เจ้าของ: esso_bu
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกผิดรูปทรงจากการทำโอเพ่นหมอศรัณย์ อินทามระ43

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-29 18:19:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Punoi เมื่อ 2013-5-29 17:40
ใจเย็นค่ะ ช่วงแรกจะนอยด์ๆคิดไรไม่ค่อยออก เราก็เป็นน ...

คับ ขอบคุณมากคับจมูกแรกผม ทำหมอฉันทัสคับ 5555 แต่ว่าไม่ชอบทรงแกทำจมูกทรงงุ้มๆแล้วปลายเหลาซิลิโคนไม่เกลี้ยงคับ เจ็บปลายตลอดเลยถึงทำใหม่คับ แต่ทำกับแกมา 4 รอบ แล้วเจ็บตลอดคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย esso_bu เมื่อ 2013-5-29 18:19
คับ ขอบคุณมากคับจมูกแรกผม ทำหมอฉันทัสคับ 5555 แต่ว่าไ ...

อุ๊ยยย งั้นคงต้องตัดหมอฉันทัสไปก่อนสินะ ปูก็เจ็บปลายจมูกยิ่งเวลาเจออากาศเย็นจะแสบจากข้างใน ทำกับหมอศรัณย์นิแหละ ไม่ดีเลยสักอย่าง ทั้งทรงทั้งคุณภาพ เสียดายความรู้สึกจริง เหตุการณ์คร้ายๆคุณแหละแค่ทำแบบธรรมดาไม่ใช่โอเพ่น ขอให้เจอหมอที่แก้ไขได้นะคะ สู้ๆ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-29 18:52:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Punoi เมื่อ 2013-5-29 18:41
อุ๊ยยย งั้นคงต้องตัดหมอฉันทัสไปก่อนสินะ ปูก็เจ็บปล ...

ผมทำแบบโอเพ่นกับหมอศรัณย์ครับ แกทำไม่เก่งอะเราว่าเคสหลุดโอเพ่นเยอะ ที่ตอนเน้เครียดคือแกเอาเนื้อเราออกสองข้างไม่เท่ากัน บุ๋มลงไปเลยข้างนึง อีกข้างก็บวมขนาดถอดซิลิโคนยังแก้ไม่หายเลย  นี่ไม่รู้ว่าจะมีเคสหลุดแบบผมอีก กี่คนผมไม่ยากให้คนอื่นโดนเหมือนผมเลยคับ มันเสียเวลา เสียเงิน เสียความรู้สึก
จิงๆแล้วถ้าแกรู้ตัวว่าทำโอเพ่นไม่เก่งไม่น่ารับทำเลยอะ เพราะผู้บริโภคก็ไม่ใช่หนูทดลองให้แกมาทำซี่ซัวนะที่จิง ขนาดลูกน้องแกในคลินิคยังเบี้ยวเลย บางคนก็ถอดจมูกพัก บางคนก็ทำแล้วแบบทรงแย่มาก
เป็นเหมือนกันทุกอย่างคะอีกข้างแห่วงอีกข้างบวมเหมือนคนพิการใครเห็นก็บอกของเดิมดีกว่าเยอะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-29 22:40:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย supeeya เมื่อ 2013-5-29 21:28
เป็นเหมือนกันทุกอย่างคะอีกข้างแห่วงอีกข้างบวมเหมือ ...

แล้วพี่ไปแก้หมอไหนมาอะคับผม แล้วมันหายไหมอ่ะ ผมซีเรียสมาก กลัวมันไม่หาย ผมคิดว่าหมอศรัณย์ทำโอเพ่นไม่เก่งอะ ฝีมือแกตกมาก ถ้าย้อนกลับไปได้จะไม่ทำเลย ของเดิมดีกว่าเยอะจิงๆ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-29 22:44:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย กัน222 เมื่อ 2013-5-29 21:49
โอเพ่นนี้ใส่กระดูกหูหรือในจมูกคะ ช่วยตอบทีหาหมอแก้ ...

