ดู: 1032|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยด้วยค่ะ ขอร้องจิงๆ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าทำจมูกกับหมอคมกริช ที่สุขุมวิท22 มาคะ มันเบี้ยวมากอ่ะค่ะ หมอก้ให้ดัด  แต่มันก้ไม่หายเบี้ยวอ่ะค่ะ
ทุกวันนี้กุ้มใจมากเลย ออกไปไหนเพื่อนก้ทักว่าจมูกเบี้ยว อยากจะขอคำแนะนำอ่ะค่ะ ว่ามีใครเคยเปนแบบเดียวกันบ้างไหมค่ะ
แล้วกลับไปแก้กับคุนหมอรึป่าวค่ะ หรือว่าไปแก้กับคุนหมอท่านอื่น หรือคนที่กับไปแก้กับหมอคมกริชแล้วออกมาดีไหมค่ะ หรือแก้แล้วก้ยังเบี้ยวอยุ่
จะทำยังไงดีค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ ขอความกรุนาด้วยค่ะ ทุกวันนี้พอมีคนทักก้แอบน้ำตาซึมนิดนึงอ่ะค่ะ เสียความมั่นใจมากๆเลยค่ะ
คิดมากมากเลย ไม่รุ้จะไปแก้กับใครดี กัวแก้แล้วก้ยังเบี้ยวอยุ่ TT
ผมว่าถ้าทำมายังไม่นานมาก  ก็ไปหาหมออื่นดูคับ  แนะนำที่น้องไปทำมา คือหมอณฐาที่เอสพลานาด ทำสวยนะครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 05:35:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เคลียดมากเลยค่ะ ใจจิงอยากกลับไปแก้กับหมอเดิมและค่ะ แต่กัวแก้แล้วจะเบี้ยวเหมือนเดิมรึป่าว
แนะนำให้กลับไปปรึกษาคุณหมอท่านเดิมก่อนนะคะ..
ดูปฏิกิริยาของคุณหมอก่อน..ถ้าโอเค..ก็ให้เขาแก้ให้ โดยเฉพาะการแก้ในกรณีที่คุณหมอทำเบี้ยวตั้งแต่การผ่าตัด..
คุณหมอต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่าย...
แต่ถ้าคุยแล้ว..ไม่โอเค.. ก็ถอยออกมาแล้วเป็นบทเรียน..หาคุณหมอท่านใหม่แก้กันต่อไป..
..
แต่ว่าก่อนเสริม..พื้นฐานจมูกเดิมเป็นอย่างไรคะ? มีปัญหากระดูกไม่เท่ากันหรือไม่? แกนสันจมูกเดิมเอียงไปข้างใดข้างหนึ่งหรือไม่?
คุณหมอได้แจ้งก่อนทำหัตถการให้ไหมคะ? ว่าเสริมแล้วจะได้เท่าไหร่ 100 - 70 %?
หลังจากเสริมแล้ว..เราจะรับกับจมูกใหม่ที่อาจจะเห็นว่ามันเอียงชัดเจนยิ่งขึ้น..
..
ให้โอกาสคุณหมอท่านเดิมก่อน..งานทำมือมันมีโอกาสพลาดกันทั้งนั้นคะ ..
แต่เราก็ลดความเสี่ยงได้เช่นกัน..
เป็นกำลังใจให้นะคะ..สวยๆคะ :-)
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 20:17:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-5-26 09:01
แนะนำให้กลับไปปรึกษาคุณหมอท่านเดิมก่อนนะคะ..
ดูปฏิก ...

ขอบคุนมากเลยนะค่ะ สำหรับคำแนะแนะ แต่เดิมเปนคนจมูกตรงค่ะ ปกติทุกอย่างคร่า ไม่เบี้ยว TT
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้