เจ้าของ: aor.sayu07
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] 380CC หมอเทพ 1เดือนแล้วคร่า^^

[คัดลอกลิงก์]
คุยในไลน์ไม่พอ ก็ยังจะตามมาชมนม ฮ่าๆๆๆ ก็มันสวยอ่า ภาวนาให้ทำแล้วออกมาแบบนี้ ดูดีมากกกกก

แสดงความคิดเห็น

ตัวเองทักไลน์มาหน่อยนะคะ พอดีอ้อลงทะเบียนใหม่มันหายหมดเลยค่ะ  โพสต์ 2013-6-20 17:24
จ้าาาตัวเอง อ้อแบตหมดนะคะ ขอโทดด้วยจ้าา  โพสต์ 2013-6-19 16:56
สวยค่ะ สนๆๆ

งั้นก็ทำเลยนะคะ จะได้ดูมๆเหมือนกันคร้าาาา^^  โพสต์ 2013-6-19 16:57
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-19 17:00:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cutegril เมื่อ 2013-6-19 08:25
แผลสวยมากเลยค่ะ หมั่นทายาให้สม่ำเสมอนะ ของอ้อน 8 เืด ...

พี่อ้อนคะ แล้วครีมรักแร้ขาวของพี่อ้อนใช้ทานิปได้มั้ยคะ
สวยๆ

ขอบคุนค่ะ^^  โพสต์ 2013-6-20 07:46
ต้นฉบับโพสต์โดย aor.sayu07 เมื่อ 2013-6-19 17:00
พี่อ้อนคะ แล้วครีมรักแร้ขาวของพี่อ้อนใช้ทานิปได้ม ...

ทาได้ค่ะ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย aor.sayu07 เมื่อ 2013-6-19 07:38
คิดเหมือนเราเลยค่ะ เราก้กะว่าถ้ามีลูกแล้ว อัพไซส์อ ...

แผลสวยจังเลย เราแผลใหย่ดำ น่าเกียด ท่าทางจะหายยาก

Pck
จ้าาา ^^  โพสต์ 2013-6-20 13:40
ใจเย็นจ้าค่อยรักษาทายานวดๆกดนะคะ  โพสต์ 2013-6-20 13:37
รู้สึกเวลาตอนทำไหมค่ะ
ยาสลบหรือว่าอะไรอะค่ะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 17:23:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aung_KUNG เมื่อ 2013-6-20 17:17
รู้สึกเวลาตอนทำไหมค่ะ
ยาสลบหรือว่าอะไรอะค่ะ ...

คุณหมอใช้ยาเบลอค่ะ ตอนผ่าตัดเหมือนหลุดเข้าไปในโลกไหนสักโลก วูบๆวาบๆ เหมือนเป็นภาพสามมิติ ได้ยินเสียงมนุษย์ต่างดาวคุยกันด้วยค่ะ มานึกตอนหลังคงจะเป็นเสียงคุณหมอคุยกับพยาบาลเสียมากกว่าค่ะ มารู้สึกตัวอตกทีก็ตอนที่เค้าเข็นออกมาที่ห้องพักฟื้นแล้วล่ะค่ะ เราเข้าห้องผ่าตอน 10 โมง ออกมาจากห้องก้ประมาณ 10.40 น.ค่ะ แหะแหะ ตอบยาวเลย
เจ็บมากป่ะค่ะ
กลัวๆหาข้อมูลอยุอ่ะค่ะ

ช่วยให้ลุกง่ายขึ้นค่ะ ขอให้โชคดี ได้นมสวยๆนะคะ^^  โพสต์ 2013-6-20 22:12
เราเจ็บจริงๆสุดๆวันที่ 2-3ค่ะ ฝึกซิทอัพไว้นะคะ ตอนลุกจากที่นอนหลังทำ  โพสต์ 2013-6-20 22:11
จะไปพรุ่งนี้แล้ว...ตื่นเต้นเหลือทนกลัวเจ็บก็กลัวอยากอึ๋มก็อยาก...ขอให้ออกมาสวยบึ้มแบบนี้ทีเถอะเพี้ยง...ผู้หญิงอย่าหยุดสวย...