โอเเพ่น จิงๆต้องกระดูกในจมูก กับกระดูกหลังหู มันชวยเรื่องปลายบางใสแดงคับ แต่ถ้าแนะนำนะถ้าเสริมอยู่แล้วต้องพักจมูก ก่อนคับ ถ้ามันแข็งแรงแล้วค่อยเสริมหลังกฟู แต่อย่าเอาหมอศรัณย์นะคับ หมอแกโกหกตอนผม ทำอะเค้าบอกใช้กระดูกหลังหู พอทำเสร็จไม่เห็นมีแผลหลังหูเลย แก ก็แถ่บอกว่าใช้กระดูกใน จมูก สรุปเอาจิงๆ มันไม่มีกะดูกอ่อนเลย ลองดูหมอ ที่ดังเรื่องโอเพ่น จิงๆแพงหน่อยแต่ว่าชัวส์กว่า ไม่ต่องมาโดนหลอกแบบผม
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-29 23:01:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย กัน222 เมื่อ 2013-5-29 22:51
เครียดจังเนอะ แก้ใหม่ดีขึ้นก้อดีไป แต่เราจะคาดหวังก ...

พี่ก็คงไม่ซวยซ้ำแน่ๆหรือเปล่า 555  แต่สงสัยต้องแก้ด้วยโอเพ่นดูว่าเกิดอะไรกับข้างใน จมูก โครงสร้างเรา โอเพ่นทั่วไปค่าทำอยู่ราว 55000 ถึง 65000 พี่เห็นหมอศรัณย์ทำไม่แพง 25000 เลยคว้าปั๊ป คว้าน้ำเหลวเลย 5555 ลองดูดีๆนะพค6ก็เป็นกำลังใจให้ทุกคน
ตอนนี้ถอดมาเกือบ2ปีแล้วก็ไม่ได้แก้คะแต่ปล่อยไปเลยทรงก็ดีขึ้นนิดหน้อยแต่ที่แน่ๆคือจมูกเสียไปเลย
ของเก่าดูตรงกว่าแถมตััดปีกให้ไม่เท่ากันน่าเกลียดกว่าของคุณหลายเท่าเลยตอนแรกนอนไม่หลับเลยน่าจะเลิกอาชีพนี้ได้แล้วหมอศรัณย์
ขนาดทำนมยังไหลออกข้างเลยเวลานอนอ่ะคะหมดเป็นแสนผลงานห่วยมาก

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-30 14:52:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย supeeya เมื่อ 2013-5-30 12:14
ตอนนี้ถอดมาเกือบ2ปีแล้วก็ไม่ได้แก้คะแต่ปล่อยไปเลยท ...

วันนี้ผมก็ไป ปรึกษาอาจารย์หมอมาคับ หมอศรัณย์ทำไม่เท่ากัน จิงๆหมอบอกว่าเย็บรั้งไม่เท่ากันอะไรประมานนี้ แล้วผังผืดเราเค้าก็ขูดออกไาเท่ากัน เป็นเรื่องใหญ่เลย  ต้องเสียเงินไม่ต่ำกว่า 40000 คับ หมอศรัณย์พอมีปัญหาคืนเงินจิงนะแต่ก็ไม่มีการ ตามผลงานที่ทำเสียไว้ ขอรูปก่อนทำก็ไม่ยอมให้ ไม่อะไรเลย แย่มากคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย esso_bu เมื่อ 2013-5-29 18:52
ผมทำแบบโอเพ่นกับหมอศรัณย์ครับ แกทำไม่เก่งอะเราว่า ...

ไม่ใช่แค่โอเพ่นหรอกค่ะ เราแก้แบบธรรมดายังไม่ดีเลย แก้มา2รอบ ซิลิโคนโยกได้ เหลาเป็นคลื่นๆ ชุ่ยจะตาย
เหมือนแก้ไขไม่เป็นมากกว่า ตอนปรึกษาเราบอกอยากได้แบบนั้นนี้ ทำได้ไม๊ หมอตอบอย่างเดียวว่าได้ๆๆ
ทำหน้าใจดีๆ แต่พองานไม่ดีก็พูดเหมือนโทดหน้าเราว่าทำแบบนั้นไม่ได้ ทำได้แต่แบบนี้ ทำหน้าเหนื่อยๆใส่เราด้วย
ชอบว่าหมอคนอื่น อันนี้เรื่องจริง แต่ไม่เคยว่าตัวเองเล๊ย ใครจะทำคิดให้ดีๆ ใครบอกว่าจรรยาบรรณสูงอย่าเชื่อเลย
คุณได้เงินคืนถึงว่ายังดี เพือนเราอีกคน ทำด้วยกัน แต่2เดือนต้องถอดออก เงินก็ไม่ได้คืน ตอนนั้นแก้15000นะ
ทุกวันนี้ไปฉีดฟิลเลอร์ ร้อยไหม หมดไป 50000 เราเกือบหลวมตัวแก้ครั้งที่3 แกบอกให้โอเพ่น แต่ต้องเพิ่มเงิน
เราเห็นคนไข้หมอที่โอเพ่น ปลายใหญ่มาก เลยไม่ทำค่ะ ขยาดหมอศรัณย์ หน้าม้าก็เยอะ คิดได้เมื่อสาย (บ่นๆๆๆค่ะ แหะๆ)
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-30 17:19:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Punoi เมื่อ 2013-5-30 15:44
ไม่ใช่แค่โอเพ่นหรอกค่ะ เราแก้แบบธรรมดายังไม่ดีเลย  ...

