ดู: 3377|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รีวิว/กำจัดสารแปลกปลอม(สิลิโคนเหลว)ออกจากแก้ม

[คัดลอกลิงก์]
โดนหลอก ฉีดสารแปลกปลอมที่หน้า ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์  เพียงเพราะความอยากสวยคำเดียว  ที่ทำให้คนเรายอมเชื่อและตัดสินใจง่าย..โดยไม่คิดตึกตรองให้ดีก่อน.. จึงต้องมาเจ็บตัวและเสียเวลาเสียความรู้สึก เสียเงินมากมาย...  จึงอยากจะมารีวิวให้เพื่อน ๆ ได้รู้เพื่อเป็นอุทาหรณ์สอนใจ และรุ้ถึงข้อเสียของการฉีดสารแปลกปลอมเข้าหน้าและคนที่กำลังประสปปัหาเช่นเดียวกับเรา....หลังจากฉีดมาได้สัก 3 ปี  หน้าเริ่มเป็นไตแข็ง ๆ บวม ๆ ไม่เป็นธรรชาติ  บางจุดไหลมาอยู่ตรงมุมปากดูหน้าตกเหมือนคนชรา...และนั่นเป็นที่มาของการวิ่งตามล่าหาทางกำจัดออกค่ะ หลังจากหาข้อมูลมาได้สัก 2 ปี สอบถามไปหลาย ๆ ที่ก็ได้รับคำตอบว่า ไม่สามารถเอาออกได้....บ้างก็บอกว่า  เสี่ยงเกินไปอาจทำาให้หน้าบี้ยวปากเบี้ยวถาวรได้ อย่าไปทำอะไรกับมันเลย...กลัวก็กลัว แต่ก็ไม่ยอมแพ้  ต้องมีสักที่สิน่า ที่ช่วยเราได้.....ที่นพลักษณ์คลินิกอันโด่งดัง น่าจะเป็นที่พึ่งของเราได้  แต่.ก็ต้องผิดหวัง เพราะทราบมาว่า ทาง คลินิกไม่รับทำที่แก้มบริเวณเหนือมุมปากขึ้นไป  เพราะตรงแก้มจะมีเส้นประสาทอยู่มากมายเป็นรูปใบไม้เลย ถ้าพลาดไปโดนจะทำให้หน้าเบี้ยวไปเลย เลยไม่มีที่ไหนอยากเสี่ยงรับทำ...ส่งเมล์ไปปรึกษาเจ้าแม่ศัลยกรรมที่เรียกตัวเองว่าป้า..แต่ก้ได้รับการปฏิเสธเช่นเดียวกัน ด้วยเหตุผลเดียวกัน  สุดท้ายก็มาลงเอยที่คลินิกบางแสนค่ะ ส่งเมล์ปรึกษาและหาข้อมูลอยู่สักพัก ก็ตัดสินใจทำที่นี้ค่ะแม้จะต้องตะลึงกับตัวเลขค่าทำ  แต่ ก็ต้องยอมเพราะไม่รุ้จะหาที่ไหนแล้ว  และไม่อยากเสียเวลารออีก และแล้วก็มาถึงวันนัดผ่าตัดค่ะ (ตื่นเต้นและกลัวมาก ๆ  ไม่รุ้ว่าผลจะออกมาเป็นเช่นไร  หมอ่จะทำหน้าเราเบี้ยวมั้ย  คิดไปร้อยแปดพันเก้าเลย..เครียดมาก.).....  

