เจ้าของ: esso_bu
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกผิดรูปทรงจากการทำโอเพ่นหมอศรัณย์ อินทามระ43

[คัดลอกลิงก์]
ลืมไปเรากำลังมีแพลนว่าจะทำกับหมอศรัณย์ หรือ หใอนพรัตน์ ดี
เปนกำลังใจให้ คัฟ

ทิ้งไว้สักหน่อย แล้วค่อยแก้นะคัฟ
เป็นกำลังใจให้นะคับ
เราเป้นหนึ่งในนั้นค่ะ เราไปแก้กับหมอฉันทัส หมอบอกว่าในจมูกเราเป็นร่อง ทำยากมากค่ะ หลังจากเราแก้กับหมอศรัณย์2รอบแล้วแย่กว่าเดิม อารมณ์ยิ่งแก้ยิ่งหนักอ่ะ
ฟังจากที่น้องเล่ามา ตอนนี้จมูกคงบอบชำ้และโครงสร้างภายในคงถูกทำลายไปเยอะ  ตอนนี้หมอที่น้องต้องมองหาคือหมอที่จะต้องสามารถแก้โครงสร้างจมูกให้กลับมาเหมือนเดิมพร้อมกับจัดแต่งให้ได้รูปทรงตามที่น้องต้องการ ( Reconstruction) ซึ่งแตกต่างจากการผ่าแล้วก็ใส่แท่งซิลิโคนเหมือนทั่วๆไป ผมแก้จมูกมาเจ็ดครั้ง  เจ็บตัวมาเยอะเพราะไม่หาขัอมูลให้ดีก่อน เสียเงินไปเยอะมากกกกกกกก  แต่สุดท้ายไปจบที่หมอคัมภีร์ ทีเดียวจบ จากจมูกที่พังยับเยินตอนนี้พอใจกับจมูกมาก คุณหมอเป็นท่านแรกๆที่ใช้กระดูกหูและซี่โครงตัวเอง และเป็นคนเริ่มใช้ กลอเท็กในการทำจมูก จะเอาโด่งและมีหยอดนำ้แค่ไหนสั่งได้ และไม่ต้องกลัวทะลุ  แพงหน่อยแต่ความสะอาดและดูแลคนไข้สุดยอด ผมเจอมาเยอะแหละหมอที่บอกเก่งๆแต่พอมีปัญหากลับมาโทษเรา แต่กลับท่านนี้ผมส่งเพื่อนไปหลายสิบคนไม่มีผิดหวังคบ  ถ้าอยากดูจมูกผม หลังไมล์คับ  
เคียดเลย จองไปแล้วด้วย กลัว
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-18 01:10:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tammy2517 เมื่อ 2013-8-4 17:57
ฟังจากที่น้องเล่ามา ตอนนี้จมูกคงบอบชำ้และโครงสร้าง ...

ขอบคุณมากๆคับ  ตอนเน้ผมก็ยังลังเลว่าจะให้หอไหนแก้ ก็พอได้ยินได้เห็นฝีมือหมอคัมภีร์อยู่ แล้วราคาทำเท่าไหร่อะคับ 50000 กว่าแน่ๆเลย ใช่ไหม แล้วหลังไมค์มาครับ ไลน์ผมesso_bu รอนะคับ
พิกุล คลีนีก กะ kongju ค่ะ เห้นเเก้มาหลายเศส แล้วค่ะ แต่ราคาเเอบเเรงนีสนึงน่ะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ ได้ดูรีวิวที่คุณเสริจมูกกับคุณหมอฉันทัสด้วย ทำไมถึงแก้ล่ะคะคุณหมอทำจมูกมีปัญหาหรือคะ
เราก็แย่ค่ะ แก้มา5ครั้ง 5ที่ 5หมอ

เราไม่หวังให้สวยแล้ว แค่รูจมูกไม่พิการ(จากหมอที่ผ่าข้างเดียว เย็บข้างเดียว ในตำแหน่งที่ไม่ควร เนื้อปลายหายและเกิดการดึงรั้งจนรูจมูกผิดรูป มาทราบทีหลังจากหมอจำนงค์ว่า หมอท่านนี้เป็นหมอทำคลอด ไม่ได้หมอศัลโดยตรงค่ะ)

เป็นหลุมตรงร่องตา (ที่เกิดจากการเลาะพังผืดของหมอชื่อดังคนนึง)

