เจ้าของ: nanny_p
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ทำปากมาแต่บางจนเห็นฟันหุบไม่สนิทเครียดมาก ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-25 17:09:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย EykiiZz_ เมื่อ 2013-6-25 06:47
จริงๆ น่าจะ จัดฟัน ก่อนทำปากบาง เพราะว่า การจัดฟัน อ ...

ค่ะเราพลาดมากจริงๆ เลยกลุ้มเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไม่เป็นไรคับ ลองจัดฟันดู ถ้าอยาก  โพสต์ 2013-6-26 01:47
แต่ปากสวยนะคะ ไม่เหนน่าเกลียดเลย เหมือนดาราที่ชื่อพีคเปี๊ยบเลย  บางคนทำมาถึงจะหุบปากจนชิดกันได้ก้ไม่สวยเลย ดูออกเลยว่าทำมา น่าเกลียดๆ  แต่ของคุนมันสวยน่ารักดีออกนะคะ   
คิดในแง่ดีก็ sexy เหมือนพีคนะคะ ปากยิ่งตัดยิ่งบาง วิธีแก้หายากมากๆเลยคะ รอให้มันเข้าที่ก่อนนะคะ

คุณหมอภูชอบทำทรงปากแบบนี้อะเห็นหลายคนแล้วยังไม่เคยเห็นใครทำมาแล้วเป็นแบบ angelababy เลยคะ

อย่าเพิ่งซีเรียสคะ เราก็อยากตัดปากเหมือนกันแต่เราก็ไม่ได้ตัดกลัวเจอปัญหาเพราะตัดแล้วมันตัดเลยแก้ไขยาก

แต่ดูในภาพสวยนะคะน่ารักดีได้รูป
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 14:28:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ขนมหวาน7 เมื่อ 2013-6-25 19:17
แต่ปากสวยนะคะ ไม่เหนน่าเกลียดเลย เหมือนดาราที่ชื่อพ ...

ขอบคุณค่ะ แต่เรากลัวว่าถ้าหลายเดือนเข้ามันจะยิ่งบางลงและเห็นชัดกว่านี้น่ะค่ะเพราะเขาบอกว่าถ้าผ่านไปสองสามเดือนจะยิ่งบางลง ในรูปปากยังบวมอยู่หน่อยๆแต่ยังเห็นฟันไปตั้งครึ่งแล้วเราเลยกลุ้มมากๆน่ะค่ะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 14:32:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2013-6-28 04:16
คิดในแง่ดีก็ sexy เหมือนพีคนะคะ ปากยิ่งตัดยิ่งบาง วิธี ...

