123456
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: esso_bu
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกผิดรูปทรงจากการทำโอเพ่นหมอศรัณย์ อินทามระ43

[คัดลอกลิงก์]
ส่วนตัวทำจมูกกับคุณหมอศรันมาสองอาทิตย์แบบเปิดโอเพ่นเช่นกันค่ะเพื่อนทักหมดว่าหน้าเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นมากๆค่ะ ไม่ผิดหวังที่มาใช้บริการที่นี่ค่ะ
127#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-6 16:01:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
zigzag456 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-7 15:58
ส่วนตัวทำจมูกกับคุณหมอศรันมาสองอาทิตย์แบบเปิดโอเพ่ ...

ดีแล้วครับผม  หลังๆคุณหมอน่าจะปรับปรุงแก้ไขบริการแล้วดีใจด้วยคับ ^^
128#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-6 16:01:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wipapawan ตอบกลับเมื่อ 2015-7-7 16:34
เสริมจมูกกับคุณหมอโอภาส เป็นทรงหยดน้ำ สวยและเข้ากับรูปหน้าค่ะ โดยส่วนตัวชอบมากค่ะ

ขอข้อมูลหมอหน่อยดิคับ ^^
129#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-6 16:08:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
punnikamo ตอบกลับเมื่อ 2015-7-7 09:43
เราคนนึงก็ทำจมูก แบบโอเพ่นกับหมอศรัณย์คะ อินทามระ43  ...

คุบกับแก้กับหมอ 2 รอบครับก็ยังไม่หาย ตอนนี้ก็ยังไม่เลือกว่าจะให้หมอไหนแก้ครับเพราะว่าถอดซิลิโคนออกแล้วก็ยังเอียง  เพราะจิงๆถ้าคนที่มีความรู้หน่อยจะทราบว่าทำโอเพ่น มันคือการดูถึงโครงสร้างของจมูกเลยว่ามีปัญหาตรงไหนก็แก้ตรงนั้นอะคับ ไม่งั่นจะเสียเงินมาทำโอเพ่นทำไมละคับถูกไหม  ยอมรับว่าหมอศรัณย์ก็ทำสวยทำเก่งนะฝีมือดี แต่ด้วยเหตุลอะไรก็ตามแต่ เมื่อเกิดแคสมีปัญหาก็ต้องรับผิดชอบด้วย ผมโอเคนะ แก้สองรอบยังเป้นอีก ก็ตกลงกันว่าคืนเงินซึ้งผมก็ขอเต็มจำนวนด้วย หมอก็ให้ผมก็แฮปปี้ แล้วก็มีการทำสัญญาหนังสือว่าหมอจะไม่รับผิดชอบใดๆอีก ผมก็ไม่ติดค้างอะไร แต่มาแชร์ประสบการณ์อะคับ ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับว่าใครจะตัดสินใจอะไรยังไงแค่นั้นเอง  ผมเป็นแค่ผู้ผ่านประสบการณ์  บางทีอาจจะทำให้แฟนคลับคุณหมอไม่พอใจก็ต้องขอโทษด้วย แต่ก็อย่างที่ว่าแหละครับโอเพ่นคือการทำเพื่อแก่ไข้โครงสร้างหลักๆๆ แต่ก็หลักฐานอยู่บนหน้าอะคับมันบุ๋มและเอียงไป ผมก็ทำให้มันเอียงเองไม่ได้นะอย่าลืม 55555++++  ขนาดคนใกล้ตัวผมไปทำมาก็มีปัญหาคล้ายๆกัน คนในเนทก็โทรมาก็มีปัญหาคล้ายๆกัน อันนี้ก็ต้องยอมรับความจริงนะครับ  
130#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-6 16:14:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย esso_bu เมื่อ 2015-8-6 16:22
Nats9 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-7 01:48
แต่คุณหมอก็คืนเงินค่าผ่าตัดให้น้องไปครบทุกบาทแล้วน ...