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สู้ๆค่ะ หายไวๆ ถ้าทำออกมาปลอดภัยให้เครดิตคุณหมอหน่อยน่ะค่ะ ไว้เป็นกรณีศึกษา
รอดูคะ เพิ่งไปแก้คางมาเหมือนกัน
ทำแร้วเป็นไงบ้างแวะมาบอกกันบ้างนะคะ สู้ๆขอให้คุณโชคดีและปลอดภัย เอามันออกไปได้ด้วยดีค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-17 10:12:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ เพื่่อน ๆ หลังจากหายไปหลายวัน....เนือ่งจากนอนเลียแผล..เอ้ย..นอนรักษาแผลค่ะ..  เข้าห้องผ่าไปตอนบ่าย 2  ออกมา รู้สึกตัวอีกที พยาบาลพาเข้าห้องพัก ตอน 3 ทุมครึ่ง ซึ่่งรวมเวลานานจะหลาย ชม.  ( จากเดิมที่คุณหมอบอกว่าประมาณ 4-5 ชม.)   กลับมาที่ห้องก็หลับไปวันเต็ม ๆ อาจจะฤทธิ์ยาสลบ ตื่นเช้าของอีกวันรู้สึกปวดแผลบ้างพอทนได้ แต่ก็ยังสลึมสลืออยู่น๊ะ พยาบาลจะมาฉีดยาแก้อักเสบให้เป็นระยะๆ วันแรกจะนอนอยู่แต่บนเตียงหมอให้นอนหงาย ให้หัวสูงประมาณ 30 องศา ห้ามนอนตะแคงเด็ดขาด  (โอ้แม่เจ้า นอนอยูหงายอยู่ท่าเดียว เมื่อยมากขอบอก) พอจะลุกนั่งได้ก็ตอนทานเข้า อยากเข้าห้องน้ำก็ต้องเรียกพยาบาล หรือญาติพาไปค่ะ  เพราะว่าต้องหิ้วพาสายน้ำเกลือกับขวดสำหรับระบายเลือดและน้ำเหลือง ที่คุณหมอใส่ไว้ตรงรอยเย็บแผลหลังหูทั้ง 2 ข้าง ไปด้วย ผ่านไปวันแรกของการผ่าตัด  หน้าบวมมากตรงแก้มและคาง เหมือนปลาปักเป้าเลยค่ะ  ทั้งบวมทั้งตึง ตึงชนิดกว่าทรมาณและรำคาญมากๆ นั่นก็เพราะว่าเราให้หมอ lift แก้ม-คาง  ด้วย  เพราะกลัวหน้าย่นหลังจากเอาสารออกแล้วอ่ะค่ะ ก็เลยทำให้บวม-ตึงมาก แต่หน้าไม่ช้ำเขียวเลยค่ะ อาจเป็นเพราะ ก่อนทำกินน้ำบัวบกเยอะ  และทำแช่แข็งมาเผื่อทานที่โรงพยาบาลด้วย วันที่สองของการผ่าตัดก็ดีขึ้นมาหน่อย พอแข็งแรงขึ้น  ลุกเข้าห้องน้ำเองได้ (ถ้าอยากให้แผลหายเร็ว  ต้องลุกเดินบ้างห้ามนอนซมเด็ดขาด ที่สำคัญต้องกินโปรดตีนเยอะ ๆ แต่ช่วงแรกทานได้แต่ อาหารเหลวๆ ห้ามอ้าปากกว้าง ห้ามเคี้ยวของแจ็ง (แปรงฟันลำบากมาก วันแรกไม่ได้แปรงเลย  ได้แต่บ้วนปากด้วยน้ำยาบ้วนมากแบบไม่แรงมาก ) หน้าเริ่มลดบวม แต่ ยังคงตึงมากมากขึ้น แง...ทำไมทรมาณเช่นนี้  คิดในใจ ไม่น่าหาเรือ่งใส่ตัวเลยตูเข็ดจริง ๆ เลย ...(ผุ้หญิงเรา จะเข็ดจริง ๆ เร้อ.. เดี๋ยวพอหายเจ็บก็คิดทำโน่น-นี่-นั่นอีกไม่รุ้จักพอ...) วันที่ 3 แล้ว  หมอเอาผ่าพันแผลออก ล้างแผลและติดผ้าก็อตไว้แทนและทอดสายน้ำเกลือออก  ค่อยยังชั่วหน่อย..ตอนนี้เราก็เลยลุกเดินไปเดินมา บ่อย ๆ เป็นการออกกำลังกาย เพื่อให้แผลหายเร็ว พรุ่งนี้หมอให้กลับบ้านได้แล้วน๊ะค๊ะ ดีใจมากเลย..แต่ต้องมาล้างแผล และฉีดยาแก้อักเสบทุกวันค่ะ ก่อนกลับหมอแจ้งถึงวิธีปฏิบัติ และห้ามโน่นห้ามนี่ สั่งยาและวิตามินไปให้กินที่บ้าน วิตามินที่ต้องทานเป็นประจำห้ามขาด คือ  Zinc + วิตซี ช่วยให้แผลหายเร็วและป้องกันหน้าเป็นพังผืด  วิตตามินบี รวม1-2-12 ช่วยฟื้นฟุและบำรุงประสาท ช่วยให้เส้นประสาทสมานตัวเร็ซขึ้น ทานผักผลไม้ และ อย่า ทานอาหารพวกแป้งเยอะ เราปฏิบัติตามหมอสั่งอย่างแคร่งครัด...เดี๋ยวเรากลับ้านแล้ว  เรียบเรียงภาพจะเอามาลงให้ดูน๊ะค๊ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-17 10:15:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัย พิมพ์ผิดเอยะมาก ไม่ว่ากันน๊าาาา
