ดู: 26150|ตอบกลับ: 78
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฉีดโบท๊อกซ์] แค่โบท๊อกซ์ เปลี่ยนเบ้าหน้าคุณได้จริงหรอ? MasterpieceClinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ikeikawa เมื่อ 2013-6-5 20:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ikeikawa เมื่อ 2013-6-5 14:20

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยนะคับว่าเป็นเด็กบ้านนอก ที่มีความคิดว่าหน้าใหญ่กรามบานขนาดนี้

โตขึ้นต้องเก็บตังไปตัดกราม

ไม่ตัดไงไหวดูดิ จะเห็นว่าหน้าม่อยกรามบานท้อแท้ ฮ่าๆ                                                                                                   

จากนั้นก็ทำการหาข้อมูลที่ต่างๆมากมาย จนแบบว่าข้อมูลแน่น

ก็พบทางสว่างได้รู้จักกับ Masterpiece Clinic คุณหมอเส และได้เข้าไปปรึกษาและตัดสินใจโบท๊อกซ์กรามก่อนเป็นอันดับแรก      
พี่หมอใจดีมากๆ เป็นกันเองสุดๆ และก็อธิบายว่ามันไม่ใช่กระดูกแต่เราเป็นคนที่มีกล้ามเนื้อตรงกรามมัดใหญ่มาก ยังไงก็ลงแน่นอน
ในใจแอบคิดมันจะลงได้จริงหรอว๊าาา  เหอะๆแอบต่อต้าน               

หลังจากฉีดไปได้หนึ่งอาทิตย์พีหมอก็นัด follow ดูผลงานซ่ะหน่อยว่ามันจะหุบได้จริงม่ะ??
หืออ  เหลือเชื่อ ลงแหะ
และก็ขอคำปรึกษาจากพี่หมอต่อว่า หนังหน้าแบบเนี่ย สามารถจะทำอะไรได้บ้าง? เหอะๆ   

จึงได้ลิสรายการเปลี่ยนเบ้ามาดังนี้
- ทำซีเลปอาย เอ้อเห้อดูชื่อซ่ะก่อนเหอะ เพราะเราเป็นคนตาง่วงๆ ตาปรือไม่สดใส
- ฟิลเลอร์ใต้ตา เพือเติมเต็มไม่ให้ตาเป็นเบ้าโบ๋ แลดูโทรม
- ฟิลเลอร์คาง เพื่อปรับรูปหน้าให้ดูเรียวขึ้น ยาวขึ้น หน้าบานๆอย่างนี้ก็ อยากจะ V-shape กะเค้ามั้งฮ่าๆ
- เลเซอร์ปรับรูขุมขุนให้เรียบเนียน และหน้าขาวใส จุดด่างดำดูลดเลือน

ที่นี้เรามาดูรูปหลอนๆ หน้าสดๆ หลังทำกันเลยดีกว่า

จะเห็นได้ว่ารูปหน้าเปลี่ยนทันทีดังสั่งได้ เห็นมะ ไม่ต้องลงมีดเลยฮ่าๆ มีคางหน้าเข้ารูปมากขึ้น
จากตอนแรกๆ จะเห็นว่าหน้าตรงจะบังจิวหูมิดเลย แต่ที่นี้หน้าหุบพอหน้าตรง เห็นและว่าเราใส่ต่างหู
เอ้อ เอาสิ พิสูจน์ได้เห็นๆ มีอาการช้ำเล็กน้อยนะครับ จากการทำซีเลปอาย

2 อาทิตย์ผ่านไป ทุกอย่างเข้าที่เรามาดูต่อ

จากด้านข้างมุม 45 องศา หน้าเข้ารูปมากขึ้น คางดูยาวหน้าดูซอฟมีคางหน้าหุบ

ลืมบอกนะครับรูปทุกรูปถ่ายที่คลีนิกโดยไม่ผ่านแอฟใดๆ ทั้งสิ้น  

เพราะผมเคยคิดเวลานั่งดูรูปคนทำศัลยกรรมและหาแอฟช่วยให้ตัวเองเปลี่ยน

มันจะมีประโยชน์อะไรหล่ะ ต้องรีวิวๆสดๆ กันไปเบยย

หน้าตรง ก็เอ้อ โอเคหละ จากนั้นก็ก็กลับมาถ่ายเองดูบ้าง

เอา แบบไม่เซ็ทผมด้วยนะ คิดว่าเป๊ะรึไงห๊า  ฮ่าๆ ประมานนี้นะฮาฟฟ

สุดท้ายนี้ อยากจะบอกทุกๆคนว่า ไม่จำเป็นหรอกครับว่าเราต้องทำศัลยกรรมแบบเจ็บตัว

แบบผ่าตัดใดๆ ก็ตามเราควรศึกษาหาข้อมูลให้ดีก่อน และปรึกษาคุณหมอที่มีความเชี่ยวชาญเป็นพิเศษ