ถูกต้องครับผม คุณหมอคืนเงินมาครบทุกบาททุกสตางค์เลยครับไม่ปฎิเสธ
อันนี้ผมแค่ลงแคสไว้เป็นวิทยาทาน ที่เหลือก็แล้วแต่วิจารณญาณของแค่ละบุคคลครับ
เพราะนี้คือบอร์ดเอาไว้คุยกันนะครับเรื่องศัลยกรรมผมก็คุยทั่วไปถูกบอร์ด
อีกอย่างกระทู้นี้ลงมาประมาณ 2 ปีแล้วครับ  ทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ด้วยก็มีลูกค้าหมอและคนที่มีปัญหาโทรมาพูดคุยปรึกษากัน ผมถือว่าทำบุญนะคับ ไม่มีเจตนาอะไรเลย เพราะถ้าคนมั่นใจเค้าก็ไม่อ่านกระทู้หรอกครับเค้าก็ไปทำเล ถูกไหม???  ถ้ามั่นใจสักอย่างผมว่าเรื่องแค่นี้สิวๆคับ เพราะคนอื่นหมออื่นแคสอื่นๆเค้าก็ลงกัน  ส่วนเรืองเงินถ้าทำดี ทำโอ ผมจ่ายเต็มที่ครับไม่ต้องห่วงคิดได้ตามจิงเลยถ้าใครทำดีนะครับ  ประเด็นือมันไม่ใช่ปัญหาเรื่องเงินไงครับ  และผมก็ไม่อยากเจ็บตัวและเสียเวลาฟรีๆด้วยอะ  คนอื่นก็เช่นกัน  มันถึงได้มีการพูดคุยเเลกเปลี่ยนทัศนคติไงคับ  เเละอีกอย่างคนไข้หรือลูกค้าจะไปหรือไม่ไป ผมก็บังคับใครไม่ได้อยู่แล้วว่า คุณต้องไปทำนะ คุณต้องไม่ไปนะมันแย่มาก ผมไม่เคยพูดเลยเวลาใครโทรมาปรึกษา ยังบอกด้วยซ้ำว่ามันอาจจะเป้นคราวซวยของเรา ้เรื่องแบบนี้อยู่ที่ดวงด้วย หลายๆปัจจัยครับ  

ปล. อีกอย่างแคสผมก็คือแคสจิงรูปก็มี คนที่เข้ามาชมผมเชื่อว่าเค้ารับประทานข้าวครับ ไม่ได้กินหญ้า หลักฐานมันอยู่บนหน้าคับ ถึงจะโดนฟ้องหรือโดนว่ายังไง แคสที่มันมีปัญหาผมก็ยังมีหลักฐานอยู่  ต้องขอบคุณมากสำหรับความหวังดี  ผมคือลูกค้าที่ใช้บริการจิงนะคับ ไม่ใช่หน้าม้า ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรเลย มีแต่ความหวังดีและจิตอันเป็นกุศลจิงๆคับ
131#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-6 16:15:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Yukittylovelove ตอบกลับเมื่อ 2015-7-6 13:53
เมโกะ หมอมนัสเลยค่ะครั้งเดียวจบ

ขอบคุณครับยังไงผมจะศึกษาข้อมูลไว้เป็นทางเลือกนะครับ ^^
เหมือนกันเลย เราทำโอเพ่น ใส่หลังหู+เนื้อเยื่อเทียม ตอนนี้ปลายจมูกดูแปลกๆ เหมือนเอาเนื้อมาแปะไว้ ไม่เป็นธรรมชาติและยังแหว่งๆ บางจุด กำลังเครียด เราทำที่นี่ผ่าตัดมา 4 ครั้งละ เราไม่ท้อนะ แต่พ่อเริ่มจะลงมายุ่งด้วยละ เขาจะให้ฟ้องหมออย่างเดียวเลย เราก็เครียด กำลังจะหาทางออกที่ใหม่ เพราะทำที่นี่ ทุกๆ 3 เดือนหลังทำ มักมีปัญหาตรงที่แผล  2 วันก่อนมีพลาสม่า ไหลออกมาเอง ช่วงกลางจมูกบวมๆ ตอนนี้ก็ยังบวมๆแข็งๆ เครียดพ่อบอกให้ไปหาหมอที่ใหม่ ไม่ให้ผ่ากับที่นี่แล้วอ่า แต่ก็แปลกเควสคนอื่นหมอทำออกมาสวยเยอะมาก ทำไมของเราถึงมีปัญหาเยอะมากมายขนาดนี้ ตอนนี้ก็สนใจหมอเฉลิมอยู่ นายว่าไงถ้าจะขอไลน์ไว้พูดคุยกันเรื่อง จมูก แล้วตอนนี้นายเล็งใครไว้ครับ จมูกเป็นไงมั้ง ไลน์เรา 9leng นะครับ

แสดงความคิดเห็น

อ่อ เราทำที่ Century health Clinic นะกับหมอนก หมอแซม  โพสต์ 2015-8-13 13:37
133#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-23 21:26:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
iLengz ตอบกลับเมื่อ 2015-8-13 13:35
เหมือนกันเลย เราทำโอเพ่น ใส่หลังหู+เนื้อเยื่อเทียม ต ...