ผมอยากเอาซิลิโคนที่แก้มออกเหมือนกันผมอยากปรึษาพอมีเบอรไมคับผมหาหมอเอาออกอยู่คับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-21 10:54:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
  tfhareda@yahoo.com  เมล์ไปน๊ะค๊ะ..  เดี๋ยวแจ้งให้ทางเมล์ค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-21 10:54:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
  หรือบอกเบอร์คุณมาเดี๋ยวโทรไปหาเองค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-21 11:16:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ผ่านมาได้  20  กว่าวันแล้ว  แผลเริ่มตกสะเก็ด  แผลดุดีมากค่ะ ไม่มีทีท่าว่า จะนูนค่ะ  แต่ ก็อย่าเพิ่งวางใจ อนาคตไม่รุ้  รูปหน้าก็เริ่มดีขึ้น เริ่มเห้นเค้าโครงของ วีเชฟแล้ว  แต่  ผิวหน้าตรงช่วงแก้มที่เอาสารออกเนื้อยังไม่ค่อยเต็มดี  คงต้องรอดูต่อไป  หมอให้ทาน โปรตีน+ไข่ขาวเยอะ ๆ เราทานวันละ2-3ฟองเลย และทานปลาทุกวัน ไม่ค่อยได้ทานเนื้อ กลัวเป็นแผลนูนค่ะ  โดยรวมแล้วก็ดีน๊ะ ถามว่าพอใจมั้ย  คิดว่า พอดใจแต่ ยังไม่เต็มร้อย เพราะคิดว่าหน้าดีกว่าก่อนทำ  ก่อนทำหน้าบานแบบไม่เป้นธรรชาติเลยค่ะ   ตอนนี้เริ่ยังมีบวมบ้างนิดหน่อยช่วงคาง แต่ ..ตอนนี้แผลเร่ิมรัดตึง-แข็ง-คัน และตึงบริเวณกรอบหน้าอยู่..ต้องหมั้นนวดคลึงบ่อย ๆ  เพื่อป้องกันพังผืดเกาะค่ะ... ยังอ้าปากได้ไม่เต็มร้อย..( วันเสาร์นี้  เดี๋ยวจะเริ่มเอารูปมาลงให้ดูเป็นระยะ ๆ น๊ะค่ะเพื่อดูะผลหลังการรักษาค่ะ พอดีตอนนี้งานเยอะมากต้องรีบเคลียร์ให้จบ หลังจากทีลาไป 2 สัปดาห์เต็มค่ะ  )
0851184494ชื่อบอยคับ ขอบคุนมากนะคับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-21 13:50:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นหวัดดีค่ะ  น้องบอย  เล่น   fasebook หรือเปล่าค๊ะ   เข้าคุยกันได้น๊ะ  ชื่อ  Rayrai Bugarat
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-21 15:38:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สรุปค่าทำของพี่มันค่อนข้างแพงเพราะทำ 3 อย่าง คือ  เอาสารออกพร้อมสลายไขมันด้วยเลเซอร์+ ลิฟหน้า 3 ที่( ใต้คาง-แก้ม-ขมับ) +ทำโรงพยาบาลเอกชนดัก 3 คืนเลยแพงเวอร์จ้า แต่ ถ้าเอาสารออกพร้อมสลายไขมัน(ต้องทำคุ่กัน) ก็ประมาณ6- 9หมืนกว่าบาทค่ะ หมอเขาจะดุว่า สารที่ฉีดเข้าไปเยอะมั้ย  พอดีของพี่หมอบอกเยอะและอยู่จุดสำคัญเลยแพง ยังงัยลองโทรเข้าไปสอบถามข้อมูลเรื่องราคาดูอีกทีน๊ะค๊ะโทร038749032  และเปรียบเทียบกันหลาย ๆ ที่  ราคาอาจจะขึ้นอยู่กับปัญหาของแต่ละเคสด้วยค่ะ พี่ขอเอาจัยช่วย เอาออกให้ได้น๊ะค๊ะ อย่าทิ้งไว้นาน
