ดู: 9531|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกใหม่ หมอยุทธ วีคูน 3 อาทิตย์จ้า.....

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีจ้าชาวดั้งโด่งทุกคน  ก่อนอื่นขอบอกว่าส่วนตัวไม่เคยคิดอยากทำจมูกเลย แต่ด้วยคนใกล้ตัวบอกว่าดวงไม่ค่อยดีทำอะไรก็สำเร็จยาก ลองทำอะไรให้หน้าเปลี่ยนโหงเฮ้งหน่อย ก็มาลงตัวที่ทำจมูกดูจะทำง่ายสุด  เลยมาค้นดูข้อมูลในเวปนานประมาณ 1 อาทิตย์ตกลงเลือก วีคูน เพราะดูแล้วคุณหมอทำสวยดีชอบปลายจมูก ราคาพอประมาณ ก็โทรนัดคิว ต้องขอบคุณน้องไอ ที่เห็นใจคนต่างจังหวัดช่วยหาคิวให้ ได้วันที่ 11 พ.ค. 2556 วันนั้นไปทำกับน้องสาว เราทำคิวแรก น้องสาวคิวสอง
            ไปถึงคลีนิคแต่เช้า พอ 3โมงคุณหมอมาถึงก็เข้าไปคุยกับหมอ คุณหมอคุยดีมากขอชมเลยเคลียทุกปัญหาของเราเจอเนื้อจมูกน้อยทำโด่งมากไม่ได้ แอปนอยเพราะจมูกเราพอมีดั้งอยู่บ้างถ้าทำได้น้อยจะเห็นความเปลี่ยนหรือเปล่า เลยมาถามแฟนเขาบอกความสวยอยู่ที่การเปลี่ยนนิคหน่อยทำเลย ก็ขึ้นเขียงคนแรกเลยกลัวมากประมาณ 10.30 น.หมอก็ลงมือเคสเราทำนานมากหมอบอกต้องเหลาซิลิโคนบางมากเพราะเราเนื้อน้อยมากกลัวเห็นซิลิโคน เราเลือกจมูกปลายหยดน้ำ ตอนทำเจ็บตอนฉีดยาชาน้ำตาไหลพราก ตอนทำคุณหมอกับผู้ช่วยก็ชวนคุยไปเรื่อยให้เราหายเกร็ง แต่ได้ยินเสียงตัดเสียงทำตลอดเสียวมาก เราเป็นคนเขียวง่ายมากผิวบาง ทำเสร็จจมูกเขียวเลย หมอแทบไม่อยากให้ดูกระจก เสร็จเกือบเที่ยง มาดูรูปดีกว่า

ภาพก่อนทำจมูก ดั้งหักพอประมาณ

ช่วงเวลาทรมานของเรา คือ 4 วันแรก ตามที่บอกเป็นคนเขียวง่ายมาก พอมาเจอการรีดเลือดนานเพราะคุณหมอห้าประคบใด ๆหมอบอกเราเลือดเยอะเอาออกไม่หมดซักที ผลออกมาก็เขียวเลย กลัวรอยช้ำไม่หายมาก แต่พอวันที่ 7 ที่ตัดใหม ก็หายหมด  เราตัดใหมที่บ้านไม่ได้กลับมาหาคุณหมอ ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ภาพนี้ปัจุบันประมาณ  20 วัน ส่วนใหญ่ไม่มีคนทักว่าทำจมูกมาเพราะเนียนมากแต่มีคนชมว่าสวยขึ้นใช้ครีมอะไร อิอิ
ดูกันเองแล้วกันว่าสวยขึ้นหรือเปล่า

หน้าเปลี่ยนไปเลย  ดูดีขึ้นจิงๆคับ
สวยขึ้นเลยค่ะ
ตัดไหมที่ไหนค่ะ ตอนตัดเลือกคลีนิคแบบไหนแล้วทางคลีนิคที่ตัดไหมเค้าจะทราบมั๊ยค่ะว่าต้องตัดไหมตรงไหนหรือเราต้องบอกค่ะ ขอโทษที่ถามรายละเอียดเยอะนะคะ พอดีจะไปทำกับคุณหมอแล้วจะกลับไปตัดไหมต่างจังหวัดค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-2 06:21:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lampeay เมื่อ 2013-6-2 01:11
หน้าเปลี่ยนไปเลย  ดูดีขึ้นจิงๆคับ

ขอบคุณคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-2 06:28:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovenoy เมื่อ 2013-6-2 06:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovenoy เมื่อ 2013-6-2 06:43

ต้นฉบับโพสต์โดย tomyum1999 เมื่อ 2013-6-2 01:40
ตัดไหมที่ไหนค่ะ ตอนตัดเลือกคลีนิคแบบไหนแล้วทางคลีน ...

