ดู: 10559|ตอบกลับ: 70
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก 4 รอบ สุดท้ายสวยได้ด้วยฝีมือของคุณหมอมนัส@Meko Clinic

[คัดลอกลิงก์]
มารีวิวรูปจมูกที่ทำงาใหม่ค่ะ แต่การ์ตูนจะเล่าความเป็นมา    กว่าจะได้จมูกที่ถูกใจมากที่สุดตั้งแต่ที่ทำมาก่อนน่ะค่ะ
การ์ตูนเคยทำจมูกมาทั้งหมด 4  ครั้ง รวมกับการทำจมูกอันใหม่ครั้งนี้ด้วย
  - ครั้งแรกตูนไปทำจมูกกับหมอท่านหนึ่ง ถ้าเอ่ยชื่อมาทุกคนต้องร้อง อ่อ แน่นอนคลินิคหมออยู่แถวฟอร์จูนรัชดา ตอนนัน้เท่าที่จำได้ ทำตอนประมาณปี 2004 ตูนเสริมจมูกไปแล้ว ณุ้สึกไม่ชอบมากๆ เพราะมันโด่งเกินไป แต่ก็ไม่ได้เข้าไปแก้กับคุณหมอท่านเดินน่ะค่ะ
เพราะกลัวเจ็บ ไม่มีเวลาพักฟื้น  และที่สำคัญตูนบอกตามตรงว่า กลังคุณหมอท่านเดิมจะทำออกมาไม่สวยอีก
( เจ็บอีก+ไม่สวยอีก )เฮ้อ..T_T  เลยปล่อยเวลาจนประมานปี2008
ศึกษาดูหลายที่มากๆ ว่าจะแก้จมูกที่ไหนดี เลยมาจบลงที่คลีนิกคุณหมอท่านหนึ่ง  ถ้าบอกไปอีกที่ ทุกคนก็ร้อง อ่อ อีกรอบแน่นอนเพราะคุณหมอทำจมูกราคาค่อนข้างแพงมาก  ส่วนใหย๋จะทๆให้พวกดารา **ดาราดังด้วย**  เพื่อนๆก็แนะนำให้ไปทำที่นี่
ตอนนั้นบอกตามตรงมั่นใจมากกว่ารอบนี้  รอบ 2 ตูนจะต้องไม่ได้แก้แน่ๆ ต้องสวยเลย มั่นใจ เย้ๆๆๆ มากๆๆ
พอเสริมจมูกออกมา ดูสวยน่ะ แต่ดูเป็นธรรมชาติมากเหมือนไม่ได้เสริม ปลายจมูกดูค่อนข้างใหญ่  ทำไปแล้วไม่ประทับใจเลยเสียเงินไปแพงมาก แต่ออกมาดูไม่เด่น อยากได้โด่งกว่านี้นิดนึง ปลายจฒุกก็ใหย๋แปลกๆ เฮ้อ.......ฝันสลาย
ที่นี้เอาใหม่ ตูนปรึกาษเพื่อนๆ หลายคน จนไปคลินิค ยานทาวอินทาว คุณหมอทำให้ตูนเยอะเท่าที่รุ้  เออออ....ตูนลืมไปว่า แก้รอบนี้
ตอนปี 2012 คุณหมอแก้จมูกด้วยการทุบกระดูกจมูก  เอาเนื้อหลังหูมาเสริมปลายจมูกเพิ่ม   ทำออกมาตูนค่อนข้างชอบน่ะ รอบ 3 นี้
แต่ดูมันโด่งมาก  โด่งจนปลายจะทะลุ ปลายเริ่มแดง จมูกดูโตใหญ่ เหมือนหมีพลูเลย ไปหาหมอทำหน้าใส  หมอทันนั้นทักว่ารีบเอาออกน่ะ เพราะจทะลุแลว  ที่นี้ กลุ้มใจอีก งานก็ต้องทำ ไม่มีเวลา ไม่รู้จะทำไงดี เลยไปปรึกษาที่เมโกะคลินิค คลินิกรอบที่ 4 ตอนแรก
คิดว่าจะไปปรึกษษก่อน เพราะยังไม่อยากเจ็บตัวอีก เหนื่อยมาก เสียเงินอีก มาปรึกษาที่นี่มีเจ้าหน้าที่ให้คำแนะนำคาวๆ ก่อนพบแพทย์  
พี่ๆเค้าก็ทักตูนว่าหน้าสวยมาก หนา้เรียว แล้วไม่ต้องทำอะไรเลย ควรแก้จมูก เพราะมันดูใหญ่มาก ทำให้หน้าตูนดูแข็ง ไม่สวย
ไม่อ่อนหวาน  ที่นี้ตูนบอกไปเลย  ว่าตูนอยากได้จมูกแบบไหน คือ อยากได้จมูกที่ไม่โด่งมาก  ดูอ่อนหวาน ดูเรียวเล็ก ปลายมีหยดน้ำ คืออยากให้ออกมาสวย และตูนไม่อยากแก้อีกแล้ว คุณหมอใจดีมาก คุณหมอมนัสบอกว่า ผมจะทำให้คุณ ทำรอบนี้ เป็นรอบสุดท้าย
และผมจะให้คุณ ไม่ต้องไปแก้จมูกที่ไหนอีก เท่านั้นแหละตูน ตัดสินใจนัดวันทำเลย คุณหมอมนัสคิวยาวมาก  กว่าจะนัดทำได้
ตูนรับตัดสินใจทำเลยค่ะ ออกมาแล้วจมูกไม่ช้ำเลย ไม่เหมือนรอบอื่นๆที่เคยทำมา ตูนเอารูป ก่อนทำ ตอนอยู่ในห้องผ่าตัดและระหว่างการรักษาตัวาให้ดูค่ะ   สุดท้ายตูนขอขอบคุณคุณหมอมนัสมากๆค่ะ ที่ทำให้ความฝันของตูนเป็นจริง อย่างที่คุณหมอมรับปาก ชอบมากๆเลยค่ะ
คุณหมอและเจ้าหน้าที่ดูแลดีมากค่ะ
รอดูรูปอยู่นะค่ะ คุณตูน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-28 17:21:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
                วันนี้มาอัพรูปอวดโฉมให้ดูน่ะค่ะ
    รูปก่อนทำ และ หลังทำ 5 วันค่ะ ยังไม่ได้ตัดไหมเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