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-7 14:08:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีรูปมาให้ดุค่ะ แต่ ลงไม่เป็นช่วยสอนหน่อยจ้า
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-6 13:15:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
up-date ต่อค่ะ/นี่ก็ครบ 3 เดือนแล้วหลังจากกำจัดออกไป    ตอนนี้ยุบบวม  99 % แล้ว  ผลที่ได้คือหน้าเป็นรอยบุ๋มค่ะ  และ  ไม่ค่อยเรียบค่ะคลำดูจะรู้ ว่ามันเป็นขรุขะ  อาจเป็นเพาะเกิดพังผืด คุณหมอบอกต้องหมั่นนวด  แต่ รอยบุ๋มคงไม่หายเพราะเป็นจุดที่ถูกตัดเนื้อเยื่อออกไปค่ะ ต้องทำใจค่ะ...แก้ไขอะไรไม่ได้
คนที่กำลังคิดจะไปทำ  ต้องหาข้อมุลดี ๆน๊ะ คุยกะคุณหมอให้เข้าใจถึงผลลัพหลังการทำด้วย เพราะมันจะ ไม่ได้เป็นดั่งที่ใจเราต้องการเสมอไปค่ะ  ต้องเผื่อใจไว้ด้วย....
ตอนตัดสินใจไปฉีดครั้งแรก  ทำไมถึงสินใจไปคะ  เพราะ ราคา  หรือมีคนเคยทำแล้วว่าดี  แล้วทำไมถึงมั่นใจที่จะไปทำคะ เค้าเปนหมอหรือป่าวคะ??  

ยังไงก้อสู้ๆนะคะ คิดซะว่าบทเรียนในชีวิตครั้งใหญ่  และขอบคุณที่เอามาบอกมาเตือนกันนะคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-18 13:05:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ  มีเพื่่่ื่อน เขาไปทำมาก่อนแล้ว ก้ดูดีค่ะ ราคาก้ไม่ถูกน๊ะ แต่ก็ไม่แพงเกินไป และ ก็ไม่เห็นว่าเขาจะเป็นปัญหาอะไร  อาจจะเป็นเพราะผิวหน้าของแต่ละคนด้วยหรือเปล่า อาจจะไม่ทุกคนที่เกิดปัญหาค่ะ... ก็ด้วยความที่อยากสวย และ  ไม่มีข้อมูลเรื่องนี้มาก่อน เพื่อนเห็นว่าหน้าเราตอบไม่สวย  ก็เลยแนะนำไป   2 ปี ให้หลังเริ่มย้อยและ  ฟูมากค่ะ ดูไม่เป็นธรรมชาติ ก็เลย  ต้องรีบกำจัดออก  แต่  การกำจัดออก ก็เจอราคามหาโหด และ  ทั้งเจ็บตัวแถมออกมาไม่ดีอีก  เศร้ามากเลยค่ะ.. ตอนนี้ไม่อยากส่องกระจก ไม่อยากถ่ายรูป ไม่อยากออกไปไหน ไม่อยากพบหน้าใคร จิตตกมากมาย.. ชิวิตไม่เหมือนเดิมอีกแล้วค่ะ...
หายดียังคะ เป็นกำลังใจให้สู้ๆนะคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-29 16:25:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หายดีแล้ว  แต่  หน้าไม่เต็มเป็นเป็นรอยหลุมจุดที่เอาออกไป แต่ ไม่ได้หน้าเกลียดอะไร  แค่ ดุหน้าผอมไปไม่สดใส แต่ ที่เป็นปัยหาคือ  หมอเอาออหให้ไม่หมด ยังมีหลงเหลือ  ให้สร้างปัญหาอยุ่อีก แถวร่องแก้ม ทำให้มุมปากตกดุชราไปเลย   ตอนนี้พบที่ใหม่จะลองไปปรึกษาดุ เห็นมีคนรีวิว  ผลงานด้วย  ตามลิงค์นี้เลย
http://www.chanisacosmetic.com/index.php?lay=show&ac=photo
  แนะนำเข้ามาพูดคุยแชร์ประสบการณ์กับกลุ่มเพื่อนๆในเฟสบุคได้นะคะ กับคนที่มีปัญหากับสารแปลกปลอมบนใบหน้าคะ https://www.facebook.com/groups/1640108122929433/
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้