เอียงซ้ายตลอด หลังจากทำครั้งที่3กับหมอท่านนึง ที่ทำประมาณ3ชม ไม่รู้ทำไรบ้าง แต่โครงสร้างจมูกคงเปลี่ยนไป เพราะหลังจากนั้นแก้กับใครก็เอียงไปเดิม ทั้งที่กระดูกเราตรงปกติ ในการทำครั้งที่1และ2

ตอนนี้แก้กับหมอเฉลิมมาได้อาทิตย์นึงละค่ะ ยังไม่เห็นอะไรมากนัก แต่หมอทำรูจมูกเราหายพิการแล้วค่ะ อย่างน้อยก็ใกล้เคียงกับคนธรรมดาแล้วค่ะ ร่องที่โดนเซาะจนเว้าก็ไม่เห็นเลย หายไปเลย ถ้าเป็นแบบนี้ไม่มีปัญหาอะไรอีก เราจะกลับไปกราบเท้าหมอจริงๆเลยค่ะ

เราสิงอยู่เวปดั้งโด่งมานานมากค่ะ หลายพันชั่วโมงตั้งแต่ยังไม่เป็นสมาชิก เราก็ฝันว่าอยากมีรีวิวสวยๆกับเค้าบ้างสักอัน ถ้าประสบผลสำเร็จ แต่จนป่านนี้เรายังทำรีวิวที่ภาคภูมิใจไม่ได้เลย ก็หวังไว้ว่าจะได้ทำค่ะถ้าครั้งนี้ออกมาดี

คุณเจ้าของกระทู้สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ!
ถ้างบสูงหน่อยก็หมอ กุศล เฟเชียลคลีนิกเลยค่ะ ไม่ถึงแสน

แกทำให้ดาราหลายคน ปอย, น้ำฝน ฯลฯ

หรืองบสูงมากๆ เล่นหมอสมศักดิ์ รัชดา 24

หรืออยากทรงโด่งๆ สวยๆ ก็หมอเฉลิม ฟอร์จูน

สามหมอนี้เรามั่นใจใสฝีมือนะ แต่เราขอเก็บเงินก่อน

อยู่ต่างประเทศ ไม่มีเวลาไปแก้จมูกเลย

ต้นฉบับโพสต์โดย mimimako เมื่อ 2013-9-9 02:16
เราก็แย่ค่ะ แก้มา5ครั้ง 5ที่ 5หมอ

เราไม่หวังให้สวยแล ...

หัวอกเดียวกันเลยค่ะรบกวนขอไลนฺ์ได้ไม๊ค่ะ ;)
น่ากลัวค่ะมีแพลนจะไปทำจมูกหยดน้ำเมื่อนก่อนฝีมือหมอศรัญดีมากทำมาสิบกว่าปีแล้วค่ะตอนนี้ปลายจมูกเริ่มบางค่ะหมอแนะนำทำแบบโอเพ่น พอดีเป็นลูกค้าเก่าคิดไม่แพง ซักกลัวแล้ว
ไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ
เพิ่งมาเห็นกระทู้นี้ของตัวเองอ่ะ สู้ๆนะ ถ้าเจอหมอที่เก่งงานแก้แบบนี้จะมาสะกิดอีกที ขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลนะ ไม่ได้ว่าหมอไหนไม่ดีหรอก แต่โล่งใจเหมือนกันที่ไม่ได้ไปทำ
มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย marvell69 เมื่อ 2013-5-28 18:24
ลองไปปรึกษาหมอสุชาติ อนุสาวรีย์คลีนิค สิครับ ผมก็เล ...

