ดู: 2475|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากจะถามเรื่องทำจมูกอะคะ คือว่าเนื้อจมูกเยอะม๊ากกกก

[คัดลอกลิงก์]
อยากจะถามเรื่องทำจมูกอะคะ คือว่าเนื้อจมูกเยอะม๊ากกกก
โดนล้อตั้งแต่เด็กยันตอนโตเลย ตอนแรกๆก็ไม่แคร์
แต่มันเยอะมากจนขาดความมั่นใจเลย
เวลาถ่ายรูปแล้วจมูกเด่นเป็นสง่ามากมาย
เลยมาขอความเห็นอะคะ
1. จะทำดีมั้ย
2.จะปลอดภภัยรึเปล่า
3.ทำแล้วจะแย่กว่าเดิมมั้ยเนี่ย
4.จะทำกับหมอไหนดี
5.การรักแผลจะนานมากรึเปล่า

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ

bn.jpg (29.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

15.jpg (221.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ไม่ค่อยรุอาไรมาก

แต่ถ้าตอบตามแบบวัยรุ่นๆ

ก็จะบอกว่า ทำเล้ยยยยยยย เพราะพี่น่ารักอยู่แล้ว

ถ้าทำก็จะน่าร๊ากกกขึ้น

แต่เรื่องอื่นก็ต้องศึกษากันต่อไป

ผมก็อยากทำนิดนึง  แต่รอให้โตกว่านี้หน่อย

:)
จมูกคล้ายๆผมเลย เด่ววันนี้ผมจะไปทำแล้ว ยังไงเด่วมารีวิวให้ดูนะครับ
อืมม ถ้าทำสวยขึ้นแน่นอนคะ

ส่วนระยะเวลาการรักษาแผล คงไม่เกิน 1 อาทิตย์นะค่ะ
แต่ระยะเวลาการระวังตัว น่าจะประมาณ 3 - 4 เดือนอะคะ

นู๋เล๊กเองก็เพิ่งทำมาเหมือนกันค่ะ วันนี้วันที่ 3 แระ ไม่ค่อยบวมแล้วอะค่ะ
ตอนนี้ที่มองๆ ดู คุณ จขกท. จะมีเนื้อที่แก้ม แล้ว มีเนื้อที่จมูก ใจก็เลยกังวลว่าทำไมมัน ใหญ่ไปทั้งหน้า ใช่ไหมครับ :)

แต่หลังจากที่ทำจมูกแล้วรับรองว่ารูปหน้า เปลี่ยน อยู่แล้ว แหงมๆ ครับ จะดูหน้า เรียวเล็กลงนะ ...แต่ comment ไว้
นิส นุง เรื่องเนื้อตรงจมูกนะครับ เสริม + ตัดปีก จะช่วยได้ ในระดับนึง...แต่ด้วยเนื้อปีกที่มันหนา ยังคงจะมีความหนาอยู่ เพียงแต่ว่า ทรงจมูก จะ เปลี่ยนไป คือมีสันเห็นชัดขึ้น ปลายจมูกจะยาวขึ้นทำให้ปีกจมูกถูกดึงแล้ว รู จมูก จะแคบ เล็กลง และส่งผลทำให้ องค์ประกอบ อื่นๆ บนใบหน้าเราเปลี่ยนไปด้วยนะครับ

..ที่บอกแบบนี้ ก็ ผม เอง เป็นคน เนื้อจมูกเยอะ(มากๆๆ) และมีความหนาที่ปีกจมูก เหมือนกัน...ครับ..ศึกษาข้อมูลจนมั่นใจแล้ว ลุย เลยนะครับ {:13_948:}
ทำออกมาแล้วต้องสวยแน่ๆๆเลยครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ ทำโลด
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-10 16:14:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด lady-p เมื่อ 2009-6-10 16:18

Samurai_Ivy
ไม่ค่อยรุอาไรมาก

แต่ถ้าตอบตามแบบวัยรุ่นๆ

ก็จะบอกว่า ทำเล้ยยยยยยย เพราะพี่น่ารักอยู่แล้ว

ถ้าทำก็จะน่าร๊ากกกขึ้น

แต่เรื่องอื่นก็ต้องศึกษากันต่อไป

ผมก็อยากทำนิดนึง  แต่รอให้โตกว่านี้หน่อย

ขอบคุณมากค๊า
แหมแรงเชียร์ดีจริงๆ

Stepohmz
จมูกคล้ายๆผมเลย เด่ววันนี้ผมจะไปทำแล้ว ยังไงเด่วมารีวิวให้ดูนะครับ

ว้าว!!!!ดีจังเลยค่ะ แล้วยังไงอย่าลืม
เอามารีวิวนะคะ อยากเห็นเร็วๆจัง
เผื่อว่าจะได้ตัดสินใจสักที

nuulexx
อืมม ถ้าทำสวยขึ้นแน่นอนคะ

ส่วนระยะเวลาการรักษาแผล คงไม่เกิน 1 อาทิตย์นะค่ะ
แต่ระยะเวลาการระวังตัว น่าจะประมาณ 3 - 4 เดือนอะคะ