ใช่ค่ะแก้ไขยากจริงๆ ตอนนี้เราเองก็ยังไม่รู้วิธีแก้อย่างอื่นนอกจากฉีดฟิลเลิร์กับคอลลาเจนเลยค่ะและเราก็ไม่อยากฉีดเลยถ้าเลือกได้และมีวิธีแก้ไขอย่างอื่น  ตอนนี้พยายามอดทนรอให้มันเข้าที่ก่อนแล้วจะลองดัดฟันดูค่ะ ถ้ามันเข้าที่แล้วก็คงจะบางกว่านี้และคงเห็นฟันชัดกว่านี้แน่ค่ะไม่รู้ว่าดัดฟันจะช่วยได้บ้างมั้ยน่ะค่ะ
เราเป็นคนนึงที่อยากทำกับหมอภู เพิ่งไปปรึกษามาด้วย แต่พอเห็นเครสคุณแอบลังเลนิดนึง
ลองไปปรึกษาหมอจัดฟันค่ะ ปรึกษาดูว่าถ้าจัดฟันแล้วจะช่วยให้ปากปิดสนิทขึ้นไหม ถ้าทำแล้วไม่เห็นผลก็จะได้ไม่ต้องเสียเวลาเจ็บตัวดัดฟันค่ะ
เปนกำลังใจให้ค่ะ ทรงปากสวยแล้ว คิดบวกนะคะ ปากเผยอนิดๆก็น่ารักดีค่ะ
เป็นเหมือนเราเลย ปากเจ่อ เห็นฟัน2ซี่ ฟันกระต่ายอีก หน้าเกลียดมาก มีแต่คนบอกว่าปากเดิมสวยกว่าอีก หน้าแปลกไปเลย กลายเป็นคนไม่มีความมั่นใจ คิดอยากตายหลายรอบ ปากเราบางกว่าเทออีก แต่ว่าเห็นฟันแค่2ซี่ กระจับก็ไม่สวย แผลเย็บกลางปาก โกธรหมอมาก ทำใจๆๆ แต่แฟนดันชอบเฉยเลย บอกว่าสวยกว่าปากเดิมอีก งง
พอดีติดตามกระทู้มาเห็นใจมากค่ะ เราพอมีอีกวิธีนึง ไม่ต้องจัดฟันเพราะจัดฟะนมันช่วยเรื่องฟันมั่ยใช่ปาก
และถ้าเป็นฟิลเลอร์มันก็ช่วยได้ชั่วคราว เห็นมีคนมารีวิวการทำ gummy smile ลองไปปรึกษาหมอดู น่าจะช่วยได้
อย่าเครียดนะสู้ๆ
เปนกำลังใจให้อย่างมากเรยนะค่ะ ถ้าจัดฟันแน่นอนค่ะ อาจช่วยได้ แต่กว่าจะเข้าที่จริงๆใช้เวลาเปนปีนะค่ะ แร้วตอนจัดใส่เครื่องมือใหม่ๆฟันและเหล็กจะยิ่งเจ่อออกมาเรยค่ะ แต่พอเริ่มครบปีฟันหน้าก็จะเริ่มขยับเข้าค่ะ คิดว่าจัดฟันน่าจะช่วยได้ค้ะ ลองปรึกษาหมอฟันถึงปันหาอีกที ส่วนตัวเราก้อเครคยดค้ถทำจมูกมาเหมือนเอียง ส่องมันทุกวันค่ะกระจก นอยมาก เปนกำลังใจให้นะค่ะ ไม่แน่ถ้าแก้ไขได้อาจสวยกว่าที่เราคิดค่ะ
น่ารักออกนะครับ
เราก็เป็นอีกคนที่ปากหนาและห้อย รอจังหวะ เวลาและโอกาศกะว่าจะไปทำกะหมอภูเหมือนกันค่ะ แต่ก็กังวลเรื่อง ยิ้มเห็นเหงือก กะหุปปากไม่สนิทเหมือนกันอะค่ะ แต่ที่เห็นปากตะเองก็สวยดีนะ ใจเย็นๆ ลองรอให้มันเข้าที่ดีๆก่อนไหม ตอนนี้ก็ยิ้มบ่อยๆละกัน ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ เข้าใจความรู้สึกค่ะ อุตส่าเก็บตังมาตั้งนาน เข้าใจว่า๖อนปากห้อยรู้สึกยังไงพอทำแล้วไม่เป็นไปตามที่คิดคงรู้สึกแย่มาก สู้ๆ หายดีแล้วอาจจะสวยก็ได้
อย่าเครียดนะคะ เราก้อมีปันหาเหมือนกันคะ คือปากหุบไม่สนิท ไม่เปนทรง บาง และยิ้มเหนเหงือกมาก แนะนำนะคะ ให้ลองปรึกษาหมอฟันดู มีหลน์ไหมคะ เพื่อแอดมาจะได้คุยวิธีแก้ปันหาคะ ไลน์เรานะคะ 7282601
ก่อนทำคุณหมอต้องให้ยิ้มให้ดูก่อนใช่ม่ะอ่ะ ว่าควรตัดออกแค่ไหนถึงยิ้มไม่เห็นเหงือก แล้วก็ควรตัดออกแค่ไหน
จขกท ได้คุยกับทางคุณหมอก่อนไหมอะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-25 00:09:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jannisa เมื่อ 2013-8-4 16:27
ก่อนทำคุณหมอต้องให้ยิ้มให้ดูก่อนใช่ม่ะอ่ะ ว่าควรตั ...