เราตัดไหมที่คลีนิคโคราช ไม่ได้เลือกคลินิคเพราะหมอส่วนใหญ่ตัดได้อยู่แล้วของวีคูนเย็บข้างนอกด้วยหมอบอกตัดง่าย ก่อนอื่นตอนทำจมูกเสร็จต้องแจ้งคุณหมอว่าไม่ได้มาตัดไหมที่คลินิค แฟนคุณหมอจะเขียนกำกับใบนัดว่าให้ตัดที่อื่นได้เพราะคลินิคบางที่จะไม่อยากตัดให้เพราะกลัวเบี้ยวจะมีปัญหา แต่คุณหมอจะบอกว่าตัดได้รับผิดชอบเองทุกกรณี แล้วจะได้ยาเพิ่มมาทานหลังตัดไหม อย่าลืมถามว่าเย็บกี่เข็มเพราะคลีนิคจะถามเพราะกลัวจะตัดไม่หมด ตอนตัดเจ็บนิดน้ำตาร่วงหน่อย ไม่ต้องกังวลนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย lovenoy เมื่อ 2013-6-2 06:28

แก้ไขครั้ง ...

ขอบคุณมากค่ะ
วีคูน คลีนิก
ขอดูรีวิวต่างๆ
จองคิว ปรึกษาเพิ่มเติมได้ที่
line : im.ringke
call : 080-1070790
น้องไอซ์ดูแลทุกคนจร้า

ราคาคิวเดือนสิงหาคม
เสริมใหม่ 12,000
แก้ 14,000-17,000 แล้วแต่เคสและอาการ
ใครอยากได้คิวเร้วรอเป้นคิวสำรองติดต่อได้เรยไอซ์กับพี่อู๋ทำงานที่คลีนิกรับลูกค้าทุกวันจร้ะ

แสดงความคิดเห็น

คุณไอซ์หรือ คุณเอมมี่ก็อได้หรือคะ  โพสต์ 2013-6-6 01:07
พี่น้อย หน้าดูยาวขึ้น ตาก็ดูโตขึ้นเยอะเลยค่ะ อิอิ สวยๆๆๆๆ ต่อไปนี้คงดวงดีละเนอะ 555+  
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-3 22:02:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย catwalk39 เมื่อ 2013-6-3 09:36
พี่น้อย หน้าดูยาวขึ้น ตาก็ดูโตขึ้นเยอะเลยค่ะ อิอิ สว ...

น้องสาวพี่ก็สวยขึ้นมากจมูกโด่งหน้าเปลี่ยนเยอะเลยนะ ไปสวยพร้อมกันแต่ไม่มีเวลาเจอกันเลย
ยืนยัยอีกหนึ่งเสีงนะคะว่าหมอนกน่ารักทำสวยใจดีมากๆด้วยจร้า
สวยคมมมากกเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคะ  โพสต์ 2013-6-6 19:51
สวยขึ้นจริงๆค่ะ หน้าเด็กด้วย
ราคาพี่ทำมาเท่ารัยค่ะ
ขนาดโด่งมาก ไม่ได้ ก้อยังสวยเรยละจ้าา
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-19 23:20:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jeab-min เมื่อ 2013-6-18 14:30
ราคาพี่ทำมาเท่ารัยค่ะ

10,000  จ้า
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-19 23:21:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ต้นอ้อ1 เมื่อ 2013-6-18 19:06
ขนาดโด่งมาก ไม่ได้ ก้อยังสวยเรยละจ้าา ...

ขอบจัยจ้า
สวยแล้วจร้าาา ไอซ์เองนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้