นู๋เล๊กเองก็เพิ่งทำมาเหมือนกันค่ะ วันนี้วันที่ 3 แระ ไม่ค่อยบวมแล้วอะค่ะ

ขอบคุณค่ะนู๋เล็ก มีรีวิวให้ดูมั้ยค่ะ อยากเห็นจัง
แล้วตอนทำนี่ใช้เวลานานแค่ไหนค่ะ
ทำเสร็จแล้วรู้สึกยังไงบ้างอะคะ

jthanisa
ตอนนี้ที่มองๆ ดู คุณ จขกท. จะมีเนื้อที่แก้ม แล้ว มีเนื้อที่จมูก ใจก็เลยกังวลว่าทำไมมัน ใหญ่ไปทั้งหน้า ใช่ไหมครับ  

แต่หลังจากที่ทำจมูกแล้วรับรองว่ารูปหน้า เปลี่ยน อยู่แล้ว แหงมๆ ครับ จะดูหน้า เรียวเล็กลงนะ ...แต่ comment ไว้
นิส นุง เรื่องเนื้อตรงจมูกนะครับ เสริม + ตัดปีก จะช่วยได้ ในระดับนึง...แต่ด้วยเนื้อปีกที่มันหนา ยังคงจะมีความหนาอยู่ เพียงแต่ว่า ทรงจมูก จะ เปลี่ยนไป คือมีสันเห็นชัดขึ้น ปลายจมูกจะยาวขึ้นทำให้ปีกจมูกถูกดึงแล้ว รู จมูก จะแคบ เล็กลง และส่งผลทำให้ องค์ประกอบ อื่นๆ บนใบหน้าเราเปลี่ยนไปด้วยนะครับ

..ที่บอกแบบนี้ ก็ ผม เอง เป็นคน เนื้อจมูกเยอะ(มากๆๆ) และมีความหนาที่ปีกจมูก เหมือนกัน...ครับ..ศึกษาข้อมูลจนมั่นใจแล้ว ลุย เลยนะครับ

ขอบคุณค่ะ นี่ยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่
กำลังคิดว่าจะทำหรื่อไม่ทำ(โดนล้อต่อไป --' )
แถมยังหน้ากลมบ๊อกอีก ยิ่งดูกลมๆไปกันใหญ่
นี่กำลังเก็บข้อมูลอยู่ค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

poppiezz
ทำออกมาแล้วต้องสวยแน่ๆๆเลยครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ ทำโลด

ขอบคุณมากค่ะ
5555นี่เริ่มอยากจะทำแระ
แต่ขอเก็บข้อมูลและทุนก่อนค่ะ
เราก้อปลายจมูกใหญ่มากเหมือนกาน

ไปคุยกะคุณหมอหลายคนแระ ให้เค้าแต่งปลายให้ หมอก้อส่ายหน้าว่า ทำม่ายด้ายหรอกหนู.. เสริมจมูกเข้าไปก้อจะดูเรียวขึ้นเองแหละ... T^T

ในขณะที่กำลังท้อใจมาก (วันนั้นเดินถามอยู่3-4 คลินิกดังๆ)
ก้อไปเจอคลินิกคุณหมอสมชาย

เค้าบอกว่าปลายจมูกหนูใหญ่เพราะมันมีไขมันตรงปลายมาก
เพราะฉะนั้นจึงผ่าตกแต่งปลายเหมือนคนที่จมูกใหญ่เพราะกระดูกจมูกไม่ได้ (นึกภาพจมูกผู้ชายหรือจมูกฝรั่ง)

ต้องฉีดยาไปสลายไขมันตรงปลายจมูกแทน ฉีดแล้วก้อหายไปเลย ไม่ต้องฉีดอีก เข็มละ 2000
จมูกเราใหญ่มากกกกกกกก ต้องฉีด2เข็ม
แล้วเค้าก้อเอารูปbefore กับตัวพี่พยาบาลในคลินิกที่ฉีดลดไขมันตรงปลายเหมือนกันมาให้ดู

จมูกพี่เค้ายุบลงไปครึ่งหนึ่งได้....เราดีใจมากอ เจอทางสว่างแล้ว
ยังไงถ้าสนใจลองไปคุยกับคุณหมอดูนะคะ

อ้อ เราจะไปทำเดือนสิงหานี้ เพราะเพื่อนบอกให้รอก่อน เพื่อนจะไปตัดปีกจมูกที่นั่น จะได้ไปพร้อมกัน
เพราะงั้นรีวิวเราคงอีกนาน....

^^
ยิ่งเนื้อเยอะ ยิ่งดีหรือเปล่าคะ เราว่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้