ดู: 2004|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีปัญหาแผลผ่าตัดปานนม หมอพีระ

[คัดลอกลิงก์]
ทำกับหมอพีระมาค่ะ น้องนมสวยนะค่ะ แต่แผลผ่าตัดข้างนึงมันนูนค่ะ เซงมาก

เกิดจากเจ้าหน้าที่ที่นั่น เค้าเอาไหมผ่าตัดออกไม่หมด เราก็สงสัย ทำไมข้างขวาเรามันเหมือนจะมีหนองตรงแผล ทั้งๆที่เราดุแลดีมาก
อีกข้างนี้ เรียบสนิท เกือบๆ 2สัปดาอะค่ะ ที่มันขับออกมา ที่แท้ ไหมมันค้างอยู่ในนั้น ทำให้เป็นหนอง เราเซงอย่างแรงค่ะ

หมอเก่ง แต่เจ้าหน้าที่ห่วย ก็ทำให้เกิดแผลอักเสบ เราทาทั้งครีม mederma แปะทั้ง cicacare มันก็ยังนูนตรงที่ไหมมันค้างอยู่
ใกล้จะครบปีแล้วค่ะ ยังคงนูนอยู่

มีใครเคยมีปัญหา แล้วแก้อย่างไรบ้างค่ะ
เราก็ทำยกกระชับกับหมอ ของเราเป็นรอยเย็บข้างล่างสุด1หลุม ตอนไปตัดใหมก้อหมดแล้วนะ แต่อีกชั้นข้างในหมอเย็บแบบใหมละลาย กล้ามเนื้อข้างในมั้ง เราเห็นว่ามันเป็นเหมือนหลุมโดยมีผิวชั้นนอกปกคลุมแห้งดี พออาบน้ำต้องติดแผ่นกันน้ำใช่ใหม พอแกะทีนี้หนองทะลักเป็นรูเลย เราก้อไปตัดใหมกับหมอ แต่ขณะเดียวกันอีกข้างของเราก้อคลำดูมีใหมเหมือนกัน (ข้างใน)แต่ไม่อักเสบ ก้อปล่อยไป หายแล้ว ติดที่แผลเป็นนูนเหมือนกัน นิดหน่อย แต่รอยผ่านี่สิ ไม่ค่อยจางเลย ปัญหาเยอะ ถ้าเพื่อนไม่มีปัญหาหน้าอกอะไรผ่ารักแร้ดีสุด
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-10 22:55:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ตรงรักแร้ เราเห็นของเพื่อนนี่ มันดูเด่นมากเลยนะค่ะ ยิ่งประกาศให้คนรู้ทั้งโลก555

ของเรา ถ้าเกิดเค้าเอาไหมผ่าตัดออกหมด คงไม่นูนแบบนี้ เพราะอีกข้าง แทบจะไม่เห็นรอยผ่าเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้