รูปไหนรูปก่อนทำเหรอครับ ครอบหมวก หรือใส่ชุดดำอะครับ  โพสต์ 2013-5-28 18:47
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-28 17:44:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ลงรูปนี้ก่อนนะคะ ช่วงนี้ตูนยุ่งๆนิดหน่อย
เดี๋ยวพรุ่งนี้ตูนจะลงรูปลงทำเสร็จ ให้ดูด้วยนะคะ
^_^^_^^_^
สวยจังค่ะ ไม่ทราบว่าทำมาเท่าไหร่ค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-28 18:12:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
       หลังตัดไหม 7 วันน่ะค่ะ

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-28 18:14:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cartoon-_-naja เมื่อ 2013-5-28 18:15

อีกสักรูปสำหรับวันนี้นี้น่ะค่ะ

รูปนี้ได้ 8 วันค่ะ

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-28 18:27:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ราคาที่การ์ตูนนะคะ
แก้จมูกใช้ซิลิโคนเกรดเอ พิเศษของอเมริกา ซิลิโคนแบบนุ่ม เป็นธรรมชาติ 100,000
ตะไบจมูกเรียวเล็ก 20,000
ตกแต่งปลายจมูกให้เป็นหยดน้ำ เล็กลง 30,000
ตัดปีกจมูก 30,000
รวมทั้งหมด 180,000

ราคาตอนแรกตูนตกใจมากเลย เพราะราคาค่อนข้างแพง
แต่ออกมาสวยแบบนี้เลย ตูนHappy มาก
ต้องยอมรับด้วยว่า เป็นงานแก้ทำมาตั้ง 3 ครั้งเลยราคาค่อนข้างแพง
ถ้าเป็นงานจมูกที่ทำครั้งแรก ราคาไม่แพงเลย เพื่อนตูนเพิงไปทำมา 6หมื่นเอง
ต้นฉบับโพสต์โดย cartoon-_-naja เมื่อ 2013-5-28 18:27
ราคาที่การ์ตูนนะคะ
แก้จมูกใช้ซิลิโคนเกรดเอ พิเศษของ ...

สมราคามากค่ะ เกดว่าทำครั้งเดียวแล้วสวยได้คุณภาพแบบนี้ไม่ต้องกลัวจะมีปัญหาตามมาก็คุ้มค่าแล้วนะค่ะ
หน้าดูเรียว สวยพุ่ง แต่ดูธรรมชาติมากๆ คุณหมอคิดราคาเท่าไหร่ครับ ถ้าแก้

สวยมากเลยคะ
อยากทำบ้างจัง สวยมากๆเลยค่ะ
โห หน้าเฝรั่งขึ้นมากเลยค่า ชอบมาก จมูกสวยย
สวยมากเลย หมอมนัสขั้นเทพจริงๆ สุดยอดเลย กี่บาทคะเนี่ย
สวยมากค่ะ มาอัพรูปบ่อยๆนะคะ
จมูกสวยมากค่ะ
สวยคับ ผมเริ่มอยากแก้จมูกจมูกตัวเองแล้วสิคับ
สวยมากคะ ยิ่งเห็นก็ยิ่งอยากทำกับหมอมนัส
สวยมากเลยค่ะ
หน้าสวยอยู่แล้ว ยิ่งทำยิ่งสวยเลยค่ะ
สวย และราคาไม่น่าจะธรรมดา
สวยสุดๆเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้