ฝีมือหมอศรัณย์ตกจิงๆแหละเคสหลุดเยอะ ตอนแรกเราจะไม่อะไรนะ แต่เห็นแล้วไม่อยากให้คนอื่นมาเป็นแบบเราเพราะว่ามันเสรยโฉมเสียรูปทรงแล้วแก้ยาก หมอตอนแรกก็บอกทำได้พอมีปัญหาชอบโทษเป็นความผิดเราอะ  คนทำมันหมอไม่ใช่หรอ แล้วไอ้ที่บอกทำโอเพ่นกระดูกหลังหูอะก็ลวงโลกนะจ๊ะ ตอนแรกบอกใช้หลังหูทำไปทำมาอ่าวกระดูกหูฉันทำไมยังอยู่หละ  สรุปนางบอกใช้กระดูกในจมูก แต่จับดูไม่เห็นมีเลยซิลิโคนชัดๆ จิงๆน่าจะขอเงินคืนงานเหี้ย ทำไม่ดีเงินสักบาทหมอไม่สมควรได้เลยนะที่จิงอะ  ส่วนอีพวกหน้าม้าเนี่ยเยอะ เค้าได้ % ดูหน้าพยาบาลในเคาน์เตอร์ก็พอยังทำไม่ดีเลย  55555  หมอศรัณย์ที่บอกว่าดังๆๆยกเมฆเองมากกว่าจิงๆ ใช้โปรโมททางอินเตอร์เนต แล้วเน้นการตลาดเอาอะ  หลังๆรับสูงสุด 15 เคส เราเคยถามพยาบาล แล้วคิดว่าจะเหลาซิลิโคนให้เราสวยไหมหละจิงปะั  รีบเข้าว่า  5555 บ่นเหมือนกัน
แนะนำ คุณหมอจรัญตะครับท่านเป็นอาจารย์ที่จุฬา เก่งเรื่องกระดูกคับ
ขอบคุนนะคะ เปนความรู้ จะได้ไปเอาตังจองคืนคะ ^^
ถ้่าจะยกเลิกคิวที่จองไว้ จะต้องบอกเหตุผลอะไรถึงจะได้เงินมัดจำคืนคะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-31 13:51:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mandoo เมื่อ 2013-5-30 19:38
แนะนำ คุณหมอจรัญตะครับท่านเป็นอาจารย์ที่จุฬา เก่งเร ...

หมอจรัญหรอครับ มีรายละเอียดไหมครับ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-31 13:52:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nattynattynatty เมื่อ 2013-5-31 02:46
ขอบคุนนะคะ เปนความรู้ จะได้ไปเอาตังจองคืนคะ ^^ ...

ตังจองเอาคืนได้นะ 2000 ไม่ต้่องมีเหตุผลใดๆบอกไม่พร้อมจบครับ
อ่านแล้วเครียดดดด เอาไงดีหว่าาา
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-31 14:16:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย muaydrr เมื่อ 2013-5-31 12:08
ถ้่าจะยกเลิกคิวที่จองไว้ จะต้องบอกเหตุผลอะไรถึงจะไ ...

บอกได้เลยคับว่าไม่ะร้อม เค้าก็คืนเงินให้คับ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-31 14:22:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย muaydrr เมื่อ 2013-5-31 12:08
ถ้่าจะยกเลิกคิวที่จองไว้ จะต้องบอกเหตุผลอะไรถึงจะไ ...