แอดไลน์มาคุยดิ Esso_BU ตอนแรกเล็งหมอเดียวกับที่นายไปทำแหละคับ แต่ตะหงิดว่าอัดโปรโมทเยอะเกินไป แล้วเห็นรีวิวบางอันอะไม่ได้สวยทุกแคส ตอนนี้เลยพักไว้ก่อน ต้องเลือกดีๆอะคับกลัวพลาด อยากได้หมอที่เก่งและใจเย็นค่อยๆทำงี้
134#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-23 21:26:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
iLengz ตอบกลับเมื่อ 2015-8-13 13:35
เหมือนกันเลย เราทำโอเพ่น ใส่หลังหู+เนื้อเยื่อเทียม ต ...

แอดไลน์มาคุยดิ Esso_BU ตอนแรกเล็งหมอเดียวกับที่นายไปทำแหละคับ แต่ตะหงิดว่าอัดโปรโมทเยอะเกินไป แล้วเห็นรีวิวบางอันอะไม่ได้สวยทุกแคส ตอนนี้เลยพักไว้ก่อน ต้องเลือกดีๆอะคับกลัวพลาด อยากได้หมอที่เก่งและใจเย็นค่อยๆทำงี้
สู้ๆนะค้า ลองศึกษาผลงานหมอมนัส เมโกะรึยังค่ะ
ส่วนใหญ่คนที่แก้หบายๆรอบมาจบที่หมอมนัสทั้งนั้นเรย
ราคาแรงแต่จบทีเดียว ลองศึกษาหรือเข้าไปปรึกษาฟรีนะค่ะ
เราชอบดูรีวิวละเหนคนไปแก้เยอะะ ลองดุน้าาสู้ๆค้า
เราก็ทำโอเพ่นมาค่ะ ทรงเสียหายอย่างแรง เสียใจที่สุดที่เราเลือกทำวิธีนี้ เราทำกับหมอเบนซ์ คลีนิคมาสเตอร๋พีซ  อย่าหลวมตัวเชื่อรีวิวเข้าไปแก้ที่นี่ล่ะ เดี๋ยวจะเสียใจรอบสอง จมูกเราก๋อนแก้โอเพ่นเราเสริมซิลิโคนมาก่อน แถมสันโด่งกว่าตอนทำโอเพ่นอีก แล้วก็ไม่เอียงด้วย แต่โอเพ่นนี่สิ เรางงมาก ทำไมจมูกเราทั้งคดทั้งเอียงเลย แถมตัดปีกจมูกเราก็ไม่เท่ากัน แต่งปลายจมูกเราก็น่าเกลียดมากๆ  ตอนนี้ได้ที่แก้กันหรือยังค่ะ
ตอนแรกเราสนใจจะแก้กับหมอมนัส แต่โทรไปคุยกับจนท. เขาบอกว่าหมอมนัสไม่แก้แบบเปิด ให้เราแก้กับหมอศุภศิษฏ์  รีวิวของหมอศุภศิษฏ์ก็น้อย แต่งานก็ออกมาดูดี ธรรมชาติ ไม่โอเวอร์ ไม่แฟชั่น  ลองเซิร์สหาชื่อหมอศุภศิษฏ์ หมอแอ๊ด ดูนะ  ส่วนตัวเรามีนัดเข้าไปคุยกับหมอวันเสาร์นี้ แค่ปรึกษาก่อนว่าจะแก้ไขยังไงได้บ้าง เรารู้มาว่าหมอประจำที่ รพ.พญาไท 2 ด้วยเราเลยไปที่นั่นสืบราคาก่อน  

จมูกที่เราโอเพ่นเสียมา ลองเข้ามาดูรูปในบล็อกเราได้ เราลงไว้แค่รูปจมูก เดี๋ยวรอสักพักเราจะแก้ไขบล็อกใหม่ให้เห็นชัด ๆ เพราะจุดที่มีปํญหาหลายจุดมาก ๆ ทั้งแผลตัดปีกด้านในก็เป็นไม่ติดกันเห็นเป็นรอยขีด อย่างเครียดอ่ะ

http://www.dungdong.com/home.php ... do=blog&id=2299
หมอเดียวกันเลยค่ะ ทรงเอียงๆโค้งๆตรงกลาง กำลังเก็บเงินแก้ค่ะ
เราเพิ่งเเก้จมูกเเบบโอเพ่นใช้กระดูกอ่อนหลังหู ของเดิมเราเอียงซ้ายเเละเกือบทะลุข้างใน เเถมกระดูกจริงเราหายไปเพราะขาsiliไปดันเป็นเวลานานมากจนคุณหมอต้องซ่อมเเละเเต่งให้ใหม่..ทำมาได้วันที่4เเล้ว เเต่ไม่ใช่กับหมอศรัณนะ
แย่จัง พอดีผมกำลังจะทำโอเพ่นกับคุณหมอพอดี เอาไงๆ??
123456
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้