ตอนนี้ผมคิดว่าผมโอเค พอใจกับมัน ถึงจมูกยังบานอยู่แต่ก็ยังไม่นีดเพอะไรเพิ่มขนาดนั้น

ผมโชคดีมากๆ ที่พบกับคุณหมอเส Masterpiece Clinic ที่ทำให้ผมเปลี่ยนได้จริงๆ

และสอนผมอธิบายให้ผมฟัง ถึงข้อดี ข้อเสียในการทำศัลยกรรมต่างๆ

อ่ะเอามาเปรีบเทียบกันซ่ะหน่อย ตามาตรฐานของการเปลี่ยนแปลง ฮ่าๆ
หากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนใดต้องการสอบถามข้อมูลอะไร เต็มที่เลยนะครับผมยินดีตอบทุกคำถาม

เข้าใจครับว่า ใครๆก็อยากเปลี่ยนกันทั้งนั้น เวลานั่งอ่านรีวิวก็อยากเปลี่ยนแบบคนนู้นบ้างนี้บ้าง

ถามมาได้เลยครับไม่ต้องเกรงใจกานฮ่าๆ

แสดงความคิดเห็น

ลองปรึกษาคลีนิก ของทีมแพทจุฬาดิ ชัวทั้งยา ทั้งคนฉีด ราคาก็ไม่แพง 028729881-2 ราคาไม่สูงเลย  โพสต์ 2014-11-21 15:27
ลองปรึกษาคลีนิก ของทีมแพทจุฬาดิ ชัวทั้งยา ทั้งคนฉีด ราคาก็ไม่แพง 028729881-2 ราคาไม่สูงเลย  โพสต์ 2014-11-21 15:27

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-10 00:46:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย vazabii เมื่อ 2013-6-8 23:16
ยินดีด้วยคะ คงเป็นความรู้สึกดีมากๆเลยเนอะ ทำออกมาแล ...

ครับ ขอบคุณมากครับ พยายามไปด้วยกันครับสู้ๆ ยินดีให้คำแนะนำนะครับ เข้าใจฟีล
เปลี่ยนเป็นคนละคนเลย
เยี่ยมจริงๆ
เจ็บมั่ยคะตอนฉีดโบทอก อยากสวยแต่กลัวเข็ม
โอ้โหว ว วว ว ว   หล่อขึ้นเยอะมาก   เมื่อก่อนดำอ่ะ  เเต่ตอนนี้ขาวขึ้น  ใช้อะไรค่ะ ถึงขาวได้ถึงเพียงนี้ >[]<
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-27 22:37:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพรูปเพิ่มเติมนะครับ 6 เดือนแล้วเร็วมาก

เดือนตุลา ว่าจะเข้าไปโบท้อกกรามหน่อยคับ เริ่มดีดกลับสภาพเดิมแล้ว

มีโปรไม่จำกัดยู 8000 เหมือนเดิมนะคับ คุ้มฝุดๆ มาสเตอร์พีชคลีนิก พี่หมอเสครับ

ต้นฉบับโพสต์โดย ikeikawa เมื่อ 2013-8-30 21:12
อะนะ ครับผม  ขอให้หล่อสมใจเลยครับ

นัดวันไหนคร ...

สาธุ ๆๆ ยังเลย คราฟฟฟ ยังไม่ได้โทร เลย กำลังดูๆๆ หลายๆที่ คราฟ เพราะขึ้นไปทั้งที ขอกลับมาเป๊ะเลย คราฟ
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-30 21:12:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย TRIN เมื่อ 2013-8-21 22:50
สนใจ มาก ตุลานี้. เจอกานคาฟ คุงหมอเส

อะนะ ครับผม  ขอให้หล่อสมใจเลยครับ

นัดวันไหนครับนี่

65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-30 21:05:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย donkdank เมื่อ 2013-8-24 01:30
ผิวดีจังค่ะ ใช้อะไรคะ

ครับ ทากันแดดปกติครับ

แต่ถ้าครีมบำรุงที่บ้านผมจำหน่ายเครื่องสำอางครับ หลังไมค์ ได้เบย อิอิ

ผิวดีจังค่ะ ใช้อะไรคะ
สนใจ มาก ตุลานี้. เจอกานคาฟ คุงหมอเส
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-20 22:39:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ikeikawa เมื่อ 2013-8-20 22:41