บอกได้เลยคับว่าไม่ะร้อม เค้าก็คืนเงินให้คับ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-31 14:22:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย opalnin เมื่อ 2013-5-31 14:13
อ่านแล้วเครียดดดด เอาไงดีหว่าาา

ลองพิจารณาดูคับ ผมไม่ได้ดิสเครดิตนะ จะทำก็ได้ไม่ทำก็ได้ แต่ผมอยากให้ดูเป็นอุทาหรณ์ เพราะถ้าผิดพลาด มันหมายถึงการแก้ที่ยากและไม่รู้จะจบสิ้นไหมคับ
เราก็ทำกะหมอ ศ.อินทมระ แบบโอเพ่น ปัญหาเดียวกะเจ้าของกระทู้เลย จมูกดูคดๆ งอๆ หัก ๆ เบี้ยวเอียงซ้าย แก้ให้เรา 2 รอบก็ยังเหมือนเดิม เป็นหมอที่ไม่เคยยอมรับเลยว่าตัวเองทำเบี้ยว โทษแต่เรา บอกที่เบี้ยวเพราะเราเอามือไปดันมัน (คนนะไม่ใช่ ค. ที่อยู่ดีๆจะไปดันให้จมูกตัวเองเบี้ยว) เราระวังมากแทนจะไม่โดนจมูกเลย พูดแถไปเรื่อย
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-31 15:00:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pypy เมื่อ 2013-5-31 14:29
เราก็ทำกะหมอ ศ.อินทมระ แบบโอเพ่น ปัญหาเดียวกะเจ้าของ ...

มีคนเป็นเหมือนพวกเราเยอะมาก ทำโอเพ่นกับหอศรัณย์อ่ะ  เคสหลุดแกเยอะมาก คือเห็นว่าไหนๆทำแล้วก็ทำแบบดีๆ ไปเลย ไหงออกมาพังขนาดนี้ไม่รู้ ไอแกนคดๆงอๆถอดออกก็หาย แต่ทำจมูกพิการยุบบุ๋มไปเลย ข้างนึ่งนี่รับไม่ได้จิงๆ แกก็ไม่เห็นรับผิดชอบเลย คือคืนเงินอะคืนจิงแต่มันจะชวยไรได้ ทำเลวแล้วเอาเงินคืน แต่แกชอบโทษ เราก็แก้ 2 รอบกับหมอศรัณย์ รอบแรกก็บอกว่าเอาโด่งไป อ้าวตอนทำไม่ดูละ รอบสองก็บอกให้เานิ้วดันๆ บ้าป่าว คิดว่าตัวเองทำเก่งกว่าหมอท่านอื่นมั่ง ก็เคยมีลูกค้าที่ทำหมอเดียวกับดาราดังๆ หมอที่ทำเป็นแสนๆอะ พอดีแกมารับงานแก้ต่อจากหมอดังเลยคิดว่าตัวเองเก่งตัวเองแน่มั่ง หมอแม่งชอบแถ แต่จิงๆนะหมอศรัณย์ทำจมูกแบบโอเพ่นมีปัญหาจิงๆ เคสหลุดเยอะมาก สงสารคนที่กำลังจะไปทำอะต้องเสี่ยงว่าหมอจะทำดีไหม แกต้องปรับปรุงอีกเยอะเลยอะ
เอาใจช่วยค่ะ
น้องสาวที่เป็นญาติๆ กัน เค้าทำมา
แต่เราไม่ทราบชื่อหมอนะคะ
ราคาห้าหกพันอ่ะค่ะ

พอทำได้เดือนกว่าๆ ต้องไปเอาสิลิโคนออก เพราะว่าพอจมูกเริ่มยุบ  สันจมูกเบี้ยวอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ
พอไปถามหมอ หมอบอกว่า ฐานจมุกเบี้ยว ทำออกมาก็เบี้ยว
ก็เลยคิดว่า อ้าว ทำไมหมอไม่บอกตั้งแต่แรก TT
ใช่เสียดายจมูกเดิมหน้าเปลี่ยนไปเลยแบบไม่รู้จะพูดยังไงบอกได้ประโยคเดียว มันห่วยมากฝุดฝุด เปลี่ยนคนเป็นผีได้อ่ะ
หวาดเสียวแทนนอ่ะ ขอให้หาที่แก้ดีๆได้ไวๆนะค้า แล้วเป็นยังไงมาบอกกันบ้างนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้