ได้คุยค่ะแต่คุณหมอบอกตัดได้ไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้จะสามเดือนแล้วบางลงเยอะเลยค่ะเห็นฟันหลักกว่าเดิมเยอะเลยเริ่มมีคนทักกว่าปากดูเบี้ยวๆ(จริงๆกตัวเองก็คิดแบบนั้นอยู่แล้วตั้งแต่พ้นเดือนแรก)เครียดทุกวันเลยค่ะ ตอนนี้ได้แต่ข่มใจรอให้มันเข้ารูปก่อนแล้วจะลองจัดฟันดูเพื่อจะช่วยได้น่ะค่ะ TT คุณ jannisa พอจะรู้วิธีแก้ไขบ้างมั้ยคะ? เพราะหาข้อมูลอื่นนอกจากดัดฟันและฉีดฟิลเลอร์อยู่ค่ะ
ก่อนหน้านี้มีกระทู้เรื่องตัดปากแล้วบางไป อย่างไง จขกท ลองหาดูนะคะ
ทำไไม่ถ่ายรูปหลายๆมุม มาให้เพื่อนๆดูละคะ เห็นแค่นั้นเราว่าก็สวยดี ปากเราก็เป็นแบบนี้ ไม่ได้ศัลยกรรมด้วย ลองยิ้มแบบใหม่ๆดูบางอย่าติดยิ้มแบบเดิมๆ

เท่าที่ดูรูปสวยดีแล้วนะคะ

ปล.ถ่ายรุปมาเยอะๆเถอะค่ะ เอาแต่ปากก็ได้ ไม่ต้องเหนหน้า เพราะนึกม่ออกจิงๆค่ะ
สู้ๆน่ะ เป็นกำลังใจให้
ดูสวยอยู่นะ ดูเช้กชี่
ดูสวยอยู่นะ ดูเช้กชี่
ใจเย็นๆนะคะ.เราเองก้มีปันหาหมอตัดให้ไม่เท่ากันดูแหว่งขึ้นข้างนึง ได้คำปรึกษาและกำลังใจจากเพื่อนๆในดั้งโด่ง และได่รับคำแนะนำเรื่องการดก้ไขปากบางด้วยการปลูกถ่ายเนื้อเยื่อ การเอาเนื้อสะโพกมาแปะ การเติมไจมันที่ปากเราให้อิ่มขึ้น มีหมอรัชโยธิน หมอหลุยส์บางกอกศัลยกรรม หมอจเร หมอปรีชาPAI คลีนิค ประมาณนี้ค่ะที่รับแก้ไขปากบางเกินไปได้ ลองเข้าไปหาข้อมูลดุนะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
เราว่าก็สวยดีนะ เซ็กซี่ออก
สวยนะครับผมว่า
จัดฟันช่วยได้ครับ เพราะดูรูปแล้วที่ปากหุบไม่สนิทกันเพราะฟันครับ  เพื่อนเราก็เคยเปน  พอจัดฟัน ฟันเข้ารูปก็กลับเปนปกติคับ
ของเราก็เพิ่งทำมา ยิ้มแปลกๆๆๆ ไม่สวยเลย แต่ต้องรอเวลาในการยุบตัวอีก ของเราแค่ 19 วันเองยังบวมอยู่เลยเป็นคนแผลหายช้าค่ะ ต้องใช้เวลา เรื่องรอยแผลเป็นเยอะมากค่ะ เครียดมากมาย นอนหลับก็น้ำไหลตลอดเลย คิดถูกหรือผิด  ก็ไม่รู้ไปทำปากมา เครียดจังเลย อย่างน้อยต้องอดทนและฝึกการยิ้มไปคะ  แต่ของตัวเอง รอจัดฟันดูถ้าฟันสวย ปากยิ้มเห็นฟันก็ไม่แปลก ฟันสวยซะอย่างค่ะ เป็นกำลังใจอีกคน เราก็เป็นอีกคนที่ทุกข์ เหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้