ไม่ต้องกัวนร้าไม่มีอะไรน่ากลัวคร้า ท่องไว้แปปเดียวตื่นมาสวยๆดูมๆจ้า  โพสต์ 2013-6-20 22:14
ได้คิดวันที่ 17กรกฏาคมนี้ค่ะ  กลัวจัง แล้วต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ หลังเสริมหน้าอก ไม่รู้เรื่องเลย ใครรู้ช่วยแน่นนำหน่อยค่ะ

ตามข้างล่างนี้นะคะ สงสัยอะไรเพิ่มเติมถามมาได้ค่ะ จะช่วยตอบนะคะ  โพสต์ 2013-6-21 13:26

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-21 13:23:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
"การนอนนั้นควรเลือกนอนท่านอนหงายในสัปดาห์แรกเพื่อให้ถุงเต้านมอยู่กับ ที่ในระหว่างการหายของแผลตรงบริเวณในหน้าอก และให้งดการทำงานบ้านหรืออุ้มเด็กและขยับแขนไปมาอย่างรวดเร็วในช่วง 3 วันแรก หลังจากนั้นจึงทำงานบ้านได้ตามปกติแต่ก็ห้ามยกของหนักหรือออกกำลังกายหนัก ราว 2 สัปดาห์ และเมื่อเข้าสู่สัปดาห์ที่ 3 ก็ทำกิจกรรมได้ตามปกติหากไม่ปวดมากขณะที่ออกกำลังกายควรใส่สปอร์ตบราเอาไว้ ด้วยการดูแลแผลหลังเปิดแผลได้ 1-2 วันสามารถเอาผ้ายืดที่พันหน้าอกออกได้แล้วใส่สปอร์ตบราแทนเพื่อไม่ให้มี อาการเจ็บปวดมากและพยายามขยับตำแหน่งแต่ละข้างให้เท่ากันโดยหากบราที่ใส่ ครั้งแรกไซส์เล็กไปควรเปลี่ยนทันที ขณะที่หลังการผ่าตัดไม่ควรซื้อบราใหม่เยอะจนเกินไปเพราะเต้านมจะยุบบวมลงอีก และยกทรงที่ใช้จริงๆ จะไซส์เล็กกว่าเดิมเล็กน้อยการอาบน้ำในวันที่ 2 หลังการผ่าตัดสามารถทำได้แต่เมื่อแผลถูกน้ำให้ใช้ผ้าเช็ดตัวซับน้ำให้แห่ง โดยอย่างถูหรือขยี้บริเวณแผลผ่าตัดเด็ดขาด และไม่ควรแช่ในอ่างอาบน้ำเพราะจะทำให้แผลแช่น้ำนานมีโอกาสอักเสบได้แผลเป็นจะเห็นได้ชัดในช่วง 2-3 เดือนแรกโดยจะมีสีเข้มและหนาก่อนที่จะค่อยๆ จางลงและนิ่มจนเป็นปกติใน 1 ปี ดังนั้นระยะแรกหลังผ่าตัดควรหลีกเลี่ยงการอาบแดด 2 สัปดาห์โดยเฉพาะบริเวณหน้าอกต้อง 4 สัปดาห์เลยทีเดียวส่วนการขับรถนั้นทำได้หากไม่มีอาการปวดและเคลื่อนไหวแขนได้ โดยทั่วไปถ้าขับรถเกียร์ออร์โต้และพวงมาลัยพาวเวอร์ในวันที่ 6-7 ก็สามารถขับรถได้แล้วแต่ไม่ควรขับระยะทางไกลเพราะจะหมุนพวงมาลัยได้ช้า ขณะที่หากใช้เกียร์กระปุกควรรอให้หายปวดจนเป็นปกติราว 2 สัปดาห์การเสริมหน้าอกอาจมีการกระทบกระเทือนเส้นประสาทความรู้สึกบ้างหลังจากผ่า ตัดอาจมีอาการเจ็บแปลบๆ ในบางตำแหน่งจากการที่เส้นประสาทรับความรู้สึกเหล่านี้ค่อยๆ ดีขึ้น แต่หากมีอาการปวดและบวมแดงหรือเขียวก็ควรรีบกลับไปให้แพทย์ตรวตทันทีปกติแล้วเต้านมของเราทั้งสองข้างมันไม่เท่ากันอยู่แล้ว ดังนั้นหลังการผ่าตัดหน้าอกแต่ละข้างก็จะแตกต่างกันไปโดยข้างหนึ่งเจ็บแต่ อีกข้างไม่เจ็บ หรือบางทีข้างหนึ่งบวมเป่งกว่าอีกข้างหนึ่งก็เป็นไปได้ แต่หลังจากแผลการผ่าตัดหายสนิทแล้วหน้าอกทั้งสองข้างก็จะกลับมาดูใกล้เคียง กันเหมือนธรรมชาติ

ขอบคุณข้อมูลดีๆจากพันทิพย์ค่ะ 

คะแนน

1

ต้นฉบับโพสต์โดย sixdegrees เมื่อ 2013-6-19 13:00
คุยในไลน์ไม่พอ ก็ยังจะตามมาชมนม ฮ่าๆๆๆ ก็มันสวยอ่า ภ ...