ตรงกราม แน่นอนว่าเป็นส่วนที่ต้องมีการเคลื่อนไหวอยู่ตลอดเวลาครับ

เมื่อเราทำการบดเคี้ยว กล้ามเนื้อตรงนั้นก็จะมารวมกันเป็นมัดกล้ามอีก

ฉะนั้น เมื่อเราโบท้อกซ์มาแล้ว ก็ควรหลีกเลี่ยงอาหารที่เหนียวๆ บดเคี้ยวอยากอ่ะครับ

โบท้อกซ์ก็จะอยู่กับเราได้นานเพราะกล้ามเนื้อตรงกรามไม่ทำงานหนัก ไม่มารวมตัวกัน

ระยะเวลาอาจจะ 6-8 เดือนอาจจะไปฉีดซ้ำก็ได้ครับ  แล้วแต่ความพอใจของเรา

แต่ทั้งนี้ ต้องให้คุณหมอเป็นคนพิจารณาตามเหมาะสมด้วยครับ

มีอะไรสอบถามผมได้นะครับบบ    ไอค์ ยินดีตอบ ครับผม
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-20 22:26:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Angie009 เมื่อ 2013-8-19 20:22
หล่อสุดๆอ่ะ

ขอบคุนมากครับผมม อิอิ
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-20 22:19:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paploy5951 เมื่อ 2013-8-19 20:04
ตอนนี้ มีโปรมั้ยคะ อยากทำจุงงง>.

ตอนนี้ยังมีโปรอยู่พอดีเลยครับ

ดูข้อมูลที่เพจของคลีนิกได้เลยนะครับ
https://www.facebook.com/masterpiececlinicbeauty

โทรสอบถาม ปรึกษานัดวันลงคิวได้เลยครับผม 087-919-1111
ตอนนี้ มีโปรมั้ยคะ อยากทำจุงงง>.<
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 23:34:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย plasticsunshine เมื่อ 2013-8-16 08:30
เราไปฉีดมาแล้ว ที่ หมอเสนี่แหละ โบท็อกหน้าเรียว 8000 จ ...

ใช่ครับผม เปนโปรเฉพาะกราม แต่ไม่จำกัดยูนิตครับ

ขอให้หล่อๆ สมใจเลยนะครับ

ไงเอารูปมาแปะโชว์อัพเดตกันบ้างนะครับ
เราไปฉีดมาแล้ว ที่ หมอเสนี่แหละ โบท็อกหน้าเรียว 8000 จริงๆ คือโบท็อกกรามนะ หมอฉีดให้แค่กรามเท่านั้น
โบท็อกลดกรามนี่ต้องฉีดตลอดหรือป่าวคะหรือว่าครั้งเดียวเห็นผลแล้วพอเลยคะ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-13 21:28:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fameai เมื่อ 2013-8-13 02:11
ขอบคุณค่ะ จองล่วงเป็นเดือนไปเลย เผื่อคิวยาว อิๆๆๆ. ...

คับผม ขอบคุนคับ แต่ผมชื่อ ไอค์คับ  อ่านว่า ไอ   อิอิ  เด้วบอกพลาด

ขอให้สวย เป้ะนะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย ikeikawa เมื่อ 2013-8-1 22:16
ฉีด แค่  2 คั้งครับระยะเวลาห่างกัน สองอาทิตย์ครับ{:27_1 ...

ขอบคุณค่ะ จองล่วงเป็นเดือนไปเลย เผื่อคิวยาว อิๆๆๆ.  แล้วจะบอกไอซ์จากดังโดงแนะนำมานะค่ะ
ชื่อ ปูเป้จร้า เรียก เป้ ก็ได้ จร้า เป้นัดวันแล้วจร้า วันที่ 10 ส.ค. 56 นี้จร้า แต่พี่คนที่รับจองคิวเค้าบอกว่าอาจจะไม่ใช่หมอเสที่ทำให้อะคะ เป็นหมอผู้หญิง เพราะหมอเสมีเคสผ่าตัดอะคะ ไม่รู้จะออกมายังไง ตื่นเต้นเหมือนกัน แต่ก็ยังมีความมั่นใจอยุ่บ้างเพราะคุณไอค์ลงเยอะมากกก อิอิ ได้ผลยังไงเด่วจะเอารูปมาแปะให้ดูน๊า ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 22:34:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sukanyapupae เมื่อ 2013-8-7 10:07
ปล. เจ้าของกระทู้ใจดีมากก ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ  ...

ขอบคุนคับผม มันเป็นฟีลลิ่ง ฮ่าๆ

อยากให้เปลี่ยนเหมือนกันครับ ทำออกมาแล้วเราพอใจ แฮปปี้เราก็มีความสุขคับ

อย่าลืมเอารูปคุณเป้มาโชว์ กันบ้างนะคับบ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 22:32:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sukanyapupae เมื่อ 2013-8-7 10:06
ครั้งเดียวมันจะเห็นผลไม่คะ หน้าเป้มีกรามไม่ใหญ่ แต่ ...

เหนผลเลยครับ ลองถ่ายรูป Before After ไว้ดูเลยครับผม

ดีเลยครับเป็นคนมีแก้มไม่มีกราม ยิ่งเข้ารูปได้อีกคับ

โบเสร็จผมว่าต้องน่ารักฝุดๆเบย อิอิ นัดวันยังคับ??
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้