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
เราเคยเข้าไปปรึกษาหมอศรัณย์มา 2 ครั้ง ของเราปรึกษาเคสแก้
เราทำจมูกมาได้ 12 ปีแล้ว อยากแก้แบบโอเพ่นมีปลายหยดน้ำ แต่จมูกเราเนื้อน้อยและบางมก
เราไปปรึกษาหมอครั้งแรกบอกว่าทำได้ เราก็ยังไม่ตัดสินใจทำ อีกครึ่งปีเราก็ไปปรึกษาอีกรอบตั้งใจว่บครั้งนี้
ตัดสินใจทำแน่ๆ แต่หมอศรัณย์บอกทำไม่ได้ ทำมาก็ไม่ค่อยต่างไปจากเดิมเท่าไรอย่าทำเลย เก็บเงินไว้เถอะ!!!
เรา งง??? กับหมอมากๆทำตอนแรกบอกทำได้ แล้วพออีกครั้งบอกทำไม่ได้ พูดไม่เห็นเหมือนกันเลย สรุปเราก็ไม่ใด้ทำ
แต่ก็ดีแล้วที่ไม่ได้ทำ เราก็ค้นหาต่อไปเรื่อยๆ ว่ามีหมอท่านไหนบ้างที่ทำจมูกปลายบางให้เป็นหยดน้ำได้ จนเราไปค้นหาและดูรีวิวแล้ว
ก็ได้ค้นพบ คุณหมอ "พิชาญศักดิ์" V-Plast คลินิค อยู่ที่บางแสนชลบุรี เราได้ไปปรึกษากับคุณหมอ และตอนนั้นเราลุ้นมากๆเลยว่าคุณหมอจะทำให่ได้มั้ย เพราะเคสเราไม่ค่อยมีหมอท่านไหนทำให้ คุณหมอให้ำปรึกษาแนะนำดีมาก และบอกว่าทำได้ เราดีใจมากๆ เราทำถามหมอว่าทำออกมาแล้วจะดีมั้ยเปลี่ยนมั้ย เราชอบที่หมอพูดมากๆ หมอบอกว่า ถ้ากล้าเปลี่ยนหมอก็กล้าจะทำให้ เราเลยตัดสินใจทำกับคุณหมอ
ตอนทำมาได้ 11 วันแล้ว จมูกยังบวมๆอยู่ แต่ก็เห็นปลายหยดน้ำได้จัดเจน หมอเก่งมากๆ เราแก้จมูกเสริมซิลีโคนใหม่ เอากระดูกหลังใบหูมาใส่ปลายจมูกให้หยดน้ำละเย็บเก็บปีกแบบไม่มีแผล ออกมาเป็นที่พอใจสำหรับเรามากๆ แต่ตอนนี้ยังบวมๆอยู่ รอให้จมูกยุบลงกว่านี้จะมารีวิวให้ดู ลองไปปรึกษาดูนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย moveon12 เมื่อ 2013-9-9 08:35
หัวอกเดียวกันเลยค่ะรบกวนขอไลนฺ์ได้ไม๊ค่ะ ;) ...

ลองไปปรึกษาหมอ พิชาญศักดิ์ ที่บางแสนชลบุรีดูนะคะ
เพราะตอนเราจะแก้จมูกก็ไม่มีหมอท่านไหน แก้ให้เลยบอกทำไมได้แล้ว
เพราะปลายบางมาก แต่คุณหมอพิชาญศักดิ์แก้ให้ได้ เราทำมา 11 วันแล้ว
ลองปรึกษา หรือดูรีวิวของคุณหมอก่อนก๊ได้นะคะ
96#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-24 14:33:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumaruko เมื่อ 2013-8-19 08:05
พิกุล คลีนีก กะ kongju ค่ะ เห้นเเก้มาหลายเศส แล้วค่ะ แต่ ...

ช่ายๆราคาแรงไปนิดนึ่ง ไม่ไหวอะ
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-24 14:34:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mareampk เมื่อ 2013-9-9 01:07
เป็นกำลังใจให้นะคะ ได้ดูรีวิวที่คุณเสริจมูกกับคุณห ...

4 ครั้งแรก ทำกับหมอฉันทัสครับ แต่ไม่เวิร์คให้โอกาสมาสี่รอบทำจนไม่ไหวอะ พอเปลี่ยนไปหมอศรัณย์หนักกว่า เล่นเอาซะพิการเลยครับ จมูกบุบไปข้างนึ่ง ถอดซิลิโคนเเล้วก็บุบอยู่
98#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-24 14:36:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mimimako เมื่อ 2013-9-9 02:16

เราไม่หวังให้สวยแล ...

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดีๆ  ทำมาไม่สวยก็คงต้องแก้กันไป ผมก็ไม่อยากทำออกมาสวยเวอร์อะไรหรอก แค่ขอให้ดูดีเป็นปกติพอเเล้ว
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-24 14:37:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jeff เมื่อ 2013-9-9 03:22
ถ้างบสูงหน่อยก็หมอ กุศล เฟเชียลคลีนิกเลยค่ะ ไม่ถึงแ ...

ผมก็เลงๆหมอไว้ PAI Clinic และ กมล ทาวน์อินทาวน์อะครับ น่าจะทำแล้วไม่มีปัญหามากเพราะเป็นโรงพยาบาล
100#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-24 14:37:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tae_jao เมื่อ 2013-9-9 04:59
สู้ๆคร้าบบ

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้อาการดีขึ้นมากเเล้วครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้