ทักแล้วจ้า :)
ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับข้อมูล จดไว้ทุกอย่างเลย  ขอบคุณจริง ๆ

ยินดีจร้าาาาา^^  โพสต์ 2013-6-21 21:52
ไปอัพอึ๋มมาแล้วค่ะ380ใต้กล้ามเนื้อ...เจ็บพอทนได้ช่วยเหลือตัวเองได้พอสมควรแต่พยาบาลที่นั่นให้ใส่สายเดรนกลับมาบ้านพอ เราอยู่ชลบุรีค่ะ..แต่กลับมาเราอ้วกตลอดเลยกินน้ำก็อ้วกถือว่าเป็นปกติหรือป่าว วันที2ตื่นมาเจ็บ ปวด พอสมควรแต่ก็ช่วยเหลือตัวเองได้ แต่อาการอ้วกเริ่มดีขึ้นมีมึนนิดหน่อย  มีเจ็บแปลบบริเวณสีข้างทั้งสองบ้าง แต่พอกินข้าวไปแล้วเสียงท้องมันโครกครากมากไม่รู้ว่าเป็นเพราะเมื่อวานไม่ได้กินไรรึป่าว เข้าห้องผ่าตัดตอน10.45 และไม่รู้สึกตัวอีกเลยจน13.45 นอนหลับไม่รู้สึกตัวเลย เบลอตลอดตอนตื่นมองไปรอบๆตัวมีแต่พี่สาวสองอยู่รายล้อมรอบตัว รอบแรกเราเข้าไป4คนหญิงแท้หมดเลยแต่เรากลับได้ใหญ่สุดเลยทั้งที่มีเนื้อนมน้อยที่สุด ได้มา380 คนอื่น325 370 350 แต่เราทำออกมาแล้วนมไม่ชิดกันเลยแต่เข้าใจเป็นเพราะเราหน้าอกห่างและเนื้อนมน้อยอยู่แล้ว อยากอัพภาพให้ดูแต่ทำไม่เป็นค่ะ...ของคำแนะนำจากผู้รู้ช่วยแนะนำน้องอึ๋มมือใหม่ด้วยนะคะ

คะแนน

1

ต้นฉบับโพสต์โดย ลูกแพร์ เมื่อ 2013-6-22 08:54
ไปอัพอึ๋มมาแล้วค่ะ380ใต้กล้ามเนื้อ...เจ็บพอทนได้ช่วยเ ...

อยากดูรีวิวจังเลยค่า ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย aor.sayu07 เมื่อ 2013-6-21 13:23
"การนอนนั้นควรเลือกนอนท่านอนหงายในสัปดาห์แรกเพื่อใ ...

ขอบคุณจ้าอ้อ ข้อมูลดีจัง
ปล เราทักไลน์เดิมไปมันกลาเป็น emty ไปแล้ว
ปล อีกอัน 555 เมื่อคืนเราฝันว่าไปทำมาแล้วเลย คิดดูอยากทำเว่อร์จนเอาไปฝัน ฝันมาหมอให้ 700 ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สงสัยฟุ้งซ่านจัด

เด่วทักไปใหม่ อิอิ เป็นเอามากนะ 5555  โพสต์ 2013-6-22 17:10
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-22 17:03:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ลูกแพร์ เมื่อ 2013-6-22 08:54
ไปอัพอึ๋มมาแล้วค่ะ380ใต้กล้ามเนื้อ...เจ็บพอทนได้ช่วยเ ...

อ้วกหลังผ่าตัดเป็นปกติค่ะ เป็นอาการข้างเคียงของยาเบลอค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆนะค่ะจะช่วยขับออกทางปัสสาวะค่ะ ตอนนี้อย่าเพิ่งเป็นกังวลกับรูปร่างหรือขนาดของน้องนมนะคะช่วงนี้ยังบวมมากยังไม่เข้าที่ดีค่ะ ถ้ายังมึนๆให้หลับไปก่อนนะคะ อย่าเพิ่งลุกมาทำอะไร ไว้หายมึนแล้วค่อยๆลุกนะคะ ขยับแขนขาบ้างอย่านอนติดเตียงนะคะ ทานยาที่หมอให้มาให้ครบด้วยนะคะ

วีธีอัพรูปให้เข้าที่โหมดขั้นสูงก่อนค่ะ

ดีขึ้นแล้วแวะมาอัพรูปให้ชมบ้างนะคะ ขอให้หายไวๆน้องนมสวยๆค้ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย aor.sayu07 เมื่อ 2013-6-22 17:03
อ้วกหลังผ่าตัดเป็นปกติค่ะ เป็นอาการข้างเคียงของยา ...

ขอบคุณมากนะคะตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วแต่มีแสบๆบริเวณแผลตรงรักแร้บ้างแล้วก็มีพะอืดพะอมบ้างแต่ยังแอบมึนอยู่ สีเลือดที่สายเดรนเริ่มใสขึ้นบ้างแล้วค่ะ

รอชมน้องนมสวยๆคร้าาา^^  โพสต์ 2013-6-22 20:49
หมอเทพ ชื่อคลินิกอะไรคะ อยู่แถวไหน สนใจเพิ่งเริ่มหาข้อมูลค่ะ
หมอเทพ ชื่อคลินิกอะไรคะ อยู่แถวไหน สนใจเพิ่งเริ่มหาข้อมูลค่ะ

เปิดทุกวันค่ะ 08.00-21.00น.  โพสต์ 2013-6-22 20:53
ประตูน้ำโพลีคลินิค ตรงข้ามโรงแรมอินทราค่ะ โทร.02-2520633  โพสต์ 2013-6-22 20:51
คืนที่2นอนไม่ค่อยหลับเลยปวดมาก  ตึงเต้านมมาก  แล้วก็คันมาก  พระเจ้าจอร์จอยากให้ถึงวันจันทร์เร็วๆจังเลยที่เจ็บสีข้างคงเพราะสายเดรนรึป่าว...รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ  แต่ตอนนี้สายเดรนด้านซ้ายสีเลือดยังเข้มอยู่เลยจะเป็นไรมั้ยหนอ...แต่คันมาก...ปวดด้วย...ช่วยด้วยจร้า

มาตอบช้า ขอโทษด้วยนร้า ลูกแพร์  โพสต์ 2013-6-25 09:30

คะแนน

1

เจ็บมากไหมค่ะ^^

เจ็บพอทนได้ค่า^^  โพสต์ 2013-6-25 09:30
ซื้อบราแบบที่ใส่ในรูปที่ไหนค่ะ พอดีอยู่ต่างจังหวัดค่ะ และในกรุงเทพที่ไหนมีขายบ้างค่ะ ว้าโก้มีหรือเปล่า ไทอั้มมีไหมค่ะ จะไปทำน้องนำเดือนหน้าค่ะ  หาข้อมูลอยู่ค่ะช่วยหน่อยนะค่ะ  ไม่รู้ว่าที่ไหนมีขาย  ขอบคุณค่ะ

ขอวาโก้จะมีบรากระชับหน้าอกค่ะ แต่ราคา ประมาณ 500-800 แล้วแต่ขนาดค่ะ  โพสต์ 2013-6-23 17:07
เราซื้อที่พี่กุ้งค่ะ แอดไลน์สอบถามข้อมูลได้ได้เลยจ้า auu753  โพสต์ 2013-6-23 16:41
วันนี้ไปเอาสายเดรนออกมาแล้ว...พี่คนสวยที่คลีนิคดึงออกด้วยกำลังทั้งหมดที่sheมี..แต่อภัยให้เพราะนิสัยพี่เค้าน่ารักดึงข้างขวาเจ็บพอทนแต่ข้างซ้ายนี่ซิเจ็บเจ็บแปลบถึงทรวง...เลยทำให้รู้ว่าที่ทำให้เจ็บมาตลอด3วันต้องตื่นมากลางดึกตี1บ้างตี3บ้างเพื่อกินยาแก้ปวดแล้วนอนต่อไม่ได้ก็เป็นเพราะสายเดรนอันนี้นี่เอง...พี่ที่คลีนิคดันให้เอากลับบ้านมานอนกอดซะ3คืน...เจ็บสีข้างเหมือนนมจะแตก...พอเอาออกปุ๊บหายเจ็บเป็นปลิดทิ้ง...อึ๋มขึ้นมาทันใจแต่ยังต้องพันผ้าต่ออีกวันศุกร์ถึงไปตัดไหม...อยากถามผู้รู้หน่อยค่ะว่าแผลนี่ที่เค้าปิดไว้เราไม่ต้องไปยุ่งกับมันเลยใช่มั้ยคะจนกว่าจะตัดไหม...แล้วหน้าอกที่ไม่ค่อยชิดนี่เรามีวิธีไหนบ้างที่จะทำให้ชิดสวยๆบ้างคะ...เรายังไม่นวดเลยไม่กล้าค่ะยังรู้สึกเจ็บอยู่เดี๋ยวตัดไหมก่อนค่อยว่ากันค่ะ...อยากทราบว่าเสื้อในหรือบราเซียที่จะใส่เราสามาถหาซื้อได้ที่ไหนคะเราทำหน้าอกมา 380 ใต้กล้ามเนื้อเมื่อตัดไหมแล้วสามารถใส่ได้เลยมั้ยคะ...หวังว่าคืนนี้คงนอนหลับสนิทซักที...ขอบคุณมากนะคะ

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้