะ อยากได้คำแนะนำอ่ะค่ะ เพราะบางทีแอนชอบคิดอารายคนเดว มีเพื่อนช่วยแชร์ความคิดก้อดีค่ะ
     แต่ของแอนยังไม่ได้เสริมนะคะ แค่ปลายจมูกใหญ่เฉยๆ แต่ด้วยงานพิเศษที่แอนรับจ๊อบเป็นพิธีกรงาน Event ก้อเลยอยาก
     ให้ตัวเองดูดีที่สุด ....แอนชอบมากเลยค่ะ สโลแกนผู้หญิงอย่าหยุดสวย.... อิอิ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 20:37:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปล. นู๋ฝนกาลังมึน คิวหมอเฉลิมยาวถึงกลางเดือน ก.ย. แร้วก๊าบบเพ่น้องงง อิอิ

พี่ก้อคิดว่างั้นอะค่ะ เลยลองปรึกษาหมออื่นดูก่อน แต่พอดีพี่แอนไม่รีบเท่าไหร่ แต่ถ้านู๋ฝนไม่อยากรอนานลองไปปรึกษาหมอท่านอื่นๆ ดูบ้างก้อได้นะคะ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-20 23:55:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะคุณซี แอบถามนิดนึงจิ คุณหมอเฉลิมก้อรับต่อกระดูกอ่อนที่ปลายจมูกช่ายอะเปล่าอะคะ ยังไงก้อยังอยากทำกะหมอเฉลิมอยู่ดี แล้วแอบพลาดพิงนิดนุง ที่คุณกั้งทำโดยใช้กระดูกอ่อนหลังหูนี้คุณหมอเฉลิมคิดเท่าไหร่อ่ะค่ะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
คุณแอนจาทำมะไหร่ก้อมาเล่าสู่กันฟังมั่งน้าคัฟ
จะได้หั้ยกะลังจัยกัน อิอิ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-21 00:31:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
10000 ครับ กระดูกหมอไม่คิด เพราะเป็นของเราเอง อิอิ

ขอให้คุณแแอนโชคดีที่สุดนะครับ

ขอบคุณค่ะคุณกั้ง แล้วอันนี้คุณกั้งเลือกที่จะใช้กระดูกอ่อนเองหรือว่าคุณหมอแนะนำอ่ะคะ  อืมแต่ถ้าคุณหมอคิดค่ากระดูกคงคิดหนักอ่ะค่ะ อิอิ แอนเห็นรูปคุณกั้งแล้วเปลี่ยนแบบได้ใจมาก อันนั้นใช้ซิลิโคนแล้วเอากระดูกอ่อนต่อปลายใช่มะคะ อันนี้ไม่รู้จิงๆ พึ่งรู้จากเวปนี้นี่แหละว่าเอากระดูกอ่อนหลังหูมาต่อปลายจมูกได้ด้วย สงสัยต้องชวนคุณซีไปเลาะกระดูกด้วยกันและ เห็นบ่นอยากได้หยดน้ำเพิ่ม อิอิ

คุณแอนจาทำมะไหร่ก้อมาเล่าสู่กันฟังมั่งน้าคัฟ
จะได้หั้ยกะลังจัยกัน อิอิ

นัดคิวไว้จะเข้าไปปรึกษาวันเสาร์นี้อะค่ะ ตื่นเต้นมาก ต้องไปนอนเฝ้าประตูคลีนิคเลยมะเนี่ย กลัวคนเยอะอ่ะค่ะ แล้วได้เรื่องยังไงจะมาเล่าสู่กันฟังค่ะ อิอิ แต่สงสัยกว่าจะได้ทำ แล้วได้มาวิวคงจะปีหน้าแน่ๆ เลยค่ะ ดูจากคิวคุณหมอแล้ว อิอิ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-21 00:49:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บุญไม่น้อยแล้วอ่ะคุณกั้ง แอนเห็นรูปคุณกั้งแล้วดูดีมาก ๆ เลย โฮะ โฮะ แอบไปดูมาจากกระทู้ของคุณกั้งอะแหละ อิอิ เท่าที่เห็นคุณกั้งทำแล้วออกมาดีเลยอ่ะ เห็นบอกว่าจะไปตัดปีก จะรอยลโฉมหลังตัดปีกนะจร้า  เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่า
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-21 01:10:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
5555+ ดีค่ะกั้งหรือแอนจะรอดูกั้งก่อนดีกว่าว่าถ้าเฉือนเนื้อในรูจมูกแล้วออกมาดีก้อโอนะ เพราะแอนก้อไม่อยากได้เรียวมากๆ เหมียนกาน  เรามันพวกเดวกันแหละกั้ง บานได้ใจ หายใจรับมลพิษได้มากกว่าคนอื่นเง้อ จะได้หายบานกันซะทีอิอิ สู้สู้
5555+ ดีค่ะกั้งหรือแอนจะรอดูกั้งก่อนดีกว่าว่าถ้าเฉือนเนื้อในรูจมูกแล้วออกมาดีก้อโอนะ เพราะแอนก้อไม่อยาก ...
ต้นฉบับโพสโดย ititnaann เมื่อ 2009-6-21 01:10

ฮ่าๆ

จะรอดูนะคะแอน

อยากเห็นๆ

จะทำเมื่อไหร่นิคะ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-21 01:42:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าหมอมีคิวเร็วๆ นี้ก้ออยากทำเลยอ่ะค่ะ อาจจะแบบสายฟ้าแลบเลยก้อได้ อิอิ แบบพรุ่งนี้โพสอีกทีหน้าบวมฉึ่งปาดเตอร์แปะมาแล้ว 55555+
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้